ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ส่วนตัวคิดว่าคงจะมีพวกหุ่นใหม่ๆ มาอีกแหละครับ เพราะในภาคการ์ตูนกับภาคเกมก็ยังมีหุ่นอีกหลายตัว หรือไม่ก็อาจจะเล่นแบบว่า มีอะไรสักอย่างที่สามารถคืนชีพเมกกาตรอนขึ้นมาได้อีก หรือไม่ก็มีพวก Decepticon ที่เหลือมาบุกโลกเพื่อเอาอะไรบางอย่างอีก (กรรมของโลก =_=) เพราะ Cybertron โดนทำลายไปแล้วในภาค 3

แต่สิ่งที่อยากรู้ที่สุดเลยคือ เจสัน จะบู๊ยังไงในซีรี่ย์ Transformers เพราะหนังแต่ละเรื่องพี่แกเล่นแต่บทบู๊ ไล่ล่า แต่ Transformers มันเรื่องของหุ่นตีกันแต่มีมนุษย์มาแจมด้วยเฉยๆ อยากรู้จริงๆ แฮะ เหอๆ
    " Fortune favors the bold.."

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไม่ชอบอะ ขนาดภาค3ผมดูยังจินตนาการหน้านางเอกเป็นฟ็อกซ์เลย T^T

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ภาค3ยังไม่ดูเลยจะมีภาค4ละ สุดยอด!!!!!!!!

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    เจ๋งดีครับ น่าดูๆไม่รู้จะเป็นยังไงต่อไป
    Fansub

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    จะได้มีเลิฟซีนแบบ บรึ้ม!เลยมั้งเขาเป็นแฟนกันนี่
    ว่าแต่นางเอกไม่ค่อยได้ช่วยแฮะ
    ภาค1-2เมแกนยังช่วยสู้ได้
    (ป.ล.นางเอกเหมือนกินส้มตำมาเลย)

Fort Minor
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    Jason Statham นี่แหละพระเอกตัวจริง

...
    กล่าวขอบคุณ
    665
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    BUMBLEBEE จะจำเจ้าของใหม่ได้หรอ ( เอารถใน transporter มาแทน )

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ubonratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    มีภาค 4 อีก ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าควรจบตั้งแต่ภาค1ดีแล้ว ทำภาคหลังๆออกมาดูแล้ว..... ไม่สนุกเท่าที่ควร(เบื่อขนาดหลับก่อนครึ่งเรื่องอีก) อยากรู้จังพวกที่ดูแล้วบอกสนุกๆโคตรมันส์ๆๆ ดูกันยังไงอะ (นี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ได้ข่าวว่าเค้าจะทำหนังไตรภาคชุดใหม่ครับ ไม่ใช่ภาคต่อ คือประมาณว่าจะทำใหม่อีก 3 ตอน ที่อ่านมานะครับ ลองไปหาข้อมูลดูเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    ชอบลาบัฟมากกว่ามีสามภาคก็ดีแล้วครับ

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    รับไม่ได้ครับ อันที่จริงภาค 3 จบ ก็ลงตัวอยู่แล้ว ตัวร้ายตายหมดแล้ว ถ้าทำตัวร้ายมาใหม่อีกก็จะซ้ำซากเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    สปอย เนื้อเรื่องภาค 4 น่าจะเป็นตอนที่มี หุ่นตัวใหม่มารับเอาจิตแห่งผู้นำ(เมทริก)ต่อจากอ็อพติมัส น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    สิ่งที่ผมคาดหวังไว้เกี่ยวกับ ทรานสฟอร์เมอร์ส หาก(ยัง)จะมีภาคใหม่

1.คาดไว้ว่าอาจจะเป็นเนื้อเรื่องใหม่(แบบคนละเนื้อเรื่องไปเลย)
    2.ที่อาจจะเน้นแนวบู๊(คน-คน และ หุ่น-หุ่น แต่ คน-คน อาจจะน้อยกว่า)
    3.อาจจะซีเรียสมากกว่าสามภาคที่ผ่านมา(คงไม่มีฉากปล่อยมุขแล้วล่ะ)
    4.และปริศนาที่เชื่อมโยงระหว่างโลกมนุษย์กับพวกทรานสฟอร์เมอร์สจะเยอะขึ้น(ทั้งสามภาคมีแค่ปิรามิดกับดวงจันทร์)
    5.อาจจะได้เห็นหุ่นตัวเก่าๆที่ตายไปแล้วในรูปแบบใหม่(แน่นอน มันคนละเนื้อเรื่องหนิ)
    6.อาจมีการแตกคอกันระหว่างพวกตัวเอกที่เป็นคนและทรานสฟอร์เมอร์ส(ถ้าเป็นเฮียเจสันนะ เพราะดูเฮียแกเหมาะกับบทแบบนี้ ไม่เหมือนไชอา ที่ดูเป็นมิตรซะเหลือเกิน มีมากสุดก็แค่"งอน")
    7.นางเอกที่มีปริศนาในตัวเธอมากขึ้น ทำให้คนดูสนใจมากขึ้น(ไม่ใช่สักแต่จะ"เซ็กซี่อย่างเดียว"เหมือนที่เบย์ทำกับฟ็อกซ์ ผมว่านั่นมันไม่เข้าท่า และต้องไม่ใช่แค่"เสริมเนื้อเรื่องนิดๆ"แบบที่เบย์ทำกับโรซี่ ฮันติงตัน)
    8.การที่พวกทรานสฟอร์เมอร์สจะมาเจอกับตัวเอกได้นั้นต้องไม่ธรรมดา(ซึ่งเหตุผลที่มายังโลก แน่นอน ต้องมีเหตุผลที่ยิ่งใหญ่แน่)
    9.พระเอก ต้อง ไม่ลุยเดี่ยว เขาอาจจะพกเพื่อนชายที่เป็นช่างอิเล็กทรอนิกส์หัวใสมาสักคนนึงก็ได้(บู๊+บุ๋น ชนะใสๆ) และบางทีทั้งคู่อาจจะมีหน้าที่ปกป้องนางเอกของเราด้วย
    10.อาจจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวกับหน่วยงานของรัฐเหมือนในภาคก่อนๆก็ได้
    11.หากทำภาคเดียว ควรจะให้มี"คน"ตายอย่างน้อยหนึ่งคน และคนๆนั้นต้องสำคัญเสียด้วย(เพื่อเพิ่มความซีเรียสให้มากขึ้น)
    10.CG จะกระจายมากขึ้น ผนวกการไขปริศนาของเผ่าพันธุ์มนุษย์ไปพร้อมกับการต่อสู้ของเผ่าพันธุ์ทรานสฟอร์เมอร์ส(ที่ลงตัวที่สุดแล้ว)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ไปไม่ถูกเลยทีนี้

ค่อยบอกได้ไหม ;p
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    จะรอดูไม่ว่ายังไงก็ตาม
    เค้าว่ากันว่าเนื้อคู่จะอยู่มุมนึงของโลก .. แต่ .. โลกกลม

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    เฮียนี่มา บู๊แหลก ล่ะงานนี้
    No Comment

สังคมแห่งการแบ่งปัน ^^
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แอบเชียร์ เจสันนนน คัรบผมมม

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    แต่ ไมเคิล เบย์ ยืนยันแล้วไม่ใช่หรอว่าภาคนี้จบเป็นแน่แท้ 3 ภาคก็เยอะแล้วนะครับ .

ถังขยะเปียก/แห้งแล้วแต่อารมณ์ เหมือนเดิม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    มันคนละรุ่นกันเลยน่ะเฮ้ย
    ภาค4คง Aliean VS Autobot - -*
    ลายเซ็นต์!!

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    ภาคสี่เข้าปีหน้า

น้ำท่วมโลกพอดี
    เป็นเรื่องเหลวไหลครับ น้ำที่ไหนละจะท่วม แล้วใครละบอกคุณมา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ภาคแรก ตามหา เดอะ คิว ภาค2 ตามหาเมททริก ภาค3 ตามหาเสาเทเลพอท สงสัยภาค4 ตามหาช้าง 5555+

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คงเปลียนแนวเหมือน Terminator 4 อะดิ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ว้าววววว พระเอกนักบู๊ ในดวงใจเลยยยย

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ถ้าเจสันแสดง
    คนคงบู๊มากกว่าหุ่นยนต์ !!!
    555

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    2012 ไม่ว่าหนังเรื่องอะไรที่ยังไม่ถึงตอนจบ อย่าง แฮร์รี่ พอตเตอร์ ทุกภาคต่อเกือบทุกเรื่องเลยครับ ลองติดตามค้นหา คลิปโฆษณาตอนต่อไปได้ด้วยคุณเองแล้วจะรู้ 5 5 5 5 + +