ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

10 อันดับ อาหารไทยที่ได้รับความนิยมที่สุด !!

10. ผัดไทย

ร้านอาหารตามสั่งหลายๆร้าน คุณแม่ครัวก็มีวิชาการทำอาหารเป็นเลิศ “สั่งมาเลยจ้า เจ๊ทำได้หมด” อยากกินผัดไทยเจ๊ก็ทำได้ หนุ่มสาวชาวเมืองหลายๆคนก็จึงนิยมสั่งผัดไทยมากิน และให้เหตุผลว่าอยากลองสั่งมากินดูบ้างเพราะเบื่อ เมนูอาหารแบบเดิมๆที่ต้องกินทุกวัน

9. ราดหน้า - ผัดซีอิ๊ว

ฉะนั้นไม่ต้องแปลกใจที่เมนูราดหน้าหรือผัดซีอี๊วจะเป็นอีก หนึ่งทางเลือกสำหรับคนที่เบื่อข้าวแล้วอยากเปลี่ยนรสชาติมากินก๋วยเตี๋ยวบ้าง

8. สุกี้

การสั่งสุกี้มากินก็ไม่เลวเหมือนกัน แต่สุกี้ในที่นี้ไม่ได้หมายถึง “สุกี้เอมเค” แต่อย่างใด แต่ เป็นสุกี้ที่แค่เอาวุ้นเส้นมาต้มในน้ำซุป แล้วใส่ไข่ ผัก เนื้อ กุ้ง หอย ปู ปลา ก็ว่ากันไป แต่จะอร่อยมากน้อยขึ้นอยู่กับน้ำจิ้มสุกี้ที่ต้องรสแซ่บอีกด้วยนะ

7. ผัดพริกสดราดข้าว

เมนูนี้บางร้านก็ใช้พริกชี้ฟ้าเม็ดใหญ่มาซอย บางร้านก็เป็นพริกหยวก แต่ไม่ว่าพริกอะไร ต้องเป็นพริกสด ไม่ใช้พริกแห้งให้ผิดคอนเซปต์ จากนั้นก็มาผัดรวมกับหอมใหญ่ให้กลิ่นคลุ้งจมูก อื้มมม... หิ้วหิว! เป็นอีกเมนูหนึ่งที่หลายๆคนชอบสั่ง

6. ผัดพริกแกงราดข้าว

ผัดพริกแกงราดข้าว เห็นอยู่บ่อยๆเวลาไปร้านอาหารตามสั่ง จะ ต้องมีสักคนแหลมขึ้นมา “เอาผัดพริกแกงจาน ป้า!” อยู่เป็นประจำ

5. ผัดผักราดข้าว

เมนูนี้มีตั้งแต่ผัดคะน้าหมูกรอบ กระเฉดหมูหรอบ ผัดผักบุ้งหมูกรอบ ไม่รู้ทำไมต้องสั่งหมู กรอบด้วยเวลาสั่งผัดกับผักพวกนี้ เป็นเมนูที่ได้รับความนิยมเป็นอันดับต้นๆเช่นกัน ได้ทั้งสารอาหารครบถ้วน จากเนื้อ ผัก และข้า

4. ข้าวหมูทอดกระเทียมพริกไทย

คงเป็นเพราะความอร่อยของเนื้อหมูที่ทั้งเอาไปหมักและทอดกับน้ำมันหอยคลุกกับ พริกไทยอีก เสร็จแล้วเอามาโปะกับความสวยร้อนๆ แต่งด้วยแตงกวาหั่น ง่ายๆแต่อร่อยสุโค่ย! เลยเมนูนี้

3. ข้าวไข่เจียว

ข้าวไข่เจียวเป็นเมนูที่พื้นๆแบบสุดๆ เป็นเมนูทดสอบสุดยอดเชฟก ระทะเหล็กได้เป็นอย่างดี เพราะถ้าร้านไหนทำข้าวไข่เจียวยังไม่อร่อย อย่างอื่นก็ไม่ต้องไปสั่งแล้วครับ แต่สิ้นคิดใช้ได้เลยสำหรับข้าวไข่เจียว

2. ข้าวผัด

ใครสั่งข้าวไข่เจียวสิ้นคิดแล้ว ไอ้คนที่เดินมาสั่งข้าวผัด ยิ่งสิ้นคิดกว่า อันดับ 2 ของทีมงาน toptenthailand เพราะมันเป็นอาหารสุด ยอดแห่งความไม่ครีเอทเอาเสียเลย เอาข้าวผัดมาผัด ใส่ไข่ไป ใส่เนื้อตาม ผักลงไปอีกหน่อย เจ๊แกผัด พรึ่บผั่บๆ สองสามทีเสร็จและ เสิร์ฟเลย จบ! อ้อ ลืมแถมหั่นมะนาวมาให้ด้วยอีกซีกนึงไว้บีบเล่น

1. ข้าวกะเพรา ไข่ดาว

ได้คะแนนอันดับ 1 ไปแบบเอกฉันท์คะแนนเสียงท่วมท้น สมกับเป็นเมนูสิ้นคิดดีจริงๆเลย อันคาดว่าเป็น เมนูที่รสชาติถูกปากคนไทยมากที่สุด ออกแนว Hot & Spicy ถือเป็นเมนูที่ร้านตามสั่งทุกร้านต้องมีไว้บูชาขึ้นหิ้งเลยทีเดียว และอีกอย่างไม่ ว่าแม่ครัวจะมีฝีมือชั่วช้าแค่ไหน ก็ต้องทำออกมาอร่อยแทบทุกครั้งสินะ ยกให้เมนูข้าวกะเพราไข่ดาวเป็นแชมป์อันดับหนึ่งเมนูสิ้นคิดไปเลย ว่าแล้ว เดี๋ยวจะออกไปสั่งมากินสักจาน ฮ่าๆๆ

Credit : http://toptenthailand.com/2012/topte...95&list_id=234

EDIT : ตอนนี้ผมก็ขอให้แอดมินเปลี่ยนหัวข้อให้เรียบร้อยแล้วนะครับ หวังว่าคงไม่มีปัญหาอะไรกันแล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 5th November 2012 เมื่อ 10:49

ต้องเป็นนายคน
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,772
    ว่าแล้วอันดับ 1 มันต้องหนีไม่พ้นผัดกระเพราะไข่ดาว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    ข้าวหมกซีอิ้วครับ 65555555555+

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ทำไมต้องว่าอาหารสิ้นคิด ทั้งที่มันก็ทำให้อิ่มท้องเหมือนกัน ไม่เข้าใจคนคิดวลีนี้จริงๆ........

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ทำไมต้องว่าอาหารสิ้นคิด ทั้งที่มันก็ทำให้อิ่มท้องเหมือนกัน ไม่เข้าใจคนคิดวลีนี้จริงๆ........
    เค้าจะบอกประมาณว่าไม่คิดอะไรมาก คิดไม่ออก ก็ ..... ตามนี้แหละ ครับถ้าผมเป็นคนตั้งผมก็ใช้วลีนี้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Happii.Prinze : 4th November 2012 เมื่อ 20:26

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    สิ้นคิดทั้งหมดนี้ก็ทำให้ผมอิ่มและโตมาได้จนถึงตอนนี้นะ!!

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 568
    ไม่เข้าใจ ผมว่า ใน 10 อันดับ อันดับ 1 นี่ผมเกลียดสุดๆ เลยอ่ะ

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ยังไงก็ช่างเหอะ ยังไงใน 10 อันดับผมก็กินหมดอะ 5555555

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    สิ้นคิดแต่อร่อยมาก ให้ตายเถอะทำไมภาพนี้มันน่ากินแบบนี้

There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ยี๋ ของน่ากินทั้งนั้นเลยยยยย
    .. BUT I CAN'T SLEEP

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    ข้าวผัดครับสั่งบ่อยสุด -_- ข้าวไข่เจียวสั่งตอนเงินช็อตจานละ 15เอง2ฟอง20
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ไม่เห็นสิ้นคิดเลยครับ นี่แหละอาหารหลักคนไทยส่วนใหญ่ -*-

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    55+จริงครับ
    ปล.สำหรับผมมีข้าวมันไก่ด้วย(อันนี้ไทยรึป่าวครับ)

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ทำไม่ไม่มีคะน้าหมูกรอบฟ่ะ.... ผมสั่งประจำ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    คะน้าหมูกรอบของผมหายไปหนายยยยยยย.. ?

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    คะน้าหมูกรอบของผมหายไปหนายยยยยยย.. ?
    อ่าวชอบกินเหมือนกันเลย จับมือกัน

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อันดับหนึ่ง ผมกินเกือบทุกวัน ฮ่าๆ

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ชอบไข่เจียวที่สุดละ ฮ่าๆ กรอบๆ
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    ข้าวกะเพรา ไข่ดาว ของเขาดีจริงนะ

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ไปถึงร้านคิดอะไรไม่ออกก็ กระเพรา ไข่ดาว ครับป้า

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ถ้า มาม่า เป็นอาหาร คงได้อันดับ 1

กล่าวขอบคุณ
    709
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ไข่เจียววว เบยยยยย กินมาตั้งแต่เด็ก อาหารอื่นไม่ค่อยแตะ แตะแต่ไข่ จนสิวขึ้นมากกว่าใคร 555555555 แต่มันก็เป็นอาหารที่ผมรักที่สุดแล้ว เจ้าไข่น้อย
    ! ~ My name is OwEnDevil ~ ! U want to know about me? View my facebook at here Patsakorn ~

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    555+สุดยอดจิงๆ
    DDDDDDDDD

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    แต่อร่อยหมดทุกอย่างอ่ะ

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เออ นั่นสิ...นึกไรไม่ออกก็กะเพรา

Tags for this Thread