ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

Exclamation มีเรื่องกับรุ่นใหญ่ ผมยอม คิดถูกหรือเปล่า

วันนี้ผมไปมีเรื่องกับรุ่นพี่เนื่องจากตอนปิดเทอมผมทำเพจด่าคนไป เปิดเทอม ก็มีเพื่อนมาบอกว่ารุ่นพี่ เรียก ผมก็ไป ไปคุยเจรจากับพี่เขาปกติครับ เขาบอกเขามีเหตุผล ผมก็คุยดีแต่เขาหาว่าผมนี้พูดจากวนตีนเขาอีก โดยที่ผมก็พูดตามโดนหลังมือไปที่ หนึ่งครับ เขาบอกว่าให้พรุ่งนี้ มาอีก จะเอาอีกคนนึงมาคุย พวกเขาเยอะมากเลย รุ่นน้อง ๆ เด็ก และรุ่นเพื่อนเขานั้นละ พอมาถึงวันนี้ผมก็ จะหาแบล็คมาช่วยหนุนหลังแต่ผมหาไม่เจอก็เลยได้แต่เพื่อนมาช่วยดูเป็นกำลังใจ เพราะมันไม่กล้ามันกลัว
    อยู่ห่าง ๆ อย่างห่วง ๆ และ ผมก็ไปเจรจา ผมคุย

ไปคุยมา ห๊ะนานอยู่เพื่อนมาบอกพี่เขา ผมไม่เต็ม แผนผมให้เขาสงสาร เพื่อนผมมาบอกคนเดียว แต่ก็ยังงั้น ๆ อยู่ละ ซะพักผมหันไปคุยกับคนข้าง ๆ (เพื่อนรุ่นใหญ่) เขาก็ต่อยผมเลยละครับ ต่อยมาถูกจมูกห๊ะต่อยข้าง จมูกตรงที่มีสิวเสี้ยวเยอะ ๆ ครับ ชีกนิหน่อย ผมรู้สึกตึงมากก มึน ๆ ในใจผมคิด สอง อย่าง

1.. สวนกลับ ผลกระทบ เป็นเรื่องใหญ่โต และ อาจมีลุมเป็นไปได้สูงมาก และ เพื่อนไม่ช่วยแน่นอนเพราะมันไม่กล้า
    2.. วิ่งไปล้างจมูกที่มันเลือดไหลออกมา ตรงที่ล้างมือ และ ไปห้องพยาบาล

เพราะหลังจากนั้นไม่แค่กี้วิ ความคิดของผมเป็นเสี้ยววินาที ก็มีเพื่อนพี่เขามาห้ามเขาแหละ ผมก็จับจมูกเพราะมันมึน แล้วค่อย ๆ เดินไปหาเพื่อนที่อยู่ห่าง ๆ แล้วจากนั้นไปล้างจมูก เดินไปหาเพื่อนอีกที มีเพืื่อนพี่เขาเข้ามาดู ๆ แล้วเหมือนจะไม่จบ ด้วยสิครับ ผมบอกจบยัง ไม่ตอบเดินหนีไป ผมก็ไปห้องพยาบาล รักษาแผลพอเลิกเรียนรุ่นน้องมันเรียกผมแบบไม่เคารพโคตแค้นเลยครับ ตอนนี้ผมรู้จะ อยากกไปแทงมันมาก ๆ อ่า ตัวมันพอ ๆ กับ ผม สูง 170. น้ำหนัก ได้ 90 . อ้วน ๆ แต่ผม 80 ความคิดทีผมไม่สวนกลับนี้ดีไหมครับ จะได้ไม่เป็นบาปไม่เป็นกรรมอีก พ

ขยายความครับ และ ระเอียดมากขึ้

วันที่ 5 เวลา เลิกเรียน ผมถูกเรียกตัวจาก รุ่นพี่ เนื่องจากผมไปด่าเขาแล้วถูกจับ ผมก็ไป เมื่อไปถึง ผมก็เจอพวกเขาเยอะเลยทีเดียว ทำผมหวั่น ตอนแรกนึกว่าจะต่อยผมแล้ว แต่กลับให้มานั่งคุย ผมก็ไปนั่งคุยตามที่เขาบอก เขาถามผมตอบ ผมก็ตอบตามความจริง ผมด่าง ๆ ไป
    โพรสไปทำไม ผมตอบ ว่าผมเล่น ด้วยความคึกคะนอง เพราะผมไม่มีตัวตน ผมเป็นแอคมิน ไม่มีใครรู้ เอารูปมาจากไหน ผมตอบ ผมเอามาอีกเพจนึง ผมไม่รู้หรอกว่าพี่เป็นใคร ผมก็เอามาลง และสร้างเรื่องไป แต่เรื่องมันไปตรงกับเขา อีกเขาเริ่มถามซ้ำ ๆ ผมก็ตอบซ้ำ ๆ
    จากนั้นเขาเริ่มไม่ถาม แล้วเขาก็บอกว่าให้ผมมาคุยกับเขาวันพรุ่งนี้

วันที่ 6 เวลาเที่ยง ผมเตรียมเพื่อนไว้เยอะครับ แต่ช่วยอะไรไม่ได้ได้แต่ดู และ ไม่กล้าเดินใกล้ ๆ ผมด้วย เพราะมันกลัว ผมก็ไปตามที่เขาบอกผมไม่หนีปัญหา ก็เหมือนเดิมครับ คำถามเดิม แต่มี คนมาบอกว่า ผมโพรสด่างี้ ๆ ก็ตรงกันผมไม่ได้โกหก แล้วผมก็เริ่มคุยกับเพื่อนเขาได้ซะพักเขาก็มาต่อย ผม แล้วเพื่อนพี่เขาก็มาห้าม ผมก็เดินทำแผล ก็มีเท่านี้ครับ แต่รู้สึกเพื่อนพี่เขาจะไม่จบน้ะครับ ผมก็จะพยายามหลีกเลี่ยงให้ได้

วันที่ 8 วันที่ 7 ไม่มีอะไรครับ เฉย ๆ วันที่8 ก็มีเพื่อนมาถามครับ ว่า ไปด่ายังไง จมูกแหก ไหม (คงจะฝากถามมาอีกที) แล้วเพื่อนก็บอกว่า ที่โดนต่อยไม่ใช่เพราะด่า เพราะผมพูดกวนทีน.. เขาถามว่า ว่างอ่อถึงทำ ผม ว่างครับผมไม่มีค่อยมีอะไรทำนิ ก็ผมตอบตรง ๆ ผมไม่มีไรทำจริง ๆ นิ เอ่ออ

สรุปถูกต่อยเพราะ ตอบกวนทีน... เลยโดนซักไปหนึ่งหมัด อีกอย่างผมพูดขอโทษไปแล้ว แต่มีคำถามนี้มาผมถึงโดน
    ขอบคุณที่เสียเวลา อ่าน เวลาคิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank9398 : 8th November 2012 เมื่อ 17:06
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    142
    กำลังใจจาก JKG อยู่ที่ไหนกัน ไม่เหมือนเมื่อก่อน ที่ผมได้คำแนะนำ ดี ๆ และ ข้อคิดให้กำลังใจ T^T 30 นาทีแล้วว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    หาเพื่อนไปยืนเยอะๆ เรียกมาบวกตัวตัวเลยครับ แพ้ก็แพ้ ชนะก็ชนะ ยอมไปมันก็เล่นเรื่อยๆ ถึงจะแพ้แต่ก็ยังไม่ขาดทุน ไม่ได้เหมือนในละคร จบแล้วจบ ไม่มีใครทำอะไรนี่นา

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    คุณทำเพจด่าคนหรอ??
    งงๆแฮะ - -

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ก็คุณไปทำเพจด่าเค้าก่อนไม่ใช่หรอ?
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มันพูดยาก.. ผมก็ผ่านจุดๆ นั้นมาแล้วนะ ผมว่าคุณก็ควรมีเพื่อน รุ่นพี่รู้จักสัมพันธุ์ไมตรีไว้เยอะๆ เผื่อไว้ แต่ถ้าเอาจริงๆ ก็ไม่ควรไปมีเรื่องหรอก แต่ก็อย่างที่ผมบอกไปตอนแรกก็มีแบ็คไว้คุมหน่อยปลอดภัย อยู่สบายๆ ไม่ต้องเกะกะระรานใคร ก็โอแล้ว
    Alienware 17 R2 i7-4720HQ CPU @ 2.60GHz RAM 16 GB Nvidia GeForce GTX 970M

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เข้าไปใส่เลยครับ บอกเพื่อนตามด้วย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    เพื่อนแล้วก็แก๊งของเราครับ เอาให้มันรู้ไปเอาคืน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    อ่านแล้วโคตรงงเลย.... สงสัยผมเมาเอง

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    55555555555555555 เเต่ละคน สนับสนุนให้ใช้ความรุนเเรง ก่อน5555555555555555555555555555555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    ใจเย็นพ่อหนุ่ม

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    แล้วคุณไปทำเพจด่าใครเพราะอะไร ละครับ
    ผมจะได้รู้ว่ามันสมควรไหมที่จะทำกับคุณแบบนี้
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    ก็ยอมๆ กันไปครับมันจะดีที่สุด ถ้าไม่มีใครยอมกันมันจะยาว
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    รู้สึกว่าคุณคนนี้มีเรื่องบ่อยมากๆ 5555+

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    เราไปด่าเขาก่อนใช่ไหมครับ ผมว่าหลีกเลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะ เพราะคนที่เสียมีแต่เราไม่มากก็น้อยครับ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    คิดว่าตัวเองถูกก็สวน
    แต่ถ้ารู้ตัวว่าผิด ก็สวน
    .
    .
    .
    .
    เอ๊ะ ยังไง
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    ถ้านายอยากนั่นจริงๆ บอร์ดนี้ช่วยไรนายได้ไม่มากหรอก
    เดี๋ยวนี้ผมต่อยกันเป็น 10 รอบเเละ ไม่มาเล่าเเละ เดี๋ยวโดนด่า 555+
    มี 2 ทางเลือกครับ

1.ตื้บกับมันตั้งวงเอาซะ จบ อาจมีเทค 2 เเละบางทีมิสิทธิ์ตายคาลูกตะกั่วได้ถ้ามันนักเลงจริงๆ
    2.ไปยอมรับซะ ให้พี่เเกตื้บให้เละ
    3.ไปบอกครู บอกพ่อ บอกเเม่ เออ ถ้าพ่อเเม่ไม่ไหว ย้าย รร. ไม่ได้ ก็ให้ไปคุยกับครู ออกจากโรงเรียนซะ ง่ายสุดเเละ
    คือถ้าไม่มีใครช่วยเเต่คุณโดนคนเดียวนี่เละเเน่ครับ

ช่วยได้ตามนี้ ทีนี้มันก็เเล้วเเต่เวรเเต่กรรมเเล้วครับ ขอให้โชคดี

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมขอสาเหตุได้ไหม๊ครับ และตกลงคุณไปด่าว่า เขาจริงๆ หรือ เปล่า ขอแบบความจริงๆนะครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    แล้วไปทำเพจด่าคนทำไมครับ อย่าเป็นนักเลงแค่หลัง คีย์บอร์ด
    เห็นมั๊ยครับ นักเลงหลังคีย์บอร์ด พอเจอสถานะการณ์จริงๆ ก็เป็นอย่างคุณนั่นแหละ

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    คราวหลังจะทำอะไร "คิด" ให้ดีก่อนนะครับ
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Care อ่านกระทู้
    ผมขอสาเหตุได้ไหม๊ครับ และตกลงคุณไปด่าว่า เขาจริงๆ หรือ เปล่า ขอแบบความจริงๆนะครับ
    ผมเล่น ๆ ไงครับ ผมไม่รู้ว่าเขาคือใคร ผมก็ด่า ทั่ง ๆ ผมไม่มีตัวตน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    แล้วไปทำเพจด่าคนทำไมครับ อย่าเป็นนักเลงแค่หลัง คีย์บอร์ด
    เห็นมั๊ยครับ นักเลงหลังคีย์บอร์ด พอเจอสถานะการณ์จริงๆ ก็เป็นอย่างคุณนั่นแหละ
    ผมไม่รู้เขาคือใครครับ ผมก็บอกแล้วว่าผมไม่รู้จริง ๆ ตอนด่า ก็ไปตรงกับสิ่งที่เขาเคยทำอีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fifa25420115 อ่านกระทู้
    ก็ยอมๆ กันไปครับมันจะดีที่สุด ถ้าไม่มีใครยอมกันมันจะยาว
    ใช่ครับแบล็คเขาเป็นเทคนิค ผมยอมครับไม่ยุ่งกับเด็กช่างชัวร์ ๆ ครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    มีการศึกษาแล้วไม่ต้องใช้กำลังหรอกครับยุคไหนแล้ว

คุณก็อย่าเอาตัวเองเข้าไปหาเรื่องตั้งแต่แรกก็จบแล้ว อ่านๆ พอจะจับใจความได้ว่าคุณไปตั้งเพจด่าเค้าแล้วโดนจับได้จะโดนกระทืบก็ไม่แปลกครับ

คราวนี้ก็แล้วๆ กันไป เป็นบทเรียน รู้ว่าพวกไหนไม่ควรยุ่งก็เลี่ยงๆ เอาครับ ใช้กำลังตัดสินไม่เคยมีผลบวก

เชื่อผู้ใหญ่เตือนดีกว่าครับ ผมและอีกหลายๆท่านผ่านช่วงนี้มาแล้ว

...

พิมพ์ให้อ่านง่ายๆ ใช้ภาษาให้ถูกต้องหน่อยก็ดีครับ เชื่อว่าจะมีคนช่วยตอบมากกว่านี้

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ถ้าคิดว่าทำแล้ว พ่อ แม่ คุณมีความสุข ก็ทำไปเถอะครับ ผมไม่ห้าม จะทำอะไรควรคิดถึงคนที่เลี้นงดูเรามาด้วย ถ้าคุณตายไป พ่อ แม่ คุณจะมีความสุขไหม ทั้งๆที่พ่อ แม่ คุณ ฝากอนาคตไว้กับคุณ แต่คุณกลับเอาชีวิตมาทำเรื่องแบบนี้หรอ คุณควรคิดซะใหม่นะ ถ้ายังไม่ปรับตัวอีก มันก็แก้แค้นไปเรื่อยๆไม่จบไม่สิ้น จนชีวิตคุณ ชีวิตคนรอบๆคุณก็จะจบไปพร้อมกับคุณ สุดท้ายแล้วถ้าคุณยังมีสมองอยู่คุณก็ควรคิดก่อนทำนะครับ คนเรามีสมองครับควรใช้ให้เป็นประโยชน์ อย่าใช้แต่กำลัง ผมบอกแค่นี้ถ้าคุณยังมีสมองไว้คิดอยู่ละก็เก็บไปคิดนะครับ ด้วยความหวังดี
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    ถ้ามันกลับมาหาเรื่องอีกให้ เราเปิดตามด้วยเพื่อนเลยนะ เพราะ มันไม่จบ เอง และอีกอย่างคุณโดนต่อยไป ฟรีๆ ด้วย

อย่าลืมสิ ของฟรีไม่มีในโลก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harrison : 6th November 2012 เมื่อ 22:36

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เพื่อนคุณใจไม่ถึงเลย ถ้าอายุห่างกันไม่มาก ประมาณ 3-4ปี ก็สวน****เลยครับ แต่ถ้ารุ่นใหญ่จริงๆก้ต้องดูเชิงกันก่อน ถ้าฝ่ายเรามากแล้วพาใจมาทุกคน ก็สู้ได้แน่นอนครับ

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: