ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037

Wink ฝากเพลง "นอน" หน่อยครับ ก้าวเล็กๆของเด็ก ม.ปลาย

http://www.youtube.com/watch?v=mqPqr...&feature=g-upl

ฝากวงเพื่อนผมทีน่ะครับ

พวกเราวง "เดอะ ดั๋ง ดั๋ง"
    ได้เป็นตัวแทน หนึ่งในสิบวงที่ได้เข้าค่ายแคมป์ร๊อค ร่วมกับ ดั๊กบาร์มิวสิค และ สสส. ในชื่อโครงการ "Rock NO.L ปล่อยหมักร๊อค น๊อคแอลกอฮอล์"
    โดยภายในค่ายมีกิจกรรมมากมาย รวมถึงการฝึกประสบการณ์จากศิลปินโดยตรงอย่าง พี่พลพี่ยักษ์พี่สุ่ม วงแคลช พี่เอ๋อีโบล่า โนมอร์เทียร์ และพาราด็อกซ์
    ซึ่งหลังจากจบค่ายนี้ พวกเราได้การบ้านจากพี่พลวงแคลชมา ให้ทำเพลงของตัวเองส่งกลับให้พี่พลฟัง
    เราจึงทำเพลงนอนขึ้นมา จากความรู้ที่ได้ทั้งหมดที่ได้มาจากค่ายนี้

เรียบเรียง - เดอะ ดั๋ง ดั๋ง (The Dunk Dunk)
    คำร้อง/ทำนอง - ทศพร เขม้นกิจ

บุริศดิ์ โยชิมูระ - ร้องนำ
    ทศพร เขม้นกิจ - กีต้าร์
    ศิลปกร มณีเนตร - เบส/คีย์บอร์ด
    ธัชวริษฐ์ พินิตเกียรติสกุล - กลอง
    กฤษณุ ปรุงกลิ่น - SuperMan

เพลง"นอน" บอกเล่าถึงค่ำคืนของคนที่อยู่ห่างไกลจากภาวะของ"ความหลับ" ความรู้สึกว่าตัวเองอยู่ลำพังและโดดเดี่ยวกัดกินหัวใจ
    ทำให้นอนไม่หลับ และฟุ้งซ่าน โดยบางคนอาจจะเกิดจากความต้องการบางสิ่งบางอย่างหรือบางคนเพื่อประโลมจิตใจ ในค่ำคืนหนาวยาวนาน
    การอยู่คนเดียวอาจทำให้เกิดอาการมากมายที่ต้องการสิ่งรักษา เพื่อลบล้างความรู้สึกโดดเดี่ยว ซึ่งเป็นสาเหตุให้รู้สึกว่า
    ค่ำคืนที่ตนประสบพบเจออยู่นี้มันช่างยาวนานกว่าปกติ ขอให้มันกลับมาเหมือนเดิม และผ่านค่ำคืนนี้ไปรวดเร็วเสียที

พวกผมเองเป็นเด็กกลุ่มหนึ่งที่ไล่ตามความฝัน พวกผมรู้ดีว่าตนเองไม่ควรหวังผลในเร็ววัน 5555
    เราเองเข้าใจว่ามีคนชอบก็ต้องมีคนเกลียด เราเพียงอยากจะบอกว่า แค่กดฟังเพลงของพวกเรา เราก็รักคุณแล้ว
    ปิดตาเบิกหู ฟังเพื่อวิจักษ์แล้วจึงวิจารณ์ ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย janraiman15 : 2nd December 2012 เมื่อ 00:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,838
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ชอบครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ