ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868

Unhappy ใครก็ได้ช่วยที เกี่ยวกับคอมมีปัญหาครับ

คืออาการมันแบบเล่นเกมส์อยู่ดีๆ มันก็เด้งออกมาหน้าเดสท็อปเฉยเลย ทั้งที่เมื่อก่อนก็ไม่เคยเป็นครับ(ไม่เกี่ยวกับ crack แน่ๆครับเพราะเกมส์ที่ไม่ใช้ก็เป็น)เป็นทุกเกมส์เลย
    เฉพาะเกมส์ด้วยตอนนี้เล่นอะไรไม่ได้เลยครับ ใครก็ได้ช่วยที ToT

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    ปิดโปรแกรมทุกโปรแกรมที่ไม่จำเป็นในการเล่นเกมก่อนจะเข้าเกม ปิดให้มันหมดทุกอย่างเลยที่ไม่ใช้ แล้วค่อยเข้าไปเล่น

ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ขอบคุณครับที่มีมาตอบ แต่ไปไปมาๆ มันไม่ใช้แค่เกมส์แล้วครับมันเป็นแทบทุกโปรแกรมเลย.... คือเล่นๆไปมันก็จะหลุดจากโปรแกรมที่ใช้อยู่เฉย

ไม่รู้น่ะน้องผมมันไปตั้งค่าอะไรรึเปร่าเลยสภาพงี้....... วานผู้รู้อีกครับ

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    อะไรหลวมหรือเปล่า ลองเอา ram การ์ดจอ มาทำความสะอาดแล้วเสียบใหม่ดู

หรือไม่ก็เวลาเล่นเกม การ์ดจอ หรือ cpu อาจจะร้อนเกินกำหนดที่กำหนดเอาไว้ใน bios ก็ได้มันก็เลยเด้งออกมาเองก็ได้ ลองไปปรับใน Bios ดูครับเรื่องความร้อน

สมมุติว่า มันตั้งอยู่ที่ 50องศา พอ cpu หรือ การ์ดจอมันร้อนถึง 50 องศา มันก็จะเด้งหรือดับ 5555+ เพราะเวลาเล่นเกม พวกนี้มันจะร้อนขึ้นทั้งนั้น

แล้วถ้าคุณมีแต่พัดลมที่ติดมากับเครื่อง แนะนำเลยเวลาเล่น เปิดฝา Case แล้วเอาพัดลมเป่า

กล่าวขอบคุณ
    128
    เออ ...ขอบคุณครับจะลองดู เซ็งน่ะเล่นอะไรไม่มาเป็นวันล่ะเกือบลงแดงอยู่แล้ว 555 นอนดีกว่า เออที่ว่าหลุดทุกเกมส์นี้ทุกเกมส์เลย minecraft ก็เป็น ไม่ออนไลย์ด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมก็เป็นครับ เปิดคอมไว้นานๆแล้วเข้าเกมหนักๆเล่น เล่นไปเล่นมาหลุด ไปดูความร้อนเครื่อง ร้อนมากๆ 555+
    ถึงจะไม่หล่อ แต่ก็น่ารักนะครับบ~..แหม่