ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: คิดถึง Maplestory ..

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903

คิดถึง Maplestory ..

แนะนำให้เปิดเพลงนี้แล้วอ่านไปด้วย ^^

เกมส์นี้เป็นเกมส์ออนไลน์เกมส์แรกในชีวิตเลยที่ผมเล่น .. เล่นตอน ป.5
    อาชีพ พระ อัพก็มั่ว .. เพราะตอนนั้นเล่นไม่เป็น แ่ต่ก็ไม่คิดจะเล่นตัวใหม่
    จนเวล 94 แล้วก็เลิกเล่นไป .. แล้วก็กลับมาเล่นใหม่ตอนอยู่ ปวช.1

แต่เมื่อมาเล่นใหม่ .. อะไร ๆ มันไม่เหมือนเดิม ลองไปเมืองโจร .. ก็ไม่มีกลุ่มปาตี้เควสกัน ก็ลองไปเมืองของเล่นอีก ปรากฏว่าเหมือนกัน
    ออบิสก็เป็นด้วยย .. กลับกลายเป็นว่าเหมือนเกมส์เล่นคนเดียว ทุกคนต่างแยกย้ายกันเก็บเวล ตัวคนเดียว ไม่มีปาร์ตี้กัน

เห็นเขาบอกว่าที่เป็นแบบนี้เพราะว่าแพท BigBang ไม่ดี !

ซึ่งไม่เหมือนเมื่อก่อนน .. สังคมดีมากก เมืองโจร เืมืองของเล่น จะคึกครื้นมากก ๆ นั่งเืรือบินไปออบิสตีบาร๊อกที่มันบิน ๆ
    ผมจำได้เลยสมัยที่ผมเล่น .. กิล Stepเทย ดังมากก มีแต่คนเวลสูง ๆ อยู่ แล้วก็ผู้เล่นชื่อ Stater ที่เลเวลตัน 200 คนแรกของเซิฟ ตามด้วย Sleepess
    แล้วก็อีกคนนึงเล่น Beginer ( ไม่้มีอาชีพอ้ะ ) แต่****เก็บไปได้เวล 100 กว่า .. ( แลดูเหมือนนักดาบไร้สกิว )

ผมว่าเกมส์นี้เปิดมานานพอตัวเหมือนกันนะตั้งหลายปี
    วันนี้อยู่ ๆ ก็คิดถึงเฉยย เลยมาโพสสักหน่อย ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    เคยฮัมตอนเคารพธงชาติตอน ป.3 อ่ะ เพลงนี้ คิดถึงมาก

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมก็เหมือนกันครับ คิดถึงมากๆ

มันพรีเซ็นต์เกมส์ในห้างไหนไม่รู้ ตอนออกใหม่ ตอนผม ป.4 ป.5 นั่นแหละ

มันสนุก และมันไม่เหงา มีเพื่อนเยอะครับ แล้วมันได้ถ่ายทอดความรู้สึกของเราลงไปในเกมส์ครับ

ยิ่งตอนไปจีบสาวในเกมส์ ไม่รู้ ตัวจริงเป็นใครนะ แต่เติม @ cash 159 แล้วแต่งงาน โครตมีความสุข

เหมือนได้แต่งงานจริงๆ 555 พอโดนเลิกที *****ร้องไห้เสียใจจริง แบบว่าอินเนอร์ มาก 55

ตอนนั้นผมเล่น bandit เวล 59 เขาไปมีแฟนใหม่ เป็น knight เวล 82 เนี่ยหละ แต่มันรวยกว่าผม

มันส์แต่งงานกัน ไอผู้ชายก็ให้ คุมพู มือส้ม เก้าอี้ชมพู ของ+แอดมาก

ซึ่งผมจนมาก ไม่เหลืออะไรเหลือเพียงหัวใจช้ำๆ แล้วก็เข้าไปนั่งร้องเพลง อกหัก ในแมฟ เห็ดเขียว หอย ในเมือง henesry อะไรเนี่ยหละ 55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 11th November 2012 เมื่อ 15:41

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ตี้เมืองโจร คิดถึงมาก - -*

เล่นไปเวลไม่เท่าไหร่ จำได้ไปตุ๋ยมอนที่เม็พที่เป็นชั้นๆข้างเมืองไรไม่รุอะ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    มันมีเรื่องราว เยอะเกมนี้ 5555 คิดถึงเหมือนกัน

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    จบที่อาชีพเเมคคานิค พอดี - -ไม่น่าไปเร็วเลยเล่นตอนเปิดเเรกๆเลยเกมนี้คิดถึง

ปล. ผมชอบเพลงนี้มาก เวลาไปเดินไนทมาเกท -0-

I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ผมไม่คิดถึงเพราะผมเล่นอยู่บนios

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ตอนนี้ผมเล่นเถื่อนอยู่ครับ 55+ ลืมไม่ลงจริงๆเกมนี้อะ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมโคตรชอบอ่ะ เล่นเกมเดียวจนมันปิดเซิฟเลย

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    รักมากเกมนี้ ...............

เล่นนักธนู Solo เดี่ยว นานๆจะแวะไปปาร์ตี้เควสสักนิดสักหน่อย เล่นจนเลเวล 90

เวลช้ามากตัวผมเพราะชอบทำเควสซึ่งแต่ล่ะเควสเรื่องราวก็แสนจะดราม่า

เกมนี้ผมเน้นทำเควสอย่างเดียวความเทพไม่สน เพราะเนื้อเรื่องมันสนุกดี

ตอนปิดเซิฟก็เล่นเอาหดหู่ไป สอง สามวัน

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    สนุกมากครับ ผมชอบเกมแบบนี้มาก ไม่มีเควสตามเนื้อเรื่อง จะทำก็ได้ไม่ทำก็ได้ อยากไปไหนก็ไป ไปได้ทั่วโลก ที่ผมชอบอยู่2เกมคือ ragnarok กับ maple นี่แหละครับ

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เสียดายมาก เกมส์ในตำนาน เลยแหละ

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    Maple sea คนไทยเล่นเยอะครับ ถ้าโหยหาระบบ PQ แนะนำให้ไปเล่นเลย PQ มีเป็นสิบๆ เต็มทุกอัน ทำ PQ ได้ยัน เวล 200 เลยครับ
    ตอนนี้กำลังจะเข้าแพทช์ จัสติส แล้วตัวละครแฟนธอมก็จะเข้า ในวันพุธนี้แล้วด้วย เหมาะแก่การเริ่มต้นเลย

ถ้าเข้าไปเล่นแล้วไม่รุ้จะไปยังไง เข้าเฟสบุค เซิสหากลุ่ม maplesea.th ครับมีคนคอยช่วยเยอะ มีพาลงบอสไปเก็บหมวก (all18)
    หาซื้อขายเอ็มก็ง่ายมีคนรับตลอด ถ้าสมัครไปแล้ว ยังไงก็ช่วยทำตามกฏของกลุ่มเขาด้วยนะครับ

edit ลืมบอกไป เซิฟนี้ใช้บัตร a-cash ของไทยเติมได้นะครับ ระบบมันรับเฉพาะราคา 245 ซื้อได้ที่เซเว่น แบบสลิป
    คนที่เขาขายเอ็มก็จะรับเป็นบัตรนี่เช่นกัน เซิฟนี้ของแพง แต่หาตังง่ายมากๆครับ ถ้าเข้าไปแล้วเห็นของแพงไม่ต้องตกใจ
    ถ้าหาเงินเป็น เริ่มใหม่ก็มีเป็นร้อยๆเอ็มได้สบาย

เซิฟนี้มีกิจกรรมในเกมให้ทำตลอดนะครับ กิจกรรมพวกเติมเงินไม่ค่อยมีมี ใครที่ชอบพวกโปรโมชั่น อาจจะไม่ถูกใจ
    แต่ของแจกฟรีจากกิจกรรม เยอะจุใจแน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เหม่อมึuเอ๋อ : 11th November 2012 เมื่อ 17:58

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมคิดถึงเกมส์ PVP อะ T^T
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    เป็นเกมที่เล่นกี่ครั้ง กี่ครั้งก็ไม่เบื่อจริงนะ ไม่น่าปิดไปเลย น่าเสียดายมากถึงมากที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    2,906
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    พอได้ยินเพลงก็อยากเล่นขึ้นมาเลย

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508

ฟังทีไร ความทรงจำเก่าๆ คืนกลับมา ตอนนั้น ม.ต้น กับเพื่อนผมพากันมาตี้ไปเวล เป็นอะไรที่มีความสุกมากอะ เลิกเรียนก็นัดกันไปตีเควส หาของอะไรที่ไหน มีเงิน ของอะไรก็แบ่งๆ กัน
    El Nath เป็นเมืองที่ผมกับเพื่อนๆ มักจะมาป่วนกันบ่อยๆ เวลาว่างๆ ไม่ได้ไปเวลไหน ไม่ก็ไปดำน้ำในอควาเล่น

คิดถึงโว้ยยยย T T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    คิดถึงมากกกกกกก ที่สุดในโลกๆๆๆๆๆๆๆ!!!
    ผมเล่นมาตลอดเลย ตั้งแต่เปิดเกม แม้ว่าจะเลิกเล่นไปพักๆ ก้อกลับมาเล่นเสมอ สนุกตลอด อัพเดท อาชีพโหดมาตลอดโคตรมันเลอ
    มือใหม่ ....

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    น้ำตาจะไหล = =' เกมนี้ตำนานมากฮะ คิดถึงเมื่อก่อน
    .:: ConZNe ::.

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เกมออนไลน์ที่เปิดในไทยตอนนี้ น้อยเกมจะสนุกครับ ที่ผมเห็นก็มีเกมเก่าๆที่ยังเปิดอยู่ ที่สนุก

ส่วน Next GEN ก็ไม่รู้ว่าจะได้เล่นเมื่อไหร่

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ใช่ครับ bigbang สกิลเว่อมากแต่ถ้าไม่ปรับ สดุลจะเสียครับ เพราะอาชีพเก่ามันกากกว่าอาชีพใหม่

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    เมื่อเช้าเพิ่งเล่นเอง เซิฟ sea

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ชอบตอนขึ้นเรืออะ ผมจำไม่ได้ว่าถ้าเราตกเรือไปจะเป็นยังไงและอยู่บนเรือมันจะมีตัวอะไรมาตีด้วยไม่รู้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    MAPLESEA

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เป็นเกมส์แรกที่ผมเริ่มเล่นเกมส์ออนไลน์แบบจริงจังและเติมเยอะที่สุด เล่นตั้งแต่ปีแรก เล่นโจรถึงเวล150 แล้วหยุดไปสักพักแล้วกลับมาเล่นอาชีพอื่นต่อมันวนเวียนอย่างนี้ไม่รู้จักจบจักสิ้น และสุดท้าย ท้ายสุดก็ปิดตัวลง เหลือไว้แต่ความทรงจำดีๆที่เคยเล่นมา น่าเศร้า asiasoft ทำร้ายใครหลายๆคนด้วยการยกเลิกสัญญาเกมส์ดีๆ

L o V e You