ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: [Club].::|Guild War 2|::.[JKG]

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722

[Club].::|Guild War 2|::.[JKG]

.:: Guild War 2 ::.

.:: รายชื่อผู้เข้าร่วม ::.

1.Kengi

2.[ManGildFord]

3.Valentine.

.:: เกี่ยวกับ Guild War 2 ::.

Guildwars 2 เป็นเกมภาคต่อจาก Guildwars เป็นเกม MMORPG กึ่ง Action ด้วยคุณภาพของเกมที่โดดเด่น ความลื่นไหลของเนื้อเรื่อง ทำให้ผู้เล่นได้ติดตามความเป็นไปอย่างสนุกสนาน
    การสร้างตัวละครแต่ละสายอาชีพ นำเสนอสกิลใหม่ๆ ด้วยความคิดสร้างสรรค์ สามารถปรับเปลี่ยนชุดสกิลที่ใช้ จุดเด่นส่วนใหญ่จากภาคแรก ได้รับการพัฒนา ทั้งด้านกราฟฟิค มีการเพิ่มสิ่งใหม่ๆ
    เข้ามามากมาย ไม่ว่าจะเป็นระบบฝากขาย การสร้างไอเทมต่างๆที่มากกว่าของภาคแรก ระบบตั้งชาติกำเนิดตัวละคร เนื้อหาใหม่ รวมถึงทางแยกของเนื้อเรื่องซึ่งจะเปลี่ยนไปตามตัวเลือกของผู้เล่น

ในส่วนของระบบ PVP ที่หลากหลาย แต่คำว่าสมดุลคือที่สุด ระดับของสวมใส่สูงสุดนั้นมีค่าพลังเท่ากัน ทำให้ไม่เกิดความได้เปรียบเสียเปรียบด้านไอเทม สิ่งที่ตัดสินผลแพ้ชนะของการต่อสู้ระหว่างผู้เล่นก็คือ จังหวะ ทีมเวิร์ค และความคิดสร้างสรรค์ในการจัดชุดสกิลมาใช้งานอย่างมีประสิทธิภาพ หรือสั้นๆ ก็คือ วัดกันที่ฝีมือล้วนๆ นอกจากจะเพิ่มความสนุกสนานแล้ว ยังมีการต่อสู้กันระหว่าง Server ที่เรียกว่า WvW
    "World vs World" ให้ประชันผีมือกับผู้เล่นจากเซิพเวอร์อื่น ขยายพื้นที่ของการต่อสู้ออกไป และยังมีการแย่งชิงพื้นที่เพื่อเข้าครอบครองเมืองต่างๆ โดยที่กิลด์ของผู้ครองเมือง และบรรดาพันธมิตรจะได้ประโยชน์ต่างๆ เช่น ส่วนลดค่าสินค้าในร้านของ NPC การประกาศในพื้นที่ การเก็บภาษี

.:: ทำไมถึงต้อง Guild War 2 ::.

• Dynamic Event – ลาก่อนการวิ่งไล่หา NPC ที่มีเครื่องหมายบนหัว รอผู้เล่นให้มารับเควส แล้วบอกให้คุณทำอะไรเดิมๆ เหมือนกับคนเล่นอื่นๆทุกคน เนื้อหาในเกม Guild Wars 2 ถูกสร้างจาก Dynamic Event ที่มีความต่อเนื่อง และ ทำให้ผู้เล่นทุกคนเห็นโลกในเกมต่างกันออกไป ตามแต่ประสบการณ์ในเกมของผู้เล่นคนนั้น คุณจะเจอศัตรูที่มีชีวิตชีวา เควสที่สมจริง ถ้าเควสบอกว่าเซนทอร์จะมาทำลายเมือง มันก็จะมาทำลายเมืองจริงๆถ้าคุณไม่พยายามที่จะไล่มันกลับไปถ้ำของมัน หากปล่อยให้มันทำลายเมือง ก็เป็นหน้าที่ของผู้เล่นที่จะต้องกู้เมืองนั้นกลับมาเช่นกัน (ไม่ใช่ไปตีกบ 8 ตัวแล้วจบเควส) นอกจากนี้ยังมีเควสอีกหลายเควสที่น่าสนใจยกตัวอย่างอีกเช่น บางเควสให้ไปซ่อมแซมเมืองที่เพิ่งถูกถล่มโดยการไปรดน้ำดับไฟหน้าเมือง,ดึงกระสุนปืนใหญ่ที่ฝังอยู่ออก,เอากับดักหน้าเมืองออก หรือเควสพวกปลูกผักทำฟาร์มให้อาหารวัว เป็นต้น (ยังมีอีกมากมายใน Guild War 2 ถ้าอยากรู้ก็จงเล่นซะ!!)

• Active Combat – ไม่มีอีกต่อไปการยืนแลกกันโจมตีทื่อๆในการต่อสู้ เราสามารถหลบการโจมตีในเกมนี้ได้ โดยเฉพาะท่าโจมตีใหญ่ๆ ของศัตรูที่ยืนชนแล้วจะทำให้เจ็บหนักเลยทีเดียว

• Underwater Combat – การต่อสู้ใต้น้ำที่ถูกออกแบบให้ต่างจากการต่อสู้บนบกโดยสิ้นเชิง ไม่จำเป็นต้องกังวลกับอากาศหายใจที่หมดอย่างรวดเร็วในเกมอื่นๆ เมื่อคุณลงไปใต้น้ำ คุณจะได้สกิลและอาวุธใหม่ที่ใช้ต่อสู้ใต้น้ำโดยเฉพาะทันที

• Not Dead Yet - เมื่อ HP คุณหมดคุณจะยังไม่ตายในทันที คุณจะอยู่ในสถานะ Downed แทนซึ่งระหว่างที่อยู่ในสถานะนี้เราสามารถที่จะหยิบก้อนหินมาปา,วาปหนี,ฮีลตัวเอง หรือ ใช้พลังเฮือกสุดท้ายแลกกับศัตรู(ถ้าฆ่าได้

เราก็ไม่ตายแต่ถ้าฆ่าไม่ทันก็ตาย)

• Heal is for all - การฮีลในเกมส์นี้นั้นทุกอาชีพทุกเผ่าพันธุ์จะสามารถฮีลตัวเองได้หมด ซึ่งทั้งนี้ก็เพื่อสมดุลในเกมส์ (เกมส์นี้ไม่มี HP Potion นะ)

• No more Tank, Heal, DPS role – ไม่จำเป็นว่า Class ใดคลาสหนึ่งจะทำหน้าที่ได้ หน้าทีเดียวใน Guild Wars 2 เพราะมันไม่สนุกเลยที่จำเป็นจะต้องรอ Tanker หรือ Healer สักคนให้ Log in เข้ามา เพื่อที่จะสามารถลุยใน Dungeon สุดหฤโหดได้ ใน Guild Wars 2 คุณสามารถผสมผสาน Class ใน Party ของคุณได้ตามใจต้องการ และสามารถที่จะเคลียร์ Dungeon ได้ในเวลาที่มันควรจะเป็น ตราบเท่าที่คุณมีการสื่อสารที่ดีต่อกันใน Party

• No Monthly Fee – ArenaNet ทำทุกอย่างเพื่อเปลี่ยนมุมมองของเราทุกคนกับเกม MMORPG แต่เค้าก็ยังไม่คิดที่จะเก็บค่าบริการรายเดือน เพียงคุณซื้อเกมแค่ครั้งเดียว คุณจะสามารถเล่นมันได้ตลอดไป รวมทั้งพวก DLC ทั้งหลายเราก็ได้ฟรี!!

• Personal Story – ในฉากสร้างตัวละคร คุณสามารถเลือกประวัติ ภูมิหลังของตัวละครของคุณได้มากมาย ตามแต่เผ่าที่เลือกที่จะเล่นซึ่งมันจะส่งผลต่อเนื้อเรื่องในเกมของคุณอย่างแน่นอน ArenaNet มีเป้าหมายที่จะทำให้ตัวละครในเกม MMORPG ของเค้านั้นมีเอกลักษณ์ ไม่ใช่เพียงตัวละครที่มีแค่ค่าพลังโจมตี ป้องกัน ซึ่งการเลือกประวัตินี้จะมีผลต่อเนื้อเรื่องนะครับ จงเลือกดีๆล่ะ

• WvWvW,PvP – Guild Wars 2 มีการ PvP อยู่ 2 แบบ แบบแรกคือการ PvP ใน Arena แบบเช่นใน Guild Wars 1 และอีกแบบนึงคือ World vs World vs World คือการจับ Servers 3 Servers มาต่อสู้กันในทุกๆ 2 สัปดาห์ ให้ต่อสู้กันในแผนที่ขนาดใหญ่ที่สามารถบรรจุคนได้ถึง 2,000 คน ซึ่งจะมีภารกิจทั้งการ capture points, resource gathering, castle sieging และอื่นๆอีกมากมาย

• Level Scaling – ไม่จำเป็นต้องกังวลว่าเพื่อนของคุณจะเลเวลมากเกินไปจนไม่สามารถที่จะเล่นเกมด้วยกันได้ เมื่อเพื่อนที่เลเวลสูงกว่ามาเล่นกับคุณ เค้าจะถูกปรับเลเวลให้เหมาะสมกับเควสที่คุณกำลังทำอยู่เอง ทำให้คุณสามารถเล่นกับเพื่อนได้ ไม่ว่าเค้าจะเลเวลสูงแค่ไหนก็ตาม

• Leveling Curve – จบกันทีกับการที่ต้องเก็บ Exp มหาศาลเพื่ออัพเลเวลแต่ละเลเวล ใน Guild Wars 2 จะไม่มีการเพิ่ม Exp ที่ต้องการในแต่ละเลเวล ไม่จำเป็นต้องฆ่า Monster มหาศาลเพื่ออัพเลเวลแต่ละเลเวล ทุกเลเวลใน Guild Wars 2 ใช้เวลาเท่าๆกันในการอัพเลเวลคือเพียงไม่เกิน 90 นาทีสำหรับแต่ละเลเวล เพื่อไม่ให้ผู้เล่นที่มีเวลาเล่นน้อยต้องรู้สึกว่าตัวละครของเขาไม่มีการพัฒนาเอาซะเลย และไม่ให้ผู้เล่นรู้สึกว่าเค้าต้องฆ่าศัตรูจำนวนมหาศาลเพื่ออัพแต่ละเลเวล

รูปตัวอย่างเปรียบการเก็บเลเวลในเกมส์ Guild War 2 กับเกมส์ MMO อื่นๆ

• Jumping – คุณสามารถกระโดดได้ ในเกมนี้นั้นคุณจำเป็นต้องใช้การกระโดดด้วยเพื่อที่จะสำรวจทุกซอกทุกมุมของโลกแห่ง Guild Wars 2

• No more interpersonal problem – คุณไม่จำเป็นต้องแย่งเก็บเลเวลกับผู้เล่นอื่นๆ ไม่มีการ Kill Steal ไม่มีการแย่ง Loot item ใน Guild Wars 2 ทุกคนที่ช่วยกันทำเควสและฆ่ามอนสเตอร์ได้ Exp เต็มๆ และได้ item เต็มๆทุกคน เหมือนกับทุกคนใน Guild Wars 2 นั้นเป็น Party เดียวกัน

• Not pay to win - การจ่ายมากกว่า ไม่ได้ช่วยให้คุณเก่งขึ้นใน Guild Wars 2 เช่นเดียวกันกับชุดเกราะที่ดีก็ไม่ได้หมายความว่าคุณจะชนะการต่อสู้ได้เสมอไป (ส่วนมากจะมีแต่ของแต่งตัวละคร)

• Conversation System - ระบบการสนทนาที่หลากหลายไม่ว่าคุณจะคุยกับ NPC ธรรมดาๆหรือ NPC ตามเนื้อเรื่องในประโยคบทสนทนามักจะมีตัวเลือกให้เสมอ เช่น ตอบด้วยอำนาจ เหตุผล เกลี้ยกล่อม หรือใช้กำลัง ไม่ว่าคุณจะใช้วิธีอะไรก็ตามมันจะบันทึกไว้ทันทีหลังจบเควสแล้วมันจะโชว์ขึ้นใน My Story แล้วมีผลต่อเนื้อเรื่องในภายหลังเพราะฉะนั้นจงเลือกดีๆ

• Many item customization - ถ้าคุณไม่ชอบดีไซน์ชุดเกราะสุดหฤโหดของคุณ คุณสามารถเลือกใส่ชุดอะไรภายนอกทับกับชุดเกราะสุดโหดของคุณก็ได้ อีกทั้งยังมียาย้อมผ้านับสิบชนิดให้คุณย้อมสีชุดของคุณตามใจ และชุดเกราะของคุณเองที่จะออกมาไม่เหมือนใครอีกด้วย หรือสามารถนำโมเดลเสื้อผ้าชุดเกราะมาผสมจนกลายเป็นชุดใหม่ได้ด้วย

• Jeremy Soule in charge for music - เขาคือผู้แต่งเพลงให้ซีรี่ The Elder Scroll เช่น Skyrim นั่นเอง !! และ Guild Wars ภาคก่อนก็ได้เค้าเป็นผู้แต่งเพลงให้เช่นกัน (ขอบอกอลังกิ้งมากๆ)

• Huge Scale of Boss Event - การสู้บอสที่สุดจะอลังการณ์ มีทั้งนอกและในดันเจี๊ยน คุณจะได้อารมณ์การรุมสู้บอสตาม map ที่ห่างหายไปนานมาอีกครั้ง

• Huge World - โลกที่แสนกว้างใหญ่ไพศาลคุณจะต้องเดินขาลากอย่างแน่นอนกับแผนที่ใน Guild War 2 ที่มีขนาดใหญ่ยิ่งกว่าแผนที่ของเกมส์ออนไลน์หลายๆเกมส์เสียอีก

• Artwork - ที่สวยซะไม่มี!!

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

*ข้อมูลในหลายๆส่วนเอามาจาก Gconsole กระทู้ของคุณ Alkung ครับ (แต่ในบางส่วนผมได้ทำการพิมพ์เพิ่มไปครับ)*

.:: Clip Video ::.

.:: สารบัญ ::.

กำลังจัดทำ

ท่านใดสนใจที่จะซื้อเกมส์นี้มาเล่นนะครับ นี่เลย

1.https://buy.guildwars2.com/en/ แบบคีย์

2.http://www.mangpong.co.th/eshop/prod....php?id=013364 แบบกล่อง

3.http://playpoint.info/product/1258 แบบคีย์

กระทู้อาจจะไม่ค่อยดูดีเท่าที่ควรนะครับ เดี้ยว 13.00 น.ผมจะมาอัพเดทอีกทีครับไปนอนก่อนละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kengi : 4th November 2012 เมื่อ 19:53

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    จองก่อนนะครับ 01

กล่าวขอบคุณ
    260
    จองก่อนนะครับ 02

กล่าวขอบคุณ
    260
    จองก่อนนะครับ 03

กล่าวขอบคุณ
    260
    จองก่อนนะครับ 04

กล่าวขอบคุณ
    260
    จองก่อนนะครับ 05

กล่าวขอบคุณ
    260
    จองก่อนนะครับ 06

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    จองเยอะนะครับ
    ว่าแต่ จขกท. เล่นเซิฟอะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kannilo อ่านกระทู้
    จองเยอะนะครับ
    ว่าแต่ จขกท. เล่นเซิฟอะไรครับ
    Northen Shiverpeak ครับ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    แสดงว่าถ้าเราซื้อภาค 1 มา จะเล่นภาค2 ก็คงต้องซื้อใหม่หรือเปล่าครับ เพราะ ภาค2 มันคงจะไม่ใช่ DLC ของภาค 1 ผมเข้าใจแบบนี้ถูกป่าวครับ

น่าเล่นจัง แต่รอผมมีงานทำมีเงินเดือนประจำเป็นของตนเองก่อนแล้วกันน่ะครับ น่าสนใจยิ่งนัก

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    แสดงว่าถ้าเราซื้อภาค 1 มา จะเล่นภาค2 ก็คงต้องซื้อใหม่หรือเปล่าครับ เพราะ ภาค2 มันคงจะไม่ใช่ DLC ของภาค 1 ผมเข้าใจแบบนี้ถูกป่าวครับ

น่าเล่นจัง แต่รอผมมีงานทำมีเงินเดือนประจำเป็นของตนเองก่อนแล้วกันน่ะครับ น่าสนใจยิ่งนัก
    เข้าใจถูกแล้วครับ...มันเป็นเกมส์ใหม่ภาคใหม่เลยครับไม่ใช่ภาคเสริมเน้อถ้าอยากเล่นก็ต้องซื้อใหม่ครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ลงชื่อด้วยคน แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเบื่อๆไงไม่รู้ = =

Sever: Eredon Terrace
    Name:Gild Ford
    Class: Elementalist
    LV.70

ถ้าอยู่เซิฟเดียวกันอย่าลืม @มาเด้อครับ ^^

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    เอ้า!!...มีใครอีกถ้ามีเร่เข้ามาๆๆ

ปล.ต้องขอโทษด้วยนะครับที่เพิ่งมาตั้งคลับหลังเกมส์ออกมาหลายเดือน พอดีผมไม่ค่อยว่างน่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    คนไทยไป Eradon Terrace กันหมดเเล้วครับ - -

Alcalibia Nirvish - Ele

Alice Landermont - Guardian

Evie Scythe - Ranger

[Thai Alliance]

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    2.[ManGildFord] - [Grild Ford]-[Elementalist]-[Eredon Terrance]
    ชื่อผม ตรง gild ไม่มี r นะครับผม ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สู้ ๆ นะครับเป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Valentine. อ่านกระทู้
    คนไทยไป Eradon Terrace กันหมดเเล้วครับ - -

Alcalibia Nirvish - Ele

Alice Landermont - Guardian

Evie Scythe - Ranger

[Thai Alliance]
    อ่าครับ...ผมเพิ่งรู้เมื่อวานนี้แหละ 555+ เดี้ยวย้ายตามไปๆ (พอดีไม่ีค่อยว่างน่ะเลยไม่ได้ไปดูที่เว็บบอร์ด)

ปล.แต่เดี้ยวนะเมื่อกี้ผมไปดูที่บอร์ด Guild War 2 Thai เขาบอกว่าย้ายไป Black Gate แทนไม่ใช่รึ แล้วก็อีกอย่างเล่นเซิฟไหนก็ได้นี่ครับคนไทยไม่ได้อยู่เซิฟเดียวซะหน่อย ผมก็ยังเจอคนไทยในเซิฟนี้อยู่นะ ส่วนที่บอกว่าย้ายกันไปหมดแล้วอันนี่้ไม่ใช่แค่กิลด์ Thai Alliance กิลด์เดียวไม่ใช่เหรอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [ManGildFord] อ่านกระทู้

ชื่อผม ตรง gild ไม่มี r นะครับผม ^^
    แก้ไขให้แล้วครับผม ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kengi : 4th November 2012 เมื่อ 19:45

กล่าวขอบคุณ
    260
    ดันหน่อยๆๆ