ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238

[Group] FarCry 3 - ตะลุย Co-Op [Tunngle]

ผมไม่เคยตั้งกลุ่มเล่นเลย ถ้าเกิดว่าตั้งกลุ่มออนไลน์ที่ใช้ Crack Multi ไม่ได้
    เห็นสมควรลบได้เลยนะครับ ท่องเว็บแต่นานๆจะตั้งกระทู้ที

FarCry 3 - Multiplayer / Tunngle

พรีวิวตัว CO-OP

Co-op ในเกมผู้เล่น 4 คนต้องทำภารกิจด่านสั้นๆให้สำเร็จตามเป้าหมาย (คล้ายๆ Spec Ops)
    และก่อนเกมผู้เล่นสามารถเลือกอาวุธได้ แนวการเล่นต้องมีการประสานกันเป็นทีมตามสไตล์ โดยผู้เล่นทั้งหมดจะถูกมอบหมายให้
    ทำสิ่งเดียวกันในเวลาเดียวกัน ซ่อมสิ่งนี้ วางระเบิดตรงนี้ หรือฆ่าศัตรูคนนี้ มันอันตรายมากหากเราเล่นกันไปคนละทาง
    รายละเอียดตรงนี้เดี๋ยวจะมาทำการเขียนเพิ่มเติมครับ

LAN GUIDE เล่นได้แล้ว นี่คือไกด์ฉบับสมบูรณ์แล้ว
    Credit : http://www.tunngle.net/community/topic/114271-far-cry-3

Step 1 : Install The Game
    1.โหลดตัวเกม FarCry 3 ซึ่งตอนนี้มีหลายเวอร์ชั่นแล้ว ให้โหลดเวอร์ชั่น RELOADED 9GB นะครับ
    2.ติดตั้งเกม
    3.ลงเกมเสร็จอย่าพึ่งทำอะไร ห้ามลงแพตช์ 1.01 หรือไฟล์แครกในแฟ้ม Crack ของ ISO Reloaded นะครับ
    4.เปลี่ยนชื่อแฟ้มเป็น FarCry3 (ห้ามเว้นวรรคพิมพ์ตามนั้นเลยครับ)

Step 2 : Install / Fix Uplay Client
    *คนที่มีเกมแท้อยู่ใน Uplay / ไอดีทีมีเกม Uplay แบบถูกลิขสิทธิ์ แนะนำให้สมัครใหม่เพื่อเล่นโดยเฉพาะนะครับ
    กันหายไว้ก่อน

1.ทำการติดตั้ง Uplay แนะนำว่าให้ลบลงใหม่ แล้วโหลดจากเว็บ Uplay มาลงครับ
    http://static3.cdn.ubi.com/orbit/lau...yInstaller.exe

2.เข้า Uplay สมัครหรือล๊อกอินด้วยไอดี (แนะนำให้สมัครใหม่กันเกมส์แท้หายในไอดีหลัก)
    3.ล๊อกอินแล้วคลิกที่ Username Uplay เลือก Go Offline แล้วออกจาก Uplay

โหลด TunngleFix : http://www.putlocker.com/file/4DC846EDE4C8927C โหลดเสร็จแล้วแตกไฟล์มา
    4.ก๊อปไฟล์ในแฟ้ม 1_Uplayfix-Steam006 ลงในที่ติดตั้ง Uplay
    5.เข้าเกมผ่าน Farcry3.exe
    6.Uplay จะถามให้คุณเข้า Online และ Register เลือก Go Online เมื่อถาม Serial กด OK
    7.ทำตามข้อ 3 Go Offline แล้วออกจาก Uplay อีกครั้ง

8.เปิดแฟ้มที่สอง 2_FC3Updater_Reg
    9.ก๊อปไฟล์ FC3Updater.exe ลงในแฟ้ม bin ในที่ลงเกม FarCry3
    10.คลิกขวาที่ไฟล์ FC3_Registry.reg แล้ว Edit (เปิดด้วย Notepad นะแหละ)
    11.แก้ตรง "InstallDir"="X:\\FarCry3" ตรง "X:\\FarCry3" ให้แก้เป็นที่ๆเราลงเกมไว้
    12.Save ไฟล์แล้วปิด notepad จากนั้นดับเบิ้ลคลิกไฟล์ Registry

Step 3 : Start Tunngle
    1.เข้า Tunngle ล๊อกอินด้วยไอดี Tunngle ตามปกติ
    2.เข้าห้อง Far Cry 3 (ค้นเอาใน Network Search)

Final : Start Game / Play
    1.เข้าเกมผ่าน Shortcut หน้า Desktop หรือเข้าด้วย farcry3.exe ในที่ลงเกม
    2.จะขึ้นข้อความอธิบายว่าตัว Uplay แครกโดย Steam006
    3.ล๊อกอินด้วยไอดี Uplay
    4.กด Play เมื่อมันถามถึง Serial กด OK แล้วเข้าเกมเลยครับ (หากจำเป็นต้องลงอัพเดทก็ลงไปซะ)
    5.จะขึ้นอัพเดท Uplay ให้มันอัพเดทไป รอไปครับ อัพเดทเสร็จมันจะมีเตือนว่า เจออีกอัพเดท มันจะถามให้ว่าลงมั้ย ลงไปเลย
    ถ้าทำผิดจะขึ้น Stop Working ให้ลบทั้งเกมส์และ Uplay ทิ้ง (ลบโฟลเดอร์ Ubisoft และที่ลงเกมด้วย เพราะมันลบไม่หมด)
    ถ้าทำถูกก็จะเข้าเกมและสามารถ Shift+F2 เข้า Uplay UI และไม่ขึ้น Server Unavailable

6.เข้าเกมเลือก CO-OP แล้ว Join ห้องเอาหรือตั้งห้อง Public/Private Match เอาครับ
    ผู้เล่นจากห้อง Tunngle สามารถเข้าหาห้องคุณได้ถ้าตั้ง Public Games

7.หากเล่น COOP กับเพื่อน แนะนำว่า แอด Uplay ของเพื่อนคุณ แล้ว Host Private match
    จากนั้น Invite ตามๆกันมาครับ

----------------------------------------------------------------------------------------
    รวมพลคนเล่น Farcry3 Tunngle!
    โพสต์คอมเมนท์มาเป็นชื่อของ Uplay นะครับ ผมจะทำการจับมา Edit ใส่ตรงนี้
    หรือถ้าจะใส่ชื่อ Tunngle เพิ่มมาด้วย ก็แล้วแต่ความประสงค์อยากจะใส่มาด้วยหรือเปล่านะครับ
    มาละคนแรก

Username : Winters
    Uplay : Winters0712
    Tunngle : Winters0712

Username : VelocityControlTV
    Uplay : acidrainz
    Tunngle : alanwaketh

Username : dreamdld1
    Uplay : fffsss00
    Tunngle : fffsss00

Username : polosky
    Tunngle : nitipo2540
    Uplay : nitipo2540

----------------------------------------------------------------------------------------

Have Fun In Hostile Islands!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VelocityControlTV : 2nd December 2012 เมื่อ 17:50

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เยี่ยมม!! ครับ แล้ว Crack แบบ SP ต้องลงก่อนมั้ยครับ?

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ผมกำลังแตกไฟล์เตรียมลงเกมอยุ่ครับอิอิ

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    Black box ได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เดี๋ยวลองดูนะ จะมาบอกผลอีกทีจ้า

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOYz อ่านกระทู้
    ยุ่งยากก******ยย 55555
    555+ ท่าน Rainbowboy มาเอง พอดีผมไปดูตามลิ้งค์มาเหมือนกัน ยังไม่รู้ว่าไม่ต้องพึ่ง Tunngle แล้วได้ด้วยหรือเปล่า 5555

เยี่ยมม!! ครับ แล้ว Crack แบบ SP ต้องลงก่อนมั้ยครับ?
    EDIT : ไม่ต้องครับ ลงเกม RELOADED แล้วลงอัพเดท 1.01 ที่เขาแถมมาให้ จากนั้น ลง FIX Steam 006 ตาม Step 2 แล้วเข้าผ่าน Farcry3.exe

ผมกำลังแตกไฟล์เตรียมลงเกมอยุ่ครับอิอิ
    เดี๋ยวเจอกันครับ 555

Black box ได้มั้ยครับ
    ไม่น่าจะได้ครับ ถึงได้แต่อาจจะมีปัญหา เขาแนะนำให้ใช้ตัว 9GB ที่เป็น สมบูรณ์ไม่ตัดอะไรน่ะครับ

เดี๋ยวลองดูนะ จะมาบอกผลอีกทีจ้า
    ยินดีครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VelocityControlTV : 30th November 2012 เมื่อ 10:19

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมลองตามด้านบน เข้าไปแล้วมันไม่เห็น coop กับ multiplayer อ่ะครับ ลงไป 2 รอบละ เริ่มเหนื่อย - -* ละก็ใช่ว่า ถ้าทำได้มันจะเล่นลื่นนะปรับได้แค่ LOW เอง

กล่าวขอบคุณ
    47
    ผมลองลงใหม่อีกรอบ เล่นได้ละครับ แต่คนน้อยมาก เข้ามา 3 คน 4 คน ไม่ได้เล่นสักที

กล่าวขอบคุณ
    999
    น่าแปะลิงค์โหลดไฟล์
    FarCry3TunngleFix
    ด้วยนะครับไม่งั้นเดี๋ยวงงกันหมด - -

ทำแล้วสรุปเล่นได้จริงครับ ^^

ถ้ามันส์จริงสนุกจริงเล่นได้นานคุ้มค่า ไว้พิจารณาซื้อแท้ละกัน หุหุ

ชื่อ Uplay & Tunngle : Winters0712 แอดมาได้ครับ ^^

หลังจากลองเข้าไปเล่นก็เข้าเล่นโหมด Co-op เลยทันที (ยังไม่เล่น Story) พบว่า "มันส์มาก" ครับ แต่แลคไปหน่อยเล่นกับพวกฝรั่งโดนด่าเลยทีเดียว
    แต่บางช่วงก็ไม่แลคเล่นได้สนุกถึงจะมีดีเลย์นิดหน่อยแต่ก็นะ เล่นกับคนไทยด้วยกันดีกว่าครับ ไม่เสียอรรถรสในการเล่น เลยเลิกออกมาก่อน

เลยอยากจะถามว่าคนไทยประจำห้องไหนกันดี ????

ผมเล่นช่วงดึกๆนะครับ เจอกันได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 1st December 2012 เมื่อ 06:05

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    น่าแปะลิงค์โหลดไฟล์
    FarCry3TunngleFix
    ด้วยนะครับไม่งั้นเดี๋ยวงงกันหมด - -

ทำแล้วสรุปเล่นได้จริงครับ ^^

ถ้ามันส์จริงสนุกจริงเล่นได้นานคุ้มค่า ไว้พิจารณาซื้อแท้ละกัน หุหุ

ชื่อ Uplay & Tunngle : Winters0712 แอดมาได้ครับ ^^

หลังจากลองเข้าไปเล่นก็เข้าเล่นโหมด Co-op เลยทันที (ยังไม่เล่น Story) พบว่า "มันส์มาก" ครับ แต่แลคไปหน่อยเล่นกับพวกฝรั่งโดนด่าเลยทีเดียว
    แต่บางช่วงก็ไม่แลคเล่นได้สนุกถึงจะมีดีเลย์นิดหน่อยแต่ก็นะ เล่นกับคนไทยด้วยกันดีกว่าครับ ไม่เสียอรรถรสในการเล่น เลยเลิกออกมาก่อน

เลยอยากจะถามว่าคนไทยประจำห้องไหนกันดี ????

ผมเล่นช่วงดึกๆนะครับ เจอกันได้
    ลืมเลยครับ แก้ละ ถ้าถามห้องไหน ถ้าห้อง Tunngle ประจำก็ห้อง Farcry 3 ที่คนมันเยอะๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้แล้วครับ

ชื่อ Uplay & Tunngle : fffsss00

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 27

มันขึ้นอย่างงี้ครับแก้ยังไง

http://image.ohozaa.com/view2/wutMvCdlPhn6bINi
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย polosky : 1st December 2012 เมื่อ 11:59

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ polosky อ่านกระทู้

http://image.ohozaa.com/view2/wutMvCdlPhn6bINi
    สตาร์ทเกมไม่ได้ แปลว่าลง FIX/Crack ที่มากับ ISO ไปแล้ว
    วิธีแก้ ลบเกมกับ Uplay ครับ ลบทั้งคู่แล้ว เข้าไปลบแฟ้มเกมแล้วก็แฟ้ม Ubisoft ที่ลง Uplay ด้วยครับ

แล้วลงใหม่ทั้งคู่เลยครับ อ่านวิธีดีๆครับ ลง Uplay แล้วลงแครก Uplay ส่วนเกม ลงเสร็จแล้ว ลง FIX ใน Step 2 ครับ (ห้ามลงแครกหรือแพตช์อะไรเลยนะครับ)
    ลง FIX เสร็จเข้า Uplay มันก็จะ Start ได้ละ พอเข้าได้จะมีให้อัพเดทก็รอไป อัพเสร็จจะขึ้นอีกอัน 1.01 อัพเดทต่อไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VelocityControlTV : 1st December 2012 เมื่อ 14:59

กล่าวขอบคุณ
    47
    ตอนนี้ผมเล่นได้แล้วนะครับ แต่ว่าผมไม่ได้เปิด Tunngle ทำไมมันออนไลน์ได้ครับ - -* แล้วเวลาผมเปิด Tunngle ไปด้วยมันก็ออนไลน์ได้อยู่ดี แต่ไม่รู้ใช้ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    999
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ polosky อ่านกระทู้

ครั้งแรกผมก็เป็นครับต้องลบลงใหม่เลย ทำผิดขั้นตอนครับ ต้องไล่ๆทีละขั้นให้ดีตามที่ จขกท ว่า จะเล่นได้ ฮ่าๆ สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    คิดว่าการใช้ Tunngle มันจะทำให้หาห้องเล่นกับคนอื่นง่ายอะครับ เพราะถ้าไม่ได้เปิดก็เดาทางไม่ถูกจะไปหาห้องที่ไหน แต่ Tunngle จะมีคนสนใจหาคนเล่นด้วยตลอด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    กดเข้าเกมแล้วมันมีแต่ story mod ครับ ไม่เห็นมี Co-op เลยครับ
    Do It Like A Dude...

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ของผมโหลดจาก Reloaded อ่ะ

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    กำลังลงอยู่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tiktee37 : 1st December 2012 เมื่อ 20:17

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    มีใคร เล่นใน WinXP ได้บ้างมั้ยครับบอกหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kenchinz อ่านกระทู้
    มีใคร เล่นใน WinXP ได้บ้างมั้ยครับบอกหน่อย
    DX9 ก็จริง แต่ Xp เล่นไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ดันๆๆๆ ใครสนใจเล่นด้วยกัน พิมพ์ชื่อ uplay เม้นท์ลงเลยเน้อ อยากรวมเยอะๆ

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salerde อ่านกระทู้
    DX9 ก็จริง แต่ Xp เล่นไม่ได้ครับ
    xp เล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคูณครับ
    tunngle nitipo2540
    uplay nitipo2540
    ไม่มีคน co op เลยหรอครับ ไปเล่นmuti กันหมด

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอบคูณครับ
    tunngle nitipo2540
    uplay nitipo2540
    ไม่มีคน co op เลยหรอครับ ไปเล่นmuti กันหมด
    ช่วงนี้ COOP เงียบเหงาเหมือนกันครับ คนว่าเล่น Multi มันเวลพุ่งเอาๆๆๆๆ