ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926

Well to Hell hoax คาดว่ามันเป็นเสียงจากนรก และมันถุกบันทึกไว้ !!!

เสียงเริ่มจาก 1.59

หลังจากที่ได้ฟังแล้วผมขนลุกเลยครับหลังจากอ่านเนื้อหาจากทีมงาน Toptenthailand
    และแน่นอนหลายคนอาจสงสัยว่าเสียงแบบนี้ในหนังมันก็มีให้ได้ยินกันบ่อยๆ
    ก็ขึ้นอยู่กับความคิดเห็นส่วนตัวแล้วหละครับ

Well to Hell hoax

และนี้คือเสียงที่เคยถูกบันทึกเอาไว้และน่าเหลือเชื่อชวนขนหัวลุก อันดับ 1 ของทีมงาน toptenthailand
    หรืออีกชื่อ Dante Et Virgile Au Enfers Dante And Virgil In Hell เรื่องราวมันเริ่มต้นขึ้นเมื่อกลุ่มนักวิทยาศาสตร์รัสเซียได้ขุดเจาะหลุมใน
    ไซบีเรีย(ไม่บอกสถานที่และชื่อหลุม) ลึกประมาณ 9 ไมล์(14.5 กิโลเมตร) จู่ๆ เขาก็ได้ยินเสียงหนึ่ง
    เขาเลยเอาไมโครโฟนทนความร้อนหย่อนในหลุม(อุปกรณ์อื่นๆอีกตามมา) หลุมนั้นมีอุณหภูมิ 2000 องศาฟาเรตไฮด์
    และ ผลออกมาปรากฏว่ามันเป็นเสียงที่พวกเขาไม่เคยได้ยินมาก่อน ว่ากันว่ามันเป็นเสียงจากนรก
    แม้ไม่รู้ว่าเสียงนั้นเป็นเรื่องจริงหรือหลอกลวง แต่มันได้รับความนิยมมากอินเตอร์เน็ต
    เสียงนี้ถูกเรียกว่า Well to Hell hoax ถูกเผยแพร่ทางอินเตอร์เน็ตในปี 1997
    และออกเผยแพร่เป็นภาษาอังกฤษในปี 1989 ออกอากาศโดย Trinity Broadcasting Network

TopTenThaiLand

War would end if the Dead could Return

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ได้ยินว่ามันเป็นการmixของเสียงในหนังต่างๆเอามารุมยำกัน แน่นอนของปลอมชัวร์

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เสียงหลอนมาก
    ทำไม 2.36 ผมได้ยินคำว่า eat this

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ฟังเเล้ว เหมือนเสียงคนชุมนุมกัน เเล้วเอามาปรับๆเอาอะ
    เเต่ก็อย่างว่า โลกลึก 5 พันกว่าไมล์ เราลงไปลึกสุดได้ไม่กี่ไมล์เอง มันอาจอยู่ใต้โลกจริงๆก็ได้นะ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    แล้วแต่ความเชื่อเนาะ
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    ของปลอม เขาบอกว่าเป็น Hoax อยู่ - -

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เข้ามาชี้แจงอีกทีครับว่าของปลอม (แต่ก็มิกซ์ออกมาได้ขนลุกพอสมควร) โดยเอาเสียงมาจากหนังเรื่อง Baron Blood ครับ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ผมไม่รู้ของจริงของปลอมแต่ที่รู้ฟังแล้วขนลุกเลย อินไปกับเสียงด้วย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    นึกว่ามีการแข่งขันกีฬา เสียงเชียร์ยังกับทีมฟุตบอลไทยเข้ารอบสุดท้ายฟุตบอลโลก
    I NEED A TIME MACHINE...................................