ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โตแล้ว คิดเองเป็น
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,256
    Blog Entries
    218

[PCSX2 On PC] Final Fantasy X [ENG][ONE2UP][4.4GB]

[PS2 On PC] Final Fantasy X

Final Fantasy X International ไฟนอลแฟนตาซี 10

รายละเอียดของเกมส์
    ไฟนอลแฟนตาซี X 10 (ชื่อญี่ปุ่น: ファイナルファンタジーX; อังกฤษ: Final Fantasy X) เป็นเกมอาร์พีจี RPG ในตระกูลไฟนอลแฟนตาซี ของสแควร์เอนิกซ์ เกมแรกบนเครื่องโซนี เพลย์สเตชัน 2 ไฟนอล แฟนตาซี X ออกวางจำหน่ายในปีค.ศ. 2001 นับว่าเป็นภาคที่ประสบความสำเร็จมากอีกภาคหนึ่ง โดยเป็นเกมที่ติดอันดับ 1 ใน 20 เกมที่ขายดีที่สุดตลอดและยังมียอดขายทั่วโลกจนถึงปัจจุบันสูงถึง 7.94 ล้านแผ่น โดยภาคนี้เริ่มต้นจากกลุ่มนักสู้ที่ออกเดินทางในโลกสฟีร่าเพื่อค้นหาวิธีกำจัดสัตว์ร้ายที่มีชื่อว่า ซิน
    ไฟนอลแฟนตาซี X เริ่มต้นจากช่วงหลังของเนื้อเรื่อง โดยทีดัส ตัวละครหลัก พร้อมกับพวกพ้อง อยู่ที่ด้านนอกซากเมืองซานาร์กันด์ ทีดัสเล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นก่อนหน้า ซึ่งเป็นเนื้อหาส่วนใหญ่ของเกม เริ่มต้นจากนครซานาร์กันด์อันมีเทคโนโลยีก้าวหน้าและยังไม่ถูกทำลาย ซึ่งเป็นบ้านเกิดเมืองนอนของทีดัส เขาเป็นนักกีฬาใต้น้ำบลิซท์บอลที่มีชื่อเสียง ในระหวางการแข่งขันบลิซท์บอล สิ่งมีชีวิตขนาดใหญ่ที่ซ่อนตัวอยู่ใต้น้ำชื่อว่า ซิน ได้โจมตีเมือง เมืองถูกทำลายลง ทีดัสและอารอนถูกซินพาไปยังโลกสปิรา
    หลังจากทีดัสมาถึงโลกสปิรา นักประดาน้ำชาวอัลเบดได้ช่วยเหลือเขาไว้ และถามถึงสถานที่ที่เขาจากมา ริคคุ หนึ่งในนักประดาน้ำ ได้บอกเขาว่าซานาร์กันด์ถูกทำลายไปเมื่อ 1,000 ปีก่อนหน้าที่แล้ว ต่อมาซินได้เข้าโจมตีอีกครั้ง ทีดัสจึงพลัดจากเหล่านักประดาน้ำและถูกซัดไปยังเกาะบีไซด์ ที่นั่นเขาได้พบกับวักกา หัวหน้าทีมบลิซท์บอลประจำเกาะ วักกาแนะนำให้ทีดัสรู้จักกับยูน่า ผู้อัญเชิญที่กำลังจะออกเดินทางเพื่อปราบซิน โดยเชื่อกันว่าซินเป็นบทลงโทษต่อบาปของมวลมนุษยชาติ ยูน่าได้ออกเดินทางร่วมกับผู้พิทักษ์ของเธอ ได้แก่ ลูลู่ วักกา และคิมาห์ริ ส่วนทีดัสได้ร่วมเดินทางไปเพื่อช่วยเหลือวักกาในการแข่งขันบลิซท์บอลที่กำลังจะเริ่มขึ้นและเพื่อหาทางกลับบ้านต่อมาอารอนได้เข้าร่วมเดินทางด้วย อารอนได้โน้มน้าวให้ทีดัสเป็นผู้พัทักษ์อีกคนของยูน่า และได้เปิดเผยต่อทีดัสว่าบราสกา พ่อของยูน่า เจคท์ พ่อของทีดัส และตัวเขาเองได้เคยออกเดินทางเพื่อปราบซินเมื่อสิบปีก่อนหน้า ทีดัสเคยคิดว่าพ่อของเขาเสียชีวิตในทะเลเมื่อสิบปีก่อน หลังจากได้ปะทะกับซินอีกครั้ง ริคคุได้เข้าร่วมเดินทางด้วยอีกคน และเปิดเผยว่าเป็นญาติของยูน่า ในระหว่างการเดินทาง ทีดัสและยูน่าได้ใกล้ชิดกันมากขึ้นจากประสบการณ์ร่วมกันและความสนใจต่อกันและกัน

Genre : Action & RPG
    Publisher : Reverb
    Developer : Square
    ESRB : EVERYONE 10
    ESRB Descriptors : Blood, Strong Language, Use of Drugs, Violence, Sexual Themes
    Language : Eng

Recommended System requirements :
    CPU: Intel Core 2 Duo 2.66Ghz
    RAM: 1GB RAM (2GB for Vista and Seven)
    The amount of free hard disk space: 8.45 GB
    GPU : NVIDIA GeForce 6600GT 512 Mb
    Sound Card: DirectX 9.0c
    DirectX®: DirectX 9.0c
    Hard Drive: 5 GB

โหลดเสร็จ กดติดตั้ง แล้วเข้าเกมที่ Destop ได้เลย
    เครื่องผม i3 ลื่นปลี๊ด ไม่มีปัญหาเท่าไรครับ
    หรือถ้าไม่ชอบใจยังไง ก็ปรับแต่งเอาตามอัธยาศัย (หาดูตามเน็ตได้)
    ปล. ถ้าใครเข้าเกมทาง Destop ไม่ได้แนะนำให้เข้าเกมที่โปรแกรม
    เลือก Iso ตามปกตินะครับ (ตัวเกมอยู่ใน Folder Image)

:: Download ::

one2up 700MB per file
    Part01 :: Part02 :: Part03 :: Part04
    Part05 :: Part6

How to Download ?
    v

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasintae : 12th November 2012 เมื่อ 22:18

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณค้าบผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เจิมเล่นจบไปนานละกำลังคิดอยู่ว่าจะเล่นอีกรอบดีไหม ps2 ก็เน่าละ เดียวมาโหลดเล่นดู เดียวมายืนยันครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    หามานานละคับ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พอแตกไฟล์แล้วมันถามหาไฟล์ เหมือนไฟล์ไม่ครบเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ addzaa อ่านกระทู้
    พอแตกไฟล์แล้วมันถามหาไฟล์ เหมือนไฟล์ไม่ครบเลยครับ

เดี๋ยวตรวจสอบให้ครับ กำลังโหลด .

กล่าวขอบคุณ
    51
    218
    สุดท้ายก็ต้องมายืนยันเองว่าเล่นได้ โหลดได้ปกติ ไม่มีปัญหา เล่นก็ค่อนข้างลื่น

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ไม่คิดว่าจะได้ลอง ขอบคุณมากครับ ( เล่นสุดท้ายภาค 9 เอง 55+ )

กล่าวขอบคุณ
    2
    พอจะรัน แล้วมันขึ้น error opening cdvd plugin อะครับแก้ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    2
    โอ้ว.....หาวิธีแก้ได้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    โหลดมาแล้ว ตอนแตกไฟล มันบอกไฟลไม่ครบจ้า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขึ้นอันนี้ครับ error opening cdvd plugin

กล่าวขอบคุณ
    2
    สำหรับผู้ที่มีปัญหานะครับ
    1.ให้แก้ชื่อไฟล์ให้เหมือนกันตอนแตกไฟล์นะครับ
    2.หาโปรแกรม pcsx2 1.0.0 ที่เป็นเวอร์ชั่นใหม่แล้วลองเล่นดู
    ลองดูนะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ addzaa อ่านกระทู้
    สำหรับผู้ที่มีปัญหานะครับ
    1.ให้แก้ชื่อไฟล์ให้เหมือนกันตอนแตกไฟล์นะครับ
    2.หาโปรแกรม pcsx2 1.0.0 ที่เป็นเวอร์ชั่นใหม่แล้วลองเล่นดู
    ลองดูนะครับ
    อย่างเช่น 1 1 1 เหรอครับ แล้วไฟลแรกต้องเปลี่ยนไหม

กล่าวขอบคุณ
    2
    เปล่าครับ 1,2,3,4,....... ตั้งแต่ไฟล์แรกจนไฟล์สุดท้ายเรียงลำดับกันไป แล้วก็แตกไฟล์ปกติครับ ยืนยันให้อีกคนว่าเล่นได้ 100 เปอร์เซ็นต์ครับ ขอโทษทีครับที่สื่อสารผิดไปหน่อย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เซพเกมส์ไม่ได้ ทำไงครับผม

Chris Redfield
    กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ขอบคุณครับ FF นี้เคยเห็นพี่เล่นตอนเด็กๆ ....

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไฟล์4มันเสียเป่าอะคับ ผมโหลดมา3รอบแล้ว แตกไฟล์ มันติดตรงไฟล์ที่4อะ

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    x-2 มีไหม ชอบเล่นสาวๆ มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เล่นไม่ได้อ่ะครับ error opening cdvd plugin
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขอรับไปลองก่อนนะครับ

อยากเล่นมานานมากแล้วว

ขอบคุณครับ