ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dewsadza01 อ่านกระทู้
    fix อัพเดต ตัวที่ 1 โดนลบอ่าครับ
    ไม่ต้องใช้ครับ ใช้ fix ตัวล่าสุดได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    แพท 1.3 1.4 ทำไมไม่มีไฟล์ขึ้นให้โหลดอะครับ
    INTEL Core I7 3770K 3.90GHz Ram:Kingstonhyper 8 GB VGA:AMD Radeon HD 7970

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ใช่ แล้ว คับบ 1.3 1.4 เขา หาย ไปไหนหรอ คับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    1.2 ทำไม มัน มี ตัว หัว หาย ด้วย อะ งง

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ไฟล์หายยย อัพให้ทีครับ
    I5 4460 AsRockZ97 Hyperx Furry Savage4*2 HD7870 X-Fi Xtreme Music Seasonic s12ii 620w

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มีคำถามครับ แล้วต้องลงตั้งแต่เวอร์ชั่น 1.0 ไล่มาเรื่อยๆเลยหรอ ลงข้ามมา 1.4 เลยได้มั้ย?

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมลง Patch Moddingway

ลงง่ายแค่กด Install ไม่ Error ด้วย

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ตอนนี้ผมจะมาอัพเดทแพทซ์ FIFA 13 ของพี่กานนะครับ ผมคิดว่าพี่เค้าอาจจะไม่ค่อยมีเวลาว่าง
    มาเล่นบอร์ดผมเลยมาอัพเดทให้ครับผม

***สำคัญ**

แพทนี้คือแพท All Super one หรือแพทที่ 1.5 นั่นเอง

แล้วมันเป็นยังไงหรอ
    มันคือแพทที่รวมตั้งแต่แพทที่ 1 จนมาถึงแพทล่าสุดเลยละครับ ถือว่าลงตัวนี้แล้วจบเลย ถือว่าคุ้มมาก

แล้วต้องลง ไล่มาตั้งแต่แพทแรก จนมาถึงแพทล่าสุดนี้อีกไหม
    ไม่ต้องครับ ลงแพทนี้แพทเดียวจบเลย เล่นได้เลย ไม่ต้องลงไล่มาตั้งแต่แพทแรกให้ยุ่งอยู่
    เพราะแพทตัวนี้รวมมาตั้งแต่แพทแรกเลย

** มีอะไรสงสัยถามได้นะครับ**

SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 All SUPER ONE
    แพทนี้จะรวมทั้งหมดเป็นแพทเดียวครับและอัพเดตล่าสุดครับผม

อัพเดต Unlicensed Leagues, Stadiums, Teams & Tournaments Names + Logos 2013
    อัพเดต boards สนามใหม่ Adboards และ Adboards Tournaments ใหม่ล่าสุด
    อัพเดต Banners and Flags ทุกทีม
    อัพเดต faces หน้านักเตะ
    อัพเดต Tattoos ลายสัก
    อัพเดต Boot นักเตะใส่ตรงของจริง 100 %
    อัพเดต Licensed kits ที่ไม่ได้ลิขสิทธิ์จากฟีฟ่า
    อัพเดต Techfit Kits เสื้อรัดรูปจากนักเตะจริง และถงมือผู้รักษาประตู GK Glove
    อัพเดต chants เสียงเชียร์ต่างๆ เสียงเพลงลงสนาม ทุกลีค และเพลงชาติ International ..ใหม่ล่าสุด

ดาวน์โหลด ทั้งหมด 4 พาส One 2 up ครับ
    http://adf.ly/MSftl
    http://adf.ly/MSg80
    http://adf.ly/MSgJU
    http://adf.ly/MSgQd

วิธีลง

1.โหลดไฟล์ เสร็จแล้วแตกไฟล์จะได้ไฟล์ SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 All SUPER ONE
    1.1 ลบหรือ cut ไฟล์ boots และ Data และ Dlc ไดร์ที่ท่านลงเกมส์ ที่อยู่ใน C: program File/Origin Games/FIFA 13/Game/.....ลบทิ้งหรือแบ็กอัพไว้ครับ 3ไฟล์เท่านั้นถ้าไม่มีก็ไม่ต้องลบครับ
    1.2 copy ไฟล์ FIFA 13 ที่อยู่ในแพท ไปวางที่ C: program File/Origin Games/...... ลงทับได้เลยครับ

หากท่านใดที่ไม่เคยลงแพท SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 ให้ทำข้อ 2-3-4 ด้วยครับ ถ้าลงแล้วไม่ต้องทำครับ

2. ให้ copy โฟล์เดอร์ Settings 20130407013237#FIFA 13 ไปวางที่ My Documents/ FIFA 13

3. ให้ copy โฟล์เดอร์ Playlists ไปวางที่ My Music แล้วคลิกขวาที่โฟล์เดอร์ Playlists คลิก Add to Windows Media Player ครับ

4. ให้ copy โฟล์เดอร์ chants ไปวางที่ ไดร์ C..ไม่ต้องสร้างโฟล์เดอร์ครับ แล้วคลิกขวาที่โฟล์เดอร์ chants คลิก Add to Windows Media Player ครับ

มีอีก 1 วิธีครับกรณีที่ทำข้อ 3-4 ไม่ได้ เปิดโปรแกรม Windows Media Player คลิกขวาแทบข้างบนโปรแกรม
    คลิกแทบ file แล้วเลื่อนลงมาคลิก Manage Libraries คลิก Music
    กด Add แล้วหาโฟล์เดอร์ chants ที่อยู่ในไดร์ C ครับ แล้วคลิกที่โฟล์เดอร์ chants แล้วคลิก Include Folder
    กด Add แล้วหาโฟล์เดอร์ Playlists ที่อยู่ My Music ครับ แล้วคลิกที่โฟล์เดอร์ Playlists เสร็จแล้วคลิก Include Folder เสร็จแล้วกด OK รอโปรแกรมอัพเดตเพลง
    เวลาอัพเดตสังเกตแถบข้างล่างครับขวามือตรงปุ่มปรับจะเป็นลูกศรอัพเดตสีฟ้าอยู่ข้างปุ่มเพิ่มเสียงที่ตัวโปรแกรม อัพเดตเสร็จแล้วปิดโปรแกรม Windows Media Player

ข้อ 4 เพิ่มเติม
    หลังจากท่านที่ลงแพทนี้เสร็จอย่าพึ่งรันครับให้โหลดไฟล์นี้ไปลงแทนก่อนครับ
    http://adf.ly/MSsen
    ไฟล์ fifarna แตกไฟล์แล้ว copy fifarna ไปวางที่ C :Origin Games/ FIFA 13/Game/data/.... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด
    แล้วรันตามขั้นตอนครับ

5. เปิดโปรแกรม แล้วดับเบิ้ลคลิกเปิด Fifa13 i68Regenerator UL 3.2.0 จะมีกล่องสี่เหลี่ยมสีส้มให้กด yes ก็จะมีโปรแกรมขึ้นมา แล้วกดพวก data0 และทุกอย่างให้เป็นสีเขียวทั้งหมดครับแล้วกด GO รอโปรแกรมรันเสร็จครับ จะนานหน่อยแล้วปิดเล่นได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wanatsawin : 21st April 2013 เมื่อ 14:59
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanatsawin อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมจะมาอัพเดทแพทซ์ FIFA 13 ของพี่กานนะครับ ผมคิดว่าพี่เค้าอาจจะไม่ค่อยมีเวลาว่าง
    มาเล่นบอร์ดผมเลยมาอัพเดทให้ครับผม

***สำคัญ**

แพทนี้คือแพท All Super one หรือแพทที่ 1.5 นั่นเอง

มันคือแพทที่รวมตั้งแต่แพทที่ 1 จนมาถึงแพทล่าสุดเลยละครับ ถือว่าลงตัวนี้แล้วจบเลย ถือว่าคุ้มมาก

แล้วต้องลง ไล่มาตั้งแต่แพทแรก จนมาถึงแพทล่าสุดนี้อีกไหม
    ไม่ต้องครับ ลงแพทนี้แพทเดียวจบเลย เล่นได้เลย ไม่ต้องลงไล่มาตั้งแต่แพทแรกให้ยุ่งอยู่
    เพราะแพทตัวนี้รวมมาตั้งแต่แพทแรกเลย

ขอบคุณมากครับ เอาไปทำแล้วทำได้ชัวไม่มีปัญหาครับ
    แต่ปัญหาของผมคือ พอผมทำแล้วมันเล่นกระตุกอะครับทำไงดี จริงๆที่ผมอยากได้หลักๆแค่อัพเดทนักเตะอะครับ มีอะไรที่พอจะลดทอนออกไปได้มั้ยอย่างอื่นอ่า
    โดยเฉพาะเสียงเชียร์อะครับ ตอนไม่ลงพอเล่นทีมใหญ่ๆ พอบุกแล้วมันจะกระตุกนิดๆอะครับ ช่วยแนะนำทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    [QUOTE=mosskolok;2158445]

ขอโทษนะครับคือผมติดตรง โปรแกรม Fifa13 i68Regenerator UL 3.2.0 ไม่สามารถรันได้อะครับ เพราะมันขึ้นว่าหาไฟล์เกมไม่เจอ

ผมกดแล้ว มันก็บอกว่าหาไม่เจอ ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เลือกเป็ภาษอังกฤษก่อนครับ เเล้วคลิกขวา เลือก set.......ที่ให้เลือกลงโฟเดอร์ครับ เเล้วเลือกไปยังโพเดอร์ที่เราลงเกมส์ครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanatsawin อ่านกระทู้

***สำคัญ**

ผมเล่นแบบมาสเตอร์ลีกแล้วเด้งอะครับ ใครเป็นบ้าง เป็นทุกทีมที่ผมลองเล่นนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HiSoBoY : 21st May 2013 เมื่อ 19:46

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    พอมีวิธีครับ คือลองลงที่ละเเพค เเละลองเข้าเคลียร์โหมดดูว่าเล่นได้ป่าว อย่างของผมลงไปแค่ 1.2 ถึงเล่นได้(ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นก็ลงได้ถึง 1.4 ) พอรู้ว่าเเพคไหนเล่นได้หยุดลงเเล้วเข้า โพเดอร์ sceneassetsของแพค ออนอินวัน เอาไฟลล์อัพพวกรูปกราฟฟิกหน้าตา ทรงผม เสื้อผ้า สนามมาจากโพเดอร์ มาลงก็พอครับ เอ่อ ก็อัพเอาdataล่าสุดเลยก็ได้เเล้วก็รัน cm13 หรือFifa13 i68Regenerator UL 3.2.0ครับ ..คือที่ทำแบบนี้เเพคของเค้าอัพเพิ่มแค่ พวกการฟฟิก+พวกdataเท่านั้นครับ ผมเล่นมาเกือบครึ่งฤดูกาลเเล้วไม่เด้งเลยครับ เจ๋งครับพวกอออินวันโดยเฉพาะสนามหญ้า HD เลยครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณมากกกกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย knight_fall : 29th June 2013 เมื่อ 12:46