ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

นาซา ชี้ วันสิ้นโลก เป็นเรื่องจินตนาการ หวั่นคนฆ่าตัวตาย

นาซา ชี้ วันสิ้นโลก เป็นเรื่องจินตนาการ หวั่นคนฆ่าตัวตาย

ทีมนักวิทยาศาสตร์นาซา หวั่นเยาวชนฆ่าตัวตายหนีวันสิ้นโลก ชี้เป็นเพียงจินตนาการและการตีความผิด ๆ ของชาวตะวันตก

เมื่อวันที่ 29 พฤศจิกายน เว็บไซต์นิวยอร์กเดลี่นิวส์ รายงานว่า ทีมนักวิทยาศาสตร์จากองค์การการบินและอวกาศแห่งชาติสหรัฐฯ (นาซา) ได้ปลอบประโลมประชาชนถึงความหวาดกลัวเกี่ยวกับความเชื่อเรื่องวันสิ้นโลก ในช่วงสิ้นปี 2012 ว่า เป็นเพียงเรื่องจินตนาการที่สร้างกันเอง พร้อมทั้งเตือนให้รับมือกับข่าวลือด้านมืด ซึ่งอาจส่งผลให้เด็กและเยาวชนก่อเหตุฆ่าตัวตายได้

โดย ทีมนักวิทยาศาสตร์ ระบุว่า ความเชื่อเรื่องวันโลกาวินาศเกิดจากการตีความหมายปฏิทินชนเผ่ามายาแบบผิด ๆ ของชาติตะวันตก ที่เชื่อกันเองว่าวันที่ 21 ธันวาคมนี้ เป็นวันสิ้นโลก เนื่องจากเป็นวันสุดท้าย ที่ปรากฏในปฏิทินของชนเผ่ามายา แต่ในความเป็นจริงถือเป็นการสิ้นสุดบัคตุนที่ 13 ซึ่งเป็นการนับอายุเวลาตามปฏิทินของชนเผ่ามายา แหล่งอารยธรรมเก่าแก่ที่ยังหลงเหลือหลักฐานอยู่ในเม็กซิโก โดย 1 บัคตุนเทียบเท่ากับเวลา 394 ปี ทำให้วันครบรอบบัคตุนที่ 13 เท่ากับเวลา 5,126 ปี ตามการนับอายุเวลาสากลปัจจุบัน

ด้าน เดวิด มอร์ริสัน นักดาราชีววิทยา แห่งศูนย์วิจัยอาเมส ของนาซา เผยว่า ความเชื่อโลกแตกเป็นเพียงจินตนาการที่สร้างขึ้นมาเท่านั้นเอง และความเชื่อที่ว่าอุกกาบาตอาจพุ่งชนโลกในวันดังกล่าว จนทำให้ทุกสรรพสิ่งบนโลกถึงคราวดับสูญนั้น ในปัจจุบันทีมนักดาราศาสตร์มีความเชี่ยวชาญและแม่นยำ ในการตรวจจับวัตถุที่เคลื่อนเข้าใกล้โลก ประชาชนจึงไม่ต้องเป็นกังวลกับเรื่องดังกล่าว

ที่มา kapook

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    โล่งอก ! เห่อ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    ผมขอสรุปหน่อย แบบสั้นๆได้ใจความ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    จริงๆโลกแตกนั่นแหละครับ

แต่เขาหลอกเรา ไม่ได้ต้องการจะให้คนฆ่าตัวตายหนี มันเป็นเพียงแค่เหตุผลมาบังการหลอกมนุษย์โลกครั้งนี้

ที่ไม่ยอมบอกและยืนยันว่าโลกแตกจริงๆ เพราะ ถ้าบอกไปแล้ว

จะทำให้โลกมนุษย์ เรา เกิดสงคราม มีแต่ อาชญากรรม

ประมาณว่า คิดอะไรจะทำก็ทำก่อนตายหนะครับ จะทำให้โลกยิ่งวุ่นวายหนะครับ

คิดเอาเองว่าจริงไม่จริง หึๆ *-*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 30th November 2012 เมื่อ 22:01

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    "ทุกสิ่งมีเกิด และก็ต้องมีดับไปเป็นธรรมดา เธอควรพิจรณาถึงความไม่เที่ยงแท้ในสิ่งเหล่านั้นเถิดว่า ความเปลี่ยนแปลงไม่เที่ยงเป็นทุกข์" หิหิ

เกือบลืมไปเลยนะ 21 ธันวา 2012 ให้ตายเถอะไม่เห็นรู้สึกว่าโลกจะแตกเลย แต่แผ่นดินเขย่าบ่อยครั้งเหลือเกิน แต่ประเทศไทยยังอยู่ ยังอยู่
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    yes!!!!ในที่สุดก็มีข่าวแบบนี้ออกมาแก้ (ขอให้จริง)

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ไม่เชื่อ รอให้เกิดก่อน ตายก็ตายดิคิดไรมากแค่ตายเอง

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ประมาณว่าเตือนมนุษย์โลกให้เป็นคนดี ก่อนที่มันจะสายไปรึปล่าว ถ้าสายไปจะมีแต่เรื่องฆ่าฟันกัน

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

แต่เขาหลอกเรา ไม่ได้ต้องการจะให้คนฆ่าตัวตายหนี มันเป็นเพียงแค่เหตุผลมาบังการหลอกมนุษย์โลกครั้งนี้

ที่ไม่ยอมบอกและยืนยันว่าโลกแตกจริงๆ เพราะ ถ้าบอกไปแล้ว

จะทำให้โลกมนุษย์ เรา เกิดสงคราม มีแต่ อาชญากรรม

ประมาณว่า คิดอะไรจะทำก็ทำก่อนตายหนะครับ จะทำให้โลกยิ่งวุ่นวายหนะครับ

คิดเอาเองว่าจริงไม่จริง หึๆ *-*
    เม้นนี้มีเหตุผล ผมก็คิดแบบนี้นะ ถ้าเกิด นาซ่า บอกว่าโลกแตกจริงคิดดูซิจะเกิดอะไรขึ้น ผมคนนึงละที่จะทำ ทำอะไรไม่รู้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John Marston อ่านกระทู้
    เม้นนี้มีเหตุผล ผมก็คิดแบบนี้นะ ถ้าเกิด นาซ่า บอกว่าโลกแตกจริงคิดดูซิจะเกิดอะไรขึ้น ผมคนนึงละที่จะทำ ทำอะไรไม่รู้
    ผมว่า ปล้นแหลกลาน ไม่ก็ข่มขืน อ่ะส่วนใหญ่

ทำอะไรก็ไม่ผิดกฎหมาย เพราะไหนๆโลกก็แตกแล้ว 555

แต่อย่าไปบอกใครว่ามันแตกดีละ โลกจะได้สงบสุข

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เอาจริงๆนะ

ถ้าเรามาลองคิดดีๆ

-บักตุน ก็เหมือนเป็นการฉลองเหมือนปีใหม่ของพวกเรา
    -แค่ดาวเคราห์เรียงตัวกัน มันจะทำให้โลกปั่นป่วนได้ยังไง
    -นิบิรุ ถ้ามองเห็นได้ด้วยตาเปล่าจริงเพราะมันดัีนใหญ่กว่าดาวพฤหัส ทำไมไม่มีใครส่องแล้วแถลงข่าวจริงๆละ หอดูดาวประเทศไทยก็มี แถมดาวใหญ่เท่าดาวพฤหัสเคลื่อนเข้ามา คิดหรอว่ามันจะไม่ส่งผลให้ดาวอื่นๆมีการโคจรที่เปลี่ยนไปด้วย เพราะขนาดใหญ่ๆเท่าดาวพฤหัสย่อมส่งผลถึงแรงดึดูดระหว่างมวลในอวกาศแน่ๆ
    -ทำไมวันสิ้นโลกถึงมีการเลื่อนวันได้ด้วยล่าสุด เลื่อนไปเป็นปี 2013
    -แกนโลกนี่ถ้ามันจะกลับด้าน มันจะกลับด้านด้วยความเร็วรอบเท่ากับ Coller master GX 750 เลยหรอ
    -ถ้าเป็นเรื่องอุกกาบาตธรรมดา ท่านอาจได้ยินเรื่องดาวเคราะห์น้อยอะโพฟิส ที่อาจชนโลกในอนาคต แต่นั้นก็อีกนานหลัง 2012
    ก้อนอื่นๆที่ใหญ่ๆก็ไม่มีแนวโน้มจะชนไปอีกนาน จะมีก็แต่ก้อนที่ยังเล็ดรอดการค้นหาไปครับ ซึ่งมันก็ไม่ใหญ่พอจะล้างโลกได้แน่ๆ

ขอแค่คนเราอ่านข่าวอย่างมีสติไม่ตกใจให้มากไปก็พอแล้วละมั้ง

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สำหรับผมแล้ว พอได้อ่านเรื่องว่าโลกจะแตกในวันที่ 21 ธันวา ผมถึงกับ..เรียกว่ากลัวก็ได้มั้ง
    แต่พออ่านเรื่องนี้แล้ว ถึงกับถอนหายใจ โล่งอกไปเลย แต่ก็ยังไม่เชื่อ 100%

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ใครอยากตายก็ตายไปสิครับ ไม่ใช่เรื่องของผมอยู่ดี
    ใครจะเชื่อว่าโลกแตกยังงั้นยังงี้ก็เรื่องของเขา อันที่จริง ผมไม่เคยใส่ใจด้วยซ้ำว่าใครจะคิดยังไงหรือเชื่อยังไง
    อย่ามายุ่งกับผมก็พอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็พอแล้วสำหรับผม

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ดูหนังมากไปมั้ง แต่จริงๆผมก็คิดเหมือนกันนั้นแหละ ถ้ามีข่าวว่าโลกจะแตก ผมคงไปทำอะไรหลายๆอย่างที่ยังไม่เคยทำ
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    โล่งอก ขึ้นเยอะเลย Yes Yes

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    สรุปคนนั่นแหละที่เพ้อเจอ เวิ่นเว้อ คิดไปเอง!!!

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    โลกไม่แตกหรอก เพราะคนเราคิดไปเองทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    จริงหรือไม่จริงนั้น เวลาเป็นตัวตัดสิน พอถึงเวลาเดี๋ยวก็รู้เองแหละครับ ว่าแล้วก็อยากรู้จังว่าจะเกิดขึ้นจริงหรือเปล่า
    I'm busy,It's call me back.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมก็ไม่คิดมากหรอกเเตกก็เเตกไปเพราะมันอาจจะถึงเวลาชดใช้สิ่งที่เราทำกับโลกมามากเเล้วก็ได้ เเตกไม่เเตกเดี่ยวก็รู้กัน

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    ส่วนตัว เชื่อทางหลักวิทยาศาสตร์มากกว่าอะนะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อย่าไปคิดมาก.... ตายก้ตายไม่ตายก็ไม่ตาย สิ.... ทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็พอ...
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    3,087
    ได้รับคำขอบคุณ: 620
    21 ธันวา วันเกิดผม

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 891
    21 ธันวาคม
    ปรับตัวเพื่อ อยู่รอด สภาวะ ที่โลกเป็น อยู่ตอนนี้ก็ แย่อยู่แล้ว ;'[
    ช่วยกัน ดูแลโลก เถอะครับ อะไรที่ช่วยได้ นิดๆหน่อย ก็ ช่วยกัน

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อย่ามั่วเถอะครับ ใครเชื่ออะไรก็เก็บเอาไว้ อย่าเอามาโพสต์ให้มันวุ่นวาย โลกอ่ะมันไม่แตกหรอกมนุษย์เราไม่ได้จั๊ดง่าวขนาดนั้น