ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

PES13 กับ FIFA13 ชอบอันไหนมากว่ากันครับ

ส่วนผมเล่นมันทั้ง 2 เกมส์ มันมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกัน แต่ชอบ PES มากกว่านิดนึง
    PES เลี้ยงบอล ต่อบอล หาโอกาสทำประตูง่าย แต่ยิงยาก ติดเซฟมั่ง ไม่ตรงกรอบมั่ง ข้ามคานมั่ง
    ส่วน FIFA ต่อบอลกันได้ค่อนข้างเนียนกว่า ครองบอลค่อนข้างยาก แต่ยิงง่าย ขอแค่มีช่องสักนิดหน้ากรอบเขตโทษยิงยังไงก็เข้า...
    ความสมจริงของตัวละคร PES ทำได้ดีกว่า FIFA ค่อนข้างแข็งไปหน่อย ท่าดีใจเวลายิงเข้ามีอยู่ท่าเดียวมั้ง
    คือยิงเข้าแล้วก็วิ่งกางแขนไปที่มุมสนามแล้วก็มีเพื่อนวิ่งตามไปดีใจด้วย 4-5 คน
    ลายเซ็น

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    pes ครับ เล่นมานานแล้ว

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    มันมีข้อดีไปคนละแบบ และข้อเสียคนละแบบ แต่ตอนนี้ผมเล่น pes ครับ ใจจริงก็อยากจะเล่นทั้งสอง แต่สเปคผมเล่น FIFA ภาค 12 ก็กระตุกมากเเล้วอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผม FIFA ครับ เล่นตั้งแต่ 2006 ส่วนท่าดีใจที่คุณบอกว่ามีท่าเดียวนั้นไม่ใช่นะครับ มีให้เลือกมากมาย
    INTEL Core I7 3770K 3.90GHz Ram:Kingstonhyper 8 GB VGA:AMD Radeon HD 7970

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    FIFAเพิ่งเล่นตอน2011สนุกดีเพราะใช้skill moveง่ายการเล่นสนุกกว่าถึงภาพจะสู้pesไม่ได้
    pesเล่นตั้งเเต่2006-2010สนุกมากเเต่มันเหมือนเดิมไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนเลย

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ผมแฟน ฟีฟ่าครับ แต่เล่น PES เพราะว่าฟีฟ่าภาคนี้ต่อบอลสมจริงมากๆเล่นยากหาจังหวะใช้เวลาพสมควร แต่ผมชอบฟีฟ่าตรงที่เวลาเล่นแบบ Career มันซื้อตัวสนุกดีครับ ต่อรองสโมสร ต่อรองนักเตะ ฮ่าๆมันส์ๆ โดนรวม FIFA ครับ

Liverpool FC.
    กล่าวขอบคุณ
    1,012
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ผมชอบ PES มากกว่าครับ แต่ต้องยอมรับเลยจริงๆ ว่า 3-4 ปีให้หลังมานี้ PES ไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยจริงๆ

^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    ผมชอบ FIFA ครับ ผมว่า PES ไม่ใช่แนวผม !!