ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079

kamen rider super climax heroes psp อยากทราบวิธีใช้ท่าไม้ตาย+รายละเอียดท่าต่างๆในการเปลี่ยนร่างครับ!!และภาคนี้มีอะไรใหม่ๆพิเศษบ้างครับ

เออ!!!!!!!ผมมีคำถามครับ ภาคนี้ตัวละครเยอะมากกกกกกก ตอนยังไม่ปลดล้อคนี่มีเกือบ100ตัวแล้วน่ะ ปลดล้อคออกมาจะได้เพิ่มมาอีกกี่ตัวครับ ไรเดอร์อะไรบ้าง ภาคนี้มันสะใจจริงๆ กราฟฟิกสวยกว่าภาคก่อนมากๆในPSP WII คงสวยกว่านี้

คำถามผมมี3ข้อครับ

1 เวลาจะกดท่าไม้ตายกดยังไงหรอครับและสามารถชาตเกจท่าไม้ตายแบบภาคก่อนๆได้มั้ย หรือสุ้ไปเรื่อยๆมันจะขึ้นว่าshow time ถึงจะใช้ได้หรอครับ ภาคนี้มันเปลี่ยนระบบกดปุ่มใหม่หมดเลยอ่ะ (ยกเว้นปุ่ม ต่อย ปล่ยเวทย์กดเหมือนเดิม สี่เหลี่ยม สามเหลี่ยม X O ) (ได้คำตอบแล้วครับ)

2 เวลาจะเรียกเพื่อนมาช่วยหรือใช้พวกสกิลออฟชั่นของตัวละครเสริมกดตัวไหนครับ โยกอนาล็อคเหมือนภาคก่อนๆหรือป่าว และก็ผมเห็นว่าภาคนี้สามารถใช้ท่า ไม้ตายได้ทั้ง2 ร่างใช่มั้ยครับ เช่น ผมเล่นตัวฮิบิกิ จากเดิมจะใช้ท่าไม้ตายได้ร่างเดียว คือร่างไฟ ตีกลอง กับร่าง ดาบอสูร แต่ผมเห็นว่ามันสามารถใช้ท่าไม้ตายในร่างแรก ได้ใช้มั้ยครับ ทั้งสีเงิน และสีแดง เช่นถ้าเราเปลี่ยนร่างเป็น สีแดงก็จะใช้ท่าไม้ตายเป็นตีกลองไฟ แต่ถ้าไม่เปลี่ยนร่าง ร่างน้ำเงินจะใช้ท่าไม้ตายตีกลองรัวธรรมดา แทน งงมั้ยครับ ผมทราบทราบว่า กดยังไงอ่าครับ ขอบคุณครับ (ภาคนี้งงตรงใช้ท่านี่ล่ะครับมันเปลี่ยนระบบใหม่ชินกะภาคเก่าๆ)

3 http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=148263 อยากทราบวิธีใช้bgm mp3 หน่อยครับ มีคนบอกว่าสามารถปรับและเลือกเพลงต่างๆให้มีเสียงคนร้องหรือตัดเอาแต่เสียงดนตรีก็ได้(ตอนจะใช้ท่าไม้ตายมันจะมีเพลง+คนร้อง)แล้วสามารถใช้กะrider ตัวอื่นๆได้มั้ยครับ จากเป็นดนตรีธรรมดา อยากให้มีเสียงคนร้องด้วยอ่ะ ครับ อยากจะอารมความมันของเกมไม่มีเสียงคนร้องมันไม่มันเลย

เหลืออีก2 ข้อผุ้รุ้ช่วยตอบด้วยครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 2nd December 2012 เมื่อ 13:57

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ข้อแรก ท่าไม้ตายกด x+[] เวลาชาร์ตเกตกด select ถ้าใครใช้ CFW เล่นลำบากหน่อยนะผมเจอปัญหากดค้างแล้ว Cheat มันขึ้นมา ตลอดเลยใครมีวิธีแก้บอกด้วย
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aki อ่านกระทู้
    ข้อแรก ท่าไม้ตายกด x+[] เวลาชาร์ตเกตกด select ถ้าใครใช้ CFW เล่นลำบากหน่อยนะผมเจอปัญหากดค้างแล้ว Cheat มันขึ้นมา ตลอดเลยใครมีวิธีแก้บอกด้วย
    อ่อ แล้วตัว[] มันคือปุ่มอะไรครับงง กดชาตได้แล้วครับแต่ขึ้น cheat แก้ได้โดยการไปปิดการใช้สูตร cheat ในrecovery mode ครับ^^ ปรับเป็น disable ครับ เหลือ2 ข้อสุดท้ายใคร รอผุ้รุ้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 2nd December 2012 เมื่อ 13:37

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    เอก สี่เหลี่ยม
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    [] = สี่เหลี่ยมไงครับ - -
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pokpok1915 อ่านกระทู้
    ตามนี้เลยครับ

O = โจมตีหนัก,ตกลง
    X = โจมตีหนัก,ยกเลิก
    สาเหลี่ยม = กระโดด
    []+X = ท่าไม้ตาย
    [] = โจมตีเบา
    L หรือ L+O = rider art(ท่าไม้ตายที่ไม่ต้องใช้หลอดพลัง เช่น วิซาร์ดแยกร่าง คาบูโตะเคลิ่อนไหวแบบรวดเร็ว หรือกดค้างให้ไรเดอร์บินอยู่บนฟ้าได้ในบางตัว)
    R = เอาไว้ใช้ยกเลิกท่าระหว่างคอมโบทำให้เปลี่ยนไปใช้คอมโบอื่นได้ในทันที หรือ ไว้กดเคาเตอร์ระหว่างที่คู่ต่อสู้โจมตีใส่เรา
    select = ชาร์ตพลัง

ส่วนเรียกพวกเนี่ยโยกอนาล็อก เหมือนเดิมครับ ที่ผมรู้ก็แค่นี้แหละครับที่เหลือก็ลองไปหาในกูเกิลดูครับ
    ขอบคุณท่านี้มากๆครับลละเอียดจริงๆๆๆๆๆ เหลือข้อ 2 ข้อสุดท้ายครับ เซียนไรเดอร์ช่วยผมหน่อยน่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอถามไรหน่อยครับ แปลงร่างหละทำไง เอาของตัวที่มันมีร่างให้แปลงร่างเดียวนะกดยังไง

เพราะตัวที่สามารถแปลได้หลายร่าง ผมพอรู้กด อนาล๊อคก็แปลงได้ แต่ตัวที่มีร่างเดียว

ผมไม่รู้ไงว่ามันแปลงยังไงเช่น คูก้า ร่างสีดำ อย่างงี๋ อะ แปลงยังไง

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kawee1994 อ่านกระทู้
    ขอถามไรหน่อยครับ แปลงร่างหละทำไง เอาของตัวที่มันมีร่างให้แปลงร่างเดียวนะกดยังไง

เพราะตัวที่สามารถแปลได้หลายร่าง ผมพอรู้กด อนาล๊อคก็แปลงได้ แต่ตัวที่มีร่างเดียว

ผมไม่รู้ไงว่ามันแปลงยังไงเช่น คูก้า ร่างสีดำ อย่างงี๋ อะ แปลงยังไง
    ก่อนเลือกตัวละครมันจะมีให้เลือกร่างแปรงครับบบบกำหนดว่าเลือกจะแปลงเป็นร่างไหน บางตัวไม่มีไห้เลือกก็ไม่สามารถแปลงได้ แต่สามารถเรียกเพื่อนหรืออสูร เพื่อนเราต่างๆมาช่วยได้แค่นั้นเองครับ โยกอนาล็อคเหมือนเดิม

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: