ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ถึงมี 4g แต่ยังด้อยพัฒนาในหลายๆด้าน และกำไรก็ไม่ได้เข้าประเทศเท่าไหร่หรอก ตกไปที่ผู้ลงทุนเท่าไหร
    เหมือนยืมรถเค้าขับ สวยยังไงก็ไม่ใช้รถตัวเอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    ลาวเค้าคงเลิกใช้เกวียนแล้วสิน่ะ...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    แล้วไงต่อให้ 5G พี่แกก็ลาวอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อึ้งกับความจริงเถียงไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    นั่นคือความจริงที่คนในประเทศเราไปทำอะไรไว้กับคนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    เรื่องนี้อย่าไปว่าเขาเลยครับ เราไปดูถูกเขาก่อนเองว่าเป็นประเทศไม่พัฒนา แต่ลองมาดูตัวเองกันก่อนที่จะไปด่าไปว่าเขากันสิครับว่าตอนนี้เรากับเขาประเทศไหนเขาพัฒนากว่ากัน ?

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    แล้วเจ้าของภาพเป็นคนประเทศไหนอะครับ ที่มาโพสอะ

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    เขาแซงเราไปไกลแล้วครับ ต้องยอมรับในข้อนี้ จะโทษใครไม่ได้ นอกจากโทษคนในชาติเราเอง ที่มัวแต่ห่วงผลประโยชน์ของตัวเอง จนลืมนึกถึงผลประโยชน์ของประเทศชาติ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    เอิ่มพูดไม่ออกเลยทีเดียว บ้านเขาได้ยินว่าใช้ภาษาอังกฤษกันคล่องเลยน่ะ

บ้านเราก็คล่องน่ะเออ แต่สำหรับผม ผมโคตรโง่เลยอังกฤษ รู้งี้ตั้งใจเรียนตอนเด็กๆไม่โดดวิชาภาษาอังกฤษก็ดีหรอก มาตอนนี้แล้วนึกเสียใจจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เฮ้อ........ประเทศเรากำลังจะโดนประเทศที่ล้าหลังกว่าแซงไปเสียแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    ถึงคราวที่ลาวจะมีคำสุดฮิตติดปากว่า ไอไทย กันแล้วล่ะครับ

บางอย่างเราก็ควรจะยอมรับว่าเป็นความจริง ส่วนเรื่องธงชาติผมเฉยๆน่ะนะ ไม่ได้รู้สึกอะไร อย่าไปยึดมั่นถือมั่นอะไรเลยครับ เก็บไปเครียดเปล่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    มีแค่ 4G แล้วไงฟระ ? ทำเบ่ง เลยไอลาวเอ้ย

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    หยั่งน้อยประเทศเขา ก็พัฒนา ไปอีก ขั้น เเล้ว ประเทศเรา ล่ะ ทำไม พัฒนาถอยลงไปข้างหลัง

เป็นความจริงที่คนไทยยอมรับไม่ได้

หรือ คนไทยสร้่างความเเตกเเยกกันเอง นี้เเหล่ะ ประเทศไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 23rd November 2012 เมื่อ 15:00
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    คนลาวอาจจะไม่ได้ทำก็ได้นะ ใครจะไปรู้ มีแต่ข่าวๆ ที่มาจริงๆไม่เห็นมีเลย มีแต่ Credit เฮียเล้ง = =

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    R.I.P 3GG -_-

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ก็ต้องโทษพวกคนใหญ่คนโตของบ้านเรา เพราะว่าไม่มีประสิทธิพอที่จะพัฒนาระบบ 3G 4G ได้ ถึงโดนเค้าแซงหน้า

ขนาดประมูล 3G ที่เห็นตามข่าว ยังมีปัญหาเลย ผมว่า เราจะได้ใช้ 4G จริงๆ ตอน ไอโฟน7 มานู้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    ผมไม่ทราบว่าพวกคุณทำไมต้องพูดว่ายอมรับความจริงอะไรกันนักหนาครับ
    ก็เห็นอยู่ว่าเค้าดูถูกแล้วคนไทยยังมีหน้ามาพูดว่าสมควรแล้วอีกหรอครับ?
    ผมอยากรู้จริงๆ ลาวเนี่ยพวกอินเตอเน็ต ADSL สูงกว่า 2mb รึยังครับ
    พวกคุณไม่ปกป้องประเทศชาติกันแล้วต่อไปจะมีใครหน้าไหนมาช่วยคนไทยครับ
    อยากรู้จังถ้าสมมุติว่าลาวยกทัพมาตีไทยแล้วพวกคุณยังจะบอกว่าสมควรแล้วอยู่อีกหรือ ?

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ใจเย็นๆก่อนนะ เรายังไม่รู้ว่านี่เปนคนลาวทำขึ้นมาจริงๆรึเปล่า หรือว่าเป็นการสร้างสถานการณ์แบบตอนนั้นที่มีคนสร้างข่าวว่า"ไอ้ไทย" นั่นแหละ รอการตรวจสอบข่าวนี้ก่อนแล้วค่อยวิพากษ์วิจารณ์ดีกว่านะ(อีกไม่นานคงเป็นข่าวแหละ)

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    3g 4g มีแล้วเอาไปทำอะไร นอกจากสนองความต้องการของคนเมืองซะเป็นส่วนใหญ่

สุดท้ายเหมือนไก่ได้พลอย ลิงได้แก้วมีของดีแต่ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรให้มากกว่าเก็บค่าเน็ตรายเดือน โฆษณาขายฝันกันไปวันๆ

Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ดราม่า จริง ๆ ด้วย เมื่อ 10-20 ปีที่แล้วประเทศไทย นำเข้ารถไฟ ดีเซลเป็นประเทศแรก หลังจากนั้น ก็ยังเป็น รถไฟ ดีเซล อยู่เหมือนเดิม ในขณะที่ประเทศอื่นเขา ..... ไปไกลมาก ๆ อะ

แต่ยังไง ผมก็ภูมิใจที่เกิดมาเป็นคนไทยนะครับ . . . สู้ ๆ ประเทศไทย
    ขอแค่คำขอบคุณ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    ถ้าไม่มีรองเท้าเหยีบ ก็จะไม่ว่าไอะไรเลย

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    555 จะไปอิจฉาแค่ลาวมี 4g เนี่ยน่ะ 555 ไทยน่ะเจริญกว่าลาวเป็นหลายเท่าคุณเอ้ย ...เคยไปม่ะลาวน่ะ ถนนการเดินทางอะไรหลายๆอย่าง เป็นรองเรา มี 4g ให้ใครใช้ ... สวนไอ้รูปเนี่ยชวนให้แตกแยกเปล่าๆ ไอ้บ้าที่ใหนทำฟ่ะประสาทว่ะ 555

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ไม่เห็นอิจฉาเลยครับ เค้าก็นิสัยเหมือนประเทศเราแหละ

"ก็แค่เน็ต ไม่ใช่คน"

การที่จะเรียกว่าพัฒนา คือพัฒนาคนไม่ใช่วัตถุ, ไม่งั้นสุดท้ายมันก็คงกลายเป็นประเทศที่มีดีแค่ทรัพย์สิน เหมือนหลายๆประเทศ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อย่าเข้าใจผิดว่าเค้าเป็นประเทศชอบดูถูกคนอื่นสิ คือเราไปว่าเค้าก่อน จนเค้าทนไม่ไหว
    แล้วทีนี้พอเค้าล้อเลียนคืน กลับรับไม่ได้

คนไทยคิดก่อนจะคอมเม้นทีครับ ขอร้องละ คิดก่อนพิม

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    อย่าเข้าใจผิดว่าเค้าเป็นประเทศชอบดูถูกคนอื่นสิ คือเราไปว่าเค้าก่อน จนเค้าทนไม่ไหว
    แล้วทีนี้พอเค้าล้อเลียนคืน กลับรับไม่ได้

คนไทยคิดก่อนจะคอมเม้นทีครับ ขอร้องละ คิดก่อนพิม
    แต่ประเทศเราก็ไม่ได้ เอาตีนไป หยีบ ธงประเทศเค้านะครับ คิดให้ดี ^^