ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

Post batman Dark Knight Rises ผมสงสัยครับ

บรูช เวน รอดจากที่ขับยานเเละเอาระเบิดไปทิ้งอ่ะครับเขารอดมาได้ไงเหรอครับใตรรู้ตอบทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784
    bruce wayne เขาไปติดตั้งระบบ autopilot หรือ นักบินอัตราโนมัต ไว้แล้วไม่รู้ไปติดตอนไหน หนังไมไ่ด้บอกไว้ ไม่ก่อนโดน bane กระทืบ ก็น่าตอนที่แกหนีออกมาจากคุก เขาเลยออกมาจาก the bat ก่อนที่มันจะระเบิด โดยใช้ autopilot ควบคุมไปทิ้งกลางทะเล เลยรอดมา ส่วนตอนจบผมรับประกันไม่มีภาคต่อแน่นอน ใครดูหนัง nolan บ่อยจะรู้ตั้งแต่ following จะจบแบบให้คนดูไปคิดต่อ ยกเว้น Insomnia เรื่องเดียวมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shockwave_zero : 18th November 2012 เมื่อ 14:04

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    เพราะ ฉันคือแบทแมนเลยรอดกลับมาครับ

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    เขาซ่อมระบบ autopilot แล้วครับ เลยรอดมาได้

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    เพราะเป็นพระเอกครับเลยรอด ^^"
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ตามตำนาน โรมัน เขาได้รับการช่วยเหลือจาก ซูเปอร์แมน ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ seedofriots อ่านกระทู้
    ตามตำนาน โรมัน เขาได้รับการช่วยเหลือจาก ซูเปอร์แมน ครับ
    ครับๆๆ ซูิเปอเเมน เหรอครับ เยี่ยมเลยครับ คงมี จัสติสลีก 55555 ^^''

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ผมงงอย่างนึงอะครับ ตอนแรกที่เบนมันถล่มเครื่องบินมันจะเจาะเลือดของ doctor ไปให้อีกคนทำไม

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FAX-IV อ่านกระทู้
    ผมงงอย่างนึงอะครับ ตอนแรกที่เบนมันถล่มเครื่องบินมันจะเจาะเลือดของ doctor ไปให้อีกคนทำไม

เพื่อให้คนตรวจสอบศพ ว่า Doctor ตายแล้วครับ ตกขนาดนั้นเค้าคงจำหน้าไม่ได้ เลยตรวจเลือดแทน มั้งนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ไม่รู้นะคับ จังหวะตอนนั้น ยังกะอินเซปชั่นเลย... ไม่รู้ว่าอัลเฟรตกำลังฝันอยู่รึป่าว เพราะซาวแทร็ค จังหวะการตัดต่อ

ให้อารมณ์เหมือนอินเซปชั่นเลย

ตามที่ผมคิด เวย์นตายแล้ว ส่วนความรักของแมวกะค้างคาว เป็นเรื่องที่คิดไปเอง

เพราะว่า ฉากที่อัลดฟรตดื่มกาแฟนั้นเอามาฉายซ้ำ ซึ่ง อาจจะเป็นตอนจบที่ตัดนิดๆ เอามาไว้ต้นๆเรื่องก็ได้

แต่เรื่องแบทแมนนั้น โนแลนไม่เคยตัดเอาตอนใกล้ๆจบไว้ต้นเรื่องเหมือนผลงานอื่นๆ

จึงสันณิฐานว่า เป็นความฝัน นั่นเอง

ฉากที่ฟ๊อก เห็นระบบออโต้ไพลอต รู้สึกยังกับว่า ติดหลอกๆมากกว่าจะมีระบบออโต้ไพลอตจริงๆ (เชียร์ให้แบทแมนตาย อิอิ)

นั่งเทียนล้วนๆครับ ฮ่าๆๆๆ
    เล่น Starcraft II ผ่านแลนกัน คลิ๊ก

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    โอ้ ผมกำลังตอบเลย 555555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wAkie อ่านกระทู้
    เพราะเป็นพระเอกครับเลยรอด ^^"

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zero[N]oSe. อ่านกระทู้
    ไม่รู้นะคับ จังหวะตอนนั้น ยังกะอินเซปชั่นเลย... ไม่รู้ว่าอัลเฟรตกำลังฝันอยู่รึป่าว เพราะซาวแทร็ค จังหวะการตัดต่อ

ให้อารมณ์เหมือนอินเซปชั่นเลย

ตามที่ผมคิด เวย์นตายแล้ว ส่วนความรักของแมวกะค้างคาว เป็นเรื่องที่คิดไปเอง

เพราะว่า ฉากที่อัลดฟรตดื่มกาแฟนั้นเอามาฉายซ้ำ ซึ่ง อาจจะเป็นตอนจบที่ตัดนิดๆ เอามาไว้ต้นๆเรื่องก็ได้

แต่เรื่องแบทแมนนั้น โนแลนไม่เคยตัดเอาตอนใกล้ๆจบไว้ต้นเรื่องเหมือนผลงานอื่นๆ

จึงสันณิฐานว่า เป็นความฝัน นั่นเอง

ฉากที่ฟ๊อก เห็นระบบออโต้ไพลอต รู้สึกยังกับว่า ติดหลอกๆมากกว่าจะมีระบบออโต้ไพลอตจริงๆ (เชียร์ให้แบทแมนตาย อิอิ)

นั่งเทียนล้วนๆครับ ฮ่าๆๆๆ
    บรูซรอด 100 % ครับ ยืนยันจาก
    1.ออโต้ไพล๊อทที่ติดตั้งมา 6 เดือนก่อนแล้ว
    บรูซต้องการปลดปล่อยตัวเองตามที่อัลเฟรดหวังไว้ เลยวางแผนให้คนคิดว่าตายไปแล้ว ไม่มีเหตุผลที่ต้องติดหลอกๆ

2.สัญญาณไฟค้างคาวของกอร์ดอน
    เตรียมการไว้เพื่อคนใหม่ที่กำลังจะมา แบทแมนไม่ได้ยึดติดที่ตัวบุคคลแต่กลายเป็นสัญลักษณ์ไปโดยสมบูรณ์

3.ถ้าอัลเฟรดจะหลอกตัวเองว่าเห็นบรูซมีครอบครัวที่มีความสุขตามที่ฝันไว้ คงหลอกตัวเองตั้งแต่หน้าหลุมศพแล้วครับ

จบสมบูรณ์แล้วครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    แบทแมนตายจริงครับ แต่ บรุซ์ เวนย์ ตายหลอกๆครับ เพราะเค้าต้องการยุติทุกอย่าง ทั้งการเป็นแบทแมน และ ก็ บรุซ์ เวนย์ ครับ

ปล.ชาวก็อตแธมไม่รู้ว่า บรุซ์ เวนย์ คือแบทแมนครับ รู้แต่ว่า แบทแมน ตายไปแล้ว ซึ่งหมายความว่า แบทแมน เป็นใครก็ได้ครับ ส่วน เวนย์ ก็จัดฉากให้ตัวเองตายในเหตุการ ที่ ก็อตแธมครับเพื่อจะได้ไปเริ่มชีวิตใหม่
    ที่ประเทศหรือเมืองอื่นครับ
    shadow of the day

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    บรูซรอด 100 % ครับ ยืนยันจาก
    1.ออโต้ไพล๊อทที่ติดตั้งมา 6 เดือนก่อนแล้ว
    บรูซต้องการปลดปล่อยตัวเองตามที่อัลเฟรดหวังไว้ เลยวางแผนให้คนคิดว่าตายไปแล้ว ไม่มีเหตุผลที่ต้องติดหลอกๆ

2.สัญญาณไฟค้างคาวของกอร์ดอน
    เตรียมการไว้เพื่อคนใหม่ที่กำลังจะมา แบทแมนไม่ได้ยึดติดที่ตัวบุคคลแต่กลายเป็นสัญลักษณ์ไปโดยสมบูรณ์

3.ถ้าอัลเฟรดจะหลอกตัวเองว่าเห็นบรูซมีครอบครัวที่มีความสุขตามที่ฝันไว้ คงหลอกตัวเองตั้งแต่หน้าหลุมศพแล้วครับ

จบสมบูรณ์แล้วครับ
    ตามนั้นครับแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    มีใครสงสัยแบบผมมั่ง
    1.ตอนที่เอาระเบิดไปที้งแล้วแบทแมนดีดตัวออกมา แล้วใช้ออโต้ไพรอทขับไปทำให้ บรูซเวนย์ รอดมาได้อ่าโอเค แต่ตอนฉากที่พวก fox กำลังซ่อมระบบ software เครื่องอยู่ มันกู้เครื่องมาได้ไง โดนนิวเคลียร์!! ไปแล้วนิครับ?
    2.หลังฉากปล้นหุ้น วันต่อมาคณะกรรมการ บริษัทเวนย์ก็รุมโทษบรูซเวนย์เลยว่า เล่นหุ้นอย่างบ้าคลั้งทำให้บริษัทพังยับ ไม่มีใครรู้ข่าวเลยหรือไรว่ามีเหตุการณ์โจรไปแฮ็กระบบหุ้น ???

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NinjaBoiler อ่านกระทู้
    แบทแมนตายจริงครับ แต่ บรุซ์ เวนย์ ตายหลอกๆครับ เพราะเค้าต้องการยุติทุกอย่าง ทั้งการเป็นแบทแมน และ ก็ บรุซ์ เวนย์ ครับ

ปล.ชาวก็อตแธมไม่รู้ว่า บรุซ์ เวนย์ คือแบทแมนครับ รู้แต่ว่า แบทแมน ตายไปแล้ว ซึ่งหมายความว่า แบทแมน เป็นใครก็ได้ครับ ส่วน เวนย์ ก็จัดฉากให้ตัวเองตายในเหตุการ ที่ ก็อตแธมครับเพื่อจะได้ไปเริ่มชีวิตใหม่
    ที่ประเทศหรือเมืองอื่นครับ
    ที่ florence Itary ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TraHeRn อ่านกระทู้
    1.ตอนที่เอาระเบิดไปที้งแล้วแบทแมนดีดตัวออกมา แล้วใช้ออโต้ไพรอทขับไปทำให้ บรูซเวนย์ รอดมาได้อ่าโอเค แต่ตอนฉากที่พวก fox กำลังซ่อมระบบ software เครื่องอยู่ มันกู้เครื่องมาได้ไง โดนนิวเคลียร์!! ไปแล้วนิครับ?
    2.หลังฉากปล้นหุ้น วันต่อมาคณะกรรมการ บริษัทเวนย์ก็รุมโทษบรูซเวนย์เลยว่า เล่นหุ้นอย่างบ้าคลั้งทำให้บริษัทพังยับ ไม่มีใครรู้ข่าวเลยหรือไรว่ามีเหตุการณ์โจรไปแฮ็กระบบหุ้น ???
    1. ผมก็สงสัย ระเบิดแรงขนาดนั้น ไปเอาซากกลับมาได้ยังไง

2. คนที่เป็นคนจ้างเจ้าหน้ากาก อาจจะปิดข่าวไว้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    ผมก็คิดเหมือนกันเลยครับ ตรงอย่างรุนแรง

และก็ฉากที่กอร์ดอนยืนคุยกับแบทแมนบนธารน้ำแข็ง ดูมันเวอร์ๆไปหน่อยนะที่น้ำแข็งดูคงทนกว่าปกติ
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    รอดู The Robin กันเถอะ 55555555
    .. BUT I CAN'T SLEEP

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ที่สงสัยคือตอนที่เบนช่วยนักโทษ โจ้กเกอร์ไปอยู่ไนเพราะ โจ็กเกอร์น่าจะโดนขังอยู่ในคุกนั้นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2,977
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    คนที่เล่นบทjokerตายคับภาคนี้เลยไม่มีjoker

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    มันก็สไตร์ของ nolan อยู่แล้วแหละครับที่ชอบให้คิดต่อ ดูอย่างMementoดิ ตอนดูงงทั้งเรื่อง55555

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    ที่สงสัยคือตอนที่เบนช่วยนักโทษ โจ้กเกอร์ไปอยู่ไนเพราะ โจ็กเกอร์น่าจะโดนขังอยู่ในคุกนั้นด้วย
    โจ๊กเกอร์โดนจับเข้า arkham ครับ คนละที่กับ คุก black gate ที่เบนไปแหกมาครับ

֍ ۞ ֍ ۞ ֍ ۞
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TraHeRn อ่านกระทู้
    1.มันมีชื่อของบรูซ ในระบบที่ลูกน้องของfoxพบคับ ไม่เชิงว่ากู้เครื่องกลับมาได้
    2.ถึงจะโดนปล้นแต่ก้ใช่ว่าจะเข้ารหัสของบรูซได้นะครับ และขณะกรรมการไม่มีใครรู้ว่าบรูซโดนนางแมวป่าโขมยรหัสสำหรับเข้าตลาดหุ้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    โนแลนขอไม่กล่าวถึงjoker เพื่อเปนการไว้อาลัยให้นักแสดงที่เล่นเปนjoker ที่ตายไปคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MadMax_Demon : 9th December 2012 เมื่อ 20:43

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    กรรมนักแสดง Joker ตายหรอครับเนี่ยพึ่งรู้ = =a ไว้อาลัยด้วยครับ พี่แกแสดงดีมากๆ เลย

สำหรับผมผมว่า The Dark Knight สนุกกว่า Rise อีก