ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

จากที่เกลียดเกาหลีเข้าไส้กลายเป็นเริ่มชอบเกาหลี

กระทู้นี้ไร้สาระครับ แค่อยากจะเล่าสู่กันฟัง

สมัยก่อนผมโคตรเกลียดเกาหลีเลยครับ เรียกได้ว่าอะไรที่เป็นเกาหลีผมไม่เอาทั้งหมด (ยกเว้นเกมออนไลน์) เข้าข่ายแอนตี้เลยทีเดียว เห็นพวกแฟนคลับมากรี๊ดกร๊าดนักร้องเกาหลีแล้วอยากกระโดดถีบยอดหน้า แต่ตอนนี้ผมดันเริ่มมาฟังเพลงเกาหลีบางเพลง โดยเฉพาะเพลงของวง Sistar ผมชอบมาก เพราะมันเพราะดี ท่าเต้นก็ดูสวยงาม ผมกำลังนั่งคิดอยู่ว่าอะไรเป็นจุดเปลี่ยนที่ทำให้ผมเริ่มเปิดใจรับความเป็นเกาหลีบางอย่างเข้ามา แต่ยังไงก็ตามยังมีอย่างนึงที่ผมเกลียดไม่เปลี่ยนแปลงคือ ติ่งเกาหลี แบบนี้เข้าข่ายอะไรที่เกลียดมากๆ พอนานๆเข้าจะชอบมากๆหรือเปล่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviLBlacK03 อ่านกระทู้
    จขกท. ชอบเกาหลี่เพราะวง Sistar หรอ ถ้าจะให้ผมเดานะ MV MABOY ใช่ไหมที่ทำให้คุณชอบวงนี้ /// เกาหลีผมก็ไม่ค้อยชอบนะ แต่ก็ไม่ได้ถึงกับเกรียดอะไรมาก
    ตอนผมฟัง Ma Boy ผมยังไม่ถึงกับชอบครับ แต่ก็ค่อนข้างชื่นชมว่าเป็นเพลงที่ทำท่าเต้นได้ค่อนข้างหวือหวาดี ส่วนที่ผมเริ่มมาชอบจริงๆเพราะเพลง So Cool ครับ ชอบทั้งเพลงและท่าเต้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nodoka : 19th November 2012 เมื่อ 17:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 511
    ผมว่าตอนแรกนายไม่ได้เกลียดหรอก เค้าเรียกว่าอคติมากกว่า

พอเริ่มเปิดใจรับ มันก็ไม่ได้เสียหายอะไร กลายเป็นชอบไปเลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    เขาถึงบอกกันว่า เกลียด อะไร ได้ อย่างนั้นไง

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมชอบดู mv เกาหลีนะ แต่ไม่ได้ชอบฟังเพลงหรอกรู้สึกไม่ใข่แนวผม

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 505
    พวกเกาหลี นะ ผมเฉย ๆ แต่ผมไม่ชอบเด็ก ๆที่เส้นผมเพียงติ่ง หูไปกรี๊ดดกร๊าดดดผมละสงสารพ่อแม่นะครับ เงินที่เด็ก ๆ เอาไปดูเนี้ย ส่วนมากจะขอพ่อแม่บาง เก็บเองบาง ( ส่วนน้อย ) เพราะราคาก็ไม่ใช้ย่อย ๆ
    OCZ Agility 4 SSD 120 GB : H100
    AMD FX-8150 3.6 GHZ : Kingston Hyper-x 8 GB : GIGABYE GTX670 OC 2GB : XFX Pro 650 !

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมจำได้เลย ตอน ม.1 ผมคบผู้หญิงคนนึง

ช่วงนั้นรู้สึก มันบ้า dbsk นะ จั้กจะบ้าอะไรนักหนา

บอกผม ทั้งวัน อยากไปเกาหลี ไปดูคอนเสิร์ต

อยากถามดังๆ ( **เป็นอะไรมากไหม= =)

ผมไม่ชอบที่ มันทำให้แฟนผมเป็นขนาดนีี้ 555

พอเลิกกัน มันมอบเพลงนี้ให้ผมครับ จะบ้าตาย = =

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมเกลียดเกาหลีตรงที่มันดูถูกประเทศไทย ดูถูกภาษาไทยนี่แหละครับ ข่าวเก่าแล้วแต่ยังเกลียดอยู่

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    แนะนำให้ไปดูรันนิ่งแมนครับ ผมชอบเกาหลีเพราะรายการนี้แหละ ฮาสุดๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    จขกท. ชอบเกาหลี่เพราะวง Sistar หรอ ถ้าจะให้ผมเดานะ MV MABOY ใช่ไหมที่ทำให้คุณชอบวงนี้ /// เกาหลีผมก็ไม่ค้อยชอบนะ แต่ก็ไม่ได้ถึงกับเกรียดอะไรมาก
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    สำหรับผม ถ้าให้ดูรายการ/หนังเกาหลีผมก็ดูนะบางเรื่องสนุกดีด้วย

ถ้าถามว่ารู้จักดาราเกาหลีมั้ย? ตอบเลยว่าไม่รู้จักเลยและไม่คิดจะจำ

แต่ที่ผมเกลียดคือพวกรายการเกาหลีต่างๆมันแฟคเอาอย่างน่าเกลียดเลยทีเดียว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    แฟนผมว่า เกาหลีเอาแต่ใจมาก ไม่มีคำว่าเกรงใจเลย และไม่ให้เกียรติ์ เราเลย

แฟนผม ลางานมางานศพ ญาติของผม สองวัน

นายที่เป็นเกาหลี หักเงินเดือน !! บอกแฟนผมว่า ถ้าไม่ใช่ พ่อหรือแม่ หรือคนในครอบครัว ถือว่า ขาดงาน !!

นี่ขนาดบอกว่าลาไปงานศพนะเนี่ย - -"

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    นายโดนถุงมือช้างเกาหลีแล้วสิ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    ดีใจมีพวกแล้ว TwT / โดยเฉพาะติ่ง เอลฟ์นะเธอถ้าไปอ่านวีรกรรมต่างๆ จะเกลียดเข้าไส้เลยแหละ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ดูแต่mv เพราะแต่ละเพลงนี้ แหม่ นะ...
    อย่างข้างบนเนี่ย

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Jessica Jung IcePrincess
    SM Entertainment
    กล่าวขอบคุณ
    1,761
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,196
    ผมก็ไม่ใช่ว่าชอบทุกอย่างของเกาหลี -..- ชอบเป็นบางอย่างเท่านั้น พวกนักร้อง เเละรายการของเขาที่เหลือ...
    Facebook

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    บางทีผมปิดเสียงแล้วดูแต่ MV 555

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    กลับกันแฮะ เมื่อก่อนเราชอบเกาหลีม๊ากมาก แต่เดี๋ยวนี้กลายเป็นไม่ชอบ เบื่อแนวเพลง เบื่อแฟนคลับ เบื่อข่าวเว่อร์ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrocketto : 19th November 2012 เมื่อ 10:27

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ผมชอบ นักร้องผู้หญิงเกาหลี แต่ไม่ชอบที่เขาคืดไม่ดีกับคนไทย หลายๆอย่างนะครับ บ้างก้ว่าไทยหลอกง่าย บ้างก็ว่าไทยโง่
    เป็นพวกไม่มีความคิดเป็นของตัวเองบ้างล่ะ เฮ้ออออออออออ
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    แต่ก่อนผมเฉยๆนะ เพึ่งมาชอบและสมัครเป็นแฟนคลับเมื่อปีที่แล้วเอง

ผมอยากให้หลายๆคนที่ไม่ชอบ เลิกมองในส่วนเรื่องศัลยกรรมซักที อยากดูความสามารถบาง ดูความเอ๋อบาง อิอิ ผมมาชอบแทยอนก็เพราะแทยอนเอ๋อนี้แหล่ะ 555+

พวกแอนตี้ผมไม่เคยโกรธเลยนะ ผมถือว่าเขามีจุดยืน แต่เกลียดพวกไม่ชอบตามคนอื่นทั้งๆที่ไม่รู้อะไรเลย

ผมชอบศิลปินเกาหลี ไม่ได้ชอบประเทศเขา

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 686
    เหมือนเราเลย แต่ก่อนเราก็ไม่ค่อยชอบเกาหลี เพราะเห็นมันเน้นขายหน้าตา (ที่ศัลยกรรม) เลยไม่ค่อยชอบ แต่พอมาติดเกม Mstar (เกมเต้น) มันมีแต่เพลงเกาหลีให้เต้น ฟังเพลงในเกมทุกวันๆไปก็เริ่มชอบเพลงเกาหลีเฉยเลย 55+

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    ผมชอบไม่กี่อย่าง และก็ไม่ได้เกลียด เพราะผมเข้าใจว่ามันย่อมมีส่วนไม่ดีบ้างแหละ ประเทศอะไรจะดีเลิศไปทุกอย่าง
    เมื่อก่อนผมก็อคติ แต่ตอนนี้ผมถือว่าเป็นแฟนบอยระดับเริ่มต้นเลยทีเดียว 555

เพลงเกาหลีผมชอบอยู่สองวงคือ Nell กับ BIG BANG เพราะดนตรีเขาดีจริงๆ
    ส่วนสาวเกาหลีที่ชอบน่ะเหรอ เอ่อ นับไม่ถ้วน ส่วนมากชอบหุ่นมากกว่าเลยไม่สนใจหรอกว่าศัลยกรรมมาหรือเปล่า
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Odin'z อ่านกระทู้
    พวกเกาหลี นะ ผมเฉย ๆ แต่ผมไม่ชอบเด็ก ๆที่เส้นผมเพียงติ่ง หูไปกรี๊ดดกร๊าดดดผมละสงสารพ่อแม่นะครับ เงินที่เด็ก ๆ เอาไปดูเนี้ย ส่วนมากจะขอพ่อแม่บาง เก็บเองบาง ( ส่วนน้อย ) เพราะราคาก็ไม่ใช้ย่อย ๆ
    โชคดีที่ ร.ร. ผม ไว้ผมยาวแต่เด็กกัน ฮ่าๆ แต่ผมตอนแรกก็เกลียดๆไปแหละครับ หลังๆเฉยๆล่ะเพราะยอมรับว่าประเทศเขามีดีไปอีกแบบ ถ้าเรามองแบบนี้อาจจะดีก็ได้

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ york915 อ่านกระทู้
    เขาถึงบอกกันว่า เกลียด อะไร ได้ อย่างนั้นไง

งั้นผมเกลียด ใหม่ ดาวิกา ครับ 555+
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    เหมือนผมเลยครับ ผมไปฟังเพลงของวง Bigbang เพราะดี มันออกแนว Rap ด้วยแต่เป็น Rap เกาหลี แต่ผมก็ทำใจยอมรับไม่ได้

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    55 ผมชอบ AV เกาหลีที่สุด

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: