ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    KhonKaenUniversity
    กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 635

[PC] CALL OF DUTY BLACK OPS 2 [FULL] [ONE2UP l 15 GB]

[PC] CALL OF DUTY : BLACK OPS II [FULL]

[ONE2UP l Mediafire l 15 GB]

CALL OF DUTY BLACK OPS 2 - เนื้อเรื่องของเกมจะอยู่ในระหว่างสองช่วงเวลา ในปี 1980 และในปี 2025 เเต่เนื้อเรื่องของเกมส่วนใหญ่จะดำเนินในปี 2025!!! - เนื้อเรื่องจะต่อมาจาก Black Ops ภาคเเรกเลย - พวกเราจะได้รู้ซักทีว่าเกิดอะไรขึ้นในตอนจบของ Black Ops ภาคเเรก!! สันนิษฐานว่า Mason ไม่ได้ฆ่า JFK!! - เนื้อเรื่องในเกมอีกช่วงเวลาหนึ่งจะอยู่ในปี 1980 เป็นช่วงเวลาที่ใกล้จะจบสงครามเย็นแล้ว!! - เรื่องราวในเกมเล่าเรื่องโดยตัวละครจาก Black Ops ภาคเเรกชื่อว่า Frank Wood ซึ้งตอนนี้ก็ชราภาพมากแล้ว ซึ่งเห็นได้ชัดว่าเขาไม่ได้ตายใน Black Ops ภาคเเรก!! - ในช่วงเวลาปี 1980 ผู้เล่นจะได้สวมบทบาท Alex Mason อีกครั้ง!! - กลับมาในปี 2025 ผู้เล่นจะได้รับบทเป็นตัวละครใหม่กึ้ง!! นาม David Mason ผู้เป็นลูกชายของ Alex Mason นั้นเอง!! ภายในเกมจะเห็นความสัมพันธ์ระหว่างพ่อลูกคู่นี้ด้วยเ น้อ.. - ธีมหลักของเกมจะพาผู้เล่นไปสู่ยุคสงครามเย็นครั้งที่ สอง!!! ที่ขึ้นระหว่างประเทศจีนกับสหรัฐเนื่องจากการขาดแคลน ธาตุหายาก ที่ใช้ในการทำให้อุปกรณ์สุดไฮเทคและอาวุธทหาร!! - เนื้อเรื่องจะใกล้เคียงกับความเป็นจริงในปัจจุปัน (ตาม folks @Treyarch บอก) ในขณะที่ประเทศจีนได้ควบคุมแหล่งแร่กว่า 95% ของโลกแล้ว!! - มีหลายอย่างที่ถูกนำมาจากของจริงตามแรงบันดาลใจโดยนั กเขียน P.W.ที่ได้เขียนเรื่อง Wired for War: The Robotics Revolution and Conflict in the 21st Century!! อ่านต่อคลิกจ้า Credit : ViCtiM 2 Die 4

Official Game Site: Call of Duty: Black Ops 2
    Genre: First Person Shooter
    Developer: Treyarch
    Publisher: Activision
    Engine: IW Engine
    PLATFORMS: PC, PS3, Xbox 360
    Official Site: http://www.callofduty.com/blackops2
    ESRB Descriptors: Blood and Gore, Intense Violence, Strong Language, Suggestive Themes, Use of Drugs

เปลี่ยนชื่อให้ถูกลำดับก่อนโหลดด้วยนะค่ะ B.OPS.2.part1.rar, B.OPS.2.part2.rar, B.OPS.2.part3.rar, ......

part1___part2___part3___part4___part5___part6___part7___part8
    part9___part10___part11___part12___part13___part14___part15

Mediafire 76 Part : 200 Mb

กำลังอัพค่ะ

part1_part2_part3_part4_part5_part6_part7_part8_part9_part10_part11_part12_part13_part14_part15

part16_part17_part18_part19_part20_part21_part22_part23_part24_part25_part26_part27_part28_part29_part30

part31_part32_part32_part33_part34_part35_part36_part37_part38_part39_part40_part41_part42_part43_part44_part45

part46_part47_part48_part49_part50_part51_part52_part53_part54_part55_part56part57_part58_part59_part60_part61_part62_part63_part64_part65

part66_part67_part68_part69_part70_part71_part72_part73_part74_part75_part76_

CRACK COD B 2

One2Up

วิธีลงเกมส์ Call of Duty Black Ops 2

1)Extract here หรือ แตกไฟล์

2)Mout Image

3)Run Setup.exp

4)Install ลงตามขั้นตอนจนเสร็จ

ต้องลงในโฟลเดอร์ที่เราติดตั้งเกมส์
    -Install vcredist_x86 ในโฟลเดอร์ redist ที่เราลงเกมส์ ถ้าเคยลงแล้วลบลงใหม่นะค่ะ
    เช่น D:\Call of Duty Black Ops 2\redist

-Install DXSETUP ในโฟลเดอร์ DirectX ที่เราลงเกมส์
    เช่น D:\Call of Duty Black Ops 2\redist\DirectX
    5)Install SteamInstall.msi ลงตามขั้นตอนจนเสร็จ

6) โหลดจาก COD B 2
    แตกไฟล์ COD B 2.rar จะได้ 2 โฟลเดอร์
    Copy ไฟล์ทั้งหมด ใน CRACK-SKIDROW ไปวาง ในโฟลเดอร์ที่เราลงเกมส์
    เช่น D:\Call of Duty Black Ops 2\t6sp.exe
    Copy ไฟล์ทั้งหมด ใน Crack.3DM ไปวาง ในโฟลเดอร์ที่เราลงเกมส์

7)Play Game เล่นได้ 100 % จ้า

สิ่งสำคัญที่ต้องมีในเครื่อง

1. DirectX 10,11
    2. Visual c++ 2005 2008 2010 และ 2012 ด้วย ทั้ง x86 และ x64
    3. Microsoft XNA Framework
    4. NET Framework
    5. Physx
    6. Steam
    7. Update Diver การ์ดจอ และ Update Windows

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    สำหรับใครติดตรงนี้ให้ไปโหลด

http://store.steampowered.com/

อัฟเดตให้เส็จ

ผมเลือกลง ที่โฟรเดอร์ติดตั้งเกมนะครับ

windows 7 64bit Ram 8g Vga GTS 250Dk

Full Game SKIDROW

เกมส์เล่นได้จริง100%ค่ะ  
    ขอภาพมายืนยันด้วยนะค่ะ  จากเพื่อนๆที่โหลดด้วยนะค่ะ

ขอคำว่า  Thank you และคอมเม้นให้กำลังใจ ด้วยนะค่ะ

Upload By NORNG@JKG.com

My Center By NORNG@JKG
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=120263 และเกมส์ที่อัพจากเว็ป ONE2UP อีกมากมาย ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 30th November 2012 เมื่อ 10:07

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    เตรียมตัวโหลด ขอเคลีย ฮาสดิสแปบบ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอเป็น Mediafile ได้หรือไม่ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    เจิมให้เน้อกำลังเคลียเลย !
    FC Barcelona Forever ~

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noi4806 อ่านกระทู้
    ขอเป็น Mediafile ได้หรือไม่ครับ
    จัดไปค่ะ
    กำลังอัพให้นะค่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นแล้วมันค้างทามไง เป็นหลายรอบเลยอะหะ แก้ไงดีอะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณครับ..หวังว่าคงเล่นได้นะครับ...เพราะโหลดมาแล้วลงเสร็จก็เล่นไม่ได้ครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    ค้างตรงไหนเหรอค่ะ
    ขอดูรูปหน่อยได้ไหม คือว่ามันขึ้นว่าอะไรบ้างค่ะ

ลงตามขั้นตอนทุกอย่างไหมค่ะ
    ขั้นตอนข้างล่างนี้ ต้องลงทุกอย่างเลยนะค่ะ

5)Install SteamInstall.msi ลงตามขั้นตอนจนเสร็จ

6)Install vcredist_x86 ในโฟลเดอร์ redist ที่เราลงเกมส์
    เช่น D:\Call of Duty Black Ops 2\redist

7)Install DXSETUP ในโฟลเดอร์ DirectX ที่เราลงเกมส์
    เช่น D:\Call of Duty Black Ops 2\redist\DirectX

8)Copy ไฟล์ทั้งหมด ใน Crack.3DM ไปวาง ในโฟลเดอร์ที่เราลงเกมส์
    เช่น D:\Call of Duty Black Ops 2\t6sp.exe
    ขอโทษที่มาตอบช้านะค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 26th November 2012 เมื่อ 00:58

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647

แก้ยังไงหรอครับ ผมเล่นไม่ได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คุณยังไม่ใด้ลง SteamInstall.msi ครับ ผมเคยเป็นเหมือนกัน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arkam อ่านกระทู้
    คุณยังไม่ใด้ลง SteamInstall.msi ครับ ผมเคยเป็นเหมือนกัน
    ลงแล้วครับ แต่ต้องลงโฟลเดอร์ไหนหรอครับ ผมลงสตรีม แต่ในไลบราลี่ไม่เจอเกมส์ COD BO2 เลยครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้ละอะ 100% ไม่มีค้าง เยส!!!!!!!!!!!!

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    Blog Entries
    4
    เจิมให้นะครับ สู้ๆล่ะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saman14 อ่านกระทู้

แก้ยังไงหรอครับ ผมเล่นไม่ได้

แล้วเข้าเกมส์ดูค่ะ ถ้ายังค้างอีกเดี๋ยวน้องลง VDO ขั้นตอนลงอย่างละเอียดใหม่ให้ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NORNG อ่านกระทู้

แล้วเข้าเกมส์ดูค่ะ ถ้ายังค้างอีกเดี๋ยวน้องลง VDO ขั้นตอนลงอย่างละเอียดใหม่ให้ค่ะ
    ค้างเหมือนเดิมครับ ยังไงรบกวนช่วยสอนลแบบละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saman14 อ่านกระทู้
    ค้างเหมือนเดิมครับ ยังไงรบกวนช่วยสอนลแบบละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ส่วนน้องเอาแครก มาอัพลงใหม่ COD B 2 โหลดแล้ว แตกไฟล์ ก็อปไฟล์ใน SKIDROW ลงใน โฟลเดอร์ที่ลงเกมส์ก่อน แล้วก็อปไฟล์ใน 3DM ไปลงทับในโฟลเดอร์ที่ลงเกมส์อีกที ลง Crack ตามนี้ก็เล่นได้เลย
    ไม่ต้องใช้ใน Crack.3DM ใน call.OPS.2.NORNG.iso นะ

อีกวิธีนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gudjung007zaza อ่านกระทู้
    เข้าเกมส์จอมึดไม่ขึ้นอะไรเลย
    -ลง Steam
    -อัพเดท Steam
    -อัพเดท Windows
    -เปลี่ยนวันที่เป็น 14/11/55
    -แล้วลงแคร็ก 3DM (ถ้ายังไม่ได้อีกลง SKIDROW) และถ้ายังไม่ได้อีก - -* รออัพเดท SKIDROW หรือ แคร็กตัวสมบูรณ์ต่อไป

วิธีการแก้ปัญหา

Has Stop Woking / Error during initialization Unhandled exception caught

อาการของเกมส์

เข้าเกมส์แล้วขึ้น Has Stop Woking หลังจากเข้าเกมส์ไปแล้ว จะหลุดตอนเริ่มไตเติ้ล

และ
    Error during initialization
    Unhandled exception caught

วิธีการแก้ของ FULL GAME SKIDROW

ขั้้นแรก

ให้ลงเกมส์ที่ ไดร์ C แทนไดร์อื่นๆ หรือลง EX HDD อื่น (เพราะผมลงไดร์ C แล้เล่นได้)

ขั้น 2

จากนั้นให้ลงแคร็กที่มีพร้อมอยู่แล้วใน ISO (จะอยู่ในโฟลเดอร์ SKIDROW )

ขั้น 3

ให้เอาแคร็ก 3DM มาลงทับอีกครั้ง

CRACK-3DM

TempShare || PutLocker || One2Up || TempFiles || SaveYouFile

ลงในวงเล็บสีแดง ส่วนอีกโฟลเดอร์ผมไม่ได้ลง

ขั้นที่ 4

มันส์ได้เลย

________________________________________________________________________________________________________________________

วิธีแก้ปัญหา FULL GAME DELUXE EDITION

ขั้นแรก

โหลดเกมส์มาแตกไฟล์ที่ไหนก็แล้วแต่ท่านเลย

ขั้นที่ 2 ให้ลง CRACK SKIDROW (ในนั้นเป็น CRACK ตัวแรกไม่ใช่ FIX V.2)

CRACK-SKIDROW

TempShare || PutLocker || One2Up || TempFiles || SaveYouFile

ขั้นที่ 3 ให้เอา CRACK 3DM มาลงทับอีกครั้ง

CRACK-3DM

ลงในวงเล็บสีแดง ส่วนอีกโฟลเดอร์ผมไม่ได้ลง

ขั้นที่ 4 เล่นได้เลย

รูปยืนยันอยู่หน้านี้ CLICK

ปล. ทีแรกผมก็เป็นเลยลองหาวิธีมาช่วยให้ครับ (ตอนนี้ยังเล่นโหมด ซอมบี้ไม่ได้นะขออภัยด้วย )

เดี๋ยว VDO เย็นๆน้องจะมาลงอีกทีนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 27th November 2012 เมื่อ 18:09

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
    โอเคแล้วนะ
    ให้น้องลง VDO อีกไหมค่ะ

แต่ต้องรอนานนะเพราะไฟล์ใหญ่มากเลยอัพลงนานหน่อย ^^

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NORNG อ่านกระทู้
    โอเคแล้วนะ
    ให้น้องลง VDO อีกไหมค่ะ

แต่ต้องรอนานนะเพราะไฟล์ใหญ่มากเลยอัพลงนานหน่อย ^^
    ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับผม เล่นได้แล้ว 100%

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ลงได้เล่นได้แน่นอนคับ ลงไดรฟ์อื่นเล่นไม่ได้เลย งงมาก กะลบออกละ แต่พอลง ไดรฟ C แครก เล่นได้เลย ขอบคุณคับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ เล่นได้ครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เล่นไม่ได้เลยครับ มันฟ้องว่า the program can"t start because XINOUT1_3.dell is missing from your
    computer try erinstalling the program to fix this problem

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pk_k1@hotmail.com อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้เลยครับ มันฟ้องว่า the program can"t start because XINOUT1_3.dell is missing from your
    computer try erinstalling the program to fix this problem
    http://www.dll-files.com/dllindex/dl...html?xinput1_3
    กด โหลด ที่ " Download xinput1_3.dll fixer " สีส้มข้างล่าง

ติดตั้งแล้วรอแปบนึงค่ะ
    โปรแกรมจะ Scan หา ไฟล์ xinput1_3.dll ที่ error อัติโนมัติ หรือ เรากด Scan เองเลยค่ะ
    พอ Scan เสร็จ กด Fix หรือ ซ่อมไฟล์ที่เสียค่ะ

(ตัวโปรแกรมเป็น Free เลย ซ่อมได้ไม่กี่ไฟล์นะค่ะ)

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ลงเสร็จเล่นได้เลยไม่ต้องลงไรเพิ่มเลย win7 64bit thank ครับ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ของผมมันขึ้นว่า directx encountered an unrecoverable error

อะคับ ทำยังไง ลง directx หมดแล้ว แล้วก้ที่ให้มาในเกมทั้งหมดเลย

ก้ขึ้นเหมือนเดิม อะคับ ทำไงดีอยากเล่น

Tags for this Thread