ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84

อยากรู้คำตอบว่าเจ้าชู้ไปแล้วมันดียังไงหรอคับ?

อยากถามว่าทำไปเพื่ออะไรหรอคับ มันมีความสุขตรงไหน แล้วผลสุดท้ายเราจะได้อะไรบ้าง
    มันดูดีดูเท่ดูโก้หรอคับ แล้วเคยคิดถึงคนที่เขาคบบ้างไหมอะคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมเคยคบผู้หญิง 3 คน มาเกือบ 2 ปี
    โรงเรียนเดียวกัน ผมก็อยู่โรงเรียนเดียวกัน
    ตอนนั้นก็รู้สึกเท่นะ มีแต่คนมายกย่อง

แต่ตอนนี้รู้ตัวละ ว่าความสูขที่แท้จริงมันไม่ได้อยู่ที่ตรงนั้น
    ตอนจบมาผมต้องเลือก แล้วก็รักเท่ากันตั้งสองคน นิสัยดีทั้งสองคน

แต่กว่าจะเลือกได้ หลาบจำมาถึงทุกวันนี้เลยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nomkontwarn : 8th November 2012 เมื่อ 22:34

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    การเจ้าชู้ เป็นได้ทุกทางอาทิเช่น ชู้ทางใจ...ยกตัวอย่างเราแอบชอบผู้หญิงอีกคนนิสัยดีมาก ทั้งๆที่เรามีแฟนแล้ว แต่เราก็ไม่เข้าไปจีบเขาหรอกแค่มองไกลๆ นี่ก็ชู้ทางใจอิอิ
    ส่วนชู้ภายนอกก็ อาทิเช่น การไปคุยกับหญิงอื่นไม่ว่าจะรุ่นน้องที่อ่อนกว่าไม่กี่ปีหรือรุ่นพี่ คุยแล้วไม่ได้คุยในแบบคนรู็จักทั่วไป แต่คุยในความรู้สึกที่ว่าสนิทสนมมากจนเกินไป ภ้าแฟนมาเห็นเข้าอะแน่นอนตายโหง555+

มันไม่มีดีหรอกครับ เพียงแต่ว่า วัยรุ่นสมัยนี้มักมองว่า มีคนมาจีบตัวเอง "เท่" ดูเหมือนมีสาวมาจีบเยอะ แต่ที่ไหนได้ แค่โดนผู้หญิงเล่นนิดเล่นหน่อย คล้อยตามไป จึงเกิดการเจ้าชู้ขึ้น! ผู้ชายเราเหลือน้อยน่ะครับ รักษาศักศรีตนเองไว้ ให้คนที่เรารักจริงๆเถอะครับ ^^

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เจ้าชู้ ??? ไม่เคยนะ คุคุ

เเต่ คนส่วนมากก็ เจ้าชู้กันทุกคนนั่นเเหละ โดย เฉพาะ ชายชาตรี พวกเราๆนี่เอง

ปล. ผู้หญิงก็มีเยีอะไป เกลียดมาก พวกนี้ เเบบว่า ฮ์่ออๆๆ ๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ก็ดีตรงที่มีมากรัก แต่ไม่เคยมีรักจริง หุหุ
    JINANURAKza

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128

ดูเรื่องนี้แล้วคิดเอาครับ ว่าจริงๆแล้วมันดีหรือไม่ดีครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมเคยตั้งแต่ตอนอยู่ ม.ต้น ครับ เป็นเอามากๆ

มันเริ่มจาก ตอนประถม ผมเป็นคนรักจริง รักคนๆเดียว

แต่พอ อกหัก รู้ตัวว่าตัวเองโดนหลอก โดนเขาทิ้ง

ผมก็เลย มีอคติในใจว่า ต้องไม่มีใครรักเราจริงแน่ๆ

เลยคบหลายๆคนไว้เผื่อใจให้เลือก พอคนนี้ทิ้งเรา จะได้ไปคบอีกคนนึง

จะได้ไม่ต้องเสียใจ เพราะรักใครคนเดียว

นี่คือผมตอนเด็กๆนะ

การที่เราเคยรู้สึกอย่างไง มันก็ยังคิดถึงความรู้สึกนั้นเสมอ

มันก็เหมือนกับ พอโดนทิ้ง แล้วเราก็พูดว่า เห้อ จะไม่รักใครอีกแล้ว

มันเป็นไปไม่ได้หรอก ที่คนเคยอกหักถูกทิ้ง พอมีแฟนใหม่ แล้วจะไว้ใจเหมือนคนเก่า

ก็ต้องระแวงมากกว่าเดิม มันเป็นสัญชาติของมนุษย์คนเรา

และการที่ไม่อยากเสียใจเนี่ยหละ คือการทำให้เกิดความเจ้าชู้

การที่เราไม่ไว้ใจคนรัก ก็เหมือนกันครับ

ถามว่าเรานึกถึงอีกฝ่ายไหม ผมเชื่อว่า ทุกคนก็ต้องนึกถึงแหละครับ

ถ้าทุกคนยังมีหัวใจ ที่รู้จักเอาใจเขามาใส่ใจเรา

ยกเว้นแต่พวก รักสนุก ไม่ผูกพันธ์ครับ

คนเราจะรู้ตัว ก็ในตอนที่สายไปครับ

แต่ผมเชื่อว่า ความคิดคนเรามันเปลี่ยนกันได้ทุกวัน

สักวัน เราจะเข้าใจมันเอง

ว่าสิ่งไหนดี สิ่งไหนไม่ดี

อย่างที่ผ่านๆมา ผมก็รักใครแค่คนเดียว

แต่เปลี่ยนคนบ่อย เพราะผมโดนทิ้งบ่อยแค่นั้นเอง

รักในวัยรุ่นนั้นจะหารักแท้ยาก น้อยคนที่จะเข้าใจคำว่ารักที่แท้จริง

นี่ผมคบกับเมียคนนี่ได้นานที่สุดละ กว่าจะเจอ คนที่เข้าใจ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 7th November 2012 เมื่อ 23:07

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    เคยเป็นคนเจ้าชู้มาก แต่พอมีแฟนคนนี้ละเลิกเจ้าชู้เลย แฟนผมดีทุกอย่าง ผมไม่ต้องไปหาที่ไหนอีกแล้ว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    เคยเป็นคนเจ้าชู้มาก แต่พอมีแฟนคนนี้ละเลิกเจ้าชู้เลย แฟนผมดีทุกอย่าง ผมไม่ต้องไปหาที่ไหนอีกแล้ว
    ช่างน่าอิจฉา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ดีตรงที่มีหลายคนให้รัก ฮ่าฮ่า
    ผู้ชายดีๆอยู่ตรงนี้ไง!!

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ส่วนตัวก็ มันทำให้เรารู้สึกว่าเรามั่นใจในตัวเองมากขึ้น เคยคบถึง3คนเหนื่อยครับแต่ก็ดี

แต่ช่วงเวลานั้นก็รู้สึกดีสุดๆครับ เวียนได้ทุกคน แต่ละคนก็ไม่เหมือนกันคนละรสชาติเลยก็ว่าได้

แต่สุดท้ายก็มีแฟนเป็นตัวเป็นตนก็เลิกเจ้าชู้ไปโดยปริยาย หันมาทำเพื่ออนาคตครอบครัว เพราะครอบครัวผมมีปัญหาครับ

เลยอยากให้ครอบครัวเราอบอุ่นไม่เหมือนครอบครัวของเราที่พ่อเราเจ้าชู้จนครอบครัวต้องแตกแยกกัน

ผมได้เห็นอะไรมาเยอะกับคำว่าเจ้าชู้ และผลที่ออกมามันจะลบเสมอไม่มีบวกถ้ารุณแรงก็ถึงขั้นเสียชีวิตกันไป

จะว่าไปช่วงวัยรุ่นการที่เราคบทีนึงหลายๆคนมันก็ไม่เชิงเรียกว่าเจ้าชู้หรอกครับ มันอาจจะเป็นช่วงให้เราเลือก

เพราะเราทุกคนมีสิทธิที่จะเลือกคู่กันทุกคนครับจนได้เจอคนที่ใช่ แต่จะหยุดเจ้าชู้หรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าตัวเองละครับ

ว่าจะเลือกแบบไหน หากอยากอนาคตสดใสก็รักเดียวใจเดียว หากอยากอนาคตลำบากก็คงต้องเจ้าชู้ต่อไป