ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923

(one2up) Star Wars Empire at War (ภาคหลัก)Star Wars Empire At War Forces Of Corruption(ภาคเสริม)

Star Wars Empire at War(ภาคหลัก)

สงครามลูกผสมจากอวกาศสู่ภาคพื้นดิน
    เกม Star Wars เป็นเกมที่ยิ่งใหญ่ที่มีการนำโครงเรื่องทั้ง 6 ภาคไปสร้างเป็นเกมมาแล้วครบทุกประเภทเกม ไม่ว่าจะเป็นเกมแนว Action, Role-Playing Games, Racing, Space Combat Simulators, Chess Board หรือแม้แต่เกมแนว Real-time Strategy (RTS) โดยล่าสุดของเกม Star Wars ที่ออกมาสู่ท้องตลาดไม่ว่าจะเป็น Force Commander ,Rebellion, Galactic Battlegrounds นั้นก็ทำได้โดนใจเกมเมอร์ทั่วโลก ถึงแม้ว่าบางเกมก็อาจจะยังไม่ดีพอ แต่ที่เห็นได้ชัดคือ เกมส่วนใหญ่มีการพัฒนาทางด้านกราฟิกสูงขึ้น แบบผิดหูผิดตาอย่างมากเลยทีเดียว

Star Wars: Empire at War เป็นเกมล่าสุดที่มีสูตรผสมของเกมแนวต่อสู้กันนอกอวกาศมาจนถึงการรบภาคพื้นดินแบบเรียลไทม์ จุดเด่นของเกมก็จะอยู่ที่การรบแบบ 2 ประเภทนี้เอง โดยเกมจะแบ่งการเล่นออกเป็น 2 หมวดด้วยกันคือ การรบแบบ Strategic สำหรับการรบภาคพื้นดิน และแบบ Tactical สำหรับการบัญชาการรบบนอวกาศ ถ้าเป็นการรบแบบวางแผนเรียลไทม์นั้น เกมจะใช้ภาพการรบแบบ 2 มิติ ในแบบฉบับที่เราคุ้นเคยกันอยู่แล้ว ทำให้คุณสามารถมองเห็นภาพรวมของดวงดาวต่างๆ ในกาแล็กซี่ได้เป็นอย่างดี ขณะที่เป็นการรบบนห้วงอวกาศก็เหมือนกับเกมแอ็กชันยิงยานรบที่ผนวกเอาการใช้กลยุทธ์ควบคุมยานรบมาใช้

สิ่งที่คุณจะต้องทำก็คือ การเข้าสำรวจดวงดาวต่างๆ ที่มีมากกว่า 40 ดวงดาว แต่ละดวงดาวก็จะมีสถานีอวกาศและฐานทัพเป็นของตนเอง มีทั้งระบบปืนป้องกันการโจมตี โรงงานผลิตอาวุธ ในฉากการต่อสู้นั้นคุณสามารถที่จะซูมภาพเข้าออกให้เห็นรายละเอียดของสิ่งปลูกสร้างได้ ถ้าหากว่าคุณเล่นเป็นฝ่ายกบฏ คุณก็จะต้องพยายามค้นหากองกำลังของฝ่ายจักรวรรดิที่อยู่ในแผนที่ Galactic เช่นเดียวกัน ถ้าหากว่าคุณเล่นเป็นฝ่ายจักรวรรดิ คุณจะต้องค้นหากองกำลังของฝ่ายกบฏโดยใช้หุ่นดรอย์เข้าไปไล่ล่าค้นหา

ในบางดวงดาวที่เข้าไปสำรวจและสร้างฐานทัพนั้น อาจจะมีโบนัสพิเศษซ่อนอยู่ เช่นว่าทำให้คุณสามารถสร้างยูนิตหน่วยรบต่างๆ ได้ในราคาที่ถูกลง หรือทำให้ยูนิตของคุณนั้นทรงพลังในการโจมตีเพิ่มมากขึ้นเป็นต้น เช่น ยานรบที่ทรงอานุภาพขนาดใหญ่อย่าง Mon Calamari cruisers และยาน Imperial Star Destroyers จะสามารถสร้างได้เฉพาะในดวงดาวบางดวงเท่านั้น มีข้อแตกต่างที่สำคัญอยู่หนึ่งอย่างระหว่างกองทัพของฝ่ายจักรวรรดิกับฝ่ายกบฏก็คือ ฝ่ายจักรวรรดิสามารถที่จะสร้างแหล่งเงินทุนได้มากกว่า ดังนั้น ตลอดทั้งแคมเปญ คุณสามารถที่จะสร้างสิ่งปลูกสร้างต่างๆ ที่ทรงพลังได้มากมาย เพื่อที่จะส่งออกมากวาดล้างทำลายฝ่ายกบฏ ขณะที่กองกำลังฝ่ายกบฏนั้นจะมีข้อจำกัดในเรื่องของทรัพยากร พูดง่ายๆ คือ ยากจนกว่า แต่ว่าคุณยังสามารถที่จะแอบเข้าไปขโมยเทคโนโลยีและเงินจากฝ่ายจักรวรรดิได้ ซึ่งก็เป็นเงื่อนไขที่จะทำให้กองกำลังจักรวรรดินั้นเริ่มระส่ำระสายและทำให้ฝ่ายกบฏสามารถเอาชนะฝ่ายจักรวรรดิได้นั่นเอง รวมถึงฝ่ายกบฏยังสามารถสร้างกลุ่มโจมตีขนาดเล็ก ที่ร่อนลงจอดตามดวงดาวต่างๆ และหลบหนีจากการตรวจสอบของเรดาร์ได้

Minimum System Requirements

CPU:Intel Pentium 1.0 GHz or AMD Athlon 1.0 GHz
    Memory:256 MB RAM
    Graphics Card: 32 MB 3D Graphics card with Hardware Transform and
    Lighting (T&L) Capability
    Sound Card:Required: 100% DirectX 9.0c compatible PCI, USB, or Onboard
    Audio Device
    CD-ROM:8X Speed CD-ROM drive
    Input Device:Keyboard and mouse

Recommended System Requirements

CPU:Intel Pentium 4 2.0 GHz or AMD Athlon XP 2.0 GHz
    Memory:512 MB RAM
    Graphics Card:64 MB 3D Graphics card with Hardware Vertex and
    Pixel Shader (VS/PS) Capability
    Sound Card:100% DirectX 9.0c compatible PCI, USB, or Onboard
    CD-ROM:Speed CD-ROM or DVD-ROM drive
    Input Device :Keyboard and mouse

ไฟล์ดาวน์โหลด ทั้งหมด 6 พาร์ท[Filecondo] พาร์ทล่ะ 400 MB พาร์ทสุดท้าย 296 MB.
    ไฟล์ทั้ง 2 ชุดนี้ไม่สามารถโหลดแทนกันได้ นะครับ

ONE2UP เสร็จแล้วครับ ผมทดสอบดูแล้วว่าโหลดได้ ทุกลิ้งค์ครับ ณ เวลา 09:30น.

ไฟล์ดาวน์โหลดทั้งหมด 8 พาร์ท[ONE2UP] พาร์ทล่ะ 300 MB พาร์ทสุดท้าย 197 MB.
    Trainer Star Wars Empire at War โปรแกรมโกงเงิน

Click

ภาคเสริมมาแล้วครับ ต้องมีภาคหลักก่อนนะครับ ถึงจะโหลดภาคเสริมไปเล่นได้ครับ

Starwars : Empire at war Force of Corruption เนื้อหาของภาคนี้คือสิ่งที่ไม่ได้อยู่ในหนัง
    เป็นไซด์สตอรี่ของสตาวอร์ เป็นเนื้อเรื่องระหว่างภาคในหนัง 5-6 เราได้เล่นทั้งกบฏและเอมไพร์มาแล้ว ทั้งสองฝ่ายต่างคนต่างตีกันสนุกสนาน โดยหารู้ไม่ว่ายังมีคนอีกกลุ่มนึงอยู่ข้างหลัง รอเก็บเกี่ยวผลประโยชน์จากสงครามอยู่ ซึ่งนั่นคือฝ่ายใหม่ Zann Consortium Zann Consortium คือสมาคมกองโจรใต้ดินแห่งจักรวาล โดยแกนนำ Tyber Zann ไม่ว่าสงครามนี้ใครจะชนะหรือใครแพ้ Zann Consortium ก็จะได้รับผลประโยชน์อยู่เสมอเพราะมันคือพลังแห่งการ "คอรัปชั่น" Zann Consortium เป็นกองโจรไม่ใช่พวกกองกำลังยิ่งใหญ่อลังการ จัดได้ว่าเป็นฝ่ายที่อ่อนแอที่สุดเลยก็ว่าได้และนั่นคือคอนเ้ซพต์ของฝ่ายนี้ คือแทนที่จะสร้างทหารบุกยึดดาวอื่นให้เหมือนชาวบ้าน Zann Consortium เลืิอกที่จะกักตุนทหารและซุ่มอยู่เงียบๆ ทหารก็เป็นพวกทหารรับจ้าง โจรสลัดกระจอกๆ แต่เมื่อระยะเวลานานวันเข้า ฝ่ายกองโจรนี้จะยิ่งเข้มแข็งขึ้นเรื่อยๆและกำจัดได้ยากมาก และความเข้มแข็งที่ว่านี้ก็คือ "การคอรัปชั่น"

Recommended System Requirements

CPU:Intel Pentium 4 2.0 GHz or AMD Athlon XP 2.0 GHz
    Memory:512 MB RAM
    Graphics Card:64 MB 3D Graphics card with Hardware Vertex and
    Pixel Shader (VS/PS) Capability
    Sound Card:100% DirectX 9.0c compatible PCI, USB, or Onboard
    CD-ROM:Speed CD-ROM or DVD-ROM drive
    Input Device :Keyboard and mouse

ผมทดสอบดูแล้วว่าไฟล์ ONE2UP ทั้งหมดโหลดได้ครับ ณ เวลา 11:12 น.

ไฟล์ดาวน์โหลด ทั้งหมด 2 พาร์ท พาร์ทล่ะ 1 GB พาร์ทสุดท้าย 479 MB[ONE2UP]

สำหรับผู้ใช้วินโดว์ 7 ให้โหลดตัว Fix ข้างล่างไปด้วยนะครับ

Trainer Star Wars Empire at War Force of Corruption โปรแกรมโกงเงิน

ขอคำขอบคุณด้วยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย notty : 24th March 2013 เมื่อ 08:43

กล่าวขอบคุณ
    321
    จองไว้ก่อนครับ

ผู้ยืนยันว่าเล่นได้แล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crazypunch อ่านกระทู้
    ขอบคุณnotty ครับโหลดได้ เล่นได้แล้วครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    ท่าน notty เล่นได้แล้วฮะ 100% มันส์มาก
    ขอบคุณที่คอยติดตามแก้ไขปัญหาเสมอมา
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mynameguy อ่านกระทู้
    เล่นได้ละโว้ย

พาร์ท 8 ลงกดดูเรื้อยๆนะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ q1weasd123 อ่านกระทู้
    เล่นได้แน่นอนครับ โหลดของ ONE2UP พาทสุดท้ายโหลดนานกว่าพาทอื่นๆอีกไฟล์น้อยแท้ๆ 555555+

Sceenshot

เกมส์นี้ทำหนังได้ด้วยนะครับ

กดที่ผมชี้ไว้นะครับนี้ครับรูป

แล้วมันจะเป็นแบบนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย notty : 5th December 2012 เมื่อ 12:49

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ่า โหลดไม่ได้
    โทษที่เวปอีกตามเคย ><
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    โหลดไม่ได้รอรอรอรอ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดไม่ได้
    SONOSUKE

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    เจิมให้ละกัน ว่าแต่ทำไมโหลดไม่ได้หว่า..
    FC Barcelona Forever ~

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    เอาลิ้งไปใส่ Flashget โหลดได้ฮะ ตอนนี้กำลังพาทสาม

เต่ามาก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    321
    งั้นผมว่าผมอัพใหม่ดีกว่าเนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    382
    รอ

แล้วก็รอ

คุคุคุ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้สู้
    ความรักจะมาโดย''ไม่ตั้งใจ''เเละจากไปโดย"ไม่รู้ตัว"

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    321
    ผมเพิ่งอัพใหม่เสร็จแล้ว แต่มันก็ยังโหลดไม่ได้ครับ เดี๋ยวขอเปลี่ยนเว็ปเป็น Filecondo แทนไปก่อนนะครับ รอก่อนนะ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ notty อ่านกระทู้
    ผมเพิ่งอัพใหม่เสร็จแล้ว แต่มันก็ยังโหลดไม่ได้ครับ เดี๋ยวขอเปลี่ยนเว็ปเป็น Filecondo แทนไปก่อนนะครับ รอก่อนนะ
    สู้ๆฮะ เป็นกำลังใจให้

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ช่วยดูลิ้งให้น่อยครับ ผมโหลดไม่ได้ครับ มันเป็นงี้ตรับ Page not found
    SwiftCDN: Page not found
    ป.ล. รีบๆนะครับอยากเล่น

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vintarbc อ่านกระทู้
    ช่วยดูลิ้งให้น่อยครับ ผมโหลดไม่ได้ครับ มันเป็นงี้ตรับ Page not found
    SwiftCDN: Page not found
    ป.ล. รีบๆนะครับอยากเล่น
    เขาโพสไว้ตัวเบอเิ่ริ่มเลยฮะ
    ว่าอย่าเพิ่งโหลด

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    รอๆๆๆ น่ะครับ.

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    ยังรออยู่

เย้วๆ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมรอ one2up ดีกว่า โหลดง่ายและแรง

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ รอด้วยคน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    ไม่เป็นไรฮะ รอได้
    ขอบคุณที่ยัง กลับมาอัพให้

สู้ต่อไป โย้ว!

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    321
    ดันซะหน่อยเดียวไม่มีคนเห็นครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    นั่งโหลด ><
    ฮึ้บๆ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    นั่งโหลด ><
    ฮึ้บๆ
    มายืนยันหน่อยนะว่าเล่นได้หรือป่าว ขอบคุณครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไฟล์ONE2UP part5 part6 part8 โหลดไม่ได้ครับ
    ขึ้น ไม่สามารถดาวโหลดไฟล์นี้
    รายระเอียดการเชื่อมต่อถูกปิดโดยเครื่องเซิร์ฟเวอร์
    ใช้idm โหลด ครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โหลดได้หมดแล้วครับ ขอบคุณครับ one2up ยากหน่อย แต่ก็เอา IDM โหลดได้หมดแล้วครับ

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไฟล์ONE2UP part8 ยังโหลดไม่ได้ครับ
    ขึ้น ไม่สามารถดาวโหลดไฟล์นี้
    รายระเอียดการเชื่อมต่อถูกปิดโดยเครื่องเซิร์ฟเวอร์
    ใช้idm โหลด ครับ ดูให้หน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread