ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571

Revo Uninstaller Pro 2.5.9 + Patch - ถอนการติดตั้งให้สิ้นซากด้วยโปรแกรม Uninstaller อันดับ 1 กันครับ [MF]

Revo Uninstaller Pro 2.5.9 + Patch - ถอนการติดตั้งให้สิ้นซากด้วยโปรแกรม Uninstaller อันดับ 1 กันครับ [MF]

แก้ไขโปรแกรมที่ขณะ Patch ไฟล์จะขึ้น Error Message แล้วครับ ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้ว

1 Part - File Size 13 MB - Mediafire

Revo Uninstaller Pro 2.5.9 + Patch - Click to Download

ไฟล์สำคัญให้อ่านก่อนโหลดโปรแกรมของผมทุกตัวครับ Click

Revo Uninstaller Pro 2.5.9 - เป็นโปรแกรมที่ใช้สำหรับช่วยในการ uninstall โปรแกรมที่ลงไว้บนเครื่องได้อย่างสะอาดหมดจด โปรแกรมนี้จะทำการแสกนโปรแกรมที่เราต้องการลบ ก่อนทำการ uninstall เพื่อหาว่าโปรแกรมนั้นได้ทำการเปลี่ยนแปลงอะไรในระบบบ้าง และหลังจากการ uninstall โปรแกรมก็จะแสกนอีกครั้ง เพื่อให้มั่นใจว่าโปรแกรมที่ถูกลบไปได้ถูกถอนรากถอนโคนไปไม่เหลือปัญหาทิ้งไว้ในเครื่องของเรา คุณสมบัติเด่นของโปรแกรมนี้อีกประการก็คือ ความสามารถในการซ่อมแซมโปรแกรมที่ถูกลบไปแล้วแต่เกิดข้อผิดพลาด โปรแกรมนี้ก็จะแสกนโปรแกรมที่มีปัญหาแล้วทำการ uninstall จนสมบูรณ์ครับ

ScreenShot

เข้าหน้าแรกมาก็เลือกโปรแกรมที่ต้องการลบอย่างหมดจดได้เลย

ถออนการติดตั้งเสร็จแล้วแต่พี่ Revo เรายังไม่เสร็จสแกนต่ออีกรอบ ลบแม่มให้หมด

ติดตั้งเสร็จตามขั้นตอนใช้ได้ 100% ภาพยืนยันจากเครื่องผมเองครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 23rd November 2012 เมื่อ 19:38

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณท่านมากครับ ท่านพี่

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำไมผม โหลดของ คุณ แล้ว แตกไฟล์มา เสียตลอด เลย อ่ะคับ งง มาก

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    โปรเเกรมนี้ก็เป็นอีก โหลดมาเเล้วติดตั้งก็ขึ้นเเต่ที่ desktop ใน ไดร์ฟ C ไม่ขึ้นเลย patch ก็ไม่ได้ ต้องลบทิ้งไปอีกเเล้ว ไม่รู้ว่าเพราะเครื่องผมใช้ Window 8 หรือเปล่าเลยมีปัญหากับโปรเเกรมของคูณตลอดเลยครับ เครื่องรวนๆค้างๆ เเล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากครับ
    ^^

กล่าวขอบคุณ
    522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonzaza94 อ่านกระทู้
    ทำไมผม โหลดของ คุณ แล้ว แตกไฟล์มา เสียตลอด เลย อ่ะคับ งง มาก
    เปลี่ยนนามสกุลไฟล์เป็น .zip ครับแล้วกแตกไฟล์ ไม่แนะนำให้เปลี่ยนเป็น .rar อาจทำให้มีปัญหาการแตกไฟล์ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้
    โปรเเกรมนี้ก็เป็นอีก โหลดมาเเล้วติดตั้งก็ขึ้นเเต่ที่ desktop ใน ไดร์ฟ C ไม่ขึ้นเลย patch ก็ไม่ได้ ต้องลบทิ้งไปอีกเเล้ว ไม่รู้ว่าเพราะเครื่องผมใช้ Window 8 หรือเปล่าเลยมีปัญหากับโปรเเกรมของคูณตลอดเลยครับ เครื่องรวนๆค้างๆ เเล้วครับ
    1. เป็นเฉพาะโปรแรม AIO ของผมรึปล่าวครับ ลองหาพวก AIO ของท่านอื่นมาติดตั้งดูครับ ของ Zon-IT ก็ได้ ถ้ายังมีปัญหาแสดงว่า คอมคุณมีปัญหากับโปรแกรมพวกนี้

2. ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้จริงๆแนะนำให้หาไฟล์ติดตั้งจากที่อื่นแล้ว สกแนไวรัสดูซักรอบนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เรียน จขกท. ครับ ผมลองลง eset smart เวอร์ชั่น 6 เเล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ส่วนจะเป็นปัญหาโปรเเกรมของ ท่าน จขกท. หรือเปล่าผมก็ไม่ทราบครับ ปกติก็ไม่ค่อยได้โหลดอะไรมากเท่าไรครับ เพิ่งเปลี่ยนคอมใหม่เลยจะหาโปรเเกรมไว้ติดเครื่องหน่อยครับ
    ถึงผมจะติดตั้งไม่ได้ เเต่ยังไงก็ขอบคุณมากๆครับ ที่สละเวลาอัพโปรเเกรมให้เพื่อนๆได้ใช้กันครับ

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    thank you...

กล่าวขอบคุณ
    6,059
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ตัวนี้ดีจริงๆแน่นอนมากครับ เคยมีปัญหาไดเวอร์การ์ดจอลบตัวเก่าออกไม่หมดก่อนลงตัวใหม่ลบลงใหม่หลายรอบก็ไม่หายมีปัญหาอยู่หลายวันเลยหาข้อมูลเวบนอกส่วนใหญ่แนะนำให้ใช้โปรแกรมนี้ถอนการติดตั้งและลบโปรแกรมด้วยRevoกันเลยลองดูลบแล้วลงใหม่ทีเดียวจบเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ใช้ของอีกค่ายครับ เดี๋ยวรับไปลองดูละกันเน้อ อิอิ
    ตนแล เป็นที่พึ่งแห่งตน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมลง patch ไม่ได้ครับท่าน มันขึ้น error

กล่าวขอบคุณ
    522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ malware007 อ่านกระทู้
    ผมลง patch ไม่ได้ครับท่าน มันขึ้น error
    Error ยังไงครับ ขอเป็นข้อความ error ถ้าให้ดีเป็นรูปภาพจะดีมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    แบบนี้ครับ http://www.uppicthai.com/image/w8a
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย malware007 : 22nd November 2012 เมื่อ 22:39

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เป็นเหมือนท่าน malware007 เลยครับ
    บร๊ะ บร๊ะ บร๊ะ[/B][/B]

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ malware007 อ่านกระทู้
    แบบนี้ครับ http://www.uppicthai.com/image/w8a

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peerapol อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนท่าน malware007 เลยครับ
    ใช้ Windows อะไรครับ แล้วเป็น 64bit หรือ 32bit

ถ้า 64 ลองเปลี่ยนโฟเดอร์ลงดู ถ้าลงแล้วมันอยู่ใน Program files ก็ลองเปลี่ยนที่อยู่ให้มันไปที่ Program files (x86) ดูครับ

แต่ถ้ามันอยู่ใน Program files (x86) อยู่แล้วก็ลองเปลี่ยนไปที่ Program files ธรรมดาดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    อย่างแจ่มอีกแล้ว ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peerapol อ่านกระทู้
    ติดตั้งโปรแกรมไว้ที่ไหนครับ ให้ Copy ตัว "RU P 2.5.9.exe" ที่โหลดไป ไปไว้ทในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งโปรแกรมก่อน แล้วค่อย Patch ใหม่นะครับ

โดยปกติแล้วจะอยุที่นี่ครับ >> C:\Program Files\VS Revo Group\Revo Uninstaller Pro

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohero อ่านกระทู้
    ใช้ Windows อะไรครับ แล้วเป็น 64bit หรือ 32bit

ถ้า 64 ลองเปลี่ยนโฟเดอร์ลงดู ถ้าลงแล้วมันอยู่ใน Program files ก็ลองเปลี่ยนที่อยู่ให้มันไปที่ Program files (x86) ดูครับ

แต่ถ้ามันอยู่ใน Program files (x86) อยู่แล้วก็ลองเปลี่ยนไปที่ Program files ธรรมดาดูครับ
    ใช้ 32 bit ครับ ทำหลายรอบแล้วไม่ได้ซักทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    ติดตั้งโปรแกรมไว้ที่ไหนครับ ให้ Copy ตัว "RU P 2.5.9.exe" ที่โหลดไป ไปไว้ทในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งโปรแกรมก่อน แล้วค่อย Patch ใหม่นะครับ

โดยปกติแล้วจะอยุที่นี่ครับ >> C:\Program Files\VS Revo Group\Revo Uninstaller Pro
    ทำหลายรอบแล้วไม่ได้ซักทีครับ เลยใช้ตัวฟรีไปก่อนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    แพทไม่ได้ครับ 32Bit ขึ้นเหมือนคนข้างบน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ninhara : 23rd November 2012 เมื่อ 10:17

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    Thx you guy!

กล่าวขอบคุณ
    522
    ทำหลายรอบแล้วไม่ได้ซักทีครับ เลยใช้ตัวฟรีไปก่อนเลยครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ninhara อ่านกระทู้
    แพทไม่ได้ครับ 32Bit ขึ้นเหมือนคนข้างบน
    ตอนนี้ทำการแก้ไข Patch แล้วครับผม โหลดใหม่ได้ที่นี่ครับ >> Click!

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ขอบคุณครับที่แก้ไขให้ พอดีไปได้อีกกระทู้นึงละครับ ยังไงก็ขอบคุณที่ยังไม่ทิ้งเพื่อนๆไว้

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    ตอนนี้ทำการแก้ไข Patch แล้วครับผม โหลดใหม่ได้ที่นี่ครับ >> Click!

ใช้ได้แล้วครับท่าน ขอบคุฯมากๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณเน้อออคับบบ พี่่ ผมไม่รู้จะตอบแทนพี่ยังไง TT

Tags for this Thread