ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1

Cool Assassin's Creed 3 บน Steam พรีออเดอร์ได้แล้ว ด้วยความแพงอย่างบ้าเลือด!!!!พร้อมข่าวลือ AC4 พระเอกใหม่ประวัติศาสตร์ไทย!!

.:เกมรักต้องตั้งใจ!!Assassin's Creed 3 บน Steam พรีออเดอร์ได้แล้ว ด้วยความแพงอย่างบ้าเลือด!!!!(จริงๆนะแจ๊ะ)ข่าวไม่นานหรอก แต่ไม่มีใครลงไง:.

.:เกมดีไม่มีใครลง สงสัยไม่ชอบ Steam กัน เอาเหอะ มาว่าด้วยประเด็นดีกว่า ตอนนี้ Steam ก็ได้ปล่อยให่คนพรีออเดอร์สำหรับคน...........

.:แต่งตั้งใจที่สุดแล้ว ผมไม่ใช่นักแต่งข่าวสวย ฉะนั้น อย่าว่าผม เข้าประเด็นแม่นๆดีกว่า ตอนนี้ป๋า Gabe จะปล่อยคลิป Half Life 3 Trailer ถุ้ย!!!Steam ให้พรีออเดอร์เกมที่พล็อตเรื่องเทพจนเป็นเรี่ยวแรงในการซดเงินผู้เล่นอย่าง AC3 เป็นที่เรียบร้อย โดยมีสองเวอร์ชั่น คือ Standard ราคาถูกตรงไหน กับ Deluxe (ที่แพงรากเลือดโพดๆ) ที่แถมของดังต่อไปนี้:

-Assassin’s Creed III Season Pass รอกิน DLC ไปชิลๆเบยถึงห้าอัน!!!
    - เพิ่มมิชชั่นพิเศษ!! สนุกไปอีกชั่วโมงเลย
    -เสียงเพลงเอาไปฟังแบบฟรีๆ(MP3)
    -หนังสือของ George Washington (ทำไมไม่แถม Ezio Codex จาก AC:The Chain ว้า)สนนราคา 79.99 USD!!!!! (เงินไทยแค่ 2800 บาทเองครับ บ้าไปแล้ว!!!)

*พิเศษเฉพาะคนพรี Deluxe Edition เท่านั้น!!! จะได้บัตรลดราคาเกม AC ทุกภาค ภาคละ 50 เปอร์เซ็นต์!!!

Standard ไม่ต้องเสียใจไป ถ้าพรีตอนนี้ ก็รับมิชชั่น Dangerous Secret ครับ ไม่พรีไม่ได้อะไรนะ ส่วนสนนราคารับไป 49.99 USD หรือ 1750 บาทครับ งบน้อยบ้านกระท่อมหรือพ่อรวยเลี้ยง Lucius ก็เลือกได้ครับ(ไม่ต้องซื้อเกมอื่นแล้วล่ะม้าง)

23 พฤศจิกายนเจอกันครับ เคลียร์ Harddisk สัก 17 GB ให้เรียบร้อย ว่าแต่ใครจัดไปแล้วบ้างเอ่ย? (ตอนนี้ฝรั่งเกลียด Haythan มาก เพราะอะไร รอดู)

ข่าวต่อไป ข่าวลือเล็กๆที่ไม่รู้ใคร Request Ubisoft ใน Forum ว่า Assassin Creed ภาคต่อไป จงมากะพระเอกคนใหม่และเนื้อหาที่เมืองไทย!!!

เนื่องด้วยประวัติศาสตร์ไทยที่แม้แต่ฝรั่งยังบอกว่าลุ่มลึกและสามัคคีมาก ทำให้มีโอกาสมากที่ประวัติศาสตร์ไทยจะถูกนำไปโลดแล่นในโลกแห่งนักฆ่า โดยอาจอยู่ในยุคธนบุรีหรืออยุธยาก็ไม่รู้ครับ แต่เมืองไทยมีโอกาสได้มาอยู่แน่นอน พร้อมกับประวัติศาสตร์ไทยเต็มสูบ นั่นแปลว่า ถ้าเป็นจริง คนไทยทุกคนที่รู้จักเกมนี้ ต้องซื้อ!!! (แต่ก่อนหน้านั้นก็ต้องไปเล่นเป็น Conner สักสามสี่ภาคก่อน เพราะตอนนี้ Ubisoft จับจุดอยู่ว่าจะเอา Conner ไปเชื่อมกะ Ezio และ Apple ยังไงดี?)ครับ สงสัยพม่าเป็น Templar ไทยเป็น Assassin แน่ๆ เดี๋ยวมี Assassin ญี่ปุ่นแน่ๆ

เพิ่มรายละเอียดเล็กๆครับว่าเป็นความคิดหนึ่งของฝรั่งครับ ไม่ใช่ข่าวแท้ๆนะแจ๊ะ ผมอยากรู้ว่าใครคิดยังไงกะเนื้อเรื่องของไทยบ้างเท่านั้น ผมแค่เอามาเติมไข่ใส่สีแบบที่สื่อมวลชนไทยมันแต่งข่าวเด็กฆ่าแม่ไง

เหนื่อยครับ จบ กระทู้ไม่สวย แต่ผมตั้งใจสุดๆแล้วนะ!!!

ลองกลับไปอ่านข่าวบ้าๆบ๊องๆได้ที่นี่ครับ

เทรลเลอร์ Hitman อันใหม่มาหาแว้ว!!!(ข่าวบ๊องๆ)

007 Legends (ข่าวนี้มีสาระนะแจ๊ะ ไม่อยากรับสาระไปเอาข้างบน)

ภาพ Credit by manthai ครับ ลืมขอบคุณเบย ผมชอบรูปคุณมาก ไม่ขอตอบนะงับ เพราะขี้เกียจ - - (ขอโทษจริงๆครับที่ไม่ได้เครดิตไว้ ลืมไปว่ารูปใคร เพราะเซฟมาไว้ดูเล่นนานแล้ว ลืมชื่อท่าน)

Credit ข่าวบนคือ Steam ข่าวล่างอยู่ในกระทู้ Community AC3 ครับ

ปล.ใครเกลียด Conner เท่ากับเกลียด Assassin นะแจ๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dadvader : 9th November 2012 เมื่อ 22:32 เหตุผล: เกลียด Haythan

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มาไทยสงสัยอยู่พวกเดียวกับ บางระจัน เจออาจาร หนวดเขียวแน่ 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ถ้าเป้นเนื้อหาเกี่ยวกับ ประเทศไทย ก็คงจะเท่ดีนะครับ
    แต่ก็กลัวว่าจะมีพวก กลุ่มคนไทยบ้างกลุ่ม ออกมาดราม่า บ้าๆบอๆ ว่าคนไทยไม่อย่างนี้นะ คนไทยนะ บลาๆๆๆๆ
    แล้วก็เริ่มทำท่าว่าจะฟ้อง เพื่อเรียกเงิน รึอะไรทำนองนั้น = =
    ขอเถอะ อย่าเป็นแบบนั้นเลยสาธุ (ถึงจะไม่ใช้แฟน AC แต่ก็เป็นห่วง หน้าตาประเทศไทยครับ เพราะ... นะก็อย่างที่รู้ๆกันอยู่ เยอะ!!)

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    806
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hippylove อ่านกระทู้
    ถ้าเป้นเนื้อหาเกี่ยวกับ ประเทศไทย ก็คงจะเท่ดีนะครับ
    แต่ก็กลัวว่าจะมีพวก กลุ่มคนไทยบ้างกลุ่ม ออกมาดราม่า บ้าๆบอๆ ว่าคนไทยไม่อย่างนี้นะ คนไทยนะ บลาๆๆๆๆ
    แล้วก็เริ่มทำท่าว่าจะฟ้อง เพื่อเรียกเงิน รึอะไรทำนองนั้น = =
    ขอเถอะ อย่าเป็นแบบนั้นเลยสาธุ (ถึงจะไม่ใช้แฟน AC แต่ก็เป็นห่วง หน้าตาประเทศไทยครับ เพราะ... นะก็อย่างที่รู้ๆกันอยู่ เยอะ!!)
    Farcry 3 ผมว่าโดนก่อนเลยนะเนี่ย เพราะเล่นภูเก็ตยังกะเทือกเขาบูโด

วิธีแก้ปัญหาฝรั่งคือ ไม่เอาขายใน Steam ครับ

ส่วนเรืองแบบนั้นไม่มีทางเกิดขึ้นหรอกครับ เพราะไม่งั้นป่านนี้คนโรมันคงด่าเละเพราะเอากษัตริย์กะพระเจ้ามาเล่นไงครับ อ้อ วันสิ้นโลกด้วย

กษัตริย์ก็ Lorenzo ไงครับ รู้ไหมว่ายิ่งใหญ่แค่ไหน จอร์จ วอชิงตันของอเมริกาอีกล่ะ ดันเอาผู้ยิ่งใหญ่ไปเป็นเทมพลาร์ซะอีก โดนฆ่าตายพอดี

คนดังก็ Da Vinci กะ เบนจามิน แฟรงค์กลินไง ครับ

พระเจ้าก็คลิป The Truth ของ AC2 ไง

วันสิ้นโลกเล่นนานละ ตั้งแต่ภาคแรกเบย

ฟ้องไปก็โดนฝรั่งเตะสิครับ เกมเขาสอนประวัติศาสตร์ทางอ้อม พวกเล่นซะ.... แล้วคนไทยจะไปสามัคคีเอาชาติไหนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dadvader : 9th November 2012 เมื่อ 22:13

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hippylove อ่านกระทู้
    ตามนั้นครับ แน่นอนคนเราย่อมคิดแตกต่างกันเสมอ ^^

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เนื้อที่ทำมาได้น่าอ่านมากครับ ขอบคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    โอ้ๆๆ ทีเด้ดเลยถ้ามีจริงๆก็ดีสิ
    อยากเล่นเป็นคนไทย 5555

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ถ้าข่าวลือเป็นจริงนี่ถือเป็นข่าวดีมิใช่น้อยเลยทีเดียว(แต่ผมกลัวพวกคลั่งชาติมาเล่นแล้วดราม่าว่า "ประวัติศาสตร์พวกตูข้าไม่ได้เป็นแมบนี้นะเฟ้ย" นี่สิ(เหมือนพวกเค้าเห็นเหตุการณ์จริง))

แก้ไข : อ่ะ ไม่ทันมองคอมเม้นบนๆ พูดกันไปเรียบร้อยแล้วแหะ แต่ก็ขอให้อยู่ในฝั่งเอเซียเราก็ดีใจแล้ว~
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthsilver : 9th November 2012 เมื่อ 22:13

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1
    ผมขอที่มาของข่าวที่ บอกว่าเนื้อเรื่องจะมาที่ไทย หน่อยสิผมอยากรู้ใครปล่อยข่าว

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ประวัติศาสตร์ไทยน่าทำ เพราะมีการตายแบบไม่ทราบสาเหตุบ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ทำไมมันแพงแท้ ถ้ามาไทนสิ่งที่คิดที่จะได้ ปีนป่าย ก็มีแค่ต้นไม้ บ้านเรือน เราก็รู้กันอยู่ ไม่ค่อยมีที่สูงๆเท่าไหร่อะเนอะ อย่างที่ เรปบนๆว่าต้องมี มาม่า ผมก็กลัวเหมือนกัน 555

กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ battosai2010 อ่านกระทู้
    ทำไมมันแพงแท้ ถ้ามาไทนสิ่งที่คิดที่จะได้ ปีนป่าย ก็มีแค่ต้นไม้ บ้านเรือน เราก็รู้กันอยู่ ไม่ค่อยมีที่สูงๆเท่าไหร่อะเนอะ อย่างที่ เรปบนๆว่าต้องมี มาม่า ผมก็กลัวเหมือนกัน 555
    ซื้อใน Steam ก็แพงงี้แหละครับ ซื้อกล่องราคาไทย ถูกกว่า50% ตอนนี้ Uplay ก็ไม่ได้ว่าจะกากอะไรซักหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ไอ้ภารกิจเสริมที่ว่าเล่นได้ร่วมชั่วโมงนี่คือ ภารกิจ Benedict Arnold ป้ะ ถ้าใช่ Ubisoft หักหน้า PS3 อีกแล้ว -..-*
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    1
    มี KEY RU มั้ย สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แบบกล่อง PGM Zest 699บาทครับเปิดแล้ว แต่ไม่รุ้จะได้ไรทั่งป่าว ไม่ได้ดู -.-

ปล.พวกชุด CE ราคาไม่ไหว 3000 กับ 5000 จะเอาตังไหนไปซื้อ- -* เซงมาก
    STEAM&ORIGIN&UPlay ID :NongNom5od

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    จัด Deluxe Edition ไปเรียบร้อยแล้วครับ ซื้อ key ราคาถูกเอา ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanjiza02 อ่านกระทู้
    ไอ้ภารกิจเสริมที่ว่าเล่นได้ร่วมชั่วโมงนี่คือ ภารกิจ Benedict Arnold ป้ะ ถ้าใช่ Ubisoft หักหน้า PS3 อีกแล้ว -..-*
    รู้สึกจะเป็น 3 ภารกิจ ใน CE ตัวอื่นๆ กับ Benedict นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    เห้ย ผมเคยทำกระทู้เกี่ยวกับ assasin ประมาณนี้อยู่นะ
    ใครจำได้มั่งนิ มีสักคนไหม ที่ว่าเกิดสงคราม 9 ทัพอะ ใครจำได้บ้าง 555+

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ข่าวลือเป็นจริงขึ้นมานะ ผมไม่รอช้า จัดแน่ ประวัติศาสตร์บ้านเรา อยากรู้จะถูกดัดแปลงไปอยู่ในรูปแบบของเกมยังไง

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ขอมาถูกๆล่ะกันเนอะ

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    มันไม่ง่ายเลย ที่ตระกูลนักฆ่านี้จะไม่กระจายเชื้อสายไปทั่วโลก

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    Zest 699 บาท (ร้านนี้กล่องชัวร์ๆ)

ใน OCZ มีเจ้านึงเค้าขาย (SteaM)

Assassin's Creed 3 Standard Edition 900 โอน 1050 ทรู
    Assassin's Creed 3 Deluxe Edition 1440 โอน 1650 ทรู

รีบปั่นตังให้ไวเลยช่วงนี้ = =a

แถม

Far Cry 3 900 โอน 1050 ทรู
    Far Cry 3 - Deluxe Edition 1000 โอน 1150 ทรู

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    มันต้องมี ญี่ปุ่นแน่ๆ แหละ

ปล. ถ้ามันมี Assassin ในโลกอนาคตคงดีไม่น้อย หลบปืน รถถัง ไตตึก หลบมุม ปืนเสาไฟ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    มีครับ อิอิอิ ถูกด้วย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

` 14k
    กล่าวขอบคุณ
    2,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,377
    2
    รอจัด Assassins Creed III + Hitman: Absolution + Far Cry 3 ถ้างบถึงจะจัดหมดเลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    806
    1
    ตามเนื่อหาแล้ว ไม่ว่าช้าหรือเร็วก็ตาม Ubisoft ก็จะทำการแพร่สายใยนักฆ่าให้ทั่วโลกแน่นอนครับ เพราะเขาพูดเองว่า Templar มีทั่วโลก ดังนั้น Assassin ก็ต้องทั้งโลกด้วย