ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

ผมหวาดกลัวคนอะ

ผมหวาดกลัวคน หลาดกลัวเสียงร้อง หวาดกลัวผี หวาดกลัวการสบตา หวาดกลัวกับคนเยอะๆ หวาดกลัวเสียงดังๆ

หวาดกลัวการตำหนิ(ยกเว้นพ่อแม่) หวาดกลัวเสียงร้อง ไม่กล้าพูดกับใคร

ปัญหาคือ แม่ผมชวนไปเสิร์ฟอาหาร แต่ผมไม่กล้าพูดกับผู้คนดิ พูดติดๆขัดๆด้วย

อยากทราบว่ารักษายังไง ถ้าไปหาหมอ หวาดกลัวหมออีก 55555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unwise อ่านกระทู้
    เลิกเล่น FACEBOOK
    ไม่ได้ติดค้าบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kamonkom911 : 29th November 2012 เมื่อ 21:24

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ใครมองต่อยเลย ฮ่าๆ ล้อเล่นคับ เรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลาคับ
    แค่วันสองวันแก้ไม่ได้หรอกคับมันติดแล้ว
    พูดติดขัดๆนี่ติดอ่างแบบนั้นหรือป่าว??
    ผมก็เคยเป็นนะคับ ต้องใช้เวลา มันเกิดจากไปเจอเรื่องไรมาแบบทำให้เกิดการรุ้สึกว่า "ไม่น่าพุด" แบบนี้
    จะทำไห้พุดกระตุกกระตักนะคับ หวาดกลัวเสียงคงเป้นแบบ เอาเหรียญไปขูดเสียงแหล่มแบบนั้นหรือป่าว??
    กลัวผี คงไม่ใช้เรื่องแปลกหรอกคับแล้วแต่คน
    หวาดกลัวคนสบตานี่สิ วิธีแก้ก็อย่าไปมองคับมองรอบๆตัว (อย่ามองคนก็พอ) มองทองฟ้ามองพื้นอย่างอื่นไปเรื่อย อะคับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมเคยเป็นช่วงเด็กครับ

คือผม จะเป็นคนโลกส่วนตัวสูง

จะอยู่แต่ในห้องสี่เหลี่ยม กับคอมหนึ่งเครื่อง ไม่ไปไหน

ไม่อยากเจอผู้คน ไม่อยากพูดคุยกับใคร

ไม่อยากให้คนอื่นมองเรา ไม่อยากให้คนอื่นว่าเรา

แม่ผม แต่ก่อนจะเรียกผมว่า มนุษย์ถ้ำ สังคมไม่เคยมี 55

ไปซื้อของหน้าบ้านยังไม่อยากไปเลย รู้สึกกลัวๆอายๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    เห้ย เหมือนกันเลยครับ ผมก็เป็นๆ แต่ตอนนี้ก็ดีขึ้นเยอะ แนะนำให้ออกสังคมบ่อยๆ เช่นถ้าแถวบ้านมีงาน ก็พยายามไปงานบอยๆ พยายามเข้าฝูงชนมากๆ ไม่จำเป็นต้องคุยกับไครก็ได้ เวลาคุยกับไครถ้าไม่กล้าสบตาก็มองปากแทน(จะทำให้เข้าใจคนเวลาฟังมากขึ้น) หรือจะมองระหว่างขคิ้วก็ได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ติดอ่างก็ประมาณนั้นละครับ

เสียงเหรียญขูดไม่อะครับ แต่กลัวเสียง พลุ มากกว่า พวกประทัด และเสียงเด็กร้องไห้

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamonkom911 อ่านกระทู้
    ติดอ่างก็ประมาณนั้นละครับ

เสียงเหรียญขูดไม่อะครับ แต่กลัวเสียง พลุ มากกว่า พวกประทัด และเสียงเด็กร้องไห้
    ผมกลัวหมดที่นายว่า ยกเว้นเสียงเด็กนะ

แต่เสียงลูกโป่ง แตก ผมเกลียดมาก 55

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ผมก็เป็นนะครับ ประมาณว่าโลกส่วนตัวสูงอะ เข้าสังคมบ่อยๆครับ ไปเที่ยวนู้นนี้กับเพื่อนเจอเพื่อนใหม่ๆแล้วเดี๋ยวก็จะปรับตัวได้เองครับ

๐ แมวขนขาวหัวไก่แดง ๐
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    เลิกเล่น FACEBOOK

เมี๊ยววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว !!!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เรื่องการไม่กล้าสบตาใคร เป็นคนไม่ค่อยมั่นใจในตัวเอง ครับ วิธีแก้ก็...

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    ผมก็เป็นน้ะ โรค ขี้อายไง แต่ดีขึ้นและครับ ตอนเด็ก ก็อยู่แต่กับคอม แต่ปัจจุบันก็ยังเป็นคนโลกส่วนตัวสูงอยู่ดี