ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 54

ช่วยแนะนำเกม PS3 หน่อยครับ

พอดีกำลังหาเกมเล่นน่ะครับ แต่ไม่รุ้เลยว่าเกมไหนน่าเล่นบ้าง

โดยส่วนตัวแล้ว ชอบเล่นแนวหลอนๆ กับ แนวแอคชั่น ครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    GTA 4 , God of war 3 , Resident Evil 6(เล่นได้2คนด้วย) , Red dead rederption(เหมือน GTA ทุกอย่างแต่เพียงเป็นยุคคาวบอย ขี่ม้าแทนขับรถ)

Ninja Gaiden 2-3 (ภาคแรกตัวละครแข็งๆ งงทางอีกด้วยไม่แนะนำ) , MotorStorm เกมส์แข่งรถที่มีแต่ PS3 อย่างรู้ว่าเกมส์แข่งรถยากยังไงลองเล่นแล้วจะรุ้สึก(หลังเวล3ขึ้นไป)

Fight Night Champion เกมส์มวยที่ผมคิดว่า สนุกที่สุดที่เล่นมาแล้ว(ดูชื่อภาคดีดีนะครับ) , InFamous 1-2 มนุกษย์ไฟฟ้า ปีนหลังคาบ้านยิ่งกว่า AssCeed(เวอร์โครตๆ)เล่นได้2แบบคือ ดีกับชั่ว

Dead Space 1-2 (อยากหลอนแนะนำให้เล่นอย่างHard ขนาดผมยังแทบไม่กล้าเล่น 555ต้องเล่นใน คอนโซนนะจะได้เล็งยากๆจะยิ่งหลอน) , Bayonetta เหมือน DevilMacry แต่เป้นตัวผุ้หญิงคอมโบมั่วแหลกกว่าDMC มาก(บางฉากอาจจะมั่วขนาดไม่เห็นตัวละครกันเลยทีเดียว)

ถ้าอยากลอง RPG ก็แนะนำพวก Final 13-1 13-2 , ละก็ Ar tonelico qoga knell of ar ciel(PS3) ละก็อีกภาคอยู่ PS2 ไม่แน่ใจว่ามี 2 หรือ 3 ภาคนะแต่ผมเคยเล่นแค่2(เนื้อเรื่องฮาทุกภาคจริงๆ+เศร้าๆด้วยถ้าอ่านได้นะ)

ละก็ Tales of Graces F (เนื้อเรื่องก็สนุกดีแต่ไม่ฮาแบบอันบน ออกแนวๆ เสียเพื่อนเสียน้องพ่อตาย อะไรแนวๆนี้ แต่กลางๆเรื่องจะมีตัวละครมาเพิ่มสีสัน(ตัวละครผู้หญิงที่อยากจับนู้นนี่ของผู้หญิงอีกตัว) ประมาณนี้

ไงก็ลองหามาเล่นๆดูละกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 5th November 2012 เมื่อ 01:33

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอบคุณที่อุตส่าห์แนะนำครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ร็อคป่ะละครับ ถ้าร็อคคขอแนะนำ Splatterhouse ฟันกันเลือดสาดเลยครับ แถมมีเพลงประกอบร็อคๆออกมาด้วยนะ ขอแนะนำ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Assassin Creed series ครับถ้าaction หลอนๆก็ Fear3 Silent hill ครับ

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    battle field 3
    call of duty MW1-3 ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    god of war 3 ครับ เกมฟุตบอลก็ pes13 fifa13