ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784

เตรียมพบกับไตรภาคใหม่ STAR WARS: EPISODE 7-9 หลัง DISNEY ซื้อค่าย LUCAS FILM

นี้อาจเป็นข่าวใหญ่ที่สุดในรอบปีของวงการ Hollywood เลยก็ว่าได้ เมื่อล่าสุด Disney ซื้อ Lucas Film ของ จอร์จ ลูคัส ค่ายเบื้องหลังแฟรนไชส์หนังพันล้านอย่าง Star Wars และ Indiana Jones แต่นั่นก็ยังไม่ใช่ข่าวใหญ่ที่สุด เพราะข่าวที่กลายเป็นที่ฮือฮาไม่แพ้เฮอริเคนแซนดี้ในวันนี้คือ Disney หวังจะสร้างหนัง Star Wars ภาคต่อ Episode 7 ให้ทันฉายปี 2015 และเป็นไปได้สูงมากว่าจะมีถึง Episode 9 และเป็นไปได้มากที่อาจมีตอนก่อน Episode 1 ออกใาอีกด้วย

หลังจากที่ประธาน และซีอีโอ บ็อบ อีเกอร์ แห่ง Disney เซ็นสัญญากับ จอร์จ ลูคัส ทำให้ข้อตกลงซื้อ Lucas Film มูลค่า 4 พันล้านดอลลาร์เสร็จสิ้นไป พร้อมกับการเลื่อนให้ แคธลีน เคนเนดี้ มือขวาของลูคัสเป็นประธานของ Lucas คนใหม่ภายใต้ Disney ตำแหน่งเดียวกับ เควิน ไฟจ์ แห่ง Marvel Studios ที่เป็นของ Disney เช่นเดียวกัน

จอร์จ ลูคัส กล่าวเกี่ยวกับการขายบริษัทให้กับ Disney ว่า

“ในเวลา 35 ปีที่ผ่านมา หนึ่งในความสุขสูงสุดของผมก็คือได้เห็น Star Wars ส่งต่อไปยังคนรุ่นใหม่ มันถึงเวลาแล้วที่ผมจะต้องส่งต่อ ‘Star Wars‘ ไปยังคนทำหนังรุ่นใหม่ ผมเชื่อมาตลอดว่า Star Wars สามารถดำรงอยู่ได้ยิ่งใหญ่กว่าตัวผม และมันสำคัญมากที่ผมจะต้องส่งต่อมันภายในช่วงชีวิตของผม ผมมั่นใจว่า Lucas Film ภายใต้การดูแลของ แคธลีน เคนเนดี้ ที่มีบ้านใหม่อยู่ใต้ชายคาของ Disney จะช่วยให้ Star Wars มีชีวิตโลดแล่นต่อได้อย่างเต็มที่ในอีกหลายช่วงชีวิตข้างหน้า ประสบการณ์และสิ่งที่ Disney มีจะช่วยให้โอกาสในการสร้างสิ่งใหม่ๆ ทั้งเป็นภาพยนตร์ ในทีวี สื่อโต้ตอบ สวนสนุก การแสดงสด และผลิตภัณฑ์สำหรับผู้บริโภค”

ด้านผู้บริหารของ Disney เองก็ยังพูดถึงหนัง Star Wars ในอนาคตว่า “สิ่งที่เราซื้อคือทรีทเมนต์สำหรับหนังไตรภาคใหม่” นั่นหมายความว่าอย่างน้อยจะต้องมีหนัง Star Wars มาอีก 3 เรื่อง Episode 7-9 ซึ่งหากเป็นไปตามแผนของ Disney จะฉายปี 2015, 2017 และ 2019

แฟนๆ ฮาร์ดคอร์ของ Star Wars น่าจะมีความเห็นกันหลากหลายต่อข่าวนี้ เพราะช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมา ลูคัส มักจะโดนตำหนิ (และโดนด่า) อย่างมากเกี่ยวกับการไปยุ่งกับหนังของตัวเอง เช่นเพิ่มเสียง เปลี่ยนตัวละคร ในหนังที่ฉายไปแล้ว แต่การมีหนังใหม่อาจไม่ใช่ไอเดียที่แย่ เพราะ Disney ได้พิสูจน์ให้เห็นกับกรณีของ Marvel ไปแล้ว และการสร้างหนังภาคต่อก็ไม่เหมือนกับภาคต้น เพราะ Lucas Film มีเนื้อหามากมายมหาศาลที่สามารถเอามาทำหนังไตรภาคใหม่ได้

Star Wars ภาคแรกออกฉายในปี 1977 ภายใต้การกำกับ GEOGRE LUCAS เป็นภาพยนต์ใช้ทุนสร้างขนาดกลางๆประมาณ $11,000,000 แต่สามารถโกยรายได้ถึง $460,998,007 ในอเมริกาและยังครองแชมป์ภาพยนต์ทำรายได้สูงสุดในอมเริกายาวนานถึง 31ปี จน Titanic มาทำลายลงได้ และช่วยปลดหนี้สินของ 20 century fox จากการขาดทุนของหนัง Cleopatra และมีภาคต่อออกมาถึง 5 ภาคล้วนประสบความสำเร็จทุกภาค คำถามต่อไปก็คือใครจะมากำกับสานต่อตำนานของ GEOGRE LUCAS และสามนักแสดงหลักจากภาคเก่า Harrison Ford, Mark Hamill , Carrie Fisher ที่ทิ้งห่างจาก Return of the Jedi เกือบ 30 ปี อายุพวกเขาก้เหยียบเลข 6 ทุกคนแต่ถ้ายึดตามโครงเรื่องเดิมที่ Lucas เขียนไว้มี 9 ภาคตัวละคร 3 ตัวนี้มีบทบาทแน่นอน และเชื่อได้เลยว่าหลังจาก Disney ทุ่มเงินถึง 4 พันล้านเหรียญ Star wars ไม่ได้จบแค่ 9 ภาคแน่นอนครับอาจจะมีการทำเนื้อเรื่องก่อน The Phantom Menace หรือเล่าถึงช่วงสงคราม Jedi กับ Sith ก็อาจเป็นไปได้

สรุปตอนนี้ Disney มีภาพยนต์หลักๆคือ ซุปเปอร์ฮีโร่ค่ายมาร์เวล(ไม่เกี่ยว x-men กับ Spider-man ) , Pirates of the Caribbean ภาค 5-6 , หนังพวก Animation ทั้งหลาย, Star wars อีก ค่ายอื่นคงมีหนาวๆมั้งแหละตอนนี้

"may the force be with you"

Credit : FILMZICK.COM , thairath .CO.TH

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    นี้มัน..........ดีใจจน พูดไม่ออก หลังจากดูภาคเก่าซ่ำไปมาจน จำบทพูดได้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    แล้วใครจะสืบทอดวิชา Jedi ต่อ Luke Skywalker

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kee008 อ่านกระทู้
    แล้วใครจะสืบทอดวิชา Jedi ต่อ Luke Skywalker
    ลุค มี ลูก หลาน เหลนโหลน เยอะเลยครับ ลองไปหาอ่านดู แค่ไม่ได้ทำเป็นหนังเท่านั้น แต่ละคนหน้าโหดๆทั้งนั้น

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kee008 อ่านกระทู้
    Kyle Katarn มั้งใช่ป่ะจำได้ว่าเคยเล่นเกมส์อยู่

ปล.เราจะได้เห็นอัศวินเจไดกันอีกครั้ง!! อยากให้ทำภาค Star wars : force unleashed จัง
    I LOVE LINKIN PARK

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ในที่สุดก็ได้ดูหนังในตำนานสักที

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ตอนนี้เรากำลังได้เห็นหนังภาคต่อยาวๆ แบบ star trek หรือ 007 กันต่อไป
    ส่วนเกมมันก็เป็นส่วนหนึ่งของหนังแต่ไม่ถูกทำขึ้น ยิ่ง Return of The Jedi อยากทำให้รู้ว่า
    Jedi จะรุ่งเรืองแค่ไหน แต่ก็ทำออกมาในรูปแบบของ Jedi Academy แต่ก็อยากเห็น
    Master Yoda ตอนหนุ่มๆ ที่สู้กับเผ่า sith จริงๆเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 1st November 2012 เมื่อ 21:15

กล่าวขอบคุณ
    541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    ตอนนี้เรากำลังได้เห็นหนังภาคต่อยาวๆ แบบ star trek หรือ 007 กันต่อไป
    ส่วนเกมมันก็เป็นส่วนหนึ่งของหนังแต่ไม่ถูกทำขึ้น ยิ่ง Return of The Jedi อยากทำให้รู้ว่า
    Jedi จะรุ่งเรืองแค่ไหน แต่ก็ทำออกมาในรูปแบบของ Jedi Academy แต่ก็อยากเห็น
    Master Yoda ตอนหนุ่มๆ ที่สู้กับเผ่า sith จริงๆเลย
    จริงด้วย ภาคต่ออาจจะเป็นเรื่องราว ของการกวาดล้าง เจได ยุคที่ ลุค กำลังโต อะไรแบบนี้ 55+

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    คุณดูหน้าเขาสิ เหมือนโดนบังคับเลย 5555555555

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    ทำภาค force unleashed ออกมาเลย หนุกๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้
    คุณดูหน้าเขาสิ เหมือนโดนบังคับเลย 5555555555
    5555 คิดเหมือนมเลย หรือเขาเป็นคนอารมณ์แบบขึมๆ = ='

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    น่าจะทำช่วง Old Republic ด้วยนะ สุดยอดเลย!!

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ขอให้ทำช่วง Old Republic เหอะ

อยากเห็น Malgus อยากเห็น Revan อยากเห็น Exar Kun อยากเห็น Nihilus โอ้วววววววว

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576

you underestimate Disney power!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satsawat7925 : 2nd November 2012 เมื่อ 20:38

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ****ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!

เด็ด แน่ๆ
    ความทุกข์ไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะมันอยู่คู่กับความสุข
    ถ้าหากไม่ปล่อยวางความทุกข์ก็ไม่สามารถแบกรับความสุขได้ ^^

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ออกมาสู้กับ resident evil หรือเปล่า???
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

กล่าวขอบคุณ
    541
    จอน ลูคัส อาจนำเงินไปสร้างหนังเรื่องใหม่อีกก็เป็นได้(ถ้าจริงก็คงเป็นหนังที่แบบโครตลงทุน เพราะพี่แกถึงกับขายสตาร์ วอร์ส เอาทุนกันเลยทีเดียว)

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    อยากให้ทำภาคต่อมานานแล้ว ดูภาคเก่าๆจนจำบทพูดได้ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ผมอยากให้เอาภาค 4-5-6 มาทำให้สวยกว่าเดิมหน่อยอะครับ นั่งดู 1-6 เหมือนดูกราฟฟิคย้อนเวลา ฮ่าๆ ๆ

แต่ผมอยากให้ทำภาคช่วง กวาดล้าง เจได อะครับ สนุกมากๆ

กับตอน โยดาหนุ่มๆ สู้กับพวกซิธ

ปล.ผมไปหาอ่านข้อมูลอิงนิยาย มาจาก wiki ตาแทบถลนครับ เยอะมากๆ พอๆกับพวก มาเวล หรือ เดอะ ลอร์ด เลย
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ดูตั้งแต่เด็กยันโตก้อไม่เบื่อ ^^

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ดีใจกันเกินไปหรือเปล่า แค่ก็แค่ว่า "มีความเป้นไปได้ที่จะ" สร้างต่อ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับ Waltdisneyเขาละครับ
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    ถ้ามีก็จะดีนะ !!

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    ดีใจกันเกินไปหรือเปล่า แค่ก็แค่ว่า "มีความเป้นไปได้ที่จะ" สร้างต่อ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับ Waltdisneyเขาละครับ
    ไม่ต้องเป็นไปได้แล้วครับ มันเป็นไปแล้วเขาประกาศสร้างตั้งแต่วันแรกที่ disney ซื้อมาแล้วครับ พร้อมประกาศวันฉายภาคที่ 7 วันที่ 17 กรกฎาคม ปี 2015 ถ้าเขาไม่สร้างต่อคงไม่ซื้อมาให้เปลืองตังค์เล่นๆหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ตอนเด็กๆได้ยินดนตรีตอนเริ่มก็ตื่นเต้นละ

อยากดูแล้ว

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    น่าจะมียุคที่ก่อนที่ Sith โดนล้างเผ่าพันธุ์(เอาแบบสมัยสงครามยังไม่มีเลย)