ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 565

[PC] ASSASSIN’S CREED III (BLACK BOX|R.G. CATALYST) [2012|ENG|REPACK] [PS|PL|PU|BU] (5.31GB|5.29GB)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ addin อ่านกระทู้
    เล่นได้ชัวร์ๆ ครับ ไม่มีล็อกอินอะไรทั้งสิ้น โหลดที่อัพอันแรกเลยครับ วิ่งแรงมาก
    แตกไฟล์แบบไม่มีพาส Mount ไฟล์
    ปิดแอนตี้ไวรัส แล้วสั่งติดตั้ง รวดเดียวจบ เครื่องกากตามลายเซ็นต์ผมลง 12 นาทีเสร็จ
    เข้าไปปรับกราฟฟิคเป็น Hight ให้หมด ลื่นดีไม่มีปัญหา เฟรมเรทช่าง*****มัน เล่นได้ก็บุญ Win7 32Bit

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChamPSonE อ่านกระทู้
    มีใครเล่นไปไกลๆ มั่งหรือยังครับหวังว่าจะไม่มีทหารบุกบ้านแบบภาคก่อนนะ ไม่ไหวจะสู้กับมันละ -..-
    อัพเดทภาพครับ แตกไฟล์ได้ ลงได้ จะอัพเดทภาพให้อีกทีถ้าเล่นได้ครับ

ลงได้สมบูรณ์ ไม่มีเออเร่อใดๆ

ภาพยืนยันว่าเล่นได้ครับ

ปล.เสียอย่างเดียวต่อจอยละปุ่มไม่เหมือนภาคเก่า แถมยังขึ้นเป็นรูปปุ่มจอย x-box อีกต่างหากทำให้งงกันไปเลยทีเดียว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DEFJAMTOPFY อ่านกระทู้
    ยืนยันว่าโหลดไปเล่นได้ 1000000000000% ครับ ลงแล้วเล่นได้เลย ไม่ต้องอะไรต่อให้ยุ่งยาก
    ภาพจากเครื่องผมเอง

ขอตัวไปมันต่อนะครับ

ถ้าจะพูดถึงเกมที่มีชื่อระดับเทพแต่มีทั้งคนชอบและคนไม่ชอบมากพอๆกันต้องมีชื่อเกม Assassin's Creed อยู่ อาจะเป็นเพราะเกมเพลย์ที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะที่เน้นลอบสังหารมากกว่าการต่อสู้แบบเกมทั่วไป

แต่โดยเนื้อแท้แล้วเกม Assassin's Creed ถือว่าเป็นเกมแนวสายลับลอบเร้นระดับมาสเตอร์พีช ขนาดเทพของเกมแนวนี้อย่าง โคจิม่า แห่ง Metal Gear Solid ยังยกนิ้วให้ เพราะทั้งความสนุกในแบบเกมแนวซ่อนเร้นแท้ๆแล้วยังได้แทรกเอาประวัติศาสตร์ในยุคสมัยอดีตมาผสมผสานเป็นเกมได้ลงตัว มาในภาค 3 นี้ได้หยิบยกเอาการปฏิวัติอเมริกามาเป็นเนื้อเรื่องหลัก โดยเฉพาะเหตุการณ์ “งานเลี้ยงน้ำชาที่บอสตัน” Boston Tea Party อันเป็นจุดเปลี่ยนสำคัญที่ทำให้ชาวอาณานิคมอเมริกาลุกฮือขึ้นมาต่อต้านอังกฤษ

สัมผัสแรกภาพในเกมแม้จะไม่ได้สวยงามโดนเด่นอะไร แต่สำหรับเกมที่มีฉากกว้างๆมีตัวละครมากมายแล้วถือว่าดูได้เพลินตา โดยเฉพาะการจำลอง อเมริกาในศตวรรษที่ 18 ที่เหมือนจริงจนน่าขนลุก แถมยังแทรกวัฒนธรรมของทุกชนชาติไม่ว่าจะเป็นเหล่าขุนนางระดับสูง , ชาวบ้าน , ทหาร ไปจนถึงชนเผ่าอินเดียนแดงซึ่งตัวละครหลักของภาคนี้ยังสร้างให้กลมกลืนกับยุคสมัยและมีพัฒนาการไปตลอดเกม แถมยังมีบุคคลสำคัญที่มีชีวิตอยู่ในช่วงนั้นมาเป็นตัวละครในเกมเช่น เบนจามิน แฟรงคลิน , จอร์จ วอชิงตัน ทำให้เกมนี้เหมือนกับบทเรียนวิชาประวัติศาสตร์ที่เล่นได้ แม้เนื้อเรื่องในเกมจะเขียนขึ้นมาใหม่

เกมเพลย์ยังคงเป็นแอ็คชั่นแบบซ่อนเร้นและลอบฆ่าตามภารกิจในฉากกว้างๆ ที่แบ่งเป็น sequence โดยใช้เวลาประมาณ 14 ชั่วโมงในการจบ โดยตัวเอกยังคงปีนป่ายไปยังที่ต่างๆได้รวดเร็วโดยในภาคนี้ภูมิประเทศที่หลากหลายมากเพราะนอกจากจะมีป่ารกและเมืองที่ใหญ่และซับซ้อนแล้ว เกมยังมีฤดูที่แตกต่างอีก รวมทั้งยังมีฉากบังคับเรือรบขนาดใหญ่ที่เราต้องบังคับให้แล่นไปพร้อมกับโจมตีศัตรูซึ่งถ้าใครดูหนัง Pirate of the Caribbean จะเข้าใสวิธีการเล่นได้ไม่ยาก ส่วนระบบต่อสู้ที่ยังเป็นแบบรอจังหวะสวนกลับ ที่ภาคนี้ได้ปรับให้เป็นมิตรกับผู้เล่นมากขึ้น การสลับสับเปลี่ยนอาวุธทำได้ลื่นขึ้นอาวุธก็มีความลื่นไหลอาวุธก็หลากหลายและหาซื้อได้ง่าย รวมทั้งพวกยิงไกลที่แม้ระบบเล็งยิงจะสู้เกมยิงแท้ๆไม่ได้แต่สำหรับเกมแนวนี้แล้วถือว่าเป็นการผสมผสานที่ลงตัว

โดยเฉพาะการลอบเร้นเพื่อเชือดศัตรูในภาคกิจนั้นเราสามารถเลือกวิธีได้หลากหลาย แถมยังมีการลอบฟังเพื่อหาข้อมูล แต่ผู้เล่นต้องแฝงตัวให้แนบเนียนกับฝูงชนหรือการปลอมตัวเข้าไปในดงศัตรูที่ห้ามทำตัวให้น่าสงสัย แต่ในบางภารกิจเกมไม่ได้ให้อิสระผู้เล่นนักเพราะถ้าพลาดถูกจับได้เกมจะให้เล่นใหม่ทันที ซึ่งถ้าไม่ใช่แฟนเกมแนวนี้อาจจะหงุดหงิดได้ง่ายๆ นอกจากภารกิจหลักแล้ว เควสย่อยในโลกกว้างๆของอเมริกาในศตวรรษที่ 18 ก็ชวนให้น่าสำรวจ โดยเฉพาะป่ากว้างๆที่เราสามารถเดินสำรวจและปีนป่ายต้นไม้ได้ตามใจแถมเรายังล่าสัตว์หรือวางกับดักเพื่อนำเนื้อไปขายหาเงินใช้ได้ แต่ก็ต้องระวังเพราะเราอาจเจอสัตว์ร้ายฆ่าตายเอาง่ายๆ

ซึ่งเราจะได้เดินทางไปหลายสถานที่และหลายช่วงเวลาโดยมี ยานพาหนะทั้งม้า รถม้า และการเดินเรือท่องไปทั่วแบบอิสระไม่แพ้เกมแนว Open World แถมยังมี shotcut ในบางจุดถ้าขี้เกียจเดินแม้จะไม่ได้ทำอะไรได้อิสระเท่าก็ตาม ส่วนโหมดออนไลน์มัลติเพลย์เยอร์ที่สร้างออกมาได้สนุกอย่างไม่น่าเชื่อและดึงเอาจุดเด่นของเกมหลักมาปรับเป็นโหมดเล่นกับเพื่อนได้ เพราะมีทั้งการเล่นแบบเป็นทีมและช่วยกันเล่นแบบ co-op และเกมเพลย์มีการใช้เกมเพลย์แบบสายลับลอบฆ่ามาประยุกต์ใช้ได้ลงตัวมาก โดยเฉพาะโหมดที่ต้องไล่ล่าตามหากันที่ผู้เล่นต้องคอยเร้นกายในฝูงชนแล้วหาตัวละครอีกฝ่ายให้เจอแล้วจัดการเชือด รวมทั้งยังมีระบบสกิลให้เลือกใช้มากมาย

สรุปสั้นๆสำหรับการกลับมาของนักฆ่าหน้าหยกในภาคนี้ถือว่าเป็นการพัฒนาอย่างถูกที่ถูกทาง ระบบเกมปรับให้ลื่นไหลมากขึ้นและส่วนที่เป็นข้อดีของซีรีย์ก็ยังคงไว้ แต่ยังมีส่วนที่น่าหงุดหงิดบ้างในบางส่วนซึ่งถ้าไม่ใช่คอเกมแนวลอบเร้นอาจบ่นว่าเกมน่าเบื่อ แต่ถ้าใครกำลังหาเกมแอ็คชั่นสายลับดีๆสักเกมแล้ว Assassin's Creed III ถือว่ายังคงเป็นหนึ่งในแถวหน้าแถมยังได้เรียนรู้ประวัติศาสตร์ไปด้วยในตัว

REPACK - BLACKBOX

PEEJESHARE

Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5 : Part 6

PUTLOCKER

Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5 : Part 6

PROJECT-FREE-UPLOAD

BILLIONUPLOADS

REPACK - R.G. CATALYST

PEEJESHARE

PUTLOCKER

PROJECT-FREE-UPLOAD

BILLIONUPLOADS

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pound : 22nd November 2012 เมื่อ 15:55

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    เจิม ๆ ๆ Repack ๆ ๆ ๆ ผมขอเล่น Full นะ เกมโปรดไม่อยากให้ตัดอะไร

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    รีแพคจะมาแล้วหรอครับ ได้รอโหลดตัวนี้เลย ขี้เกียจลงนู่นลงนี่ ทีเดียวจบ ฮาร์ดดิสจะเต็มแล้วด้วยครับเหลือไว้ให้ hitman เค้าหน่อย ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ยังรออยู่ครับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ตัดอะไรออกมังครับตัวนี้

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    DIRECT LINK โหลดแรงดีครับ กำลังโหลดอยู่ วิ่งเต็ม Speed ครับผม ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตัดอะไร ออกไป มั้ง อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonzaza94 อ่านกระทู้
    ตัดอะไร ออกไป มั้ง อ่ะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ขอบคุณครับผม

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    เจิมให้เน้อ !!
    FC Barcelona Forever ~

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ได้เล่น REPACK - BLACKBOX ก็ดีใจแล้วครับ เจิม ๆ สุ้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ลงแล้วตัวเกมจะเป็นENGป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papdusy อ่านกระทู้
    ลงแล้วตัวเกมจะเป็นENGป่าวครับ
    เป็น ENG ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ใครลงแล้วเล่นได้เอารูปมายืนยันหน่อย กลัวโหลดไปแล้วเล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เออแล้ว Catalyst นี่ ขนาดเท่าไร ตัดไรบ้างอ่ะครับ เหมือน Blackbox ป่ะครับ(เดี๋ยวนี้หลังๆ Blackbox จะเป็นแบบ Lossless ตลอดเลยแฮะ ประมาณว่าเสียคุณภาพไปน้อยมากๆ )

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    lossless คือ ลดลงนิดหน่อยหรือว่าไม่ได้ลดอะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tyrannous อ่านกระทู้
    เออแล้ว Catalyst นี่ ขนาดเท่าไร ตัดไรบ้างอ่ะครับ เหมือน Blackbox ป่ะครับ(เดี๋ยวนี้หลังๆ Blackbox จะเป็นแบบ Lossless ตลอดเลยแฮะ ประมาณว่าเสียคุณภาพไปน้อยมากๆ )
    R.G. CATALYST ขนาด 5.29GB

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ยืนยันหน่อยว่าเล่นได้ครับ กลัวโหลดไปแล้วเล่นไม่ได้

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyemperor อ่านกระทู้
    เจิม ๆ ๆ Repack ๆ ๆ ๆ ผมขอเล่น Full นะ เกมโปรดไม่อยากให้ตัดอะไร

เกมส์โปรด ทำไมไม่อุดหุนนแท้ครับ 699 เองครับ ผมก็จะอุดหนุนแท้

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwharn205 อ่านกระทู้
    เกมส์โปรด ทำไมไม่อุดหุนนแท้ครับ 699 เองครับ ผมก็จะอุดหนุนแท้
    ไม่มีตังค์จ้ะ 699 เอาไว้จ่ายค่าเน็ตสิ้นเดือนนี้จ้ะ
    สเป็คเก่าเราประหยัด ROG Strix B360 H > i7-8700 > RX5700XT & Corsair RGB

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

Windows XP เล่นได้จริงหรอครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    มีเเคล็กไหม

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เล่นได้แน่นอนครับ
    มีบัครึป่าวไม่แน่ใจเพิ่งเล่น

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    นั้นสิ่มี Crack ไหม แล้วต้องลงป่ะเอ้ย ??

สมาชิกผู้มีเกรียน
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    เจิมให้จ้า ลงทีเดียวจบ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: