ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

ขอวิธีแก้อารมย์โกรธหน่อยครับ

พี่ครับ ที่ผมเลิกกับแฟนไป เพราะว่า ผมเป็นคนเจ้าอารมย์ครับ แล้วผมก็ไปว่าเขาแรงๆ ด้วยครับ ว่าจนเขาต้องเิลิกกลับไปคบกับแฟนเก่่าครับ แล้วผมจะมีวิธีที่จะควบคุมอารมย์โกรธอย่างไงยครับพี่ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ู^ ^" ตอนโกรธ โมโห ก็พยายามหายใจลึกๆ เเล้ว อย่า***หน้าคู่กรณีครับ

ผมนะ เวลาโกรธ หายใจถี่มาก เเบบว่า มันทำให้รู้สึกดีขึ้นอ่ะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ถ้าคุณคิดว่าโกรธ คุณก็จะโกรธครับ
    ลองอาศัยหลักจิตวิทยาโดยการคิดว่า คุณเป็นคนคิดดี คุณก็จะคิดดีเองครับ
    เขาเรียก Self-esteem คิดไปเอง ให้ตัวเองเป็นไปตามที่คิดไว้เอง

Agiantrytomorrow
    กล่าวขอบคุณ
    274
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    Blog Entries
    1
    ลองหัวเราะดูสิ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ตอนโกรธหรือกำลังจะโกรธ ลองถามตัวเองดูครับ ว่าโกรธเพราะอะไร ปัญหามันใหญ่ขนาดต้องโกรธเลยหรอและอดกลั้นเอาไว้ ยอม ยอม ยอม ท่องไว้
    แต่เนื่องจากทำบ่อยๆจะเป็นการเก็บกด แนะนำว่าถ้าอัดอั้นมากไปหากระสอบทรายอัดให้เหนื่อย ตะโกนใส่กำแพง ต้นไม้ในที่โล่งๆ ไม่รบกวนใคร
    มันจะช่วยระบายอารมณ์ได้ ไม่เดือดร้อนใครด้วย

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ไปเตะบอลครับ

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ผมก็เป็นคนอารมณ์ รุนแรง ครับผมโมโหง่าย

วิธีที่ใช้ระงับความ โกรธ คือผมไม่ใส่ใจกับมันครับแต่ฟังดูง่ายทำมันยากน่ะครับ555

ลองปล่อยวางมั้งก็ดี

เราเป็นผู้ชายอย่าไปว่าผู้หญิงให้เสียๆหายและไม่ใช้ความรุนแรง

อีกอย่างคือ อย่าพูดประชดเรื่องที่มันผ่านแล้วมาเพราะกลับไปแก้ไข้ไม่ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ต่อยกระสอบทราย =w=

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    ู^ ^" ตอนโกรธ โมโห ก็พยายามหายใจลึกๆ เเล้ว อย่า***หน้าคู่กรณีครับ

ผมนะ เวลาโกรธ หายใจถี่มาก เเบบว่า มันทำให้รู้สึกดีขึ้นอ่ะ อิอิ
    เหมือนกันครับ โกรธมากๆๆหายใจเร็ว และก็นั่งคนเดียว บอกเพื่อนขอละอย่ายุ่ง แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ทำใจร่มๆแล้วจะเย็นเองครับ แล้วก็ที่ด้านบนแนะนำไป หายใจเข้าออกลึกๆ แล้วก็ คิดถึงเหตุผลที่โกรธ แล้วผลที่จะตามมาหลังจากนั้น มันคุ้มหรือไม่ ? แค่นี้ล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    Blog Entries
    1
    ผมโกรธแล้วสติแตก 55+ เอาตัวเองไม่อยู่ แต่โกรธยากครับ

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ชักว่าว

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ถ้า ผมโกรธ
    1.ผมจะสูดหายใจลึกๆ หายใจช้าๆ
    2.นับ 1 ถึง 10 ในใจ
    3.กำหมัดแน่นๆ
    4.....

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    คนเราต้อง โกธร ไม่มีใคร ไม่เคยโกธร

แต่ .. เมื่อคุณโกธร คุณทำอย่างไร

- แสดงออกมา

- ระงับไว

- ระบายทีหลัง

- ช่างหัวมัน

วิธี นะมีเป็น 100 ครับ แต่คนเราจะทำได้รึป่าว เพราะมันคือ สันดาน

บางคน โกธรแล้ว ก็แค่ปล่อยมันไป

บางคน เก็บไวกับตัว กลายเป็นคนเก็บกด

บางคน ก็ระเบิดมันตรงนั้น

วิธีทำเป็น 100 แต่ ที่คุณเลือกทำมากกว่า [พูดนะง่าย แต่ทำยากกว่า แต่ถ้าทำได้ก็แสดงว่าคุณมีความคิด ชนะอารมณ์]
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ส่วนตัวผมนะ ผมจะระบายออกมาเงียบๆไม่ระเบิด(สุดจะทนจริงๆถึงจะระเบิด)แต่ส่วนใหญ่ก็พยายามตั้งสติครับว่า โกรธไปก็เท่านั้น เอาเวลาโกรธไปทำสิ่งที่ควรจะทำตอนนั้นดีกว่าครับ
    ถึงจะไม่หล่อ แต่ก็น่ารักนะครับบ~..แหม่

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ตั้งสมาธิ ปล่อยวาง

สั้นๆง่ายๆ แต่ทำยาก 555
    ผมทำจนชินและ

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564
    เรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์ แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ชอปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้ เที่ยวตลาดคลองถม เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง เยอะ(เกี่ยวกันไหม)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ก็แค่มีสติ รู้ว่าเรากำลังโกรธ อีกอย่างความโกรธมันเป็นต้นเหตุของปัญหาอื่นๆอีกมาก เพราะงั้นมันไม่สมควรอยู่ในตัวเราครับ ถ้าคุณอยากเจอสิ่งดีๆ คุณต้องเห็นโทษของความโกรธก่อน พอเห็นโทษแล้ว คุณก็จะทิ้งความโกรธได้ครับ แต่มันยากตรงที่คุณจะเห็นก่อนที่คุณจะโกรธหรือป่าว เพราะงั้นต้องใช้สติเข้าช่วยครับ