ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noir อ่านกระทู้
    น่าจะอยู่คนละซีกโลกกัน ไม่ใช่ต้ดินอะครับ เพราะเห็นดวงอาทิตย์เหมือนกันทั้งสองฝั่ง เดินทางไปมาผ่านแกนโลก
    ใช่ครับ มันจะมีอาณานิคมหนึ่งที่โดนสารพิษครอบคลุมทั้งอาณานิคม เลยต้องอยู่ใต้ดินกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HellGateStudio อ่านกระทู้
    หนังมันมีให้คิด 2แบบครับ
    1.พระเอกไม่ได้เข้ารีคอลแล้วเป็นสายลับจริงๆ
    2.พระเอกกำลังฝันอยู่ เพราะถ้าคุณตั้งใจดูจริงๆ คุณจะเห็นว่า ตอนที่พระเอกกำลังจะเข้ารีคอลเขาได้ชีดยานอนหลับก่อนแล้วก็ตามด้วยสารสายลับอีกที่เป็นสีเขียวๆ
    แล้วกล้องก็ตัดมาวูปนึงนั้นคือพระเอกกำลังฝันครับ แล้วก็ทำสัญลักษณ์ ที่แขนด้วย แล้วตอนที่สู้กันจบกอดนางเอกมันมีวูปนึงที่ภาพลางๆว่าเห็นคนที่ทำให้มันเข้ารีคอลบอกว่า "เขาเป็นยังไงบ้าง กำลังฝันดีใช้ไหม"
    จบการสปอยในมุมมองของผมครับ
    ผมชักงงๆ แล้วสิ 5555555555555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

vvvzone.us
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 750
    หนังไม่ได้รีเมคครับ และไม่เชิงภาคต่อ แต่เป็นอีกมุมหนึ่งของตัวละครนึงเท่านั้นเพราะหนังก็บอกอยู่รีคอลทำฝันให้ทุกคนเป็นจริงได้

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    รีเมคของแท้ครับ มุขจากตัวต้นฉบับเพียบ เนื้อเรื่องเมือนกันอีก ไม่เรียกรีเมคเหรอครับ
    จากตอนที่ป้าแก่ยื่นตั๋วให้ดู มันดันทำขัดกับภาคแรกซะงั้น มามุขใหม่ ตอนแรกก็ว่าใช่แน่ๆ ฮ่าๆ
    หนังมัน หลอกๆไงไม่รู้ครับ แต่ดูเอามันได้อยู่ ภาคแรกดีกว่า แต่การดำเนินเรื่องไม่บู๊เท่านี้ บางฉากก็หลับ
    สรุปง่าย จากภาคหลักกับรีเมค คือ ตัว recall เนี่ย จะทำให้ฝันได้ แต่มีข้อแม้คือ ฝันนั้น คุณต้องไม่เคย
    ทำมันจริงๆมาก่อน ไม่งั้นจะแยกไม่ออกและทำให้เป็นบ้าได้ แต่พระเอกถูกลบความทรงจำไปเอง ในภาคต้นฉบับ
    พระเอกนั้นแหละเป็นตัวร้าย อัด VDO หลอกใช้ตัวเองด้วย