ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

มีใครเล่น Team Fortress 2 บ้างคร้าบบ ~~ [Steam]

เกมส์นี้ผมเล่นไปได้ระยะนึงก็สนุกดีครับ มีสายอาชีพให้เลือกเยอะดีเกมส์นี้มีคนไทยเล่นมั้ยครับ เห็นเกมส์ภาพแบบนั้นตัวเกมส์ใหญ่เวอร์ ขอถามอะไรหน่อยของในเกมส์ต้องเป็นเงินเติมหมดเลยเหรอ แบบเงินในเกมส์มีมั้ยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 4th November 2012 เมื่อ 21:56

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    เกมนี้ที่จริงมันสนุกมาก....แต่พอมันมาเป็น F2P เท่านั้นแหละ.... = = ความสนุกลดน้อยลง (ผมเป็นคนนึงที่เสียตังค์ซื้อเกมนี้ตอนมันยังไม่ฟรี พอมันฟรีแล้วผมก็เลยได้เป็นพรีเมี่ยมไปเลยฟรีๆ)

กล่าวขอบคุณ
    5,824
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deadman23 อ่านกระทู้
    เกมนี้ที่จริงมันสนุกมาก....แต่พอมันมาเป็น F2P เท่านั้นแหละ.... = = ความสนุกลดน้อยลง (ผมเป็นคนนึงที่เสียตังค์ซื้อเกมนี้ตอนมันยังไม่ฟรี พอมันฟรีแล้วผมก็เลยได้เป็นพรีเมี่ยมไปเลยฟรีๆ)
    ทำมั้ยเหรอครับ พอเป็นภาค 2 ทำมั้ยความสนุกมันลดลงอะครับผมมาไม่ทัน 1 อยากรู้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    1 ในเกมส์ที่ผ่านไปนานก็ยังเล่นอย่่ถึงทุกวันนี้

ของในเกมส์ถ้าเป็นพวกอาวุธไม่จำเป็นต้องเติมตังค์เลยจ้ะ เล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็ดรอป แล้วจะรู้ว่าอาวุธหลักเดิมๆดีที่สุดแล้ว

เงินแค่ใช้ซื้อหมวก/กุญแจเปิดกล่อง(ก็ได้แต่หมวกกับพวกอาวุธs.)/ของเท่ๆใส่แค่นั้นเอง

พอมี F2P ผมว่าก็ ok นะ มีคนมาเล่นเพิ่มขึ้นเยอะดี พวกขาป่ามาลองเล่นๆแปปเดียวก็หาย ส่วนใหญ่ก็เจอแต่พวกเดิมๆเหมือนเดิม

ระบบเงินในเกมส์ไม่มีครับ นอกจากว่าคุณได้อาวุธมาคราฟเป็นเหล็ก แล้วเอาไปขายหรือแลกเปลี่ยนกับคนอื่นๆเอา

ลองดูเรื่องคราฟที่ http://wiki.teamfortress.com/wiki/Crafting

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ผมเล่นอยู่ครับ มี F2P ก็ดีนะครับ เพราะผมเองก็เริ่มเล่นเพราะมันฟรี พอสนุกก็เติมเงินเป็นพรีเมี่ยม

แต่ F2P มีขอเสียคือพวกหน้าใหม่ทั้งหลายเนี่ยมันชอบเล่นกันแต่ sniper กับ spy... ไอ้สไนเปอร์ก็เข้าใจอยู่ว่าเล่นเกมอื่นมันเลยติดนิสัยมา แต่สปายนี่เล่นทำเพื่อ... ไม่ได้ช่วยอะไรทีมเลยนะถ้าเล่นไม่เป็น

เกมนี้ต้องอาศัยความเป็นทีมสูงมาก อย่างแมพที่ต้องช่วยกันดันรถเนี่ย ถ้าทีมมีแต่f2pก็เตรียมแพ้เลย เพราะไม่มีใครช่วยเข็นรถสักคน - -

เงินเติมไว้ซื้อของมาใส่เท่ๆครับ ไม่มีเอฟเฟคอะไรเท่าไหร่ เกมนี้ของแต่ละอย่างสมดุลมาก ไม่มีพวกเทพทรูหรอก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    มันสนุกน้อยลงเพราะมีเกรียนสแปมไมค์ โดยเฉพาะเสียงเด็กแหลมๆโคตรเกลียดเลย
    ปล.ผมก็F2Pนะแต่ไม่ค่อยได้เล่นละไปDOTA2กับlolมากกว่า
    ปล2.เหตุผลที่ผมไม่อัพเป็นพรีเมี่ยมคือผมไม่รู้อัพไปทำไมไม่ค่อยกระหายไอเทมเท่าไรเล่นเอาฝีมือมากกว่าเก็บไอเทม

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมเล่นครับ แต่ผม ปากหมานะ แต่ไม่ด่าออกไมค์

เติมเงินซื้อหมวกครับ

Valais Air Base
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ผมก็เล่นนะงับ

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    เด็กเยอะ พวกไม่ช่วยทีมเยอะ พวกเล่นไม่เป็นเยอะ บางคนยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า pyro ดับไฟได้ ผมก็เลยเลิกเล่น

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviL ANgle อ่านกระทู้
    เด็กเยอะ พวกไม่ช่วยทีมเยอะ พวกเล่นไม่เป็นเยอะ บางคนยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า pyro ดับไฟได้ ผมก็เลยเลิกเล่น

เจอโครตบ่อยเลยไพโรเป่าไฟไม่เป็น

แต่แย่ยิ่งกว่าคือเจอ medic กด uber ไม่เป็น...

กล่าวขอบคุณ
    5,824
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    เจอโครตบ่อยเลยไพโรเป่าไฟไม่เป็น

แต่แย่ยิ่งกว่าคือเจอ medic กด uber ไม่เป็น...
    มีคนประเภทนั้นอยู่ด้วย ลำบากตายเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ผมไปอยู่ทีมไหนมรณะทุกทีม อะรายว้าาา

ผมเล่นหมอนะ หมอบู๊ซะด้วย ใครคิดจะดวลมีดกับหมอผมว่าคิดผิดนะ แรงสุดๆเลยเห็นอย่างนั้น

จะมาเล่นกับผมก็ได้นะ กำลังหาคนไปช่วยฆ่าไอ้พ่อมดอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้

ผมไม่แย่กว่าหรอ เจอคน cap ฐานไม่เป็น ...

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ยังเล่นอยู่นะ เล่นตอน F2P ปีที่แล้วสนุกทำให้ติดใจ และก็ยังเล่นจนถึงปัจจุบัน

Jon Bon Jovi
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    F2P บางส่วนเกรียนมากถึงมากที่สุด

แต่อีกส่วนก็นิสัยดีมากนะจ๊ะ