ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ต้องเป็นนายคน
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,772

แข่งบาสฯ แพ้มาครับ "ท้อ"

อาทิตย์นี้โรงเรียนผมจัดงานกีฬาสีครับผมอยู่สีแดงแล้วผมชอบเล่นบาสเลยลงแข่งบาสของสีด้วยผมอยู่ ม.3 นะครับลงแข่งของ ม.ต้น แล้วสีผมมี ม.3 3 คนที่เหลือ ม.1 ตัวเท่าหน้าอกผมหมดแล้วเล่นแบบ 5-5 ผลปรากฎคือแพ้ 12-10 ผมเสียใจมากครับไม่รู้จะำทำยังไงแล้วพรุ่งนี้ก็แข่งต่ออีกหนึ่งแมทถ้าแพ้ก็ตกรอบไปเลยบอกตรงๆนะครับผมไม่มั่นใจในการแข่งพรุ่งนี้เลยครับทุกคนว่าผมควรจะทำยังไงดีครับ ?

- ผมสูงประมาณ 170 ผมอยากสูงกว่านี้แล้วก็อยากกระโดดสูงด้วยครับถ้าใครมีวิธีที่ทำให้กระโดดสูงๆตัวสูงๆหรือทำให้ชู้ตแม่นๆช่วยบอกผมหน่อยนะครับขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โอมอาร์ม : 5th November 2012 เมื่อ 18:05

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    โถ้ ถ้ามัวแต่มานั่งเศร้าไม่ยอมร่าเริงจนถึงวันแข่ง แค่โดนนำลูกแรกก็หงอย แล้วจะเอาอะไรไปสู้ ฮึดเข้าไว้สิ

ปลายเดือนนี้ผมก็ลงแข่งบาสเหมือนกัน เซนเตอร์ที่ไหนจะ 3 แต้มแบบผม 555 สู้ๆครับ เอาชนะให้ได้

กีฬามีแพ้ต้องมีชนะครับผม เพียงแค่เราคิดว่าเราจะชนะ แล้วสู้ไปจนถึงที่สุด ถึงคุณจะแพ้ แต่ใจคุณต้องชนะแน่นวน มุ๊บๆ
    Only one thing I want.

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    อยู่สีแดงเหมือนกันเลย ผมก็เล่นบาสกีฬาสีทุกปี
    จนตอนนี้ก็ ม.5 แล้ว ครับก็ยังเล่นอยู่ครับครั้งล่าสุดนี้ก็ได้ที่สองครับ
    แพ้ 2 แต้ม 555 ผมไม่คอยซีเรียสเท่าไรครับ เล่นเพื่อความสนุก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JoIozaa1@hotmail.com : 5th November 2012 เมื่อ 17:53

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ผมว่าแพ้ชนะเป็นเรื่องปกตินะ อย่าไปคิดมากเลยครับ ผมก็เคยเล่นบาสเหมือนกันครับ(นานละ) ตอนนั้นอยู่ ม.2 เลยได้มีโอกาศไปแข่ง (ปีแรก) แพ้ 4-3x << ไม่แน่ใจในจำนวน อาจจะมากกว่านี้ แพ้ชนะเป็นเรื่องปกติครับ ทำใจสบายๆ ไว้ดีกว่า ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ผมลงรอบแรก แพ้ 12-59 ครับ 555 หลังจากวันนั้นโดนตื๊บหนัก ขยับมาที่สองของสาย แล้วก็ไปอยู่รองชนะเลิศอันดับ 2
    Only one thing I want.

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เล่นกีฬาเล่นแล้วไม่สนุกจะเล่นไปทำไม ผมละเซ็งจริง เล่นกับเพื่อนที่คิดแค่แพ้กับชนะ
    ผมเล่นแล้วสนุกผมก็เล่นแพ้ก็ช่าง เล่นให้เต็มที่ก็พอบางทีผมก็โดนบ่นว่า"จะแพ้อยู่รอมร่อหน้าระรื่นอะไรนักหนา"

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ท้อได้แต่ก็ไม่ถอยครับ ถ้าแพ้ก็ควรมองในแง่ดี
    มันทำให้เราได้รู้ว่าเราผิดพลาดอะไรบ้างครับ แล้วไปฝึกฝนมาใหม่
    ครั้งต่อไปค่อยว่ากัน โอกาสมีเสมอสำหรับนักสู้นะ
    แต่ผมแข่งบอล ร.ร.ก็ตกรอบทุกปี
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ผมประเดิม3แต้มลูกแรกตลอด แต่หลังจากนั้น.....
    ใส่รูปยังไง?

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    คือกีฬาสี ไม่ต้องเครียดมากหรอกครับ ผมก็เคยแพ้มาทุกปี ยอมรับว่าอาย
    แต่ที่ผมคิดคือ ผมมาเล่นกีฬา ผมไม่ได้มาเล่นโชว์ใคร มันเป็นกิจกรรมที่ผมต้องทำ และทำให้ดีที่สุด

สู้ๆครับ

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    สู้ๆครับ ไอเรื่องกระโดดสูงหรือชู๊ตแม่นมันฝึกภายในข้ามคืนไม่ได้หรอก
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อย่าเครียดครับเอาความพ่ายแพ้ไว้เป็นแรงฮึดครับ ผมเคยแพ้รุ่นพี่ 1 ปี 1x-55 เคยแพ้รุ่นน้องอายุน้อยกว่า 4 ปีพอๆกันเลยครับ แล้ววันมะรืนนี้ก็ผมต้องแข่งอีก แถมมีอาการบาดเจ็บ บวกกับอ้วนขึ้นด้วยครับ ผมยังไม่เครียดเลย แค่เล่นแล้วมันสนุกก็พอแล้วครับ

อยากเก่งต้องซ้อมครับ ผมโดดสูงที่สุดในบรรดาเพื่อนๆผม ผมยังสู้พวกมันไม่ได้เลย กระโดดสูงมาก ๆ ไม่ดีหรอกครับ ผมเคยฝึกกระโดดสูงอยู่โปรแกรมนึงครับ สูงขึ้นมาประมาณหนึ่งคืบ แต่มันทำให้ความรู้สึกในการกระโดด จังหวะลง ผิดหมดเลยครับ เพราะอยู่ดีๆ ก็กระโดดสูงขึ้นมาในเวลาไม่กี่เดือน และไม่ได้เล่นบาสเลยในขณะที่ฝึกกระโดด ผลคือตอนนี้ผมเจ็บเข่าและหลัง เรื้อรังครับ อาจจะเป็นเพราะผมฝึก หรือไม่ก็กระโดดผิดวิธีด้วย แต่ต้องระวังไว้ด้วยนะครับเพราะถ้าไม่มีเทรนเนอร์ดีๆ ระวังจะเป็นแบบผมได้ ตอนนี้ผมแค่กระโดดชู๊ตก็เจ็บแล้วครับ แล้วมะรืนนี้มีแข่งด้วย ไม่รู้ผลจะเป็นยังไง

ปล.แทนที่จะฝึกกระโดดสูงอย่างเดียวลองไปฝึกเล่น โพสอัพแบบ KG หรือไม่ก็ Duncan ดู ผมว่าน่าจะดีกว่า แล้วพยายามกระโดดให้สุดๆ ก็พอครับเดี๋ยวก็กระโดดสูงขึ้นเอง อายุยังน้อย ยังพัฒนาได้อีกนานครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TheComet : 5th November 2012 เมื่อ 18:26

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    เข้าใจครับ ผมช่วยได้แค่บอกให้คณ สู้ต่อไป อย่าหวั่นไหว แม้ลูกทีมจะNoobก็ตาม

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    ไส่ให้เต็มที่ครับ เเพ้ชนะไม่ได้อยู่ที่คะเเนน เเต่มันอยู่ที่"ใจ"

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    โฮ ผมไม่เคยเล่นกีฬาอะไรเลยครับ[เล่นเเล้ว ซวยทุกงานเลย--] เเล้วผมก็คิดว่าว่าต้องเล่นเป็นสักอย่าง ผมก็เลยเล่น บาสครับ ผมซ้อมทุกวันเพื่อเเข่งกีฬาสี เเต่สุดทายไม่ได้เเข่งเพราะอะไรไม่รู้ เเต่ผมก็ยังคิดจะเล่นอยุ่นัครับ เเค่เเพ้ครับ ซ้อมทุกวันได้เเน่ๆ สู้ๆครับ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    คุณเจ้าของกระทู้ครับลองคิดเเบบเมซซี่ดิ เมซี่เล่นบอลเพื่อความสนุก เเพ้ชนะก็ไม่สําคัญเเค่เราได้เล่นเมซซีั่คิดงี้ครับ เเล้วคุณจะสําเร็จเเบบเมซซี่
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    กีฬามีแพ้มีชนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อย่าไปเครียด ถ้าเครียดแล้วจะเล่นไม่ออก มีสติ เล่นเหมือนตอนเราซ้อม อย่าไปตื่นสนาม
    ทำให้เต็มที่อย่าท้อ
    ป.ล ผมก็เล่นบาสเหมือนกัน อิอิ สู้ๆ

I live in Thailand !!!
    กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ผมก็แพ้มาครับ แข่งมหานครเกมส์รอบแรกเจอ วัดนวลดรดิส สะกดไม่เป็นครับขอโทษ แหะๆ แล้วต่อด้วยสายปัญญา แพ้ยับแพ้หมดครับ 5555 ผม สูงประมาณ 170 แหละคับไม่ได้เก่งมาก ฝึกเยอะๆครับ เล่นบ่อยๆ อย่าท้อครับ

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    ผมก็แพ้เป้นประจำ ตอนเล่นแบบเล่น ๆนี่มันชนะเอาชนะเอา พอแ่ข่งจริง แพ้ตลอด -_- ล่าสุดแข่ง สพฐ.ก็แพ้สารคามพิทแต้มเดียวในระดับม.ต้น ผมเล่น ฟอร์เวิร์ด สูง173
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    ว้มเเล้วกะเเรงให้ถูกเอาน่า แพ้-ชนะ เรื่องปกติ ผมก็เล่นนะบาสอะ เซ็นเตอร์วิ่งไปใต้เเป้น มันส์เลย ถ้าจะให้ชู้ดเเม่นก็ต้องลองซ้อมเเล้วกะเเรงให้ถูก เเล้วชู้ดไปเรื่อยๆ เดวก็ได้เอง

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    เล่นบาสกันเยอะเนอะ O_O

ผมก็ได้แค่ออกกำลังกาย (ลดความอ้วน) + เล่นบอล

กีฬาสี ผมลงอย่างเดียวครับ ชักคเยอร์ 5555555+

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    มีคนนำโด่ไปแล้ว พรุ้งนี้ผมก็แข่งบาสของกีฬาสีแล้วเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    โหผมแพ้พลาดแชมป์ตกรอบก็ไม่เท่าไรเลย แพ้บางก็ไม่เป็นไรผมเล่นเอาสนุกแต่กีฬาที่ผมรักคือฟุตบอลแต่รร ผมฟุตบอลมันไม่บูมเหมือนบาสอะT T

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564
    ทำไมคนเราถึงล้ม

เพราะจะได้รู้จักลุก เคดิตร the dark knight rises

ก่อนที่จะสำเร็จ ก็ต้อง ล้มเหลว ก่อน
    ก่อนที่จะชนะ ก็ต้อง แพ้ ก่อน

สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมก็เล่นนะ เป็นตัวสำรองให้ รร แหม่ แพ้เยอะเหมือนกันแหละ แต่เล่นด้วยความสนุก หัวเราะไปเล่นไป ผลก็ออกมาดีตลอดแหละ 5555
    ผมคือ Prototype fever!!!!!