ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

เรื่องแฟรชไดร์ฟของ Kingston

ผมมีแฟรชไดร์ฟของ Kingston ขนาด 32 GB
    แล้วผมอยากจะใส่หนังไปดูใน TV LCD
    แต่มันใส่ไฟล์ที่ใหญ่กว่า 4 GB ไม่ได้
    ลอง Format เป็น NTFS หรือ exFAT แล้วก็ใส่ไฟล์เข้าไปได้ แต่พอไปเปิดดูใน TV มันไม่ได้
    Format เป็น FAT32 ปรกติก็ใส่ได้แต่ไฟล์ที่ใหญ่ไม่เกิน 4 GB แต่ไปเปิดดูได้

พอมีวิธีมั้ยครับ ช่วยด้วยๆ

EDIT : ผมลองดูๆแล้วมันก็เล่นได้เป็นบางไฟล์เท่านั้น หรือมันอาจเป็นที่ไฟล์ ?? (ลองกับไฟล์ที่เล่นไม่ได้ มันขึ้น ประมาณว่า "อ่าน Code ไม่ได้")
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biohazardboy : 20th November 2012 เมื่อ 21:18
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    อ่านแล้วงง
    สรุป fat32 มันไม่สามารถลงไฟล์ที่ใหญ่ก่า 4 Gได้ ถูก

แก้ไข......ต้อง format ให้เป็น Ntfs ถึงจะใส่ได้ แต่อ่านไฟล์บางไฟล์ไม่ได้ ตามที่ผมเข้าใจ
    แก้ไข......ต้องไปแปลงไฟล์ใหม่ก่อนใช้โปรแกรม format factory ก็ได้ใช้ดีมาก ฟรีด้วย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    คุณคงต้องใช้โปรแกรมแปลงไฟล์หนังและละเพื่อแบ่งเป็นแผ่น 1 2 ก็อย่างที่เรปบนบอก Fat32 ใส่ไฟล์ไม่เกิน 4Gb เป็น NTFS มันก็อ่านไม่ได้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    อ่านแล้วงง
    สรุป fat32 มันไม่สามารถลงไฟล์ที่ใหญ่ก่า 4 Gได้ ถูก

แก้ไข......ต้อง format ให้เป็น Ntfs ถึงจะใส่ได้ แต่อ่านไฟล์บางไฟล์ไม่ได้ ตามที่ผมเข้าใจ
    แก้ไข......ต้องไปแปลงไฟล์ใหม่ก่อนใช้โปรแกรม format factory ก็ได้ใช้ดีมาก ฟรีด้วย
    อ่า ขออภัยครับ อ่านแล้วงงๆ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bangzuzu อ่านกระทู้
    คุณคงต้องใช้โปรแกรมแปลงไฟล์หนังและละเพื่อแบ่งเป็นแผ่น 1 2 ก็อย่างที่เรปบนบอก Fat32 ใส่ไฟล์ไม่เกิน 4Gb เป็น NTFS มันก็อ่านไม่ได้
    โอเคครับ เดี๋ยวลองหาโปรแกรมกับไปศึกษาดูก่อน เพราะ ผมไม่รู้เรื่องแปลงไฟล์อะไรเท่าไหร่
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ว่าแล้ว ทำไม ก็อปเกมขนาด 5GB ไม่ได้ซักที