ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803

เซ็งสังคมใน TCG มาก

ผมล่ะเบื่อจริงๆ ช่วง 15-19 นี่แทบจะไม่อยากเข้าไม่เล่น คือ****มีแต่เด็กน้อยอ่ะครับโครตรำคาญ
    เล่นไม่สนุกเลยเล่นๆไป ไม่พอใจก็ออก ไม่มี Team Work อ่านอะไรก็ไม่ออกเล่นก็โ่ง่ ผมล่ะไม่เข้าใจเลย 6 ปีที่แล้วตอนผมพึ่งเริ่มเล่นดอทเอผมยังไม่โง่ขนาดนี้เลย
    เซ็งจริงๆ ตะกี้เข้าไปเล่นพึ่งเจอมาเต็มๆเด็กน้อยชื่อมัน PonZaKud มันบ้ามากอ่ะครับทีแรกผมมองดู ผมก็คิดว่าทำไมมันตั้งชื่อแปลกๆ
    พอคนเต็มห้องเท่านั้นล่ะ มันบอก k kud โอ๊ยจะบ้าตาย แถมมันชอบมาเล่น Tour ครับ EM กะ AP มันไม่ยอมอยู่ ผมอยากให้มีระบบเล่นให้ดูแล้ว
    คัดฝีมือคนก่อนจะจอย Channel ไหนจริงๆ ไปล่ะมาระบายเฉยๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Begin อ่านกระทู้
    ท่าเจอใน ap กับ em ไม่เท่าไหรนะเจอกากๆแต่เจอใน ทัว 1 ห้อง ghost นี่ผมแทบบ้าตายแบบว่ากากแล้วทำไมไม่ไปฝึกมาก่อนเจอ carry 4 in team ให้ตายเถอะ เดี่ยวนี้เล่นห้อง ghost เหมือนวัดดวงว่าทีมดีไม่ดี นานๆครั่งจะเจอโหด+โหดแพ้ไม่เสียดายครับอย่างงี้ แบบว่าสเตตัสผมก็เสียหมดอะเจอพวกนี้แล้วไม่โหดเมพขิง kill 500 die 300 แบบนี้นะ ผมก็ไม่ได้รอ last shot อันนี้โมโหมากเรายืนบู้เพื่อนรอ last *****เอ้ย ผมก็ถนัด sup + gank สเตตัสเลยไม่สวยหรูเรื่อง kill แต่เรื่องช่วยเพื่อน*****เยอะโข จะเล่นห้องโหดๆโดนเตะอย่างเดียว
    ใช่ครับ ผมก็เป็นเหมือนคุณ คือผมเล่นชอบแบบ Team work อ่ะไม่ชอบให้ Random แล้วคนส่วนมากจะเล่น Team work ไม่ค่อยเป็นยิ่งเกรียนนี่ไม่ต้องพูดถึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 14th November 2012 เมื่อ 20:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    เล่นด้วยกันมั้ยพี่ ? -_- ผมว่างพอดี
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    dota2 lol hon เถอะครับ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    TCG ผมมี 2 ชื่อที่เล่นหลักๆ

[Kao]-Nanong <<< อันนี้เจอคนใน TCG ตั้งแล้วมันฮา เขา นานง เลยตั้งตามบ้าง

tSanyctilozyr26

หลักๆเล่นแค่นี้ครับ

ถ้าเจอ ทักได้ครับ ปกติจะยำเด็กอยู่ em (มันสนุกดี =w=)

แต่ Ap ก็ได้ไม่มีปัญหาครับ Cm ก็ได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    Dota2 เถอะครับ แต่ Dota2 ก็ไม่ใช่ว่าไม่มีเกรียนนะครับ แต่ไม่เยอะ
    KEY ผมแจกอยู่ในลายเซ็นเลยครับ

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ไปไหนก็หนีไม่พ้นเกรียนเล่นเกมหรอก มันมีทุกเกม!
    ยิ่งพวกเกมออนไลน์ธรรมดา ตามร้านอินเตอร์เน็ตยิ่งเยอะเข้าไปใหญ่ 555*

ลองเล่นดึกๆ อ่ะมีน้อยยิ่งวันโรงเรียนเปิดน๊าเกรียนนี้เงียบมาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ยังดีนะ คุณเจอแค่เกรียนไทย

ผมเล่นDOTA2 เจอเกรียนนานาชาติ!!!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    มาดอท 2 ดิ เจอเกรียนจีน แล้วจะรู้สึกกกก 55555555555555555555555555

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    HON DOTA2 LOL ครับแนะนำเลย
    TrollRolling

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 40

dota name [G]ay_Kin[G]

hon name REDZombie

enjoy
    KISSMYASS

` 14k
    กล่าวขอบคุณ
    2,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,377
    Blog Entries
    2
    ผมเลิกเล่นแล้ว Dota เล่น Dota 2 แปปเดียวก็เลิก เพราะเพื่อนไม่ค่อยเล่น เลยเปลี่ยน มาเล่น Hon 555

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TrollRolling อ่านกระทู้
    HON DOTA2 LOL ครับแนะนำเลย
    HON นี่เกรียนไมค์ครับ !

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ท่าเจอใน ap กับ em ไม่เท่าไหรนะเจอกากๆแต่เจอใน ทัว 1 ห้อง ghost นี่ผมแทบบ้าตายแบบว่ากากแล้วทำไมไม่ไปฝึกมาก่อนเจอ carry 4 in team ให้ตายเถอะ เดี่ยวนี้เล่นห้อง ghost เหมือนวัดดวงว่าทีมดีไม่ดี นานๆครั่งจะเจอโหด+โหดแพ้ไม่เสียดายครับอย่างงี้ แบบว่าสเตตัสผมก็เสียหมดอะเจอพวกนี้แล้วไม่โหดเมพขิง kill 500 die 300 แบบนี้นะ ผมก็ไม่ได้รอ last shot อันนี้โมโหมากเรายืนบู้เพื่อนรอ last *****เอ้ย ผมก็ถนัด sup + gank สเตตัสเลยไม่สวยหรูเรื่อง kill แต่เรื่องช่วยเพื่อน*****เยอะโข จะเล่นห้องโหดๆโดนเตะอย่างเดียว

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    DOTA2 เกรียนไทยก็มี เปิดไมค์พูดก็มีแต่นานๆจะมีทีนึง ไม่บ่อยเหมือนHoN(อันนึ้เกือบทุกเกมส์)
    เคยเจอฮาๆก็ตอน ไปเล่นกับเวียดนาม อ๋ายๆ น๋าวๆ ด๋าวๆ อยู่ทั้งเกม

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมเล่น HON ครับ เกมแนวๆ นี้ เล่นกับเพื่อนเป็นทีมครับ หนุดสุด
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elotickz อ่านกระทู้
    HON นี่เกรียนไมค์ครับ !
    ทีมไงครับ = =
    TrollRolling

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ไม่เข้าใจบางคน Random แต่เล่นไม่เป็นออกเฉย ที่จริง Random มันต้องเล่นได้เก่งทุกตัวสิ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมเล่น guildwar2 ตี้ลงดัน ยอมรับครับเล่นเกมส์ไม่ค่อยเก่ง บางทีเจอตี้ดี เขาก็ค่อยๆ ช่วยสอนครับ ว่าต้องทำไงบ้าง อาศัยลุยโตงๆ ไม่ได้ แต่บ่อยมากที่เจอตี้แย่ๆ ด่าแหลก ทำอะไรไม่ได้ดั่งใจมันก็ด่า ก็อย่างว่าแหละครับ ทริคแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางตี้นี่ถึงกับเตะออก ก็เข้าใจครับว่าเป็นตัวถ่วง อันที่จริงค่อยๆ บอก ค่อยๆ สอน ถ้าไม่ชอบใจนักก็แค่ออกตี้ หรือถ้าออกไม่ได้ก็ออกเกมส์เข้าใหม่ หรือไม่ก็รอให้มันจบก่อน คนบางคนเขาไม่มีเวลามานั่งเล่นทั้งวันๆ (วัยทำงาน) เขาเข้ามาแค่ผ่อนคลาย ก็ไม่ได้คิดหรอกว่าจะมาเจอพวกเทพ เซียนเกมส์ ในตี้ เพราะมันรู้ล่วงหน้าไม่ได้เลย ทุกวันนี้มันไม่ใช่คนเล่นเกมส์ แต่เป็นเกมสเล่นคนแล้วหล่ะผมว่า แทนที่จะเล่นให้ฮาๆ แต่มาซเรียสกับเกมส์ แพ้ไม่ได้ เอาเป็นเอาตาย........

ตอนนี้ผมเล่นคล่อง จนเพื่อนมันเรียก god of dungeon ลงมันทุก dun ตั้งแต่ arah ยัน AC ก็เข้าใจความรู้สึกหงุดหงิด เวลาเจอคนที่มันเล่นไม่เป็น ขนาดที่ว่ามันคนเดียวทำคนทั้งตี้ตาย (มันวิ่งไปลากม่อน) ก็ยังหัวเราะออก เพราะไม่ได้ซีเรียสอะไรกับมันมาก ประเด็นสำคัญคือ เราตั้งความหวัง ตั้งเป้าหมาย แล้วก็ปักธงว่าต้องทำให้ได้ พออะไรมันมาขวางทางก็จะรู้สึกขุ่นเคือง จนถึงขั้นโมโห เวลาเล่นเกมส์ ผมอยากให้ลดเป้าหมายนั้นลงหน่อย มันสบายด้วยกันทั้งคู่ เพราะเราไม่ต้องไปโมโห รู้สึกโกรธใคร แถมคนอืนเขาก็ไม่ต้องมาอารมณ์เสียเพราะเราอีก ทุกวันนี้ก็ยังลงดันอยู่เรื่อยๆ เจอแบบสารพัด ก็นะ นานาชาติ แต่ก็ยังไม่เคยได้โมโหใคร อย่างมากก็เคืองหน่อยๆ (ประมาณว่าสอนขนาดนี้แล้วมันยังไม่รู้เรื่องอีก แต่ก็กลับกลายเป็นรู้สึกขำไไป)ก็คงเพราะจุดนี้ละครับ ผมเลยมีเพื่อนชาวต่างชาติเยอะเลยตอนนี้ (ลำบากเวลามันชิบมาแล้วเราไม่ได้ตอบเพราะมันชิบมายังกะนัดกันชิบ มันมีงอล) เกมส์ถ้าไม่ซีเรียส มันจะสนุกมากๆ ครับ ขนาดเราตายยังฮาเลย (แต่เสียค่าซ่อมเกราะนี่สิ T_T)

ส่่วนถ้าใครจะตอบแบบกำปั้นทุบดินว่า "รู้ว่าเล่นไม่เก่ง ก็อย่ามาเล่นสิ" บอกได้คำเดียวครับว่าคนที่ว่ามันก็เห็นแก่ตัวไม่ต่างจากคนที่มันมาถ่วงปาร์ตี้อีก (เผลอๆ อาจมากกว่า เพราะตัวเองคุมอารมณ์ไม่ไหว)

จากมุมต่าง

ปล.เสริมนิดนึง ดูคอมเม็นนี้ให้เป็นนะครับ ถ้าไม่เป็นก็เชิญโกรธกันตามสบาย ผมไม่เล่นด้วย ฮ่าๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dark_KBG : 14th November 2012 เมื่อ 21:45

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ไอพวกห้องโกสตัสเยอะๆนี่ บางทีเขาออกมาปั้มกันเหอๆๆ

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    ไปเล่นกับ ai สิครับ ไม่ต้องกลัวเอ๊า

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    dota 2 เจอตั้งแต่พวกพม่า ลาว อินเดีย ยันภาษา ufo อ่ะครับ = ="
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

Liverpool FC.
    กล่าวขอบคุณ
    1,012
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ผมเบื่อมากๆ ครับ firts blood ปุ๊บออกเลย- -เป็นแบบนี้มานานแล้ว เหมือนคลื่นใต้น้ำเก็บกดมานาน เลยลบทิ้งและไม่เล่นอีกเลย

ตอนนี้ก็หาเกมส์ออนไลน์ เก็บเวล มีกิลด์อยู่ดีกว่า

^^

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เชียร์ Dota2 เลยจ้า

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    hon ครับตอนนี้

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    dota เล่นกับบอทเลยครับ 55+ ไม่มีเอ้า แถมเก่งอีก ลองเล่นโหลม -XM ,-APHEHG ดูครับ ให้มันเล่น specter หรือ viper ดู แล้วจะรู้ว่า ยิงมันไม่เข้าาาา