ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

Question Lenovo G470 ลง win 8 ได้เปล่าและจะมีปัญหาอะไรไหมครับ [สงสัย]

Lenovo G470 ลง win 8 ได้เปล่าและจะมีปัญหาอะไรไหมครับ [สงสัย]

คือผมจะลองลง win 8 Pro 64 บิต กับตัวโน๊ตบุ๊ต Lenovo G470 ครับ พึ่งซื้อมาได้ 3 เดือน เดิมเลยใช้ win 7 Ul 64 บิต ครับ แต่ผมอยากลองลง win 8
    ก็เลยอยากทราบว่า ถ้าลงแล้วจะมีปัญหาไหมครับ มันจะลองรับตัวอ่าน DVD,wireless,บลูทูล ของโน๊ตหรือเปล่า และไดร์เวอร์โน๊ตก็รองรับเฉพาะ win7
    อีกอย่าง win8 มันสามารถรองรับโปรแกรมต่างๆที่ใช้บน win 7 ได้จริงเหรอครับ แต่ปกติผมก็เอาไว้ใช้ทำงานกับเล่นเน็ตมากกว่าน่ะ แต่กลัวลงโปรแกรมหลักๆไม่ได้

............................................................- มันจะลองรับตัวอ่าน DVD,wireless,บลูทูล ของโน๊ตหรือเปล่าครับ
    ............................................................- ไดร์เวอร์โน๊ตก็รองรับเฉพาะ win7 แต่เราสามารถลงบน win 8 ได้หรือไม่ หรือต้องโหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่มา
    ............................................................- win8 มันสามารถรองรับโปรแกรมต่างๆที่ใช้บน win 7 ได้จริงเหรอครับ หรือเฉพาะบางโปรแกรม

ส่วนนี่ก็สเปคครับ

............................................................-Intel Core i5-2450M
    ............................................................-AMD Radeon HD 6370M (1GB GDDR3)
    ............................................................-Ram 4 GB DDR3Hard
    ............................................................-Disk Drive 500 GB 5400 RPMOptical
    ............................................................-Disc Drive DVD Writer (Dual Layer Support + Removable)
    ............................................................-Wireless Lan Lenovo BGN ,Bluetooth Yes

ปล.win 8 Pro ที่ผมจะลงเป็นของเถื่อนครับ แต่จะมาทำ Activator เองกับลง Pack ภาษาไทยครับ
    .:ll:.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    1
    ผมก็ใช้ Lenovo ครับ รุ่น Y470 เอาไปลง windows 8 pro แท้มาแล้ว ก็ พอแนะนำได้นิดหน่อยครับ
    รองรับ Driver บางตัวครับ บางตัว หาโหลดที่มันรองรับ windows 8 ครับ อย่าง bluetooth driver มันไม่อ่านครับ
    บางตัวที่เป็น driver windows 7 ก็สามารถติดตั้งได้ครับ ในส่วนของ driver lenovo ซะส่วนใหญ่นะครับ บางตัวก็ไม่ได้บาง
    รองรับได้ทุกตัวครับ บางตัวก็ไม่รองรับ แต่ไม่ค่อยมีนะครับ ที่ไม่รองรับ ก็เล่นได้ทุกตัว
    i7 - 2670QM 2.2 GHz
    Nvidia GT 550M 2 GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tummy Gamic อ่านกระทู้
    ผมก็ใช้ Lenovo ครับ รุ่น Y470 เอาไปลง windows 8 pro แท้มาแล้ว ก็ พอแนะนำได้นิดหน่อยครับ
    รองรับ Driver บางตัวครับ บางตัว หาโหลดที่มันรองรับ windows 8 ครับ อย่าง bluetooth driver มันไม่อ่านครับ
    บางตัวที่เป็น driver windows 7 ก็สามารถติดตั้งได้ครับ ในส่วนของ driver lenovo ซะส่วนใหญ่นะครับ บางตัวก็ไม่ได้บาง
    รองรับได้ทุกตัวครับ บางตัวก็ไม่รองรับ แต่ไม่ค่อยมีนะครับ ที่ไม่รองรับ ก็เล่นได้ทุกตัว
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ นึกว่าไม่มีใครตอบแล้ว กระทู้นี้เหงาๆจริงครับ ขอบคุณจริงๆครับ T^T
    .:ll:.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    909
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    ผมก็ใช้ G470 อยู่ ไดร์เวอร์สำหรับ Windows 8 ก็ออกมาแล้ว แต่ผมยังไม่ว่างจะลองเลย แต่คิดว่าน่าจะโอเคแล้วนะครับ นี่สำหรับโหลด Driver G470 http://support.lenovo.com/en_US/rese...DocID=HT072739
    CPU Athlon 7750 Ram 2 GB HDD Sumsung 250 GB M/B ECS A780GM-A VGA HD5670 1 GB Win 7 COD8 และ BFBC3 ผ่านฉลุย