ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RipperBR อ่านกระทู้
    พี่ครับ ขอโปรเกมบีบอัดไฟล์ ARC หน่อยนะครับ ขอบคุงนะครับ
    ไฟล์อยู่หน้าแรกเลยครับ ตรงใต้Full 1.7 อ่ะครับ

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เป็นกันไหมครับ ผมเป็นมาตั้งแต่ตัวเก่าๆแล้ว เวลาเล่นมันจะชอบกระตุกนิดๆอะครับ แต่แบบคือเล่นไปลื่นเลยนะครับ สเปคเล่นสบายอยู่แล้วลื่นด้วย

แต่คือมันจะเหมือนกระตุกนิดนึง เวลาขับรถอะไรประมาณนี้อะครับ แต่คือลื่นนะครับ แต่กระตุกบางช่วงนิดนึง ปัญหาเกิดจากอะไรหรอครับ
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ใครเป็นแบบนี้มั้งลง 1.7 เล่นได้ลื่นปกตินะแต่พอลง ปลดล๊อค DLC เท่านั้นแหละ

กระตุกโคตดๆๆๆๆๆ อยากรู้ว่าแคร๊กมันมีปัญหาอ่อหรือยังไงใครเป็นแบบนี้บ้างงงง

กล่าวขอบคุณ
    855
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Philips อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับ ที่โหลดนี่เป็นแบบตัว Saveufile 1 Part ป่ะครับ ?
    ผมรอ 1 ชั่วโมงครับเล่นได้ไม่มีปัญหา ใจเย็นครับบบ อย่าใจร้อน เกมส์ไม่มีปัญหาครับ

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    แต่ ARC แตกไฟล์ช้ามากๆ
    ลายเซ็น

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyhonda อ่านกระทู้
    ทำไมผมใช้โปรแกรม IZarc แล้วมันบอกว่า ไม่รองรับเอกสารบีบอัดประเภทนี้เหรอครับ
    งั้นกลับไปใช้ FreeArc ก็ได้ครับ โหลดได้ตามทั่วไปเพราะเป็นโปรแกรมฟรี แต่แนะนำนิดนึง เวลาใช้โปรแกรมนี้มันค่อยข้างกินทรัพยากร ของเครื่องมาก

เพราะงั้นแล้ว เวลาแตกไฟล์ไม่ควรใช้คอม เพราะอาจจะเกิดการค้างขึ้นมาได้และการแตกไฟล์ใช้เวลานานพอสมควร ขนาดคอมผมผมมั่นใจว่าดีแล้วนะ ยังใช้เวลาแตกไฟล์เกือบ 15-20 นาทีเลย

ถ้าเครื่องไม่แรงมาก แนะนำว่า ก่อนจะใช้ ปิดโปรแกรมไม่จำเป็นและ ตอนใช้ไม่ควรใช้คอม (ไปนั่งดูทีวีจนมันเสร็จ) แต่ถ้าเครื่องแรง อันนี้ก็จัดตามสบายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanohero : 13th November 2012 เมื่อ 21:46

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คลิกเข้าเกมส์เเล้วมันไม่มีอะไรขึ้นมาเลยอ่ะครับเเก้ยังไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ขอบคุณครับผมลงแล้วเล่นได้ 100เปอร์เซ็นครับ ขอไม่ลงรูปนะครับเพราะรูปก็เหมือนกับของคนอื่นที่เล่นได้แล้ว
    ทำตามวิธีผมครับ ผมทำแล้วเล่นได้ครับ ผมก็เคยเป็นจอดำ หน้าค้างหน้าแรก error บ้าง ถ้าทำตามที่ผมบอกอาจเล่นได้ครับ

ต้องupdate patch ให้เป็น 1.7 ก่อนครับ หรือถ้ามี 1.7แล้วทำตามนี้ครับ
    ของผมโหลดมาจาก ท่าน chen เป็นแบบ full 1.7 ครับ
    1. แตกไฟล์เกมส์ โดยใช้โปรแกรม FreeArc (ขั้นตอนนี้อาจนานหน่อยนะครับ แต่ขอให้รอครับแตกได้แน่นอน ผมก็รอ 30 นาที )
    2.ลง crack 1.7 ในโฟเดอร์ (อันที่แถมมาให้)
    3.ลง unlock DLC (อันนี้อยู่ที่หน้าแรก ของท่าน chen นะครับหาดู)
    4.เข้าไปในที่เราลงเกมไว้ เปิดไฟล์ LumaEmu.ini แล้วเปลี่ยนช่องตรง [Language] > GameLanguage = english (เปลี่ยนเป็น english)
    5.ใน LumaEmu.ini เปลี่ยน ตรงบรรทัดสุดท้าย
    [SteamClient]
    # Set path to steamclient.dll (not the original)
    SteamClientDll = D:\Program Files\8452515-SD1.7\SleepingDogs\Steamclient.dll (= เปลี่ยนเป็นที่ลงเกมของเราอย่าลืม\Steamclient.dll ต่อท้าย อันนี้เป็นที่ลงเกมของผม) ตรงนี้สำคัญมากครับระวังตรงคำว่าSteam ใน Steamclient.dll ดูตัว Sของเราในที่ลงเกมครับว่าเป็นตัวใหญ่หรือตัวเล็ก
    แล้วกด save
    6.ต้องมี steam ถึงตรงนี้แล้วลองเข้าเกมดูครับ
    7.ถ้ายังเล่นไม่ได้ให้ลง Fix ของท่าน Aries_Palmme http://www.jokergameth.com/board/sho...light=sleeping
    8.ถ้ายังเล่นไม่ได้ให้ลง crack 874851248541-HK ของท่าน evilaon http://www.jokergameth.com/board/sho...light=sleeping
    9.ถ้ายังไม่ได้ ให้ update การ์ดจอให้เป็นเวอร์ชันล่าสุด
    10.restart คอม แล้วเข้าเกมดูครับ
    ***ถ้าทำตามข้อ 7. ข้อ 8. ไปแล้วต้องลง unlock DLC ใหม่แล้วทำตามข้อ 4. และข้อ 5.

ผมทำถึงข้อ 8. แล้วยังเข้าไม่ได้ครับ ผมก็ลอง update การ์ดจอดู แล้ว restart คอมครับ ลองเข้าดูปรากฏว่าเข้าเล่นได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zbestmasterz : 15th November 2012 เมื่อ 23:05

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เข้าได้ แต่หน้าที่โหลดหน้าก่อนเข้าเล่นนาน จนยังเล่นไม่ได้เล่นทีครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    วู้ววว เล่นได้สักทีครับ มายืนยันด้วยคน กว่าจะได้เล่น ผมโหลดตัว Full 1.7 One2Up แล้วลง DLC + ลงCrack ของ คุณ JEIXB + fix ของคุณ Aries_Palmme
    ต้องลง Steam ไว้ด้วยเน้อ (ต้องมีป่าวไม่แน่ใจนะ แต่เห็นเขาบอกให้ลง steam กัน = =) (ตอนลงอย่าลืมปิด Antivirus นะครับกันไว้)

ลงเกมทำตามขั้นตอนทุกอย่างพอกดเข้าเกม ดันไม่มีไรขึ้นมาซะงั้น ด้วยความอยากเล่นลองมาไล่่อ่านทุกโพสในนี้ แล้วก็มาเจอโพสของคุณ zbestmasterz ครับ
    พอลองอ่านดีๆ คุณ zbestmasterz เขาบอกว่า ตรงที่ให้เปิด LumaEmu.ini เปลี่ยนบรรทัดสุดท้าย ตรง SteamClientDll = D:\SleepingDogs\Steamclient.dll(ของผมลงไว้งี้นะ)
    เขาให้ดูตัว S ของ Steamclient.dll ตัวที่ต่อจากโฟล์เดอร์ที่เราลงเกมว่าเป็นตัวใหญ่หรือตัวเล็ก ตอนแรกผมใส่ตัวเล็กไปเหมือนกันมันเข้าไม่ได้
    พอลองมาเปลี่ยนเป็นSตัวใหญ่ดูก็เข้าเกมได้เลยครับ ใครยังเข้าเกมไม่ได้ลองเปลี่ยนดูนะ

รูปยืนยันครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมต้องลง Steam ด้วยละครับ มันคืออะไรหลอ ใช้ไอ้ตัวที่ใช้โหลดเกมขายเกมป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เข้ามายืนยันว่าเล่นได้100เปอเซ็นครับ ตอนแรกก็งง คลิกเข้าเกมทำไมมันไม่รันวะ

ก็เลยทำตามที่หลายๆท่านในนี้พิมพ์

แต่ผมไม่ได้ลง Fix นะเพราะเครื่องเห็นว่าเป็นไวรัส

แต่ไม่ลงก็ยังสามารถเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร

โหลดตัว Full 1.7 One2Up ลง DLC ลง Crack

เข้าไปแก้แค่ LumaEmu.ini ทำตามที่ทุกๆท่านบอก ก็จบ เล่นได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    FULL GAME 1.7 ของ Saveyoufile Part01 มันโหลดไม่ได้อะครับ มันบอกว่า[5] b/w สำหรับดาวน์โหลดแบบธรรมดาเต็มแล้ว มาหลายวันแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้แล้วครับ ไม่มีรูปมาให้ แต่ย้ำบอกไว้เลยครับว่าที่ให้โหลดมาใช้ได้ครับ แต่ตอนสุดท้าย ห้ามลืมลง Steam http://store.steampowered.com/about/?l=thai

ใครมีแล้วก็ไม่ต้องลง ใครยังไม่มีไปโหลดมาตามลิ้งเลยนะครับ ลงเสร็จมันจะอัพเดด เสร็จแล้วกดเข้าตัวเกมเลยครับ เล่นได้ 100 เปอร์ครับ (ตอนแรกคิดว่าเล่นไม่ได้ซะละ)

กล่าวขอบคุณ
    23
    ผมค้างตรงตอนโหลดเข้าเกม อ่าครับ
    http://image.ohozaa.com/view2/wnidyD7GWStSUvOm
    ตรงนี้อ่าครับ ใช้แครกแถมมาอ่าครับ แล้วลง unlock dlc แล้วเปลี่ยน
    [SteamClient]
    # Set path to steamclient.dll (not the original)
    SteamClientDll = D:\SleepingDogs\Steamclient.dll
    ตอนกด task manager มันขึ้น not responding

ดันนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wslnw : 24th November 2012 เมื่อ 16:11

กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ของผมค้างตงน่าแรกตอนโหลดเข้าเกมทำไงอะคับช่วยบอกที ผมอยากเล่นมากแต่จนปันยาไม่รุจะแก้ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    6
    สอบถามหน่อยคับ ตัวเกม Full Game 1.7 รวมของภาคหลักด้วยหรือเปล่าคับ หรือแค่ภาคผีดิบอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ลง เกมยังไง งงมาก ไม่ใช่ ISO แต่เป็น ARC งงมาก บอกวิธีลงหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pigeon00 อ่านกระทู้
    ลง เกมยังไง งงมาก ไม่ใช่ ISO แต่เป็น ARC งงมาก บอกวิธีลงหน่อย
    ต้องใช้โปรแกรม FreeArc แตกไฟล์อ่ะคับ รู้สึกว่าต้องใช้เวลา 15-20นาทีสำหรับคอมฯ ที่เร็ว ถ้าเป็นคอมฯ ช้าๆ อาจจะใช้เวลา 30นาที

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากให้อัพ patch update v1.6-1.7 ใหม่ อะครับ ไฟล์หายไปแล้ว กรุณาด้วยนะคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    โทดนะครับ พอดี ไฟล์DLC + PATCH 1.6-1.7 part 1 โหลดไม่ได้ครับทำไงดี

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แล้วก็ saveufile มันบอกว่าดาวโหลดธรรมดาเต็มแล้ว ทำไงดีครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เออ จะบอกว่า ทำไมไฟล์ DLC + PATCH 1.6-1.7 โหลดไม่ได้ทังหมดละครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    โหลด patch 1.6 - 1.7 ไม่ได้ครับ ลิ้งตายแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

เล่นไม่ได้ครับ หลายวันล่ะครับ เซงเลยครับ ใครทำได้ช่วยหน่อยน่ะครับ