ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318

[แนะนำ]Google Nexus 7 Club Thailand

Google Nexus 7 Tablet Android 7 นิ้ว(1280x800)ราคาไม่แพงมาก แรงด้วย Quad-Core Tegra 3 เกมพรึ่บ android 4.1 Jellybean ลื่นปรื๊ด
    ใครใช้งานรุ่นนี้อยู่ขอเชิญมา กด like ติดตามข่าวสาร พูดคุย ถามปัญหากันได้ครับ ที่...

facebook.com/nexus7th

สำหรับใครที่ยังไม่มีรุ่นนี้แต่สนใจก็กดเข้ามาตามข่าวสารได้นะครับ เร็วๆ นี้ จะมีขายแล้วในงาน commart ราคาไมเ่กิน 10000

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318

ในงานคอมมาร์ท 15 - 16 พ.ย. ที่จะถึงนี้ Google Nexus 7 รุ่น 32GB จะวางขายในราคา 9900 บาท ซึ่งราคาเท่ากับรุ่น 16GB ที่ขายเมื่องานโมบายเอ็กซ์โปครั้งที่แล้ว ผมจึงขอนำเสนอบทความข้อควรระวังในการเลือกซื้อและุจุดสังเกต จะได้ไม่ต้องซื้อมาแล้วเอาไปเข้าศูนย์ครับ (รออะไหล่นาน)

ซื้อ Google Nexus 7 ต้องระวังอะไรบ้าง?

ในที่สุด ASUS ไทยก็จะเปิดตัว tablet สุดฮิตจาก Google อย่าง Nexus 7 ในประเทศไทยอย่างเป็นทางการเสียที ด้วยราคาเปิดตัวอยู่ที่ 9900 บาทสำหรับรุ่น 16GB ในงาน Thailand Mobile Expo 2012 วันที่ 4 ถึง 7 ตุลาคมนี้ ณ ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต ด้วยความที่ผมตกเป็นเหยื่อสั่งซื้อจาก Google Play UK และได้นั่งเล่น Nexus 7 มาร่วม 2 เดือนกว่าๆแล้ว ผมจึงถือโอกาสนี้แนะนำข้อสังเกตุที่ควรตรวจสอบเครื่อง Nexus 7 ที่ท่านพึ่งแกะกล่องออกมา เพราะถ้าหากพบเจอปัญหาจะได้ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ในทันทีครับ หากท่านสนใจรายละเอียดเกี่ยวกับ Nexus 7 และตัวบทความแนะนำที่ผมเคยเขียนไว้สามารถอ่านได้ที่นี่ครับ

จุดที่ผมแนะนำให้ทำการตรวจสอบโดยด่วนหลังจากแกะเครื่องออกจากกล่องเลยมีดังนี้ครับ

ขอบจอด้านซ้ายเผยอ

เนื่องจากการออกแบบที่ผิดพลาด หรือกระบวนการผลิตที่ไม่ค่อยจะได้เรื่องของ ASUS หรืออย่างไรก็ไม่ทราบ แต่เครื่อง Nexus 7 มักจะมีปัญหาจอเผยอบริเวณขอบด้านซ้าย ซึ่งจะมีมาก น้อย หรืออาจจะไม่มีเลยขึ้นอยู่กับความซวยของท่านครับ วิธีสังเกตุคือลองบีบบริเวณขอบซ้ายของจอ ถ้าหากรู้สึกยวบๆไม่แน่นเหมือนด้านขวาก็แสดงว่าท่านได้รุ่นจอเผยอแล้วครับ

ส่วนตัวแล้วเครื่องของผมก็มีอาการเผยอเล็กน้อยครับ แต่แทบมองไม่เห็นด้วยตาเปล่าถ้าไม่สังเกตุดีๆ... แต่ถ้าเครื่องของท่านมีการเผยออย่างเห็นได้ชัดคือมองเห็นขอบสีดำของจออยู่เหนือขอบสีเงินชัดๆเลย ผมแนะนำให้รีบเอาไปเปลี่ยนเลยครับ ลองดูรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับปัญหานี้ได้ที่นี่ครับ

จอภาพ

อีกปัญหายอดฮิตของ Nexus 7 เกิดจากจอภาพ IPS ขนาด 7 นิ้วนี่แหละ ซึ่งมีอยู่หลายประการพอสมควรคือ:

• Screen Bleed: อาการแสงลอด หรือสีไม่สมํ่าเสมอบริเวณขอบจอ สามารถลองทดสอบเองได้ด้วย app ตัวนี้ครับ ดูรายละเอียดและภาพประกอบได้ที่นี่
    • Screen Flicker: จอภาพสั่น หรือกระพริบเล็กน้อยเนื่องจากถูกกวนโดยสัญญาณ WiFi หรือสัญญาณไร้สายอื่นๆ อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่ (เครื่องของผมเองก็มีปัญหานี้เล็กน้อยมากๆ แต่แทบไม่เคยสังเกตุเห็นเลย)
    • Touchscreen Dead Spot: ระบบ multi-touch มีการทำงานผิดพลาดในบางจุด สามารถตรวจสอบได้โดยการลง app ตัวนี้ครับ อ่านรานละเอียดเพิ่มเติมที่นี่

ปัญหาอื่นๆ

นอกเหนือจากนี้ก็ทำการตรวจสอบระบบต่างๆตามปกติครับ เช่น การรับสัญญาณ WiFi, ลำโพงมีอาการเสียงแตกเมื่อปรับดังสุดหรือไม่, การชาร์ตไฟปกติหรือไม่ (ใช้เวลาประมาณ 2 ถึง 3 ชั่วโมง) เป็นต้นครับ

สรุป

เช่นเดียวกับสินค้าต่างๆที่พึ่งออกมาใหม่ครับ ตัว Google Nexus 7 เองก็หนีไม่พ้นกับปัญหาต่างๆเช่นกันครับ ผมหวังว่าบทความนี้คงจะช่วยให้ผู้ที่สนใจจะซื้อ Nexus 7 สามารถตรวจสอบปัญหายอดฮิตได้โดยง่าย และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านจะได้ Nexus 7 เครื่องที่ปราศจากปัญหาใดๆนะครับ โดยส่วนตัวแล้วผมว่าหากมองข้ามปัญหาพวกนี้ (ซึ่งอาจจะเกิดขึ้นได้กับเครื่องส่วนน้อย... ยกเว้นปัญหาจอเผยอที่เป็นกันเยอะพอสมควร) Nexus 7 ก็เป็น tablet ที่น่าใช้มากๆอีกเครื่อง เหมาะสำหรับแฟนๆระบบปฎิบัติการ Android และผู้ที่ไม่นิยมของแพงเกินเหตุอย่างสินค้าของ Apple ครับ หลังจากใช้มาร่วม 2 เดือนกว่าๆแล้วผมบอกได้เต็มปากเลยว่าพอใจมากครับ!

บทความโดย Wasin Chaivaranont
    ที่มา http://lambda-archive.blogspot.com/2...-7-issues.html

facebook.com/nexus7th

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    มาลงชื่อเป็นแฟนคลับด้วยเลยครับ ขอบอกว่าเล่นเกมส์นี่เล่นได้ไม่มีเบื่อแน่นอน เสียดายตรงที่มีแต่ Wifi แถมไม่มีกล้องด้านหลังอีก นี่ที่เป็นข้อเสียเลยนะ T.T

แต่โดยรวมผมให้ 9 เต็ม 10 เลย ไว เสถียร เล่นเกมส์ลื่น