ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    เรื่องแบบนี้ผมผ่านมาเยอะ เจ็บมาเยอะครับ ทางที่ดีบอกครูไปเลยครับให้ครูช่วยแก้ปัญหาให้ดีกว่าเรื่องแบบนี้ไม่จบง่ายๆเชื่อผมสิ เขามาทำคุณ คุณไปทำเขา มันก็เวียนอยู่อย่างนี้ไปเรื่อย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    ถ้าคิดว่าทำแล้ว พ่อ แม่ คุณมีความสุข ก็ทำไปเถอะครับ ผมไม่ห้าม จะทำอะไรควรคิดถึงคนที่เลี้นงดูเรามาด้วย ถ้าคุณตายไป พ่อ แม่ คุณจะมีความสุขไหม ทั้งๆที่พ่อ แม่ คุณ ฝากอนาคตไว้กับคุณ แต่คุณกลับเอาชีวิตมาทำเรื่องแบบนี้หรอ คุณควรคิดซะใหม่นะ ถ้ายังไม่ปรับตัวอีก มันก็แก้แค้นไปเรื่อยๆไม่จบไม่สิ้น จนชีวิตคุณ ชีวิตคนรอบๆคุณก็จะจบไปพร้อมกับคุณ สุดท้ายแล้วถ้าคุณยังมีสมองอยู่คุณก็ควรคิดก่อนทำนะครับ คนเรามีสมองครับควรใช้ให้เป็นประโยชน์ อย่าใช้แต่กำลัง ผมบอกแค่นี้ถ้าคุณยังมีสมองไว้คิดอยู่ละก็เก็บไปคิดนะครับ ด้วยความหวังดี
    ก็ยังงี้ละครับถึงผมไม่สวนกลับ ผมรัก พ่อ แม่ ผมอยากให้เขามีความสุขไม่ก้มใจ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harrison อ่านกระทู้
    ถ้ามันกลับมาหาเรื่องอีกให้ เราเปิดตามด้วยเพื่อนเลยนะ เพราะ มันไม่จบ เอง และอีกอย่างคุณโดนต่อยไป ฟรีๆ ด้วย

อย่าลืมสิ ของฟรีไม่มีในโลก

ตามนั้นละครับ ของฟรีไม่มีใน โลก ถ้าเขาไม่จบผมก็จัดให้ได้ อยากย้ายโรงเรียนอยู่ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nusisnusza อ่านกระทู้
    เพื่อนคุณใจไม่ถึงเลย ถ้าอายุห่างกันไม่มาก ประมาณ 3-4ปี ก็สวน****เลยครับ แต่ถ้ารุ่นใหญ่จริงๆก้ต้องดูเชิงกันก่อน ถ้าฝ่ายเรามากแล้วพาใจมาทุกคน ก็สู้ได้แน่นอนครับ
    ตามนั้นละครับแต่ะพวกมันเยอะครับ เดี๋ยวพวกนอกโรงเรียนอีกเยอะแยะ
    FC'โหดสสัด V2

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อีกอย่าง อย่าให้มันข่มเราได้ครับ เพราะถ้ามันรู้ว่าเราไม่สู้มันก็แกล้งเราตลอดแหละ วัดกันที่ใจครับ ตัวใหญ่แต่ใจเล็กก็สู้ใครไม่ได้หรอกครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    คุณคิดว่าจะดมทินเนอร์แล้วจะเป็นอมตะหรือท่าน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    แต่ขอพูดหน่อยครับ ผมไม่เข้าใจ บางทีปัญหาที่เค้าขอให้ช่วยคิด ทำไมมีแต่สนับสนุนให้ชกต่อยสวนกลับละครับ เวลานี้มันมีทางออกอีกเยอะครับ ชกต่อยทางเลือกสุดท้ายนะครับที่อยากให้ทำ ตอนนี้ ผมก็ไม่แก่หรอกครับ 20 เองแต่อย่างน้อยจะบอกว่า หาทางที่สงบดีกว่าครับ ยิ่งโตมายิ่งมีศัตรูมันไม่สนุกนะครับ เหมือนไปเที่ยวผับ ไปแล้วใครก็ยิ้มให้ยังดีกว่าไปแล้วเค้ารอจะทำร้ายนะครับ ถ้ามาถึงจุดที่มีความคิดเป็นผู้ใหญ่เมื่อไหร่คุณจะรู้ว่า คุณจะไม่ทำให้มันเกิดขึ้นอีกทุกวิถีทาง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    น้องๆพี่ไม่รู้จะให้ทำไงนะถ้ามันเป็นความผิดที่น้องทำอ่ะ วัยรุ่นก็งี้อะมีเรื่องเองก็ต้องพร้อมรับผลของมันอ่ะคอยหลบมือหลบเท้าพวกมัน ช่วงๆหนึ่งของวัยรุ่นอ่ะครับน้องเดี๋ยวก็ผ่านไปภาวนาให้ผ่านไปได้ด้วยดี
    สนิทกับอาจารย์คนไหนเป็นพิเศษไหมล่ะแบบคุยได้ทุกเรื่องไม่ต้องสนิทก็ได้แต่เป็นอาจารย์ที่ปรึกษาได้อ่ะครับน้อง
    ลองไปเล่าปัญหาให้เค้าฟังแล้วถามๆดูว่าจะทำยังไงดีครับ
    เพราะอ่านๆดูคงไม่จบง่ายๆแน่เลยน้องเอ้ยยย ไม่น่าเลย สู้เว้ยน้อง สู้ชีวิตไปเดี๋ยวก็ผ่านไป ภาวนาให้พวกมันลูกผู้ชายมากพอ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมไม่มีเพื่อนเป็นผู้ชายซะทีมีแต่ผู้หญิง 555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ก็ยอมๆเขาไปเถอะครับ เป็นไปได้ก็ควรปรึกษาผู้ใหญ่ อย่าไปสนใจคำด่าคำพูดว่า ขี้ฟ้อง และก็ถือเรื่องนี้เอาไว้เป็นบทเรียนครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    น้องยอมโดนต่อยไปซะจบ!!!!!!!ชีวติผมผ่านมาเวลามีเรื่องเดินหนีตลอด ตอนนี้มีความสุข มีงาน มีแฟน มีเงินไปซื้อxbox มานอนเล่นอยุ่บ้านสบายจะตาย นอนเล่นกะแฟน อยากมีอนาคตแบบนี้มั้ยล่ะ อยากมีก็อย่าสร้างเรื่องให้ชีวิตครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ทำเพจด่าคน ? ยังไงเหรอฮ่ะ ? - -
    ว่าแต่รุ่นพี่คุณกับคุณ อ. ห่างกันเท่าไหร่เหรอครับ ?

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จะเป็น หมอ!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    คิดก่อนทำครับ คนที่โดนด่าเขาไม่สบอารมก็คงมาลงแบบนี้อะ ยอมๆ ไปเหอะครับ จะได้ไม่มีเรื่องกัน

ปล.เจอบ่อยมาก พวกรุ่นน้องด่ามา แล้วก็ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน อีกวันกมาก็เอาเลือดออกปากมันอะ เหอๆ
    EVERYBODY LIES

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อืม เข้าข่ายหาเรื่องใส่ตัวนะครับ ทีหลังเป็น admin ก็ระวังหน่อยโดนจับได้แบบนี้ ใครก็ช่วยไม่ได้ถ้าผมจับใจความไม่ผิดเพื่อนเขาโดนจับเลยรึเปล่า

ผมจะบอกให้ว่าผมรู้จักไอ่พวกนี้ดี ไม่ใช่ว่ามันไม่กลัวครูหรือตำรวจ แต่เวลาทำอะไรมันไม่คิดก่อน ทำตามอารมณ์ บอกครู ละก็ระวังหลังไว้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 6th November 2012 เมื่อ 23:43

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ่านแล้วรู้สึกเหมือน จขกท. กำลังโดนตบเกรียนมากกว่านะ
    อยู่ดีไม่ว่าดี ก็ไปทำเพจด่าเขา พอผลกระทบย้อนกลับมาก็รับไม่ได้ จะเอาคืน ฉันทำคนอื่นได้ แต่คนอื่นห้ามทำฉัน...เยี่ยม!!

ไม่ได้เข้าข้างใครนะ แค่พูดไปตามเนื้อผ้า แล้วพาพวกมาจะเอาคืนยังงั้นยังงี้ บอกตรงๆ ขี้ตัวเองก็เช็ดเองบ้างเถอะครับ เพื่อนน่ะมันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเรื่องของคุณเลย ไปหาเรื่องเดือดร้อนให้มันทำไม

โลกของเด็กน่ะมันไม่เท่าไหร่ วุฒิภาวะมันยังต่ำ ก็อาจจะเลือดตกยางออกอยู่เหมือนกัน แต่พอออกสังคมใหญ่ ทำเว็บด่า-ละลาบละล้วง นี่โดนหมิ่นประมาทนะครับ ทั้งจำทั้งปรับ เงินก็เสีย แถมได้นอนคุก ฟินาเล่เลยทีนี้

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ถ้ามันเดี่ยวสิครับถ้านักเลงจริงต้องกล้าเดี่ยว ไม่ใช่ป๊อดเก่งแต่พวก

เพื่อน จขกท. ใจไม่ถึงเลยครับ คุณจะได้รู้จักคำว่า "เพื่อน" ที่แท้จริงเวลามีเรื่องนี่แหละขอบอก คนไหน จขกท. ไม่ค่อยสนิทในห้อง หรือไม่ค่อยชอบหน้า แต่เวลาเรามีเรื่อง มันไปไหนไปกัน คนแบบนี้คบไว้เลยครับ คบกันจนแก่ ^^ ผมก็ได้รู้จักเพื่อนแท้เวลามีเรื่องเนี่ยแหละ คนที่ผมไม่ชอบหน้าในห้อง พอมีเรื่อง ไอเพื่อนสนิทผมที่นึกว่าเจ๋ง หายตัวหมด เหลือแต่ไอเนี้ยะ ตอนนี้สนิทกันซะงั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 7th November 2012 เมื่อ 06:34

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ผมก็มีเพจใน FB เอาไว้ด่าเพื่อนเหมือนกัน ด่าคนเดียวเลย มีคนร่วมอุดมการณ์20กว่าคน คนนั้นมันแย่มาก

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    โหวคุณครับ บอกทีคุณอาจเป็ฯฝ่ายผิดก็ได้นะครับ
    ลองกลับมาดูตัวเองก่อน = =

Skrillex !

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    คนยืมมาเล่น : บอกตรงๆนะ สมควรอะ ไปดำเพจด่าเค้าแล้วโดนตบมานิ สุดยอดอะ

พิมก็โครตงงอะ กับไอ่คำว่า " ผมไม่มีตัวตน " อะ อันนี้ฮา นึกภาพแล้วฮา แบบว่า พี่เค้ามาเคลียใช่ม๊ะ
    (เอ็งเป็นใครว่ะมาด่ากุเนี้ย ------> " ผมไม่มีตัวตน ") เสียงฝ่ามือสัมผัสกับใบหน้าก็ดังขึ้น ...

HISMAN : ไม่เล่น JKG แล้ว เพราะสังคมเว็บมันเน่า

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    คือนายผิดเองนิผมไม่รู้จะเพจนายไปด่าแบบไหนถึงไปโดนรุ่นพี่ ผมว่าตอนนั่งคุยน่าจะขอโทษสะน่าจะจบแล้วมั้ง เพราะตอนนั้นนายผิดเต็มๆเลย
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ผมงงครับ -0-
    ไว้อาลัย GIGABom

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    "ใส่ก่อนตาแตก ใส่แรงตาบอด.." 55555555555 เอามาจากเพื่อนอีกที ถ้าเราผิดก้ยอมๆ รับผิดแล้วหลีกเลี่ยงความรุแรงกันดีกว่าครับถ้าไม่จำเป็นจริงๆ จะได้ไม่ต้องเสียอะไร

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ยอมก็ดีแล้วครับ ต่อยไม่เป็นก็อย่าต่อย เวลาต่อยก็ต้องมีสติ ไม่งั้นแพ้ราบคาบมิหนําซํ้าเจอกันคราวหลัง มันจะให้รางวัลเราด้วย

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    โหนายเป็นผมผมไม่ยอมหรอก มันไม่จบสักทีเด่วมันก็เรียกไปอยู่แบบนี้เรื่อยๆ นายใส่ๆ ไปเลยอย่างน้อยก็ให้มันรู้ว่านายไม่ได้กลัวมันเอาใจเข้าสู้เนี้ยมันมาทุกครั้งนาย + สู้ทุกครั้งเชื่อผมดิยังไงมันก็หวั่นอะแหละ แล้วมันจะเลิกยุ่งกะนายไปเองอะ เพราะมันรู้ว่าถ้ามารุมนายนายก็สุ้ทุกครั้ง เป็นกำลังใจให้ครับ ผมอ่านแล้วขึ้นแทนเลยโทดทีอาจจะแนะนำไปทางผิดๆแต่ผมไม่ชอบพวกรุ่นพี่แบบนี้

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ที่จริงนะครับ ควรคิดก่อนทำเลย
    เราอยู่ของเรา เขาอยู่ของเขา
    ต่างฝ่ายต่างไม่สร้างความเดือดร้อนให้กันและกันแค่นี้ก็อยู่สุขแล้วครับ

แต่ถ้าเรื่องมันเป็นแบบนี้ เริ่มที่นายมันก็ควรจะจบที่นาย
    ลองไปเคลียกันโดยใช้สติดูครับ อย่าใช้กำลัง
    ผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไงหนะ ถ้าใช้แต่กำลัง มีแต่สูญเสียและปัญหาก็ไม่จบ แล้วจะทำไปทำไม
    และนี่ก็คือบทเรียนสำคัญในชีวิตคุณละครับ จงเรียนรู้และนำกลับไปแก้ไข
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    อืมม์..... อ่านๆไปรู้สึกคนที่ผิดคือจขกท.ที่ไปตั้งเพจด่าเขาก่อนสินะ อะประเด็นนั้นยกไปไว้ที่หลังละกัน

ถ้าถามว่าเรื่องที่ยอมทำถูกมั้ย ผมว่าดีแล้วนะไม่มีแบ็คก็อย่าลุยดีสุด แต่ถึงมีแบ็คลุยไปก็ได้ไม่คุ้มเสีย ที่ได้คือศักดิ์ศรีที่กินไม่ได้ ที่เสียคืออนาคตและประวัติ ดีไม่ดีถูกพักการเรียนหรือถูกไล่ออกอีก
    แล้วก็ถ้าผมเป็นจขกท.ที่อยู่ในสถานการณ์นั้น(คงเรียกได้ว่า_ีน ล้อมหน้าล้อมหลังเลยสินะ) ผมก็คงจะไม่สวนเหมือนกันเพราะถ้าสวนไป ที่ตามมาคงจะเป็นสหบาทา ได้หมอบอยู่ตรงนั้นแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Buffalo : 7th November 2012 เมื่อ 21:53
    God's Right Seat

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ถ้าคิดว่าถูก ก้สู้ไปเลย แต่ถ้าตัวเองผิด ก้ไปขอโทดเค้า ให้มันจบๆไป ผมก้เป็นเด็กช่าง ถ้ามาขอโทดดีดีเปนผมผมก้จะจบให้อยู่ แต่พวกที่คุนบอกนี่ ไม่รู้ว่ายังไง

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: