ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    แค่นี้เศร้า โห่แข่งบาสแค่ช่วงเวลาสั้นๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ฝึก air alert ครับ ฝึกเสร็จแล้วโดดสูงเยอะเลยครับ

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    เล่นกีฬาการแพ้มันก็เป็นเรื่องธรรมดาครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อยากกระโดดสูง ลองใส่เครื่องทุ่นน้ำหนักเวลาเล่นบาสดูสิครับ ใช่ไปนานๆ
    ผมก็เล่นบาสเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องโดดสูงก็ได้ แค่เรามีสเต็ปดีก็พอแล้วครับ
    ~ กินข้าวแล้ว ~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    สู้ ๆ ครับ อย่าพึ่งท้อ ใจต้องสู้นะ ถ้าท้อก็เหมือนกับแพ้ตั้งแต่ไม่เริ่มเลยนะ ตั้งเป้าหมายให้ชนะ แล้วลงมือทำเลยครับ เอาให้สุด เอาจริงแล้วแพ้ ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย แล้วมานั่งเสียใจ สู้ ๆ นะครับ )

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ผมเล่นบาสกีฬาสีมา 3 ปี ยังไม่เคยชนะเลย ผมไม่ซีเรียสนะ เพราะผมกับทีมได้ทำดีที่สุดแล้ว เรายึดมั่นเสมอว่า

"ผู้ที่สูญเสียความเยือกเย็นไปตั้งแต่ก่อนสู้ นั่นเท่ากับแพ้ไปแล้วหล่ะ"

ขอให้วันพรุ่งนี้ ท่านใจเย็น และมีสมาธิมากขึ้นครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ohana123 : 5th November 2012 เมื่อ 21:46
    ไว้อาลัย GIGABom

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    ผมบอกอะไรให้น่ะครับ ผม อายุ 16 เล่นบาสตั้งเเต่ ป.4

ผมว่าผมเก่งน่ะ แต่พอเอาเข้าจริงๆทีมผมไม่เคยชนะเลยสักรอบ

แต่ผมก็ไม่เคยคิดท้อเเท้ แข่งไปเลื่อย "มันคงมีสักวันที่เป็นวันของเรา ทุกคนท้อได้แต่อย่าถอยกลับก็เเค่นั้นเอง"

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมก็แข่งแพ้ แต่ผมแพ้ตอน ม.6 ก็ท้อเหมือนนายแหละ แต่ปีหน้าก็ยังมี ซ้อมเยอะๆเดียวก็ต้องชนะ

ป.ล. ทีมเวิร์ค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corner1538 : 5th November 2012 เมื่อ 21:55

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ทำให้สาวกรี๊ดได้ก็พอใจละ

WE ARE ALL WITNESSES
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    แพ้ ชนะ เป็นเรื่องธรรมดาครับ จงหมั่นซ้อมทุกวันแล้วท่านจะเก่งขึ้น

เรื่องส่วนสูง ถ้าอยากสูง มันก็ต้องดูแลตัวเองหน่อย ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ กินนมอย่างน้อย 2 กล่อง/วัน (แนะนำพวกนมวัว นมถั่วเหลือง) พักผ่อนให้เพียงพอ เวลาที่เหมาะสมสำหรับผมก็นอน 4ทุ่ม ตื่น 6โมงเช้า(แต่ช่วงปิดเทอมนี้แทบไม่ได้ทำ นอนดึกเล่นเกมส์ตลอด-..-) ออกกำลังกายเบาๆ
    หาสถานที่เหมาะๆมาวิ่งจ๊อกกิ้ง แล้วก็กระโดดเชือกเอาแบบพอเหมาะไม่ต้องเยอะมาก ก็น่าจะสูงขึ้นได้ครับ

สำหรับกระโดดสูงอย่างเบสิกก็โดดแตะเชือก/แป้น โดดเรื่อยๆวันละ2-3ครั้ง กระโดดเชือกด้วยก็ดี แล้วก็ถ้าอยากจัดหนักหน่อย ก็ฝึกAir Alert รับรอง โดดสูงแน่(แต่วิธีนี้ต้องมีเวลาหน่อย เพราะต้องดูแลตนเองอย่างมาก แนะนำให้ทำเวลาที่ว่างจริงๆ )หรือไม่ก็โดดข้ามสิ่งของก็ได้
    ให้กระโดดข้ามสิ่งของจากต่ำไปสูง เช่น ตอนแรกอาจจะโดดข้ามเก้าอี้ต่ำๆก่อน พอเก้าอี้ต่ำๆก็เอาเก้าอี้ที่สูงขึ้น หรือไม่ก็เอาลังอะไรก็ได้มาต่อขึ้นเรื่อยๆ วิธีนี้ก็ช่วยได้ครับ

เรื่องชู๊ดแม่นนี้ แนะนำให้ฝึกเบสิกของบาส เลี้ยง ส่ง รีบาวด์ ชู๊ด เลย์อัพ ฝึกอย่างสม่ำเสมอรับรองท่านเก่งขึ้นแน่(ความสูงท่านก็ได้นะ 170 กำลังพอดี) ในYoutubeก็มีสอนเยอะครับ พวกนักบาสNBA เขาแนะนำเทคนิค ช่วยได้เยอะเลยครับท่าน

เกือบลืมอีกเรื่อง การที่เราจะเล่นชนะหรือแพ้มันไม่ได้ขึ้นอยู่ที่เราคนเดียว ถึงแม้เราจะเก่งแค่ไหน ถ้าไม่เล่นแบบทีมเวิรค์ ยังไงก็แพ้ครับ ดังนั้นควรเล่นเป็นทีม อย่าเล่นคนเดียว จะดีที่สุดครับ

ปล.ถึงพรุ่งนี้ท่านจะชนะหรือแพ้ก็อย่าท้อนะครับ ซ้อมต่อไป สูัๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LeBronJames : 5th November 2012 เมื่อ 22:06

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    อย่ามานั่งเศร้าไม่งั้นพรุ้งนี้ก็ไม่ชนะสิคร้าบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ของผมนี่กีฬาสีตั้งเเต่เทอมเเรกแล้วครับ ผมก็อยู่สีแดงเหมือน จขกท. นั่นเเหละครับ (รู้สึกว่าชาตินี้จะได้อยู่สีแดงทั้งชาติเลย ตั้งเเต่ประถมต้น จนมัธยมปลาย จับฉลากสีใหม่ก็ได้เเต่สีแดง)ผมอยู่ ม4 ครับ ก็ตอนนั้นผมเจอกับสีฟ้ารอบแรกเลยครับ สีฟ้านี่นักบาสทีมโรงเรียนล้นทีมเลย สีแดงของผมมีผมคนเดียวที่เป็นนักบาสทีมโรงเรียน ตอนเเข่งผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร ก็เล่นไปยิ้มไปหัวเราะไป ไปแจมมั่วๆกับรุ่นพี่สีฟ้าไป เล่นเอาสนุกอ่าครับ 555 คือฝั่งสีฟ้านี่เค้าพากันเล่นซีเรียสมาก แล้วก็ทะเลาะกันเอง ผลครับ ผมแพ้ไปเเค่ 21-19 เอง (ผมกินไป 15 แต้ม) เกือบชนะ 555 (พลาดตรงทีมผมจ่ายพลาดเอง ถูกตัดบอลช่วงท้ายเกม) สุดท้ายก็ตามคาดสีฟ้าได้แชมป์บาส ม ปลาย (อ่านดีๆมีข้อคิดครับ 555)

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    สู้ๆครับ ฝึกไปเรื่อยเดี๋ยวก็เก่ง

Nate Robinson เค้าตัวเล็กๆแต่มุดไปโดดslam dunkอย่างพริ้วเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markmj149 : 5th November 2012 เมื่อ 22:29

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมก็แพ้คับ ที่ผ่านมานี่ละกีฬาสี แพ้ 23ต่อ21 แพ้กันลูกเดียว 5555 ผมสูง182 คับ เล่น PF - SFแต่ก็แพ้คับปีนี้ได้ ที่2เบย 555

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    แพ้ชนะในเกมส์กีฬานั้นเป็นเรื่องปรกติครับ

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344

Smile

ตารางแข่งใหม่ของผม แข่งวันศุกร์นี้ครับ เดี๋ยวจะมาบอกผลว่าแพ้หรือชนะ
    อย่างที่ทุกคนบอก มีแพ้มีชนะ ไม่ต้องเครียด

เย้ แข่งบาสมาวันนี้ ชนะแล้วครับ 23 : 2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamepkt : 9th November 2012 เมื่อ 19:00

Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0kamon0 อ่านกระทู้
    ฝึก air alert ครับ ฝึกเสร็จแล้วโดดสูงเยอะเลยครับ
    Air alert ทำให้กระดูกสั้นหลัง เสียครับ อย่าไปทำ

*อย่าทำอะไรในสิ่งที่เป็นไปได้ยากเกินเหตุเกินความจำเป็น อยากกระโดดสูง ให้กระโดดเชือก แล้ว วิ่งด้วยปลายเท้า แค่นั้นพอ

แค่ ม.3 ยังไม่ต้องรีบ ฝึกพื้นฐานเยอะๆ ชู๊ตตามจุดต่างๆ เลย์อัพซ้ายขวา การเลี้ยงลูกสองมือคณะวิ่ง วิ่งถอยหลัง

ม.3 170 ก็ถือว่าสูงแล้ว แต่ยังไม่พอสำหรับกีฬาบาส วิธีการชู๊ต หาดูได้ตาม คลิป NBA ทั่วไป

*หลายคนส่งสัยว่าทำไมต้องชู๊ตตามแบบใน NBA จะอธิบายให้ 1.ท่าสวย 2.เป็นท่าที่ชู๊ตง่ายที่สุดและยากต่อการโดนบล็อก 3.เวลาชู๊ตออกไปนั้น สังเกตุได้ว่าลูกจะตกลงภายในวงหัวโกหลกด้านใน 70%

4.ง่ายต่อการรีบาวน์

ถ้าอยากชู๊ตแม่นจริงๆ แนะนำให้ หาคนสอน จะดีที่สุด เราจะได้เก็บเกี่ยวประสบการ์ณกับเขาไปในตัว

มีคำถามอะไรก็ PM มาหาได้ อยากรู้อะไรก็ถามเลย
    "อบอุ่น"ในโลกออนไลน์
    แต่"เดียวดาย"ในโลกความเป็นจริง