ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 206

Lightbulb ขอความเห็นเกี่ยวกับเกมที่ผมกำลังทำอยู่ ด้วยครับ !!!!

้เกมแฟรชชื่อ Life Plan ครับ เป็นเกมเกี่ยวกับผู้ชายคนนึงที่ไปทำงานสายแต่ระหว่างทางไปทำงานนั้นต้องเจออุปสรรคมากมาย
    เป็นอุปสรรค์เกี่ยวกับบุหรี่ คือเกี่ยวกับการรณรงค์บุหรี่อะครับ

ที่ต้องการความช่วยเหลือคือภายในเกมจะเป็นเกมแนวทอยเต๋าพอตกช่องใหนก็ต้องทำภารกิจช่องนั้นครับ อยากขอความเห็นว่า
    ควรเป็นเกมอะไรในแต่ละช่องดี มีหลายช่องมาก พร้อมบอกเหตุผลเกี่ยวกับบุหรี่ด้วยนะครับ ว่าทำไมเป็นเกมแบบนั้น

เช่น 1.ทำเป็นเกมแนวดับไฟ เพราะมีคนมาโยนบุหรี่ทิ้งไว้ไฟเลยใหม้

ป.ล เอาฮาฮาก็ได้ครับ ขอขอบคุณ มา ณ ที่นี้ด้วย ความเห็นใหนได้นำไปใช้จะ ขึ้นเป็นเครดิตให้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mangalore : 8th November 2012 เมื่อ 12:54

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    เอาเป็นแบบ แกล้งคนสูบบุหรี่ดีมั้ยครับ แบบว่ากำลังไปทำงาน แล้วเจอคนสูบบุหรี่อยู่ก็เลยสาดน้ำใส่เค้าไปเลย แบบคลิ้กสาดน้ำใส่ถี่ๆน่ะ แล้วก็มีคนมาร้องโว้ยวาย ไม่ต้องวิ่งไปทำงานก็ได้ ทำเหมือนเราเป็นคนโรคจิตที่ไม่ชอบกลิ่นบุหรี่น่ะ เจอที่ไหนสาดที่นั้น อะไรประมาณนี้ดีม่ะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ขอเสนอครับ แนวคลิ๊กๆอ่าครับ(ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร)
    ประมาณว่าเจอคนสูบบุหรี่ที่ป้ายรถเมล์แล้วเราต้องคลิ๊กที่คนสูบเพื่อให้คนสูบหายไปครับ แรกๆจะมีคนสูบน้อยๆ พอหลังๆเริ่มมาเยอะขึ้นอ่ะครับ
    อ่อ ที่ป้ายรถเมล์น่าจะมีคนอื่นด้วย เอาไว้พอกดพลาดจะโดนลดคะแนนอ่าครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    เอาแบบแนววิ่งๆ แล้วให้เราทำลายสิ่งของเป้าหมาย แบบ วิ่งไปเอาน้ำไปสาดบุหรี่ก็ได้ เกมแนววิ่งๆ จะดีครับ เพราะมีคนเล่นเยอะ สังเกตุจาก iphone

ลองไปดูพวกเกม Temple run อะครับ แนวนั้น
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ลองใช้ CryEngine ดูครับ

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35
    อยากแบบแนว turn base rpg ซักช่องอ่ะ แบบมีคำสั่งแค่ โจมตี ป้องกัน ความสามารถพิเศษ หรือท่าไม้ตายก็ได้ 3 อย่างพอ

เนื้อเรื่องก็ง่ายๆสั้น เดินไปเจอคนสูบบุหรี่อยู่ แล้วอยู่ดีๆคนสูบบุหรี่ก็กลายร่างเป็นปีศาจ เราก็เลยต้องสวมบทฮีโร่จัดการปีศาจตัวนั้น

พอจัดการได้แล้ว ปีศาจก็คืนร่างเป็นมนุษย์ แล้วก็เคลียผ่านไปสู่การทอยพอไปช่องต่อไป -__-

ส่วนเหตุผลว่าทำไมเกี่ยวกับบุหรี่ ก็คงเหมือนกับที่เค้าติดรูปว่าสูบแล้วจะเป็นแบบนั้นแบบนี้ไว้หน้าชองล่ะมั้ง

อันนี้ก็เหมือนกันโดยเปรียบว่าถ้าคุณสูบแล้วมันจะทำให้คุณกลายเป็นปีศาจ บวกกับคนเล่นต้องเป็นฮีโร่ไป

ปราบปีศาจคนสูบบุหรี่ด้วย มันก็เหมือนปลูกฝังให้คนเล่นมีความคิดที่จะต่อต้านบุหรี่ -_-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxninepower : 9th November 2012 เมื่อ 03:01
    Max - Nine l Power !

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ขอบคุณครับ

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    น่าจะสนุกนะ เกมนี้