ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

ขอถามเซียน Photoshop Cs5 หน่อยครับ (ผิดหมวดขออภัย)

คือผมแปลการ์ตูนครับแล้วทีนี้ไปเอาไฟล์ภาพ Png มาแล้วจะลง Font (ปกติใช้ไฟล์ภาพ JPGตลอด) แล้วมันเป็นพื้นหลังแดงแล้วไม่เพิ่ม Layer จากนั้นผมก็
    เปลี่ยน มาหาไฟล์นามสกุล JPG แทนแล้วพอลง Font ของ Dsn Freehand แล้วตัวหนังสือมันตัวบางลงมากเลยครับ ดูไม่สวยเลย ใครเซียนจริงๆ หรือรู้ ช่วยหาทางออก
    แก้ให้มันเหมือนเดิมทีครับผม ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย last-escape : 3rd November 2012 เมื่อ 22:34 เหตุผล: เขียนผิด

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ปกติแล้ว นามสกุลไฟล์กับฟอนต์ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกันเลยครับท่านต้องลองดูการจัดวางเลเยอร์ดีๆครับ

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ถ้างั้นก็เปลี่ยนจาก PNG เป็น JPG ซิคับ
    ลอง SAVE AS ไฟล์ PNG ตอนแรกก่อนให้เป็น JPG ก่อนไม่ได้หรอคับ?
    ส่วนไอการที่บอก font บางๆ นี้ไม่เกี่ยวกับ Background เลยคับ น่าจะเป็นที่ Font เองหรือเปล่า
    หรือยังไงก็ลงส่ง File ที่เป็น PNG มาเด๋วผมเปลี่ยนเป็น JPG ให้
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W