ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,561

[MINECRAFT + AMAZING GRAPHIC]รวมภาพหมู่บ้านต่างๆในเซิฟผม

รวมภาพตัวอย่างหมู่บ้าน minecraft จากเซิฟผม

- โดยในเซิฟผม npc สามารถเปิดร้านขายของได้นะครับ ซื้อของจาก npc ได้ และ npc มีหลายอาชีพด้วย เช่นจ้างเป็นบอดี้การ์ด,อัศวิน,โจร เป็นต้น
    - ภาพที่จะได้เห็นนี่เกิดจากการที่ผมนำ maps ที่ downloads มาต่างๆนะครับ ไม่ได้สร้างขึ้นมาเองแต่อย่างใด แต่อยู่ใน server เดียว
    - ทหาร,พลธนู,บังเกอร์ทหาร เราเข้าไปตีแล้วทหารจะฟันเรานะครับ
    - ถ้าเราฆ่าคนในหมู่บ้าน ทหารดันเห็นก็จะมาฟันเรา
    - ถ้าเราคิดจะเข้าบ้านคนไปเปิดหีบขโมยของ ..ระวังบ้านที่มีเจ้าของนะครับ เค้าอาจจะเรียกทหารหรือต่อยคุณก็ได้

ก่อนอื่นต้องขอบคุณคนทำ mod ต่างๆก่อนนะครับ แต่คงจะ list ชื่อไม่ไหวเพราะเยอะเหลือเกิน 55 รวมถึงคนสร้าง maps ต่างๆด้วย...เอาล่ะมาชมกัน

__________________________________________________________________________________

หมู่บ้านแห่งหนึ่ง จาก สิบกว่าหมู่บ้าน...

ยามเฝ้าประตูเข้าหมู่บ้าน

พลธนูประจำหมู่บ้าน และ ประจำปราสาทเพื่อปกป้องพระราชา

ภาพร้านอาหาร (ซื้อได้เน้อ มีเบอเกอร์ มีไก่ทอด มีแม้กระทั่งซูชิ)

ภาพโรงเรียนเวทมนต์

พลธนูรอบๆหมู่บ้าน

ตลาด (มีร้านเฟอร์นิเจอร์ ร้านขายข้าว ขายไอสกรีม ขายชุดใหม่ๆ)

__________________________________________________________________________________

อีกเมืองหนึ่ง

ภายในตัวเมืองจะมีโรงแรม และ บ้านชาวบ้านอื่นๆ

ภาพจากอีกหมู่บ้านหนึ่ง

ภาพทะเลทราย

ภาพเรือต่างๆ

และตลาด

ภาพหมู่บ้านหิมะ

ภาพหมู่บ้านภูเขา

ภาพโรงแรมในหมู่บ้านภูเขา

วิวใต้สะพาน

เรือลอด..

โดยรวม

ภาพหมู่บ้านน้ำตก

สุดท้ายหมู่บ้านอะไรนึกเอาเอง

ขอบคุณที่รับชมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeltaForcesTron : 13th November 2012 เมื่อ 19:22

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ยิ้มเข้่าไว้โลกสดใส
    กล่าวขอบคุณ
    1,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,362
    มันสวยจริงๆๆ

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    อึ้ง !!!! O___O
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    จะสวยไปไหนอ่า
    CPU: AMD A8-3850 / VGA: 2GB DDR3 HD 6750

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    OH MY GOD
    PETHMAN

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เกมเป็นกล่องสี่เหลี่ยม แปลงร่างเป็น กราฟฟิกสุดๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไปทุกที่ ที่ใจอยากไป!!!
    กล่าวขอบคุณ
    989
    ได้รับคำขอบคุณ: 874
    สวยมากเลยครับท่าน!!!

โอก้าซัง ~~~ มัสสึชิม่า
    จักรวาลอันไกลโพ้น
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    โหลดจากไหนอ่ะครับ

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    กินสเปค มากกว่า GTA IV อีก
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    อันสุกท้าย assasine creed ป่าวครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    32
    โหลดจากไหนอ่ะครับ
    หมายถึงโหลดอะไรอ่าครับ ถ้าโหลด maps ก็ (พอดีผมหาจากทั้งสองเวป)
    http://www.minecraftworldmap.com/
    http://www.planetminecraft.com/

ส่วนถ้าหมายถึง npc ขายของอะไรพวกนี้ก็ mod ชื่อ customnpc อ่ะครับ

ถ้าโหลด Graphics ก็คงให้ไม่ได้อ่ะครับ เพราะผมโหลดตรงมาจากคนทีมสร้างกราฟิคเลย (บริจาคเค้ามาน่ะครับ ^^)

อันสุกท้าย assasine creed ป่าวครับ อิอิ
    ถูกต้องแล้ววคร๊าบบ

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ขอเว็ปเซิฟหน่อยดิ อยากเล่นอ่าาา น่าเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    32
    ขอเว็ปเซิฟหน่อยดิ อยากเล่นอ่าาา น่าเล่นมาก
    รบกวนขอลิ้งค์เข้าเว็ปของเซิฟหน่อยครับ อยากเล่นมาก
    55 ผมไม่มีเวปหรอกครับ สร้างมาเล่นกับเพื่อนน่ะครับ แต่ถ้าอยากเล่นด้วยก็แอด skype ผมมาครับ dft.deltaforcestron

อ่อเล่นกับผมมีกฏข้อเดียวคือ ห้ามเกรียนนะครับ พังบ้าน,ขโมยของ อย่าให้มี 55

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    บร๊ะเจ้า สวยมาก อย่างนี้ต้องลองเล่นแล้ว
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]