ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173

samsung galaxy s2 jailbreak ได้รึป่าวครับ

และอีกปัญหานึง คือ เวลาผมลงเกมเนี่ยบางเกมเล่นไม่ได้ ให้ดาวโหลดนู้นโหลดนี้ ทั้งๆที่ลงเกมไปแล้ว
    และ บางเกม ฟ้องมา เราใช้ของ copy อยู่ก็เด้งหลุดออกมาซะงั้น
    ปัญหาเหล่านี้ต้อง jailbreak ก่อนรึป่าวครับ

ผมไม่กล้าที่จะ jailbreak ก่อน เพราะเห็นว่ามีปัญหาอยู่เหมือนกัน
    ผมเลยมาถามเพื่อนๆดู

ช่วยหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    jailbreak ไม่เอาๆ อยาบคาย

คุณคงหมายถึง คุณจะ root เครื่องใช่มั้ย

จะว่าไปก็ใช่ แต่การ root เครื่อง จะทำให้หมดประกันนะ

และอีกอย่าง การจะเล่น android ให้เทพได้นั้น คุณต้องหัดยำเครื่องตัวเอง โอเค้

ลองไปหา apk เกมส์ที่ว่ามาหลายๆตัวก่อน อาจจะไฟลื apk มีปัญหาไงลองดูก่อน

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ครับขอบคุณมาก
    ก็ผมคิด ว่า เล่นเกมไม่ได้ เป็นเพราะยังไม่ได้ root เครื่องรึป่าว
    เดี๋ยวจะลอง ทำไฟล์เกมตัวใหม่มา ทำ แล้วถ้าซื้อของจริงตก เกมละกี่บาท ละครับ
    ช่วยบอกที อยากพวก MW Call 2 เนี่ย

' หัดยำเครื่องตัวเอง' คืออะไรครับ ผม งง แกะเครื่องออกมาดูหรอ ^^a
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blnitw123 : 23rd August 2011 เมื่อ 14:03
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ป่าวน่ะ หมายถึงแต่งโน่นแต่งนี้

mo rom มันเองเลย ไรเงี้ยอ่ะ 555

และส่วนเกมสืล่ะเท่าไหร่ เข้าไปใน market และมันจะมีบอกเองแหละคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    จะ root หรือไม่ก็เล่นเกมส์ได้ไม่แตกต่างกันครับ ไม่มีเกมส์ใหนที่เล่นได้เฉพาะเครื่องที่ root แล้วอย่างเดียว

เกมส์ที่ให้โหลดข้อมูลลงเครื่องหมายถึงเกมส์นั้นใหญ่เกินที่จะใส่เป็นไฟล์ apk เดียวได้ มันไม่สะดวกแล้วก็เปลืองเนื้อที่มากๆด้วยจึงต้องมีการโหลดข้อมูลของตัวเกมส์มาภายหลัง

ส่วนเกมส์ copy ที่เล่นไม่ได้นั้น วิธีแก้ง่ายๆก็คือ re-install เกมส์นั้นใหม่ แล้วเวลาเล่นให้เข้า mode airplane ก่อน แค่นี้ก็จะไม่มี error แล้ว(แล้วแต่เกมส์)

เกม ถ้าอยากซื้อผ่าน market ก็ต้องผูกบัญญีบัตรเครดิต/เดบิต เราซะก่อนจึงจะสามารถซื้อเกมหรือแอพอื่นๆได้