ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

รับหมายเรียก ฯ (แบบ สด.๓๕)

รับหมายเรียก ฯ (แบบ สด.๓๕)

ทหารกองเกินที่อายุ ๒๐ ปีบริบูรณ์ (เกิด พ.ศ.๒๕๓๕)

โปรดทราบ

บุคคลที่ได้ลงบัญชีทหารกองเกิน (ขึ้นทะเบียนทหารฯ)ไว้แล้ว

เมื่ออายุ ๒๐ ปีบริบูรณ์ ต้องไปรับหมายเรียกเข้ารับราชการทหาร ( แบบ สด.๓๕ ) ภายในปี พ.ศ.นั้น ๆ

กรณีมอบอำนาจให้บุคคลอื่นไปรับหมายเรียกแทน จะต้องมีหนังสือมอบอำนาจ ( แต่ควรจะไปรับเองนะครับเพราะมีเวลาให้ถึง ๑ ปี หากให้พ่อหรือแม่ไปรับแทน เมื่อท่านไม่ไปตรวจเลือก ฯ พ่อหรือแม่ที่ไปรับหมายแทน จะต้องถูกดำเนินคดีร่วมด้วย )

และนำหลักฐานไปยืนต่อนายอำเภอ ดังนี้

๑. ใบสำคัญ (แบบ สด.๙)
    ๒. บัตรประจำตัวประชาชน

จะไปรับ "หมายเรียก" ทำอย่างไร?

ท่านลองตรวจสอบดูหลังใบสำคัญสด.9 ว่า

ใน ข้อ 1. ให้ไปรับหมายเรียก พ.ศ. ใด ท่านก็ต้องไปรับ หมายเรียก ใน พ.ศ. นั้น คือ ตั้งแต่ เดือนมกราคมถึงเดือนธันวาคม ให้ไปหลัง รุ่นที่เกณฑ์ทหาร เสร็จแล้ว นั้นล่ะดีที่สุด (หลังเดือนเมษายน) ตามปกติ ผู้ที่มีกำหนดไปรับหมายเรียก จะต้องไปเมื่อมีอายุ 20 ปี คือ พ.ศ.เกิด + 20 เช่น เกิด พ.ศ.2535 +20 = 2555 หมายความว่า ท่านต้องไปรับหมายเรียก ตั้งแต่เดือน มกราคม 2555 ถึง ธันวาคม 2555 จึงจะไม่ถูกปรับ ถ้าท่านไปรับเดือนมกราคม 2555 เป็นต้นไป ก็จะต้องเสียค่าปรับไม่เกิน 300 บาท (ส่วนมากจะปรับ 100 บาท)

ท่านต้องเตรียมใบสำคัญสด.9 และบัตรประจำตัวประชาชน ไปด้วย ( ใช้ ๒ อย่างครับ )

ไปที่ว่าการอำเภอ หรือ สำนักงานเขต ที่ท่าน ได้ขึ้นทะเบียนทหารไว้นั้นแหละ ตรงไปหา***ดี บอกเขาว่า " ผมมารับหมายเรียกครับ " (อย่าบอกผิดเป็น มาขึ้นทะเบียน เชียวนะ เดี๋ยว***ดีจะงงอีก) แล้วก็ยื่น ใบสำคัญสด.9 ให้เขาค้นหาเมื่อเจ้าหน้าที่ค้นหาชื่อท่านเจอแล้ว เขาจะให้เซ็นชื่นในต้นขั้วหมายเรียก ท่านก็เซ็นชื่อลงไปแล้วเขา จะฉีก หมายเรียก หรือ หมายเกณฑ์ ให้ท่าน ส่วนมาก ***ดี จะบอกว่า ให้มาตรวจเลือกวันที่ .... เมษายน ที่หอประชุม หรือ ที่วัด.....

เมื่อท่านได้ หมายเรียก แล้ว ก็ลองอ่านดูทั้งด้านหน้า และหลัง ถ้าเห็นว่า เขียนชื่อ สกุล ชื่อพ่อ ชื่อแม่ บ้านเลขที่ผิด ก็บอกให้***ดีเขาแก้ไขให้และ ที่สำคัญต้องจดจำวันเกณฑ์ทหาร และ สถานที่ไว้ให้ได้ เขียนไว้ข้างฝาบ้าน หรือไวท์บอร์ดก็ยิ่งดี

ที่มา http://men.postjung.com/641868.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    รด. คงจะเรียกตอนที่มีสงครามสินะ 555
    TrollRolling

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมไปขึ้นทะเบียนทหารกองเกินครั้งเเรกเห็นห้อง ***ดี ขำมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย _SaBasTaiN_ : 14th November 2012 เมื่อ 21:11

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    ผมน่าจะรอดนะ ร่างกายไม่เเข็งเเรงไปทำสงครามก็ตายเปล่า 555+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ผมรอดครับผมสูง163 หนัก70 ไม่ต้องเป็นสบาย

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ผมก็รอดครับ แขนบิดเกทั้ง2ข้าง เคสเดียวกับดาราที่ไม่ต้องเป็นทหารเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    เรียน รด. เดี๋ยวนี้ไม่รู้รอดไหม คนเค้าพูดกัน กลัวเหมือนกัน แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    เรียน รด. เดี๋ยวนี้ไม่รู้รอดไหม คนเค้าพูดกัน กลัวเหมือนกัน แหะๆๆ

รอดครับ ผม ปี3 ปีนี้

เค้านำปลดให้แล้ว
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ผมไม่ต้องไปครับ(ใบดำ)

กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    ผมรอดครับผมสูง163 หนัก70 ไม่ต้องเป็นสบาย
    ทำไมถึงรอดอะ

The life and soul
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผมจะบอกว่าไม่มีใครรอด หรอก ครับ ถึงเวลาประเทศมีปัญหาก็มีการจัดเตรียมพลใหม่ ชายไทยที่มีอายุ ในเกณ ก็จะโดนเรียกไป ฝึก อยู่ดี ครับ
    The life and soul.

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    พวกที่เรียน ร.ด หรือปลดประจำการแล้ว ก็ใช่ว่าจะรอดหนิ เรายังเป็นทหารกองหนุนอยู่ไม่ใช่หรือ ถ้าเกิดสงครามกำลังพลไม่พอก็ต้องไป จนกว่าจะอายุ 45 ปี

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    รอดครับถ้าเรียน สามปีจบ ส่วนคนที่บอกว่าเรียน รด. แล้วเป็นทหารนั่นคือเรียนรด.ไม่จบครับ ทหารบอกมาแล้วครับ
    TrollRolling

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ผมปีหนึ่งอยู่เลยต้องทนอีก2ปี

เมาแล้วก็ไปนอน
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ไปรับมาแล้วหมายเรียก รอ เกณฑ์ ลูกเดียว

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    อิอิ ไปจับมาแล้ว ได้ใบดำ เมื่อปีที่แล้ว อิอิ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    ได้แน่นอน คับ 5555 เตรียมตัวจับใบดำใบแดงได้เลยๆๆๆ เพราะผมก่เป่นทหารยุวๆๆๆ

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    อาอา~ รอวัดดวงกับดำ แดง ปืหน้า ถ้าเขตไหนได้***ดี ใจดีๆ หน่อย เรื่องหยุมหยิมเล็กน้อยพี่แกก็ปล่อยผ่านได้ทั้งนั้นแหละ แต่เขตไหนได้แนวเข้มงวดหน่อย เตรียมเอาชีวิตไปแขวนบนเส้นด้าย ได้เลย

อนึ่ง ผมสูง 173 แต่รอบ อกไม่ถึงเค้าก็เอา ถ้าไปบอกเค้าว่ามีโรคประจำตัว หรือเป็นไอ้นู้นไอ้นี่ พีแกจะให้ใบ(อะไรสักอย่างจำชื่อไม่ได้) ที่สมัครงานบางที่จะขอดู แล้วถ้าเค้าเห็นว่าไม่ผ่านเกณที่นี้คุณจะลำบากล่ะ เพราะทีสมัครงานบางที่หรือบริษัทใหญ่ๆ จะไม่รับ(ตวามจริงผมเป็นโรคหอบ แต่ก็ไม่ได้บอก เลือกเสี่ยงดีกว่า)
    แต่ถ้าจับได้ใบดำจะมีสิทธิรอดแบบผ่านเกณทุกรูปแบบ

เดี๋ยวนี้รูปร่างภายนอกเค้าไม่ค่อยนับกันแล้วครับ ผมสายตาสั้น รูปร่างยังกับไม้เสียบผี เค้าก็ยังเรียก เพราะงั้นใครที่บอกว่า ไม่โดนหรอก ไม่เป็นไรหรอก เอาให้แน่นอนคอดๆ ก่อน เดี๋ยวจะเตรียมใจไม่ทันน้อ~

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    ไปอีก 2 อาทิตย์ วันที่ 8 สวนสนาม เดือนกุมภาฝึกภาคนาม 5 วัน 4 คืน จะรอดมั้ยเนี่ย

GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =llMAXll= อ่านกระทู้
    ได้แน่นอน คับ 5555 เตรียมตัวจับใบดำใบแดงได้เลยๆๆๆ เพราะผมก่เป่นทหารยุวๆๆๆ

อ้าาาาาาาาาาาาาาาาาา!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    จับโดนทหารก็ดี ไม่โดนก็ดีครับ

แต่ว่าในความคิดผมนะ คนที่ได้เป็นทหารได้เปรียบนะครับ มันเป็นประสบการณ์ครั้งหนึ่งในชีวิต ต้องเจอกลับตัวเองถึงรู้ว่ามันสนุกขนาดใหน คนที่ไม่ได้เป็นก็จะไม่รู้ว่าเป็นยังงัย

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เคนเป็นทหารมาก่อน เวลาผมเล่าเรื่องชีวิตทหารให้เพื่อนๆและคนรู้จักฟังความรู้สึกผมภูมิใจและดีใจมากที่ได้เป็นทหาร

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมไปอำเภอ หา***ดีแล้วผมก้อพูดว่า "ผมมาสมัครเป็นทหารครับ"
    "ลมหายใจและสายเลือดคือลาดตระเวน" "หากใด้เป็น น.ย. สักครั้งไซร้ จักฝักหฤทัยจนวายปราณ"

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมว่าน่าจะเป็น รด กันเยอะๆนะครับ ไม่ได้ลำบากมากมายอะไร สนุกดีด้วยซ้ำ แถมยังไม่ต้องมากังวลกับ ในดำใบแดงอีก เชื่อเถอะ เป็น รด แล้วจะสบาย

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    งั่นผมก็รอกดิสูง160 หนัก74
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    เกณฑ์ทหารนี่ เขาจะเลือกว่าให้ลง เขตไหนตรงไหน เองหรือว่าทางเขาจะเลือกให้ หรอครับ