ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

-[ Playinter เชิญชวนเพื่อนๆมาเป็นส่วนหนึ่งใน Garena Thailand โอกาสที่คุณจะได้ทำงานกับเกมระดับโลก !! ]-

-[ Playinter เชิญชวนเพื่อนๆมาเป็นส่วนหนึ่งใน Garena Thailand ]-
    -[ โอกาสที่คุณจะได้ทำงานกับเกมระดับโลก!! ]-

ข่าวประชาสัมพันธ์จากค่ายเกม (สำหรับท่านที่สนใจ) ก่อนอื่นนะครับ เราจะมาดู Video และ บทสัมภาษณ์ของพนักงานและพวกผู้ใหญ่ที่ทำงานกันก่อนนะครับ

สมชัย พัฒนพงษ์ชัย
    ผมนาย สมชัย พัฒนพงษ์ชัย ได้ทำงานที่บริษัท Playinter มาตั้งแต่ก่อตั้ง ผมรู้สึกว่าบริษัทนี้ ให้โอกาสคนได้สร้างไอเดียใหม่ๆ ให้กับวงการเกม และเปิดโอกาสให้กับคนรุ่นใหม่อย่างแท้จริง และผมอยากร่วมงานกับคนรุ่นใหม่ไฟแรงที่มี "ของ" และอยาก "ปล่อยของ" พวกเราอยากได้ คนรุ่นใหม่ ไอเดียใหม่ๆ ร่วมกันสร้างสิ่งใหม่ๆ ที่คนรุ่นพ่อต้อง "อึ้ง"

ชลนรา นิวาทวงษ์

ผมเชื่อว่าเกมเมอร์ทุกคนคงเคยมีความคิดที่ว่า ถ้าโตไปแล้วได้ทำงานเกี่ยวกับเกม คงจะเป็นอะไรที่สุดยอด ซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในนั้นอย่างไม่ต้องสงสัย การได้ทำในสิ่งที่เราคิดไว้นั้น ถือเป็นสุดยอดของชีวิต แต่เมื่อไหร่ล่ะที่คุณจะได้เริ่มทำมัน? การทำงานทุกงานมีข้อจำกัด, มีสิ่งที่เรายังไม่รู้, มีกรอบหรือคำสั่งที่เราได้แต่ต้องทำตาม แต่ที่ Garena Thailand เราเป็นบริษัทน้องใหม่ไฟแรง แม้ข้อจำกัดข้างต้นจะยังมีอยู่บ้าง แต่ถ้าใครติดตามการออกบูธของเราทุกครั้งก็จะเห็นได้ ว่าเรามีแนวคิดที่ไม่เหมือนใคร ไม่มีกรอบ บางครั้งอาจจะดูบ้าๆ บอๆ ไปด้วยซ้ำ แต่นั่นก็เป็นข้อพิสูจน์ที่ดีว่า เราเปิดรับทุกความคิดเห็นของทีมงาน และไม่พลาดที่จะลองทำในสิ่งที่เรา หรือคนอื่นๆ ไม่เคยทำมาก่อน และมันน่าสนใจ แต่การทำอะไรอย่างนี้มักจะแลกมากับงานที่หนัก เรียกได้ว่าต้องทำด้วยใจจริงๆ แล้วคุณจะได้รู้ว่า ฝันที่เป็นจริง เป็นยังไง ถ้าคุณเป็นคนที่มีฝัน แต่ไม่กลัวงานหนัก มาร่วมงานกันนะครับ

ธนเสฏฐ์ เสนีวงศ์

จากคนเล่นเกมธรมมดาๆ จนได้รับโอกาสจาก Playinter เข้ามาทำงานในสิ่งที่ผมรัก ตลอดเวลาที่ได้ทำงานกับ Playinter ผมได้เห็นการเติบโต และความมุ่งมั่นของบริษัทที่ต้องการทำความฝันของ ของเหล่าคนเล่นเกมให้เป็นไปได้จริง ที่นี่ผมได้พบกับความสนุก กับผู้คนที่เป็นกันเอง การทำงานด้วยแนวคิดใหม่ๆ และได้ร่วมมือกันทำงานกับผู้คนในหลายๆ ประเทศ ในปัจจุบัน อุตสาหกรรมเกมมีการเติบโตอย่างต่อเนื่อง และยังขาดแคลนบุคคลากรอยู่มาก หากเพื่อนๆ เลือกที่จะเดินทางสายนี้แล้วล่ะก็ ผมมั่นใจว่ามันดีไม่แพ้สายอื่นๆ แน่นอน

จักรกฤษณ์ ตันหยง

ผมนาย จักรกฤษณ์ ตันหยง ได้ทำงานที่บริษัท Playinter มาตั้งแต่เริ่มก่อตั้ง ก่อนที่ Playinter จะเติบโตมาได้จนถึงวันนี้ เราเริ่มจากการที่เรามีพนักงานเพียงไม่กี่คน อยู่กันแบบครอบครัว อยู่กันแบบพี่น้อง และเรารักในเกมเหมือนกัน พวกเราทุ่มเททำงานกันอย่างหนัก ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ทั้งในงาน และนอกงานตลอดมา จนวันนี้ผมรู้สึกว่า ครอบครัวเราเริ่มใหญ่ขึ้น โอกาสนี้ ผมอยากจะเชิญชวน คนรุ่นใหม่ที่มีความสามารถ มีความรู้ความชำนาญ และรักในการสร้างสรรค์ มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัว Playinter เพื่อร่วมกันสร้างสิ่งใหม่ๆ ให้กับวงการเกมส์ และผู้เล่น

วิพลพัฒน์ มูลสภา

ผมนาย วิพลพัฒน์ มูลสภา ผมรู้สึกดีใจที่ได้เข้ามาทำงานกับบริษัท Playinter มากๆ เพราะว่าเป็นบริษัทที่เปิดกว้างให้โอกาสทุกๆ คนที่รักในเกมนั้นจริงๆ และอีกอย่างที่ผมคิดว่าการเข้ามาทำงานที่นี่จะได้ประสบการ์ใหม่ๆ ที่ไม่มีใครเหมือน และไม่เหมือนใคร ทั้งความเป็นกันเองระหว่างเจ้านาย และลูกน้อง หรือจะเป็นการจัดการในเรื่องต่างๆ ทำให้ผมประหลาดใจได้เสมอ มันเป็นโอกาสที่ดีสำหรับผมมากๆ ในการได้เข้าทำงานที่นี่ เพราะคงจะไม่มีบริษัทไหนที่ให้โอกาส และสิ่งตอบแทนมากกว่าบริษัทนี้แล้ว เพราะก่อนหน้านี้ 1 ปี ผมยังไม่มีคนรู้จักเลยสักคน จนได้มาทำที่นี่ได้ได้รับโอกาสต่างๆ จากผู้ร่วมงานจากสายงานต่างๆ จนเป็นที่รู้จักของเพื่อนๆ ที่รู้จักผมในตอนนี้ การทำงานในบริษัทเกมที่ประสบความสำเร็จเหมือนเป็นความฝันของผม และตอนนี้มันได้เป็นจริงแล้ว ผมอยากให้ทุกคนที่สนใจ ได้รับโอกาสที่ดีแบบนี้เหมือนอย่างที่ผมเคยได้รับเหมือนกัน

ยิ่งอยู่ที่นี่นานยิ่งรู้สึกเหมือนตัวเองเป็นเจ้าของร้านเกม ทุกวันต้องเจอเด็กๆ เจอคนเล่นเกม เข้ามาคุยด้วยทุกวัน สนุกดี Admin เขาจะมีแฟนคลับเป็นของตัวเอง หัวใจจะพองโตมากเวลาได้รับคำ "ขอบคุณ" จากทุกคนที่เข้ามาคุย ทำงานกับเกมไม่ยากเลย ทุกอย่างเรียนรู้ได้ ขอแค่อยากทำ และใส่ใจ หากเพื่อนๆ มี 2 อย่างนี้ อย่าลืมมาร่วมงานกับเรานะคะ

-----------------------------------------------------------

ภาพรวมของ Playinter

Leadership opportunities

โอกาศของผู้นำ เราเชื่อว่าผู้นำไม่ได้ขึ้นอยู่กับอายุ ตราบเท่าที่มีความปราถนาอันแรงกล้า สามารถผลักดันผู้อื่นได้ เหล่าผู้จัดการของเรามีอายุเพียง 30 ต้นๆ และพนักงานของเราก็มีอายุเฉลี่ยอยู่ที่ 25 ปี

Inspiring & Challenging Work Environment
    แรงจูงใจ และสภาพแวดล้อมในการทำงานที่ท้าทาย เราพยายามค้นหาผู้คนที่เหมาะสมในด้านต่างๆ เพื่อสร้างบรรยากาศการทำงานที่ท้าทาย รวมถึงสิ่งแวดล้อมในการสร้างแรงจูงใจของการทำงาน สำนักงานของ Playinter ในทุกพื้นที่ต่างก็มีรูปแบบเฉพาะของตนเอง เพื่อให้การทำงานของเราเข้ากับในทุกพื้นที่ ทั้งในด้านธุรกิจ และการตลาด

Positive Organization Culture
    วัฒนธรรมขององค์กรในแง่บวก ก็คือแนวทางไปสู่ความสำเร็จ กิจกรรมส่งเสริมกำลังใจ และสนับสนุนทีมเวิร์ค เราตั้งเป้าที่จะสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างเพื่อนร่วมงานเพื่อการทำงานที่มีประสิทธิภาพ

People are Our Greatest Asset
    คนของเราคือสิ่งที่สำคัญที่สุด เราเห็นคุณค่าของคน เราเชื่อในการพัฒนาบุคคล เพราะสิ่งที่สำคัญที่สุดของเราก็คือ คนที่ทำงานให้เรา เราเชื่อว่าการจะสร้างสิ่งที่ยอดเยี่ยม ต้องเริ่มต้นด้วยการสร้างคนในองค์กร

Work Hard,Play Harder
    ทำงานหนัก เล่นให้เต็มที่ ชีวิตที่เอาแต่ทำงานไม่มีเรื่องสนุกสนาน จะทำให้บริษัท Playinter เป็นที่ๆ น่าเบื่อ ใน Playinter เราทำงานกันเต็มที่ แต่เราก็เล่นกันเต็มที่เช่นกัน เราจะเป็นบริษัทเกมได้ยังไง หากเราไม่รู้จักความสนุก จริงมั๊ย?

Professtional Development
    การพัฒนาอาชีพ เราให้ความสนใจในการพัฒนาอาชีพ เพราะเราต้องการให้พนักงานของเราเติบโตไปกับบริษัท นี่คือสิ่งที่เป็นไปได้ผ่านแผนกพัฒนาบุคคล และโปรแกรมการฝึกฝนของเรา

----------------------------------------------------------

รายละเอียด

เสาร์ที่ 3 และ 10 พฤษจิกายน 2555 เวลา 9.00-18.00 น.
    อาคาร Cyber World Tower A ชั้น 12 ห้อง Venus 2 ถนนรัชดาภิเษก

Playinter เป็นบริษัทเกมออนไลน์ที่มีผู้เล่นเป็นอันดับ 1 ในขณะนี้ โดยได้ร่วมทุนกับ บริษัท Garena Singapore ในการให้บริการเกม Heroes of Newerth, League of Legends และเกมอื่นๆ ในอนาคต

ปัจจุบันเราเป็นผู้นำด้าน E-Sport ในประเทศไทย และต้องการผลักดันวงการเกมบ้านเราไปสู่ระดับโลก เราต้องการทีมงานจำนวนมาก เพื่อเข้าสู่ครอบครัวของเรา และร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการเป็นผู้นำไปด้วยกัน หากคุณมีความสนใจที่ต้องการทำงานในด้านธุรกิจออนไลน์ โอกาสมาถึงแล้ว!

สมัครพร้อมสัมภาษณ์ทันที โดยเตรียมเอกสารมายื่นสมัครได้ในวันเสาร์ที่ 3 และเสาร์ที่ 10 พฤจิกายน 2555 ณ 90 อาคารไซเบอร์เวิร์ลด ทาวเวอร์ เอ ชั้นที่ 12 ห้อง Venus 2 ถนนรัชดาภิเษก แขวงห้วยขวาง เขตหัวยขวาง กรุงเทพมหานคร 10320

-----------------------------------------------------------

สอบถามเพิ่มเติม

Tel. 02 168 3210
    Call Center: (082) 587 6510
    Email: hr@playinter.com

เบอร์ติดต่อเพิ่มเติม

คุณเบนซ์ : 086 6900998
    คุณวัติ : 086 4033278
    คุณอู : 085 0255087

เอกสารสมัครงาน

1. จดหมายสมัครงาน (Resume)
    2. รูปถ่าย 1 นิ้ว
    3. สำเนาบัตรประชาชน
    4. สำเนาทะเบียนบ้าน
    5. สำเนาวุฒิการศึกษา
    6. สำเนาเอกสารอื่นๆ (ถ้ามี)

สวัสดิการ

เมื่อคุณตัดสินใจเข้ามาเป็นครอบครัวกับเรา เราก็ต้องดูแลคุณอย่างเต็มที่เช่นกัน
    ดังนั้นสวัสดิการของพนักงาน จึงเป็นส่วนหนึ่งที่เราจะต้องมอบให้แก่พนักงานทุกคน

> เงินเดือน และค่าตอบแทน (OT, Bonus ประจำปี)
    > เบี้ยขยันพิเศษ (สำหรับบางตำแหน่ง)
    > การตรวจสุขภาพประจำปี
    > การประกันชีวิต และประกันสุขภาพ
    > การประกันสังคม
    > กิจกรรมสันทนาการ ท่องเที่ยว จัดเลี้ยงสังสรรค์
    > เงินช่วยเหลือพนักงานตามความเหมาะสม
    > เสื้อบริษัท (อาทิเสื้อ Event ของงานต่างๆ)
    > แต้มเกมในเครือ ฟรี! (ตามเงือนไขบริษัท)

ปล. สำหรับกระทู้นี้นะ ครับ ผมไม่ทราบว่าโพสถูกหมวดหรือเปล่า และไม่ทราบว่าทราบข่าวนี้กันหรือยัง ถ้ายังไงผมก็ขออภัยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Credit : Playinter

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    อายุขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    ดูในเวบหลักเขาอะครับจะระบุละเอียดกว่านี้ในเยอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    Blog Entries
    1
    เศร้า อายุไม่ถึง ตอนนี้ 19 Y Y

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    เว็บหลักเค้าไม่ได้บอกไว้อ่ะ ครับ อันนี้ผมก็ไม่ทราบ!!

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เห็นในเว็บบอกว่า 23+ ครับ ดูตรงตำแหน่งที่รับอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เห็นเขาบอกว่า 20+ ครับ

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    ไว้เรียนจบจะไปสมัคร 555+

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    - -" ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกม online เท่าไหร่ จะเรียกว่าไม่เคยเล่นก็ได้
    อยากรู้ว่า ไอเดีย หรือ ของ ที่บอกเอาไปใช้อะไรกับบ. ที่นำเข้าเกม มาเปิดบริการให้คนเล่นเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

The life and soul
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    กำลังหางานพอดีเลย ไวเจอกัน
    ปล. ไปไม่ถูกอะไม่เคยเข้า กทม เลยอะ
    The life and soul.

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710
    เห็น WinzY เขาเคยพูดไว้ตอน ผมถาม ทำไงถึงได้เป็น GM เขาตอบว่า ขั้นต่ำต้องปริญญาตรีครับ (ผมก็ไม่แน้ใจนะครับ รอคนยืนยันดิกว่าครับ ) (WinzY คือ GM เกมส์ HON ครับ ^^)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jomezeollo อ่านกระทู้
    เว็บหลักเค้าไม่ได้บอกไว้อ่ะ ครับ อันนี้ผมก็ไม่ทราบ!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ปวช. ขั้นต่ำนิ สำหรับ GM

กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าว่างงานคงไปแน่ แต่ตอนนี้ทำงานแล้ว เสียดายโอกาสเหมือนกัน อยากลองก็อยากแต่กลัวจะเป็นการกันที่คนอื่น โอ๊ย คิดไม่ตก ถ้าแม่รู้ว่าออกจากบริษัทที่ทำอยู่มาทำ play inter แม่คงเขกกะบาลแน่

ฟุ้งซ่านๆๆๆ