ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Cloud Atlas หยุดโลกข้ามเวลา คุณเชื่อเรื่องโชคชะตาหรือมั้ย

หลังจากดูหนังเสร็จ ผมรู้สึกว่าประทับใจในการเดินเรื่องมากเลยจริงๆ ผมไม่เห็นความน่าเบื่อของหนังเลย เดินเรื่องได้ต่อเนื่องลื่นไหลดี
    อาจจะงงตอนแรกนิดหน่อย แต่สุดท้ายมันก็จบลงด้วยดี ถึงแม้ความปราถนาบางช่วงเวลาอาจไม่สมหวัง แต่มันก็ส่งต่อสิ่งที่มนุษย์ได้ทำ
    ผิดเสมอมา ไม่ว่าจะเป็นยุคสมัยไหนก็หนีความจริงของมนุษย์ไปไม่ได้ถึงจะเป็นยุคที่โลกล่มสลายไปแล้วก็ตาม มันก็จะวันเวียนเช่นนั้น
    ต่อไปอย่างช้าๆ คำที่เป็นจริงเสมอมา ' สิ่งที่ทำในอดีต ไม่ว่าดีหรือชั่ว จะส่งผลไปถึงอนาคต '

คะแนนผมให้ 10/10 เลยทั้งหมดมันเชื่อมต่อได้ดีมาก ถึงผมจะไม่ได้อ่านนิยายเรื่องนี้ก็ตามแต่ แต่ก็อยากจะรู้สำหรับคนที่ได้อ่านไปด้วย
    เป็นหนังคุณภาพจริงๆ คะแนนจาก IDM 8.2

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 29th November 2012 เมื่อ 19:09

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    หนังใหม่หรอครับ ทำไมผมไม่เคยเห็นโฆษณาเลย

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    กะจะไปดูอยู่ครับ trailer น่าดูมาก

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    จะดูวันเสาร์นี้ครับ เรื่องนี้ต้องดูให้ได้ คะแนนวิจารณ์ต่างประเทศดีมากใน IMDb เห็นวิจารณ์กัน 8-10 กันทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    หนังใหม่หรอครับ ทำไมผมไม่เคยเห็นโฆษณาเลย
    คุณผลาดแล้วจริงๆ หนังใหญ่นะครับเนี่ยเรื่องนี้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888

ไปดู Cloud Atlas มา

ผมไม่เคยอ่านหนังสือหรอกนะครับ
    แต่ถ้าจะให้ผมบอกว่าไปดูมาแล้วรู้สึกยังไงขอบอกว่า ผิดหวัง ครับ

อาจจะเป็นเพราะผมคาดหวังไว้มากไป ที่หนังได้โม้ไว้ว่าจะเป็นปรัชญาจัด สัญลักษณ์ตรึมแบบ 2001 a space dyssey
    แต่ความจริงมันก็เป็นหนังตลาดชั้นดีเรื่องหนึ่งเท่านั้นเอง ครึ่งแรกค่อนข้างน่าเบื่อ (ขนาดผมไม่ใช่คนเบื่ออะไรง่ายๆนะ)
    แต่ครึ่งหลังก็ทำได้น่าตื่นเต้นดีครับ เนื้อเรื่องก็ตัดไปตัดมาระหว่างหลายๆยุคสมัย แต่ก็ไม่ค่อยมีอะไรน่ากดดันเท่าไร
    จะเน้นให้คนติดตามว่าแต่ละยุคมันเกี่ยวกันยังไงมากกว่า

สำหรับคนที่คิดว่าจะดูไม่รู้เรื่อง ผมขอบอกเลยผมผิดคาดมาก ดูเข้าใจง่ายมากครับ (ถ้าไม่มีสัญลักษณ์แฝงไปกว่านี้นะ)
    ถึงแม้จะบอกว่าเป็นหนังตลาด แต่ก็ถือว่าเป็นหนังตลาดที่ดีครับ

ผมให้ 8/10 ครับ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    มันเป็นหนังเกี่ยวกับอะไรหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    มันเป็นหนังเกี่ยวกับอะไรหรอครับ ?
    เกี่ยวกับความสัมพันธ์ ต่างๆในช่วงเวลาที่ต่างกัน แต่เป็นความผูกพันที่ต่อเนื่องกันไปเรื่อยๆ