ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 68 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 311121314152363 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ทำไงดีครับ ลง เล่นได้ ปิด รีสตาร์ท เปิดมาเล่นอีก เซฟขึ้น damaged save game

ใครรู้ช่วยผมที

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ buff2go อ่านกระทู้
    ทำแล้วแต่พอเข้าเกมมันค้างครับ แถมตอนจะShut Down จอฟ้าอีก
    ผมเป็นเหมือนกันครับ เกิดจาก crack uplay.exe ที่มากับ patch 1.01 น่าจะติดไวรัสมาด้วยครับ เพราะโดนกันหลายคนที่จะ shut down แล้วจอฟ้า วิธีแก้คือให้ ลงโปรแกรม malware byte จากนั้น update ฐานข้อมูลมัลแวร์ให้เรียบร้อย แล้วให้โปรแกรม scan แล้ว remove มัลแวร์ออกครับ รีสตาร์ทเครื่อง 1 ครั้ง แล้วอาการ shut down จอฟ้าจะหายไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oat_hohoho : 20th November 2012 เมื่อ 18:52
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ทำไมมันกระตุกจังเลยอ่ะครับ เวลาเดินในที่ที่มีคนอยู่เยอะๆ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ตอนนี้ผมยังไม่ปิดคอม ปิดเกม ตั้งแต่มะวานเลยครับ กลัวเซฟหาย 55555555555555555555555+
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sengoku อ่านกระทู้
    เหมือนกันเลยคับท่าน รอผู้รู้
    ไม่มีคับ รู้เลยหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    ผมเป็นเหมือนกันครับ เกิดจาก crack uplay.exe ที่มากับ patch 1.01 น่าจะติดไวรัสมาด้วยครับ เพราะโดนกันหลายคนที่จะ shut down แล้วจอฟ้า วิธีแก้คือให้ ลงโปรแกรม malware byte จากนั้น update ฐานข้อมูลมัลแวร์ให้เรียบร้อย แล้วให้โปรแกรม scan แล้ว remove มัลแวร์ออกครับ รีสตาร์ทเครื่อง 1 ครั้ง แล้วอาการ shut down จอฟ้าจะหายไปครับ
    ขอบคุณครับ จะลองดูทันทีเลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเคยเป็นปัญหาแบบทุกคนนะครับตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้ว ก้ยังงงๆอยู่ว่าได้ยังไง จะลองเล่าให้ฟังนะครับ
    1.ตอนแรกลงเสร็จ ผมลง update 1.1 ปรากฎว่าลงไม่ได้ เลย ลง crack upay ของ Crack-Steam006 แล้ว ปล่อยมันอัพเดต
    2.เข้า upay จากหน้าจอ ไม่เจอเกมที่ลง เลยออกเข้าไปเล่นผ่าน AC3SP.exe ในโฟลเดอร์ที่ลงเกม ตอนนี้ใน upay ของผมเจอเกมละ
    3.เข้าเล่นเกมไม่ได้มันติด key เลยไปเอา crack ของ upay ใน โฟลเดอร์อัพเดต 1.1 มาลง ทับอันเก่า (Crack สีฟ้านะครับ สีเหลือง ไวรัส ห้ามแตะ)
    4.ผ่านเรื่องของ key มาละ มันจะอัพเดต อะไรซักอย่าง อีกที เข้าเล่นเกมได้
    5.เล่นสักพัก ออกจากเกม upay มันจะบันทึกค่าอะไรสักอย่าง อย่าเพิ่งกดปิด เพราะผมคิดว่า เซฟมันจะหายหรือพังถ้ามันบันทึกไม่เสร็จในครั้งแรก
    6.ผมรอจนนิ่ง แล้ว ก็ตั้งค่า upay เป็นออฟลาย ปิด แล้วก็ลองเข้าใหม่ ก็ไม่มีปัญหา ต่อให้ดึงเนตออก ก็ยังเล่นได้
    7.เข้า เมลที่เราใช้สมัคร upay กด ยืนยัน id ที่สมัคร ผมกลัวจะมีปัญหา
    8.ตั้งแต่นั้นมาจนตอนนี้ก้ยังไม่มีปัญหา มีอย่างเดียวคือ คอม กากๆของผมนี่แหละ ตอนสู้กันเยอะๆกระตุกซักหน่อย

.....เล่าให้ฟังถึงวิธีของผมครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์....

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sengoku อ่านกระทู้
    เหมือนกันเลยคับท่าน รอผู้รู้
    ตรงนี้ผมก็เป็นครับ ฮ่าๆ ในรูปนี้ มันให่กดตัวT นะครับ เป้นการสั่งพรรคพวก ให้ไปจัดการพวกทหาร

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    หลังจากเสียเวลาโหลดอยู่เกือบสองวัน

นั่งลงเกมตามวิดิโอที่มีคนใจดีโพสให้อยู่เป็นชั่วโมง

ในที่สุดก็ต้องบอกว่า

ขอบคุณมากครับ

ในที่สุดผมก็ได้เล่น
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ buff2go อ่านกระทู้
    รอผู้มาช่วยเหลือเหมือนกันครับ
    ไม่หายครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    มีแบน ด้วย เหอะๆ งง

ผมโดนไปแล้วครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขอบคุณครับ จะลองดูทันทีเลยครับ
    ก่อน หน้านี้ผมก็โดน ครับ กำจัดตั้งนาน แถมมันฟ้องเรื่อง ไดร์ A หาไม่เจออะไรนี่แหละ เลยไปปิด ใน bios แม่ม เลย ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วแต่มันต้องแอบอยู่ในเครื่องผมสักที่แน่เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    มีแบน ด้วย เหอะๆ งง

ผมก็โดน ต้องมาเล่น อุตส่าเล่นถึงรุ่นลูกล่ะเซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    SrceenShot อยู่ในไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ผมกดถ่าย ScreenShot ไว้แล้ว แต่ไม่รู้ว่าภาพเก็บอยู่โฟลเดอร์ไร ช่วยทีครับผม

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ใครที่เล่นแล้วปิดคอมเปิดใหม่แล้เข้าเซฟไม่ได้ลองทำตามนี้ดูครับช่วยได้ แต่ต้องเล่นใหม่นะครับ

กดตรงสามเหลี่ยมลงครับ

แล้วเลือก Launch in safe mode ครับ

แล้วเลือก Lauch game

แล้วก็กดเข้าเกมเลยครับ

อันนี้เป็นวิธีทีของผมเองนะครับได้ไม่ได้ยังไงก็บอกต่อคนอื่นด้วยนะครับ -ขอบคุณครับ-

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    คาวื่อ คือว่า พอผมเล่นเสร็จแล้วออกเกมส์สั่งปิดคอมแล้วมัน จอ ฟ้าาาาาาาา อ่ะครับใครเป็นบ้างอ่ะแก้ไขยังไงอ่ะครับ ต้องลงโดว์ใหม้เปล่าอ่ะครับ เป็นมา 2 ครั้งแล้วอ่ะ
    สนับสนุนการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง [โดยเฉพาะในโลกออนไลน์]

กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอเจิมน่ะคร๊าฟ!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gohabzaza อ่านกระทู้
    ผมโดนไปแล้วครับ 555+
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xman2029 อ่านกระทู้
    ผมก็โดน ต้องมาเล่น อุตส่าเล่นถึงรุ่นลูกล่ะเซ็ง
    สมัครใหม่ก็ขึ้นไรไม่รุ้ สมัครไม่ได้อีก สงสัยเลิกเล่น 555+

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwpa000 อ่านกระทู้
    คาวื่อ คือว่า พอผมเล่นเสร็จแล้วออกเกมส์สั่งปิดคอมแล้วมัน จอ ฟ้าาาาาาาา อ่ะครับใครเป็นบ้างอ่ะแก้ไขยังไงอ่ะครับ ต้องลงโดว์ใหม้เปล่าอ่ะครับ เป็นมา 2 ครั้งแล้วอ่ะ
    ทำแล้วแต่พอเข้าเกมมันค้างครับ แถมตอนจะShut Down จอฟ้าอีก
    ผมเป็นเหมือนกันครับ เกิดจาก crack uplay.exe ที่มากับ patch 1.01 น่าจะติดไวรัสมาด้วยครับ เพราะโดนกันหลายคนที่จะ shut down แล้วจอฟ้า วิธีแก้คือให้ ลงโปรแกรม malware byte จากนั้น update ฐานข้อมูลมัลแวร์ให้เรียบร้อย แล้วให้โปรแกรม scan แล้ว remove มัลแวร์ออกครับ รีสตาร์ทเครื่อง 1 ครั้ง แล้วอาการ shut down จอฟ้าจะหายไปครับ แต่ไวรัสรู้สึกจะแอบอยู่ในเครื่องเราตรงไหนสักแห่งนี่แหละครับ ไม่หายขาด
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    เป็นเพราะคุณไปใช้ตัวอัพเดทกับแคร๊กที่อยู่ในแผ่นรึเปล่าครับ เค้าบอกว่าเป็นไวรัสนะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apiwut อ่านกระทู้
    ทำไงดีครับ ลง เล่นได้ ปิด รีสตาร์ท เปิดมาเล่นอีก เซฟขึ้น damaged save game

ใครรู้ช่วยผมที
    ผมเซฟไม่Clashนะ แต่ต้องCrackใหม่ทุกรอบ ถ้าไม่Crackเซฟไม่ผ่านครับ Damage save Fileตลอด (แคร็กก็ไม่ยากนะ ก๊อปUplayไปวางใหม่ ไม่ต้องLog in Uplay ใหม่ด้วย)

Provincial.Electricity.Au
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ของผมตอนผที่ผ่านด่านที่อยู่บนเรือแล้วหลุดครับ ขึ้น stopped working เกิดจากอะไรครับมีใครเป็นบ้างครับ
    Provincial.Electricity.Au

Chiang Mai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ช่วยด้วยครับ..... ยังเล่นไม่ได้เลย....

ผมลงเสร็จละ แต่จะเข้าเกมให้ตัวเกม update แต่มันไม่ load ครับ.... มันบอกว่า cannot connect to the internet.... หรือเวลา ผมจะ login ทาง Uplay มันก็บอก cannot connect to the internet เหมือนกัน

ผมก็ต่อ net ไว้นะ.... ไม่รู้จะทำยังไง....

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แผ่นแท้ยังไม่ออกหรอครับ วันนี้ผมไปที่ร้านแล้วไม่เจอ TT จะมาสูบของพี่ดีมั้ยเนี่ย

Tags for this Thread