ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,649

ข้อมูลเนื้อเรื่องและภาพแรกจาก Destiny ผลงานอดีตผู้สร้าง Halo

ข้อมูลเนื้อเรื่องและภาพแรกจาก Destiny ผลงานอดีตผู้สร้าง Halo
    หลุดข้อมูลเกมส์สุดยิ่งใหญ่ที่ขอเทียบชั้นความยิ่งใหญ่กับจักรวาล "Star Wars"

มาอีกแล้วนะครับกับข้อมูลหลุดใหม่ๆของโปรเจคล่าสุดของทางค่าย Bungie ที่ยังคงเน้นความเป็นไซไฟเหมือนกับอดีตเกมส์ที่พวกเขาเคยพัฒนาอย่าง Halo
    และวันนี้เราก็มาพร้อมกับข้อมูลและภาพใหม่จากโปเจค Destiny เกมส์สุดยิ่งใหญ่ที่จะขอเทียบชั้นกับจักรวาลสุดยิ่งใหญ่อย่าง Star Wars! ซึ่งข้อมูลที่หลุด
    ออกมานั้น มาจากข้อมูลที่ถูกส่งมายังเว็บ IGN พร้อมกับภาพ Concept Art ส่วนหนึ่ง และเมื่อบ่ายนี้ Bungie ก็ปล่อยมาอีกหนึ่งภาพพร้อมกับข้อความ
    ที่ขอให้แฟนๆรอก่อนเพราะพวกเขายังไม่พร้อมที่จะโชว์จักรวาลแห่งนี้ แต่เราก็ได้ข้อมูลใหม่จากนักสืบของ IGN มาแล้ว !

อะไรคือ Destiny?
    - หนึ่งในสุดยอดเกมส์ที่เคยสร้างมา เกมส์ Destiny จะมีจักรวาลที่ยิ่งใหญ่ซึ่งประกอบด้วยตัวละครที่มีสีสันและโลกที่มีน่าอัศจรรย์ ซึ่งถูกตั้งในระบบสุริยะของเรา
    นี่เอง เกมส์ Destiny ไม่ได้ถูกสร้างขึ้นแค่เพื่อเป็นวิดีโอเกมส์ที่เจ๋งเท่านั้น แต่เพื่อเป็นความบันเทิงที่ยิ่งใหญ่ เป้าหมายของเกมส์นี้ก็คือสร้างจักรวาลที่ยิ่งใหญ่,
    น่าค้นหาและคล้ายคลึงกับจักรวาลใน Star Wars การผจญภัยและความสนุกคือจุดหลักของเกมส์ โดยตัวเกมส์จะมีความเป็นสังคมค่อนข้างสูงแต่จะมีความเป็น
    โลกที่เปิดกว้างเช่นกัน

เนื้อเรื่องเป็นอย่างไร?
    - เนื้อเรื่องจะเริ่มต้นขึ้นอีก 700 ปีข้างหน้า ในเมืองสุดท้าย (The Last City) บนโลก ซึ่งอยู่ในระบบสุริยะจักรวาลที่เต็มไปด้วยความพินาศของยุคทองของมนุษย์
    (Man's Golden Age) มียานรบอวกาศที่ใหญ่และน่าสงสัยลอยอยู่เหนือหัวเหมือนกับจะเป็นพระจันทร์ดวงที่สองของโลก ไม่มีใครรู้ว่ามันมาจากไหนและมาเพื่ออะไร
    แต่เท่าที่รู้ มันคือผู้ปกป้องพวกเรา แต่ในขณะเดียวกันเอเลี่ยนอีกกลุ่มหนึ่งที่มาจากมุมมืดของจักรวาลก็มายังโลกเพื่อยึดครองและทำลายเมืองสุดท้ายบนโลก
    พวกเรารับหน้าที่เป็น "อัศวิน" ที่ได้รับหน้าที่ให้ปกป้องมนุษยชาติที่เหลืออยู่และค้นหาจุดมุ่งหมายของเหล่ามอนสเตอร์พวกนั้นหรืออาจจะ...มากกว่านั้น

อะไรคือจุดเด่นของเกมส์นี้?
    - การผจญภัย : จักรวาลที่ยิ่งใหญ่และน่าตื่นเต้น ที่เต็มไปด้วยปริศนาและแอ็คชั่น
    - มิตรภาพ : สังคมคือหลักของเกมส์นี้ Destiny เปิดโลกให้คุณและเพื่อนๆค้นหาทั้งเก่าและใหม่
    - ความหวัง : เงาปีศาจร้ายและอันตรายเต็มไปหมด แต่คุณจงเชื่อไว้เสมอว่าธรรมะชนะอธรรม
    - ความสนุก : มันเป็นเกมส์ที่สนุกและเข้าได้กับทุกคน และจะดีกว่านี้ถ้าเล่นกับเพื่อน
    - การค้นพบ : การเดินทางของคุณจะอยู่ในโลกของเรา แต่จะเต็มไปสิ่งมหัศจรรย์ให้คุณได้ค้นพบ

จากข้อมูลที่มีอยู่ตอนนี้พบว่าเกมส์ Destiny จะถูกพัฒนาโดย Bungie ผลิตโดย Activision และลงสำหรับเครื่อง PS3 และ XBOX360 (ข้อมูล ณ ปัจจุบัน) ส่วนเวอร์ชั่น
    อื่นนั้นคงได้แต่รอละนะครับ ซึ่งอาจเป็นไปได้ว่าอาจจะเปิดตัวอย่างเป็นทางการในงาน Spike VGA 2012 ปลายเดือนธ.ค.นะครับ

ข้อมูลอ้างอิงและภาพจาก
    http://www.ign.com/articles/2012/11/...ept-art-leaked

แปลและเรียบเรียงโดย : kunggy
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunggy : 28th November 2012 เมื่อ 19:30
    นักเขียนข่าวของ Gamer Unleashed [TH]
    มีประสบการณ์การเขียนข่าววงการเกมส์มาประมาณ 4 ปี

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    ดูจากภาพ Destiny.com ด้านล่างแล้ว คงไม่ลง PC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peerawatp : 28th November 2012 เมื่อ 19:19

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ขอบคุณสำหรับไม่มี pc ครับ T T (ประชดปนเศร้า)
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    Blog Entries
    4
    ช้าไปรึนี่

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ของให้ไม่เป็นเกมออนไลน์นะ Jtagเสร็จเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    9
    ดีแล้วที่ไม่ลง PC
    ขอให้ Bungie ทำเอนจิ้นใหม่แล้วให้ COD เอาไปใช้ได้ด้วยละกัน

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    รู้สึกว่าลง PC ด้วยนะ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ชื่อคุ้นๆใช้หนังที่ว่ามีมนุษย์ต่างดาวมาอาศัยบนโลกแล้วพระเอกเป็นนักข่าวไปสัมภาษณ์ มุมกล้องแปลกๆแต่สนุก ใช่รึเปล่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Godbasic01 อ่านกระทู้
    นั่นมัน Dristic 9
    ปล่อยไก่ตัวใหญ๊ใหญ่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 28th November 2012 เมื่อ 21:01

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    ชื่อคุ้นๆใช้หนังที่ว่ามีมนุษย์ต่างดาวมาอาศัยบนโลกแล้วพระเอกเป็นนักข่าวไปสัมภาษณ์ มุมกล้องแปลกๆแต่สนุก ใช่รึเปล่า
    นั่นมัน Dristic 9

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ทำเป็นหนังน่าจะรุ่ง
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ