ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    ไม่เป็นไรครับ แต่เราเล่นด้วยกันไม่ได้ เราต้องเล่นกับแท้เท่านั้น
    อ่อ ปลอมกับปลอมเล่นด้วยกันไม่ได้ งี้นี่เอง ผมจะลอง Hamachi ล่ะกัน ขอวิธีหน่อยครับ !!!
    Manchester United

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoomza000 อ่านกระทู้
    อ่อ ปลอมกับปลอมเล่นด้วยกันไม่ได้ งี้นี่เอง ผมจะลอง Hamachi ล่ะกัน ขอวิธีหน่อยครับ !!!
    ผมเจอวิธีอันนี้อะคับ ลองทำดูนะคับผมยังไม่ได้ลองเลย ถ้าได้บอกด้วยนะคับ http://www.oz-game.com/ozboard/viewtopic.php?f=1&t=6203

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Avenue อ่านกระทู้
    ผมเจอวิธีอันนี้อะคับ ลองทำดูนะคับผมยังไม่ได้ลองเลย ถ้าได้บอกด้วยนะคับ http://www.oz-game.com/ozboard/viewtopic.php?f=1&t=6203

จะลองดูแปปน่ะครับ !!!
    Manchester United

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    คนเล่นแท้ มีเยอะไหมครับ ?

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MasterArt อ่านกระทู้
    คนเล่นแท้ มีเยอะไหมครับ ?
    ก็เยอะอยู่พอสมควรครับ บางคนก็จอยเราครับ

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ทำไมเล่น co op ไทยกับไทยไม่ได้ แต่กลับเล่น mercenaries ด้วยกันได้ งง เลย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    995
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manlast555 อ่านกระทู้
    ทำไมเล่น co op ไทยกับไทยไม่ได้ แต่กลับเล่น mercenaries ด้วยกันได้ งง เลย
    อันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    มาเล่น mercenaries กันเล่นได้ด้วยครับ ผมชื่อ UndoubledBoar61
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    มันขึ้นโฮสเออเร่ออะไรสักอย่างเข้าไม่ได้ ไม่รู้ทำถูกขั้นตอนรึป่าว กดเข้า-join live ใส่ keyไปแล้ว
    มาที่ตัวเกมกดjoinและควิกแมชถูกปะครับและก็รอๆๆๆและก็ขึ้นเออเร่อ 555 กำ....
    สรุปผมทำถูกมัยเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    995
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thung อ่านกระทู้
    มันขึ้นโฮสเออเร่ออะไรสักอย่างเข้าไม่ได้ ไม่รู้ทำถูกขั้นตอนรึป่าว กดเข้า-join live ใส่ keyไปแล้ว
    มาที่ตัวเกมกดjoinและควิกแมชถูกปะครับและก็รอๆๆๆและก็ขึ้นเออเร่อ 555 กำ....
    สรุปผมทำถูกมัยเนี้ย
    ถูกอยู่ครับ แต่ที่คุณจอยอาจเป็นคนที่เล่นเป็น key ปลอมแบบเราก็เป็นได้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมกด start แล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ
    http://pic.free.in.th/id/44c23eb11c4...18d8a02988b001

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมขอ facebook คนอัพได้ไหมครับจะถามวิธีการทำอ่าครับ ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ผมเล่นก็แอดเพื่อนพอสร้างห้องเสร็จถึงหน้า ready ก็ไห้ชวนเพื่อเข้ามาในเกม เพื่อนจะมีเมล์ขึ้นตรงwindows live กดhome และเข้าไปกดตอบรับ invert to game ไรนี่ล่ะและรอเพื่อนส่ง
    ตอบกลับมาที่host และก็กดOK แค่นี้จบพวกคุณjoinกันผิดวิธีหรือทำไม่เป็นเองป่าวผมเล่นกับน้องไปchapter 5-1 แล้วครับ

ผมว่าพวกคุณทำไม่เป็นมากกว่ามั่ง ก่อนอื่นให้ลงโปรแกรมที่ทำไห้live เป็นของแท้ก่อนพอไส่คีย์เสร็จมันจะไห้ไปสมัครxbox live พอกดเลือกวันเดือนปีเสร็จกดnext มันจะสร้างชื่อuser ให้อัติโนมัติก็ไห้เข้าเกมไปlogin email pass ใหม่มันก็จะอัพเดทและใช้user ของxbox live ทีนี้ก็เข้าเกมเลือกด่านและมันจะมีไห้เลือกว่าจะเชื่อมต่อแบบไหนไห้เลือก live และสร้างจากนั้นก็แอดเพื่อนชวนเพื่อนเข้ามา แค่นั้นเองยากตรงไหน คีย์ใช้อันไหนก็ได้แล้วแต่ครับ

ถ้าจะไห้ผมอัพรูปทีล่ะขั้นตอนมันจะยุ่งยากไปมั้ย

ถ้าจะเล่นด้วยกันแบบแอดเพื่อนอย่าเล่นผ่าน Local น่ะครับไห้เล่นผ่านระบบ Live และสร้างห้องเชิญเพื่อนเข้ามาเล่นด้วยกันผมเล่นกับน้องอยุ่ มันจะไม่ได้ยังไง จะไห้ลงรูปไห้ดูหลักฐานมั้ยเหอๆ ส่วนคนที่ขึ้นconnect lost ไรนั้นน่ะไห้เข้าไปเรื่อยๆมันจะได้เองครับ ของผมเล่นกับน้องในบ้านคอมมี2เครื่อง ใช้HUB ต่อสายเน็ตด้วยกันjoin เข้าได้ทุกครั้งตลอดไม่มีปัญหาแบบนี้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 11th December 2012 เมื่อ 18:02