ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110

แจกเกมส์แอนดรอยด์ HD สดๆจาก Play Store และ Wapstore ล่าสุด สำหรับเครื่อง High-End เล่นได้ทุกเครื่อง [O2U,DFH,PL,ZPS,ฯลฯ] [เน้นที่ S2]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ champlifestyle อ่านกระทู้
    ท่านผู้นี้น่ายกย่องมาก เล่นได้แทบทุกเกมเลย ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pluem:linkin park อ่านกระทู้
    alpha (asphalt น่ะครับ) 7 heat เล่นได้ 100% ครับ ผมเล่นใน i mobile i style q3 ลื่นมากๆ แต่ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sayadi อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ผมโหลด NOVA 1 2 3 เล่นได้ไม่มีปัญหา S2 ครับ
    เกมส์ที่ผมเทสต์เองแล้วเล่นได้ครับ

ผมกลับมาแล้วครับ หลังจากหายไปนานกว่า 5 เดือน ผมมีความคิดที่จะมาอัพเกมส์ใหม่ให้พวกเราได้เล่นกัน ผมต้องขออภัยด้วยที่ผมต้องครอบลิงค์ เพราะผมมีความจำเป็นจริงๆที่ต้องเก็บเงินไปซื้อไอดีแท้ Minecraft เพื่อสร้างเซิฟเวอร์ให้เพื่อนเล่นครับ
    เดี๋ยวจะมาลงรูปทีหลังนะครับ แล้วถ้าเกมไหนต้องใช้ SD Data จะอัพให้นะครับ

รายชื่อเกมส์ทั้งหมด [LAST UPDATED:13/DEC/2012]
    BackStab v1.2.6
    Modern Combat: Sandstorm v3.4.2
    Modern Combat 2: Black Pegasus v1.2.7
    The Oregon Trail v1.0.8
    The Adventures of Tintin v1.1.2
    Asphalt 6: Adrenaline v1.3.3
    Gangstar Rio: City of Saints v1.0.1
    N.O.V.A. - Near Orbit Vanguard Alliance v4.0.5
    N.O.V.A. 2 - Near Orbit Vanguard Alliance v1.0.2
    N.O.V.A. 3 - Near Orbit Vanguard Alliance v1.0.0
    9mm v1.0.0
    Wild Blood v1.0.9 + SD Data (Non-Obb/Non-Root/Offline)
    The Dark Knight Rises v1.1.2 + SD Data (Obb/Non-Root/Offline=?)
    The Amazing Spider-Man v1.1.7 + SD Data (Non-Obb/Non-Root/Offline)
    Modern Combat 3: Fallen Nation v1.1.2 + SD Data (Obb/Non-Root/Offline)
    Asphalt 7: Heat v1.0.4
    Modern Combat 4: Zero Hour v1.0.1 + SD Data (Non-Obb/Non-Root/Offline)
    COMING SOON!!
    N.O.V.A. 3 v1.0.4
    Asphalt 5 v3.3.7 [Low+High End]
    *** วิธีโหลด DataFileHost แบบไม่ต้องโหลดโปรแกรมเสริม เข้าไปแล้วเอาติ๊กถูกข้างล่างออกแล้้วกด Download ข้างบน

Credit คำพูด : ท่าน RAMIS นักอัพเกมส์ครับ
    เว็บ MultiUpload โหลดเร็ว แต่ต้องใส่ Captcha
    เว็บ PutLocker โหลดง่าย โหลดเร็ว แต่ไฟล์โดนลบง่าย
    เว็บ Zippyshare โหลดง่าย แต่ความเร็วเป็นครึ่งหนึ่งของความเร็วเน็ตทั้งหมด
    เว็บ TurboBit ต้องใช้ Premium แต่มี Premium ลิค์ Generator ที่ดีที่สุดครับ คือ gTurbobit.net วิธีคือเอาตัว g ไปใส่ไว้หน้าลิงค์ TurboBit ที่จะโหลดแล้วก็โหลดแรงๆครับ ขึ้น 2MBps เลยครับ
    โหลด One2Up กับ DataFileHost ง่ายสุดครับ
    ปล.One2Up ชอบค้าง และพวกไฟล์เก่าๆ ผมรีอัพเกือบหมดเลยนะครับ

[ล่าสุด] BackStab v1.2.6 [Google Play] [Cracked By APK Mania]

APK Download : 1.41 MB
    One2Up [แนะนำ]
    DataFileHost [แนะนำ]
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    TurboBit

[ล่าสุด] Modern Combat: Sandstorm v3.4.2 [Gameloft Wapstore] [Cracked By Twingo]

APK Download: 3.83 MB
    One2Up #1 [แนะนำ]
    One2Up #2 [REUP]
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    TurboBit
    BayFiles
    DepositFiles

[ล่าสุด] Modern Combat 2: Black Pegasus v1.2.7 [Google Play] [Cracked By Market Militia]

APK Download : 1.02 MB
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    TurboBit

[ล่าสุด] The Oregon Trail v1.0.8 [Google Play] [Cracked By APK Mania]

ทดสอบกับ Samsung Galaxy Cooper [GT-S5830] [2.3.6] & Samsung Galaxy S II [GT-i9100] [4.0.3] แล้วเล่นได้สมบูรณ์แบบ
    APK Download : 9.46 MB
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    TurboBit

[ล่าสุด] The Adventures of Tintin v1.1.2 [Google Play] [Cracked By APK Mania]

ทดสอบกับ Samsung Galaxy S II [GT-i9100] [4.0.3] แล้วเล่นได้สมบูรณ์แบบ
    APK Download : 3.14 MB
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    TurboBit

****เกมนี้ครับ (The Adventures of Tintin) สามารถเล่นได้ทุกเครื่องแต่ถ้าเล่นบน Low-End อย่าง Galaxy Mini,Galaxy Cooper จะเป็นเกม 2 มิตินะครับ****

[ล่าสุด] Asphalt 6: Adrenaline v1.3.3 [Google Play] [Cracked By Market Militia]

ทดสอบกับ Samsung Galaxy S II [GT-i9100] [4.0.3] แล้วเล่นไม่ได้ขึ้น Invalid License ถ้าจะเล่นต้องทดสอบกับเครื่องอื่น ไม่ก็ 2.3
    APK Download : 2.23 MB
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    TurboBit

[ล่าสุด] Gangstar Rio: City of Saints v1.0.1 [Google Play] [Cracked By APK Mania]

ทดสอบกับ Samsung Galaxy S II [GT-i9100] [4.0.3] แล้วเล่นได้สมบูรณ์แบบ
    APK Download : 6.47 MB
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    Turbobit

[OU] N.O.V.A - Near Orbit Vanguard Alliance v4.0.5 [Game Hub TnB] [Cracked By Twingo]

APK Download : 9.08 MB
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    TurboBit

[ล่าสุด] N.O.V.A. 2 - Near Orbit Vanguard Alliance v1.0.2 [Google Play] [Cracked By Market Militia]

ทดสอบกับ Samsung Galaxy S II [GT-i9100] [4.0.3] แล้วเล่นได้สมบูรณ์แบบ แต่ตอนโหลดดาต้าครั้งแรกจะมีปัญหานิดหน่อย คือโหลดช้าหน่อย แต่กดรีเฟรชก็หายครับ
    APK Download : 2.52 MB
    MultiUpload
    PutLocker
    BayFiles

[O][U=1.0.2] N.O.V.A. 3 - Near Orbit Vanguard Alliance v1.0.0 [Google Play] [Cracked By APK Mania]

ทดสอบกับ Samsung Galaxy S II [GT-i9100] [4.0.3] แล้ว ต้องโหลด Data เข้ามาใส่เอง รอ 1.0.2
    APK Download : 2.99 MB
    One2Up #1 [แนะนำ]
    One2Up #2 [REUP]
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    TurboBit

[OU] 9mm v1.0.0 [Gameloft Wapstore] [Cracked By Twingo]

APK Download : 4.99 MB
    MultiUpload
    TurboBit
    BayFiles

[ล่าสุด] Wild Blood v1.0.9 [Play Store] [Cracked By APK Mania]

APK Download : 21.93 MB
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    BayFiles

SD Data 1.0.9
    RAR Downloads : 4 Parts [Part 1-3=200MB/Part 4=30MB] [630MB]
    One2Up
    Part 1
    Part 2
    Part 3
    Part 4
    เวลาโหลดชื่อมันจะมั่วนะครับให้ตั้งชื่อเดียวกันเรียงพาร์ทเช่น "WB109.part1.rar|WB109.part2.rar|WB109.part3.rar|WB109.part4.rar"
    วิธีติดตั้งเกม Wild Blood v1.0.9 (ติดตั้งง่าย ไม่ต้องโหลด Patch เพิ่ม)
    1.ดาวน์โหลดตัว APK และดาวน์โหลด RAR Data ให้ครับทั้ง 4 พาร์ท
    2.แตกไฟล์จากไฟล์ RAR จะได้โฟลเดอร์ gameloft
    3.นำโฟลเดอร์ gameloft ไปไว้ใน sdcard เลยครับ (ex: sdcard\gameloft\games\GloftWBHM)
    4.เข้าเกมส์เล่นได้เลย
    ***5.เข้าเกมครั้งแรกต้องต่อเน็ตก่อน
    ***6.ไม่ต้องรูทเครื่อง/เล่นออฟไลน์ได้
    **ใส่ Recovery Record แล้ว 1%
    ทดสอบแล้วเล่นได้สมบูรณ์แบบ แต่แล็คไปหน่อย ถ้าจะเล่นลื่นๆ แนะนำ Galaxy S III ไม่ก็ Note II ครับ
    ภาพยืนยัน (ถ่ายจาก Samsung Galaxy S II (GT-i9100) เฟร์มแวร์ 4.0.3 ถ่ายวันที่ 24 พ.ย. 2012) [ไม่ตัดคุณภาพ]

[ล่าสุด] The Dark Knight Rises v1.1.2 [Play Store] [Cracked By APK Mania]

APK Download : 12.62MB
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    BayFiles

Main Data 1.0.5
    RAR Downloads : 4 Parts [Part 1-3=200MB/Part 4=170.50MB] [770.50MB]
    One2Up
    Part 1
    Part 2
    Part 3
    Part 4
    เวลาโหลดชื่อมันจะมั่วนะครับให้ตั้งชื่อเดียวกันเรียงพาร์ทเช่น "TDKR105.part1.rar|TDKR105.part2.rar|TDKR105.part3.rar|TDKR105.part4.rar"

ลิงค์สำรอง Zippyshare (โหลดแทนกันไม่ได้นะครับ ผมเอาไปโมดิฟายใหม่)
    Part 1
    Part 2
    Part 3
    Part 4
    **Note ลิงค์ที่ครอบอยู่นี้ (Zippyshare) ไม่ใช้ลิงค์ของผมนะครับ เป็นลิงค์ของคนแคร๊กเกมนี้ ซึ่งก็เป็นลิงค์ที่ผมโหลดมาแล้วนำมาอัพให้ชาว JKG นั่นแหละครับ จะโหลดลิงค์นี้กี่รอบผมก็ไม่ได้เงินครับ

Extra Patch 1.1.2
    Zippyshare ของ APK Mania ไม่ใช่ลิงค์ของผมนะครับ เป็นลิงค์ของคนแคร๊ก ถ้าจะอุดหนุนเขาก็คลิกลิงค์นี้
    วิธีติดตั้งเกม The Dark Knight Rises v1.1.2 (ต้องโหลด Patch เสริม)
    1.ดาวน์โหลดตัว APK และดาวน์โหลด RAR Data ให้ครับทั้ง 4 พาร์ท
    2.แตกไฟล์จากไฟล์ RAR จะได้โฟลเดอร์ Android
    3.นำโฟลเดอร์ Android ไปไว้ใน sdcard เลยครับ
    4.โหลด Extra Patch 1.1.2 แล้วแตก RAR ออกมาจะได้ไฟล์ "patch.1120.com.gameloft.android.ANMP.GloftKRHM.obb" มาใส่ใน "sdcard\Android\Obb\com.gameloft.android.ANMP.GloftKRHM"
    5.เข้าเกมเล่นได้เลย
    ***6.เข้าเกมครั้งแรกต้องต่อเน็ตก่อน
    ***7.ไม่ต้องรูทเครื่อง
    ทดสอบแล้ว เดี๋ยวจะลงรูปเพิ่มครับ
    [ล่าสุด] The Amazing Spider-Man v1.1.7 [Play Store] [Cracked By APK Mania]

APK Download : 8.63MB
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    BayFiles

SD Data 1.1.7
    RAR Downloads : 3 Parts [Part 1-2=200MB/Part 3=122.63MB] [522.63MB]
    One2Up
    Part 1
    Part 2
    Part 3

เวลาโหลดชื่อมันจะมั่วนะครับให้ตั้งชื่อเดียวกันเรียงพาร์ทเช่น "TASM117.part1.rar|TASM117.part2.rar|TASM117.part3.rar"

Zippyshare (โหลดแทนกับ One2Up ได้ แต่เอาไว้เวลา One2Up โหลดไม่ได้ครับ เพราะลิงค์บนเป็นลิงค์ผม โหลดถ้าอยากสนับสนุนผม)
    Part 1
    Part 2
    Part 3

วิธีติดตั้งเกม The Amazing Spider-Man v1.1.7 (ติดตั้งง่าย ไม่ต้องโหลด Patch เพิ่ม)
    1.ดาวน์โหลดตัว APK และดาวน์โหลด RAR Data ให้ครับทั้ง 3 พาร์ท
    2.แตกไฟล์จากไฟล์ RAR จะได้โฟลเดอร์ gameloft
    3.นำโฟลเดอร์ gameloft ไปไว้ใน sdcard เลยครับ (ex: sdcard\gameloft\games\GloftAMHM)
    4.เข้าเกมเล่นได้เลย
    ***5.เข้าเกมครั้งแรกต้องต่อเน็ตก่อน
    ***6.ไม่ต้องรูทเครื่อง/เล่นออฟไลน์ได้
    ถ้าคุณโชคดี คุณจะโหลด Zippyshare แล้วเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ครับ

ภาพนี้ไม่ได้ตัดต่อ แค่ตกแต่งครับ

[ล่าสุด] Modern Combat 3: Fallen Nation v1.1.2 [Play Store] [Cracked By APK Mania]

APK Download : 7.90MB
    MultiUpload
    PutLocker
    TurboBit
    BayFiles

Main + Patch Obb 1.1.2 [รวมแพทช์อยู่ในอันเดียวกันแล้วนะครับ]
    RAR Downloads : 4 Parts [Part 1-3=200MB/Part 4=122.71MB] [716.71MB]
    One2Up
    Part 1
    Part 2
    Part 3
    Part 4

เวลาโหลดชื่อมันจะมั่วนะครับให้ตั้งชื่อเดียวกันเรียงพาร์ทเช่น "MC3112.part1.rar|MC3112.part2.rar|MC3112.part3.rar|MC3112.part4.rar"

วิธีติดตั้งเกม Modern Combat 3: Fallen Nation v1.1.2
    2.แตกไฟล์จากไฟล์ RAR จะได้โฟลเดอร์ com.gameloft.android.ANMP.GloftM3HM
    3.นำโฟลเดอร์ com.gameloft.android.ANMP.GloftM3HM ไปไว้ใน sdcard\Android\Obb เลยครับ (ex: sdcard\Android\Obb\com.gameloft.android.ANMP.GloftM3HM)

[ล่าสุด] Order & Chaos Online v1.1.4 [Play Store] [Cracked By APK Mania]

APK Download : 2.94MB
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    BayFiles

Main Data 1.1.4
    One2Up
    Part 1
    Part 2
    Part 3
    Part 4

โหลด Data 1.1.4 แล้วเอาไปใส่ใน sdcard\Android\Obb ครับ
    เกมนี้ไม่แน่ใจจริงๆเลยครับ เดี๋ยวจะทดสอบให้

[ล่าสุด] Asphalt 7: Heat v1.0.4 [Google Play] [Cracked By Market Militia]

APK Download [New 1.0.4]: 10.61MB
    MultiUpload
    PutLocker
    Zippyshare
    TurboBit

Main Data 1.0.1
    RAR Downloads : 9 Part [Part 1-8=100MB/Part 9=84.68MB] [884.68MB]
    One2Up
    Part 1
    Part 2
    Part 3
    Part 4
    Part 5
    Part 6
    Part 7
    Part 8
    Part 9
    เวลาโหลดชื่อมันจะมั่วนะครับให้ตั้งชื่อเดียวกันเรียงพาร์ทเช่น "A7101.part1.rar|A7101.part2.rar|A7101.part3.rar|A7101.part4.rar ฯลฯ"

Extra Patch 1.0.4
    RAR Download : 173.09MB
    One2Up

วิธีติดตั้งเกม Asphalt 7: Heat v1.0.4
    โหลดตัว apk ก่อนเลยครับ
    1.โหลด RAR Data ครบ 9 พาร์ท (ถ้าเคยลงเวอร์ชั่น 1.0.3 ข้ามไปขั้นตอนที่ 3 เลยครับ)
    2.แล้วเอาไฟล์ไปยัดใน SD Card เลยครับ แบบนี้ (\sdcard\Android\Obb\com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM)
    3.โหลด Patch 1.0.4 ไปใส่ไว้ในตัวโฟลเดอร์ main obb (โฟลเดอร์เดียวกับตัวไฟล์ที่โหลดตัวแรก)เลยครับ
    ทดสอบแล้ว เล่นได้แต่แล็คนิดหน่อย แนะนำ Galaxy S III / Note II ครับ
    ถ่ายวันที่ 24 พ.ย. 2012 จาก Samsung Galaxy S II เฟิร์มแวร์ 4.0.3

[O][U=1.0.1] Modern Combat 4: Zero Hour v1.0.1 [Play Store] [Cracked By APK Mania]

APK Download : 10.45MB
    MultiUpload
    Zippyshare
    PutLocker
    TurboBit
    BayFiles

SD DATA 1.0.1
    One2Up
    RAR Downloads : 4 Parts [Part 1-3=300MB/Part 4=146.65MB] [1.02GB]
    Part 1
    Part 2
    Part 3
    Part 4

วิธีติดตั้งเกม Modern Combat 4: Zero Hour v1.0.1 (ติดตั้งง่าย ไม่ต้องโหลด Patch เพิ่ม)
    2.แตกไฟล์จากไฟล์ RAR จะได้โฟลเดอร์ Android
    3.นำโฟลเดอร์ Android ไปไว้ใน \sdcard\ เลยครับ (ex: sdcard\Android\data\com.gameloft.android.ANMP.GloftM4HM\files)
    ***5.เล่นออฟไลน์ได้
    ***6.ไม่ต้องรูทเครื่อง
    ทดสอบด้วยตัวผมเองแล้วครับ ภาพยืนยัน (อันนี้ของเวอร์ชั่น 1.0.0 | 1.0.1 ยังไม่ได้ลอง)

เครื่องหมาย
    ล่าสุด = เวอร์ชั่นนั้นอัพเดตล่าสุด
    O = เวอร์ชั่นเก่า,U=x.x.x หมายถึง เวอร์ชั่นล่าสุดคือ x.x.x
    OU = เวอร์ชั่นเก่า แต่อัพเดตได้ในตัว

เดี๋ยวจะอัพเดตเพิ่ม+ลงรูป+ยืนยันเกมด้วย Galaxy S II (GT-i9100) (4.0.3) และ Galaxy Cooper (GT-S5830) (2.3.6) (คงเล่นได้แค่เกมเดียวแน่ๆ)

เพื่อเป็นกำลังใจให้ผมอัพได้เรื่อยๆ คลิก http://adf.ly/EHJFG วันละครั้งหรือเวลาโหลดเกมส์คลิกลิงค์ http://adf.ly/FRXzZ แล้วชมก็ได้ครับ และเข้าลิงค์นี้แล้วล๊อกอินผมจะขอบพระคุณอย่างสูงครับ ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bangbaew : 3rd January 2013 เมื่อ 18:00
    กดปุ่มนี้สิครับ จะได้ไม่เป็นภาระของผม 5555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,268
    มาเจิมก่อนเลยท่าน
    กดขอบคุณกันซักนิดจิตเบิกบาน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าท่านทดสอบละก็โอเคเลยท่านส่วนมากพอผมติดตั้งก็ server error ครับ ค่าย game loft มันเป็นเพราะอะไรครับจริงๆท่านเครื่องผมลองรับthd tab 8.9 root แล้วครับอยากรู้จริงๆ
    อย่าคิดว่าเท่แค่ถือ..ipone samsungมาฆ่าคุณแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    9
    ท่านครับผมงงเลยครับพอแตกไฟล์ออกมามันเหมือนเป็นไฟล์dataไม่ทราบวามันลงยังไงครับapkอยู่ตรงไหนครับ ขอวิธีลงแบบละเอียดหน่อยครับผม
    อย่าคิดว่าเท่แค่ถือ..ipone samsungมาฆ่าคุณแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    Note 2 เล่นได้มั้ยครับ
    AonComBo@JokerGameth

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,268
    เดวรอFIFA13มาลงให้ด้วยนะครับ
    กดขอบคุณกันซักนิดจิตเบิกบาน

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mamaaing อ่านกระทู้
    ถ้าท่านทดสอบละก็โอเคเลยท่านส่วนมากพอผมติดตั้งก็ server error ครับ ค่าย game loft มันเป็นเพราะอะไรครับจริงๆท่านเครื่องผมลองรับthd tab 8.9 root แล้วครับอยากรู้จริงๆ
    ยังไงๆก็ลองโหลดดูเอาก่อนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mamaaing อ่านกระทู้
    ท่านครับผมงงเลยครับพอแตกไฟล์ออกมามันเหมือนเป็นไฟล์dataไม่ทราบวามันลงยังไงครับapkอยู่ตรงไหนครับ ขอวิธีลงแบบละเอียดหน่อยครับผม
    คุณโหลดไฟล์มาแล้วมันเป็น *.zip ใช่ไหมครับ ต้องแก้เป็น *.apk ก่อนแล้วใส่มือถือของคุณเลยครับ เพราะมันอาจเป็นที่คอมของคุณไปเปลี่ยนนามสกุลไฟล์ตอนโหลดครับ ถ้าจะเอาง่ายๆก็เข้าหน้านี้ในมือถือแล้วก็กดโหลดเลยครับ ใช้มือถือรุ่นอะไรครับ ขั้นต่ำ Samsung=Galaxy SL Acer=Liquid Metal ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onncombo อ่านกระทู้
    Note 2 เล่นได้มั้ยครับ
    ได้อยู่แล้วครับ ^^ เครื่องสเป็คแรงซะขนาดนี้ แต่เล่นแล้วระวังเครื่องร้อนนะครับ มันใช้ CPU เยอะ ถ้ามีเคสหนาๆก็ดีครับ
    กดปุ่มนี้สิครับ จะได้ไม่เป็นภาระของผม 5555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    369
    ขอบคุณครับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    9
    มันแก้ยังไงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    369
    เกมส์ The Oregon Trail v1.0.8 ลงแล้วเล่นไม่ได้อะครับ มันขึ้นว่า Your device is not compatible with this game. Please request a refund. แก้ยังไงอะครับ แนะนำหน่อย มือใหม่

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onncombo อ่านกระทู้
    เกมส์ The Oregon Trail v1.0.8 ลงแล้วเล่นไม่ได้อะครับ มันขึ้นว่า Your device is not compatible with this game. Please request a refund. แก้ยังไงอะครับ แนะนำหน่อย มือใหม่
    ลองโหลด 1.0.5 + SD Data ดูครับ
    http://www.mediafire.com/?suraebea14s2bx2

โหลดแล้วติดตั้งไฟล์ apk แล้วเอาโฟลเดอร์ com.gameloft.android.GAND.GloftTOHP ไปไว้ใน /sdcard/Android/com.gameloft.android.GAND.GloftTOHP ครับ

ถ้าใช่เวอร์ชั่นนั้นไม่ได้ลองเวอร์ชั่นคลาสสิคดูครับ (เนื้อเรื่องเหมือน กราฟฟิคเหมือน มีอะไรดีกว่านิดหน่อย 1.0.8 เป็นเวอร์ชั่น remake ครับ แล้ว note 2 ก็พึ่งจะออกใหม่ด้วยต้องรอปรับปรุง)
    http://www.4shared.com/android/zopUa...il-HD-321.html

ผมเล่นจบมาแล้ว ผมว่า 1.0.8 ยังสู้ 3.2.1 ไม่ได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bangbaew : 2nd November 2012 เมื่อ 15:52

กล่าวขอบคุณ
    9
    ช่วยหน่อยครับมันแก้ให้เป็นapkยังไง

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ช่วยหน่อยครับมันแก้ให้เป็นapkยังไง
    1.ไปที่โฟลเดอร์ใดก็ได้ในเครื่องคุณ
    2.กด Alt บนคีย์บอร์ 1 รอบ
    3.ไปที่ Tools-->Folder options...
    4.เลือก View
    5.ติ๊ก Hide extensions for known file types ออก
    6.ไปที่ไฟล์ zip ของคุณ
    7.กดคลิกขวา --> Rename
    8.เปลี่ยนเป็น *.apk
    แล้วเล่นในมือถือเลยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    มี DATA ปะ

กล่าวขอบคุณ
    369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bangbaew อ่านกระทู้
    ลองโหลด 1.0.5 + SD Data ดูครับ
    http://www.mediafire.com/?suraebea14s2bx2

โหลดแล้วติดตั้งไฟล์ apk แล้วเอาโฟลเดอร์ com.gameloft.android.GAND.GloftTOHP ไปไว้ใน /sdcard/Android/com.gameloft.android.GAND.GloftTOHP ครับ

ถ้าใช่เวอร์ชั่นนั้นไม่ได้ลองเวอร์ชั่นคลาสสิคดูครับ (เนื้อเรื่องเหมือน กราฟฟิคเหมือน มีอะไรดีกว่านิดหน่อย 1.0.8 เป็นเวอร์ชั่น remake ครับ แล้ว note 2 ก็พึ่งจะออกใหม่ด้วยต้องรอปรับปรุง)

http://www.4shared.com/android/zopUa...il-HD-321.html

ผมเล่นจบมาแล้ว ผมว่า 1.0.8 ยังสู้ 3.2.1 ไม่ได้เลยครับ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ผมงงมากเลย เฉพาะgeamloftนะ พอติดตั้งapkเสร็จเปิดเข้าเกมมันจะหมุนๆๆแล้วก็บอกว่า svrer error ตลอด ขนาดโหลดจากmaketตัวฟรีของgameloft rarl football2013 ก็บอกว่าsvrer error ตลอด
    ท่านใดแก้ได้บอกผมด่วนเซ็งมากๆเกมเก่าพวก sixgun game loftเหมือนกันก็เล่นได้อยู่ ช่วยหน่อยครับถือว่าเอาบุญ tab8.9 root a3.2

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ผมงงมากเลย เฉพาะgeamloftนะ พอติดตั้งapkเสร็จเปิดเข้าเกมมันจะหมุนๆๆแล้วก็บอกว่า svrer error ตลอด ขนาดโหลดจากmaketตัวฟรีของgameloft rarl football2013 ก็บอกว่าsvrer error ตลอด
    ท่านใดแก้ได้บอกผมด่วนเซ็งมากๆเกมเก่าพวก sixgun game loftเหมือนกันก็เล่นได้อยู่ ช่วยหน่อยครับถือว่าเอาบุญ tab8.9 root a3.2
    คุณใช้เน็ตอะไรครับ เน็ตมันสเถียรหรือป่าว กี่ MB ครับ อาจเป็นที่นั่น ถ้าไม่รู้ลแงเอาเครื่องไปทดสอบกับเน็ตไวไฟที่อื่นครับ เช่นของเพื่อน หรือเน็ตสาธารณะ หรือไม่ก็ลงทุนหน่อยครับ เอาแอนดรอยด์รุ่นอื่นมาทดสอบเน็ตของคุณ

กล่าวขอบคุณ
    9
    เกมค่ายอื่นเล่นได้หมดครับ เน็ทผม10mครับ

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    เกมค่ายอื่นเล่นได้หมดครับ เน็ทผม10mครับ
    แล้วลองเอาเครื่องคุณไปโหลดกับไวไฟอื่นดูครับ ถ้าไม่ได้ก็เป็นที่เครื่องแล้วแหละครับ

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ช่วยมาโหลดกันหน่อยนะครับ จะพยายามอัพเกมส์เรื่อยๆ แค่กดลิงค์ One2Up เฉยๆแล้วไปโหลด DataFileHost ก็ได้ครับ เพราะ One2Up 30 วันหลังจากวิวล่าสุดลบ DataFileHost 60 วันหลังจากโหลดล่าสุดลบครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ระบบสุริยะที่ 11
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบคุณครับ ผมโหลด NOVA 1 2 3 เล่นได้ไม่มีปัญหา S2 ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมติดตามตามคุณมานานละ
    ขอบคุณครับที่กลับมา

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    CPU ผม 800ghz ไหวมั้ยครับ ผมใช้galaxy mini OC อยุ่อ่ะจะลงเล่นเกมไรได้บ้าง

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    CPU ผม 800ghz ไหวมั้ยครับ ผมใช้galaxy mini OC อยุ่อ่ะจะลงเล่นเกมไรได้บ้าง
    อย่าเลยครับ SG Mini ไม่ไหวหรอกครับ ขั้นต่ำ Samsung Galaxy SL ครับ

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sayadi อ่านกระทู้
    คุณใช้ Firmware อะไรครับ 2.3.6 หรอครับ เพราะว่าลง 4.0.4 แล้วเล่น NOVA 3 กับ Asphalt 6 ไม่ได้

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: