ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ผมไม่รู้นะว่าแต่ละเครื่องมันจะเหมือนกันมั้ย แต่ของผมก็โฟลเดอร์ใน emu User > Wii > title > 00010000 > 534b484a > data
    ได้แล้ววครับ ^^^^^
    ครับขอบคุณครับ ตามนี้เลยครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    จขทก.ครับผมตั้งปุ่มแล้วครับ ผมใช้EMUเป็นน่ะครับ แต่พอเข้าเล่น แล้ว ผมกดท่าไม้ตายธรรมดาไม่เป็นอ่ะครับ บางครั้ง ก็ดันใช้ได้เฉยเลย เหมือนภาคก่อนๆอ่ะ ที่มันให้กดใช้ท่าที่เป็นปุ่มZของWiiอ่ะ บวกกับ กด ขึ้น ซ้าย ลง ขวา อ่ะ แต่ภาคนี้มันดันกลายเป็น พุ่งมั่ง กระโดดมั่ง ไม่เห็นใช้ท่าเลย ต้องกดอะไร บวก อะไรอะครับ? ใครรู้บอกที แล้ว ตัวละครลับทำไมผมกดไม่ได้อ่ะ กดเหมือน OOO TA TO BA ตาม่วง เหมือนภาคFourzeป่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไม่มีวิธีตั้งค่าคียบอร์ดเลยหรอครับ TT

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    เอางี้นะครับ

เดี๋ยวผมจะบอกให้ว่าปุ่มไหนทำอะไรบ้างแล้วไปตั้งค่ากันเอาเองนะ

อันดับแรกให้ไปตั้งค่า wiimote ตรง Extension เปลี่ยนจาก Nunchuk เป็น Classic แล้วกด Configure

Button

-A = โจมตีหนัก,ตกลง
    -B = โจมตีกลาง,ยกเลิก
    -X = ท่าไม้ตาย
    -Y = โจมตีเบา
    -ZL = rider art(ท่าพิเศษ เช่น วิซาร์ดแยกร่าง คาบูโตะเคลิ่อนไหวแบบรวดเร็ว หรือกดค้างให้ไรเดอร์บินอยู่บนฟ้าได้ในบางตัว)
    -ZR = cancel combo เอาไว้ใช้ยกเลิกท่าระหว่างคอมโบทำให้เปลี่ยนไปใช้คอมโบอื่นได้ในทันที
    - - = ชาร์ตเกจ
    - + = ปุ่ม start

Left stick

ปุ่มเคลื่อนไหวตัวละคร คงไม่ต้องอธิบายนะ

Right stick

ใช้เปลี่ยนฟอร์ม,คล็อคอัพ,ซัมม่อน ฯลฯ

Triggers

-L = ใช้แดชกลางอากาศในบางตัว
    -R = ปุ่มกระโดดไว้ต่อ air combo กับใช้ cancle ท่าของอีกฝ่ายแลกกับเลือดขีดแดง

ข้อเสียมีอยู่อย่างเดียว คือผมยังหาวิธีต้านท่าไม้ตายไม่เจอ ที่มันขึ้นมาเหมือนให้เรากดลูกศรอะไรสักอย่าง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nurakung อ่านกระทู้
    จขทก.ครับผมตั้งปุ่มแล้วครับ ผมใช้EMUเป็นน่ะครับ แต่พอเข้าเล่น แล้ว ผมกดท่าไม้ตายธรรมดาไม่เป็นอ่ะครับ บางครั้ง ก็ดันใช้ได้เฉยเลย เหมือนภาคก่อนๆอ่ะ ที่มันให้กดใช้ท่าที่เป็นปุ่มZของWiiอ่ะ บวกกับ กด ขึ้น ซ้าย ลง ขวา อ่ะ แต่ภาคนี้มันดันกลายเป็น พุ่งมั่ง กระโดดมั่ง ไม่เห็นใช้ท่าเลย ต้องกดอะไร บวก อะไรอะครับ? ใครรู้บอกที แล้ว ตัวละครลับทำไมผมกดไม่ได้อ่ะ กดเหมือน OOO TA TO BA ตาม่วง เหมือนภาคFourzeป่ะครับ
    ตัวลับกดตามนี้ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    วิธีใช้ให้เลือก โฟเซ่ฟอร์มธรรมดาแบบแทคทีม แล้วกด + ค้างไว้ (ปุ่ม + ของ wii นะครับไม่ใช่ในคีย์บอร์ด ใครตั้งยังไงไว้ก็ไปดูเอาเอง) แล้วเลือกไปที่ เมเทโอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 30th November 2012 เมื่อ 21:56

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nurakung อ่านกระทู้
    ท่าไม้ตายกดพุ่ง+กระโดดครับ ส่วนตัวละครลับก็ตามที่จขกท.บอกไว้เลยครับ ผมยังใช้ได้อยู่เลย

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    มีครับ วิธีใช้ให้เลือก โฟเซ่ฟอร์มธรรมดาแบบแทคทีม แล้วกด + ค้างไว้ (ปุ่ม + ของ wii นะครับไม่ใช่ในคีย์บอร์ด ใครตั้งยังไงไว้ก็ไปดูเอาเอง) แล้วเลือกไปที่ เมเทโอ

เซฟผมมีครบทุกตัวครับ แต่บางตัวมันซ่อนไว้ต้องหาวิธีเอา
    ผมลองกดค้างมันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dewgtr อ่านกระทู้
    ผมลองกดค้างมันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ
    ตอนแรกให้เลือกโฟเซ่ก่อน ฟอร์มธรรมดาแบบแทคทีม พอเลือกเสร็จก็ให้ไปเลือกที่เมเทโอ แต่ก่อนจะเลือกเมเทโอให้กด + ค้างไว้ก่อนค่อยเลือก(คือกด + แล้วกด a เลือกเมเทโอ)

ถ้าทำถูกมันจะไม่มีให้เลือกฟอร์ม มันจะเข้าสู้ไปเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    kamen rider cyclone เลือกยังไงครับ แล้วมีตัวละครลับอะไรอีกครับ

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blueza5566 อ่านกระทู้
    kamen rider cyclone เลือกยังไงครับ แล้วมีตัวละครลับอะไรอีกครับ
    rider cyclone เป็น rider arts ของ joker เท่านั้นครับเลือกใช้ไม่ได้

ตัวลับก็มีแค่ wizard hurricane dragon ,joker,fourze meteor fusion states
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 30th November 2012 เมื่อ 23:37

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ท่าไม้ตายมันมี2แบบหรอครับเห็นในเดโมก่อนเีริ่มเล่น แล้วมันกดเปลี่ยนยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAMO_CHIIZ อ่านกระทู้
    ท่าไม้ตายมันมี2แบบหรอครับเห็นในเดโมก่อนเีริ่มเล่น แล้วมันกดเปลี่ยนยังไงหรอครับ
    ตัวไหนครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ตัวไหนครับ ?
    พวกริวคิ ไฟท์ เบลด อ่ะครับ ตอนเล่นแล้วกดใช้ท่าไม้ตายไม่เหมือนกับตัวเดโมที่มันมีให้ดูอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAMO_CHIIZ อ่านกระทู้
    พวกริวคิ ไฟท์ เบลด อ่ะครับ ตอนเล่นแล้วกดใช้ท่าไม้ตายไม่เหมือนกับตัวเดโมที่มันมีให้ดูอ่ะครับ
    มันคือท่าใหม่ของภาคนี้ครับ เรียกว่า rider arts ไม่ใช่ท่าไม้ตาย แต่ละตัวพอกดใช้ท่าก็จะต่างกันไปครับ เช่น joker เรียก cyclone มาช่วย , Blade jackform บินได้,วิซาร์ดใช้แหวนก๊อปปี้ เป็นต้น ท่าไม้ตายก็ท่าเดิมท่าเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 1st December 2012 เมื่อ 00:48

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    มันคือท่าใหม่ของภาคนี้ครับ เรียกว่า rider arts ไม่ใช่ท่าไม้ตาย แต่ละตัวพอกดใช้ท่าก็จะต่างกันไปครับ เช่น joker เรียก cyclone มาช่วย , Blade jackform บินได้,วิซาร์ดใช้แหวนก๊อปปี้ เป็นต้น ท่าไม้ตายก็ท่าเดิมท่าเดียว
    ใช้เป็นละครับ ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    วิซาดร์มันแยกร่างได้ด้วยหรอครับ กดไงอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ตอนแรกให้เลือกโฟเซ่ก่อน ฟอร์มธรรมดาแบบแทคทีม พอเลือกเสร็จก็ให้ไปเลือกที่เมเทโอ แต่ก่อนจะเลือกเมเทโอให้กด + ค้างไว้ก่อนค่อยเลือก(คือกด + แล้วกด a เลือกเมเทโอ)

ถ้าทำถูกมันจะไม่มีให้เลือกฟอร์ม มันจะเข้าสู้ไปเลย
    ได้ละครับ ขอบคุณมากเลย
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมขอดูรูปตัวละครครบหน่อยครับเมื่อคืนเอาเซฟคุณไปลงแล้วเห็นมันมีเครื่องหมายคำถามเป็นบางรูปน่ะแค่อยากรู้ว่ามันครบแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ihuwadang อ่านกระทู้
    ผมขอดูรูปตัวละครครบหน่อยครับเมื่อคืนเอาเซฟคุณไปลงแล้วเห็นมันมีเครื่องหมายคำถามเป็นบางรูปน่ะแค่อยากรู้ว่ามันครบแล้ว
    เครื่องหมายคำถามนี่เป็นการเลือกตัวละครแบบสุ่มครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93

ได้ละครับ ขอบคุณมากเลย
    ทำยังไงเหรอครับแล้วปุ่ม + เนี่ยไปตั้งตรงไหนของ wii mode เหรอ

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobza53 อ่านกระทู้
    ทำยังไงเหรอครับแล้วปุ่ม + เนี่ยไปตั้งตรงไหนของ wii mode เหรอ
    ดูในemuอ่ะครับว่าคุณจั้งไว้ที่ปุ่มไหน เปิดemuขึ้นมาแล้วกดที่Wiimoteมันจะมีหน้าต่างขึ้นมากดตรงคำว่าConfigurecแล้วมันจะมีหน้าต่างตั้งค่าปุ่มขึ้นมาให้ดูเองครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ใครก็ได้บอกที ไอ้ rider art ที่ จขทก.ว่า มันใช้ยังไง ผมใช้ได้เป็นบางตัวอ่ะ จขทก. อัพ EMU ของ จขทก.ให้หน่อยได้ป่าวครับ หรือไม่ก็บอกวิธีใช้มาเลยครับ rider art อ่ะ wizardมันใช้ไม่ได้เลย งง ระบบมัน

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    rider cyclone เป็น rider arts ของ joker เท่านั้นครับเลือกใช้ไม่ได้

ตัวลับก็มีแค่ wizard hurricane dragon ,joker,fourze meteor fusion states
    แล้วนอกจาก fourze meteor fusion states ละครับ ตัวอื่นๆปลดล็อคยังไง = =

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

ใครงงดู
    เพิ่มเสียงหน่อยนะครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    ใครก็ได้บอกที ไอ้ rider art ที่ จขทก.ว่า มันใช้ยังไง ผมใช้ได้เป็นบางตัวอ่ะ จขทก. อัพ EMU ของ จขทก.ให้หน่อยได้ป่าวครับ หรือไม่ก็บอกวิธีใช้มาเลยครับ rider art อ่ะ wizardมันใช้ไม่ได้เลย งง ระบบมัน
    ผมก็พิมพ์บอกวิธีกดไปหมดแล้วนะครับ ว่าปุ่มไหนทำอะไรยังไง เลื่อนขึ้นไปอ่านดูอีกรอบแล้วกันครับ

-วิซาร์ดแยกร่างเป็น rider arts ของวิซาร์ดเกจสีขาวครับ คือวิซาร์ดเฟลมที่เปลี่ยนฟอร์มไม่ได้ แต่ใช้พลังของแหวนแทน (Big,Sleep,Defend)

-ถ้าวิซาร์ดที่เปลี่ยนฟอร์มได้ 4 แบบ จะไม่มี rider arts พิเศษ

-ส่วนวิซาร์ดร่าง เฟลมดราก้อน rider arts เป็นท่าพ่นไฟจากอก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SchooL อ่านกระทู้
    แล้วนอกจาก fourze meteor fusion states ละครับ ตัวอื่นๆปลดล็อคยังไง = =
    ตัวอื่นมันปลดอยู่แล้วไงครับ ผมเลยไม่เขียน- -

แต่ถ้าหาไม่เจอก็ตามนี้

-วิซาร์ดเฮอริเคนดราก้อน เลือกได้เฉพาะแบบแทคทีมเท่านั้น อยู่หลังเฟลมดราก้อน

-โจ๊กเกอร์อยู่ในตัวเลือกเดียวกับ "แฟงค์โจ๊กเกอร์" ให้เลื่อนไปเรื่อยๆจะเจอ โจ๊กเกอร์ธรรมดากับโจ๊กเกอร์ไซโคลน

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    โอ้ ขอบคุณมากเลยครับ จขทก.ไมเก่งจัง สงสัยเล่นจนเมพแล้ว ฮ่าๆๆ