ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 177

Cool ใครเล่น FarCry 3 จบมาคุยกันครับผม //ยังไม่100% (Spoils)

เอ่อ.... ผมขอกล่าวขึ้นต้นไว้ก่อนว่าตัวผมนั้นไม่เคยเล่น FarCry ซักภาค จากใจเลยครับ

แต่ภาคนี้ไม่รู้อะไรดลบันดาลใจทำให้สนใจภาคนี้มาก ผมก็ได้ เฉียดเงิน เกือบ 1000 บาท ซื้อ FarCry 3 Deluxe Edition ตอน Pre-Order มาอยู่ในกำมือ

คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปทุกบาททุกสตางค์จริงๆครับ แค่ Single นะเนีย !

(ส่วนตัวผมขอตั้งชื่อเกมส์นี้ไว้ว่า !!! เกาะสวาด หาดสวรรค์ ฮ่าๆ )

ขอเริ่มกันเลยนะครับ สำหรับใครที่ไม่เคยเล่น FarCry มาก่อนและบางทีไม่ค่อยเข้าใจภาษาอังกฤษอยู่บ้าง คงจะลำบากแบบผม 555
    เพราะผมนั้นใช้ ปืน 1 Slot กับ เงินที่จำกัดแค่ 1000 บาท ในการบู้จนถึง Chapter ที่ 7 และยึดฐาน กับ Radio Tower มาจนเกือบครบทั้งเกาะแรก(ไกลตะโกนนนนน !!!!)
    แต่แค่นี้ก็ทำให้ผมรู้สึกสนุกมากๆแล้ว !!! ฮ่าๆงงเหมือนกัน พอเริ่มเล่นรู้เรื่องเริ่มล่าสัตว์ ก็รู้สึกว่าเกมส์นี้สนุกขึ้นมาอีกเท่าตัวเลยผมเล่นแค่ตั้งแต่คืนวันศุกร์จนถึงตอนนี้นะครับ
    มีพักบ้าง นอนบ้าง ออกไปข้างนอกบ้าง กินข้าวบ้าง โดยรวมผมใช้เวลาในการเล่น 26 ชม. แต่ยังไม่ 100 เปอร์เซ็นนะครับ

ยังเหลือ Wanted ล่าสัตว์ ละก็ภาระกิจย่อนต่างๆอีกนิดหน่อย อ้อ !!! ลืมบอกไปผมเล่นแค่ระดับ Survivor นะครับ !
    ละตอนนี้ปลดล๊อคภาระกิจที่ชื่อว่า !!! (Exclusive Single Player mission "Testing Unit".) ไว้แล้วต้องขอพักสายตาก่อนละค่อยเล่นต่อ ฮ่าๆ

Character !!! ตัวละครที่ผมชอบ

Vass !!! แน่นอน เพราะเขาเป็นตัว Mascot ของเกมส์นี้นี่หน่า แต่อุปนิสัยนี่ผมชอบมากๆเลยแหละครับ !!! โรคจิต บ้า สนุกบนความทุกข์คนอื่น (ไม่ใช่ตัวผมนะ ฮ่าๆ) และฉลาดมาก
    ชอบที่เขาเล่นสนุกเหมือนเกมส์กับชีวิตเรา !!! นี่แหละตัวร้ายที่ร้ายสุดๆ

ส่วนเรื่องตัวเกมส์ !!

Single

ข้อดี
    1.มีระบบล่าสัตว์
    2.ภาระกิจย่อยเยอะทำให้ไม่เบื่อ
    3.ตัวร้ายเลว โกงได้ใจผมมาก
    4.มีสกิลให้อัพเยอะ ยิ่งอัพตัวเรายิ่งเมพ
    6.ภาคนี้มี Fast Travel แล้วสะดวกมาก เห็นคนบอกว่าภาคก่อนๆกว่าจะถึงทีลำบากมาก
    7.รถพังเกือบยาก (มั้ง) ผมชอบขับตกเขาบ่อยๆ

ข้อเสีย
    1.บางที AI ในเกมส์ ตัวสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย
    2.ศัตรูรู้ที่อยู่ของเราเร็วมาก !!!
    3.บางทีโหลด Textures ไม่ทัน
    4.Vaas เหมือนคนป่านะ แต่โคตรฉลาดเป็นกรดเลย แทบจะรู้แผนเราหมด

เนื้อหาส่วนนี้ Spoils

ฉากจบ ... ท่าทางเกมส์นี้จะมีจบ 2 แบบนะครับ เพราะตอนสุดท้ายต้องเลือก แต่ผมเลือกในทางที่ช่วยไว้ (บอกไว้แค่นี้) ละเราก็ออกจากเกาะเลย ! ไปกับเพื่อนๆและน้องของเรา !!!
    สรุป Grant Brody ... ไม่รอดคนเดียว (จะรอดได้ไงก็กระสุนเจาะคอตั้งแต่เริ่มเกมส์หนิเน๊อะ ฮ่าๆ) แต่ส่วนตัวผมชอบ Daisy Lee นะเธอดูมีเสน่ห์ ดี ฮ่าๆ (แฟนเธอตายแล้วจีบดีมั้ย)

ส่วนอีกแบบ ผมยังไม่ได้เล่น เว้นส่วนนี้ไว้นะครับ ...

ส่วน Chapter ทั้งหมดในเกมส์มีถึง Chapter 11 นะครับ !!! ตั้งแต่ Chapter ที่ 8 ขึ้นไปเราจะบินได้ด้วยแหละ 5555

ฉากนี้ผมอยากจะบอกว่า ผมสะใจมาก !!!! แคปจอตอนมันโดนเสียบไม่ทัน ส่วน Vaas ผมไม่ได้แคปมาแหะ ไม่ค่อยประทับใจ

นี่เป็นฉากที่เราต้องเลือก ส่วนชื่อภาระกิจสุดท้าย Hard Choices เป็นชื่อภาระกิจที่ตัวเลือกอยากสมชื่อจริงๆครับ!!!

ส่วนนี้เป็นฉากจบที่ผมเลือกช่วยเอาไว้ !!! เจสัน สุดหล่อของเรา ก็ได้พูดทิ้งท้ายไว้ (ตามภาพ !!) แล้วก็ตัดเข้าฉาก Credit !!!

ก็ประมาณนี้แหละครับ

สำหรับคะแนนเกมส์นี้ที่ได้จากหลายสำนักเยอะมากๆ ส่วนตัวผม เต็ม 10 ผมก็ต้องให้ 9.0 เลยแหละครับ !!!

สำหรับคนที่ชอบเกมส์แนว COD BF MOH เกมส์นี้ให้อารมณ์ที่ออกจะเหมือนแต่ก็ต่างเหมือนกันนะครับ ชอบมาก !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enozcinos : 2nd December 2012 เมื่อ 21:39

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ถามไรอย่างครับ เกมส์นี้กินสเปคเครื่องมากไหม แล้วกราฟฟิกเกมส์ท่านปรับระดับไหน

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    แล้วระบบ multiplayer เป็นไงบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เล่นจบแล้วมันสามารทเดินเล่นต่อได้มั้ยครับ?

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ best19939 อ่านกระทู้
    แล้วระบบ multiplayer เป็นไงบ้างครับ
    ผมยังไม่ได้ลองเล่นเลยครับ ส่วนมากเกมส์ผมจะเล่น Single ให้จบก่อนถ้ามีเวลาเล่น ถ้าไม่มีก็จะเล่น มัลติไปพลางๆ วันละ ชม. 2 ชม. อะครับ ไว้เล่นแล้วผมจะเอามาบอกให้นะครับในกระทู้นี้แหละ !!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    ถามไรอย่างครับ เกมส์นี้กินสเปคเครื่องมากไหม แล้วกราฟฟิกเกมส์ท่านปรับระดับไหน
    ส่วนเรื่องกินสเปคมั้ย นี้ก็บอกได้อย่างเดียวครับ ถ้าจะเล่นแบบ Full HD Ultra AA x8 นี่ต้องระดับ Hi-End จริงๆครับ !!! แต่ถ้าธรรมดาทั่วไป ยังพอไหวครับ ปรับลงมาหน่อยแต่เกมส์นี้ดีอย่างเฟรมแค่ 25-30 ก็ไม่กระตุกแบบ AC III แต่ก็มีหน่วงๆบ้างแต่ Low Medium ให้ภาพก็ไม่ได้แย่นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuInDiEz อ่านกระทู้
    เล่นจบแล้วมันสามารทเดินเล่นต่อได้มั้ยครับ?
    ได้ครับเราสามารถเก็บภาระกิจเล็กๆต่อได้ ตอนเข้าฉากมาใหม่มันจะถามเราว่าเราจะเล่นต่อจากเดิมไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enozcinos : 2nd December 2012 เมื่อ 20:50

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    จบแล้ววว มันมากกกก

เล่นจบเมื่อกี้เอง อย่างมันส์

ใช้เวลาเล่น 2 วัน เกมยาวนะครับแต่ผมเวลาแบบไม่หลับไม่นอน (เกมเค้าดีจริง)

เปิดมาก็เล่นในระดับ warrior เลย มันมาก (เสือยิงงหมดไป 3 แม็ก = ='')
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PorFG141 : 2nd December 2012 เมื่อ 20:59
    BETTER THAN YOU

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    เกมนี้เล่นไปเรื่อยๆ เงิบ เหมือนภาคแรกเลย 555+ (Spoils ภาคแรกหลังๆมีสู้กับตัวประหลาดด้วย - -" )

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Volcanus อ่านกระทู้
    เกมนี้เล่นไปเรื่อยๆ เงิบ เหมือนภาคแรกเลย 555+ (Spoils ภาคแรกหลังๆมีสู้กับตัวประหลาดด้วย - -" )
    ฮ่าๆ Spoils >> ภาคนี้ก็มีเหมือนกันครับ !!![ <<

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Enozcinos อ่านกระทู้
    ฮ่าๆ Spoils ภาคนี้ก็มีเหมือนกันครับ !!![
    โอ้ยยยย แค่เมากัญชา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
    BETTER THAN YOU

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PorFG141 อ่านกระทู้
    โอ้ยยยย แค่เมากัญชา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
    ฮ่าๆ >> ฮาพระเอกเหมือนกันนะ เมากัญชา แต่ไม่สูบซิก้า !!! <<

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    ทำไมตัวเอกจะต้องไปฆ่าเพื่อนๆด้วยล่ะครับ ???

กะว่าจะสอยแท้ โหลดมาเล่นแล้วมันส์ดี

ปล.ผมชอบอ่าน spoil (ไม่ใช่ว่าอ่านซับไม่ออกนะ)
    Steam : Blackwolf

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxonline17 อ่านกระทู้
    ทำไมตัวเอกจะต้องไปฆ่าเพื่อนๆด้วยล่ะครับ ???

กะว่าจะสอยแท้ โหลดมาเล่นแล้วมันส์ดี

ปล.ผมชอบอ่าน spoil (ไม่ใช่ว่าอ่านซับไม่ออกนะ)
    Spoils >> เพราะโดนมนต์สะกดของ Citra ครับเหมือนเราเข้าไปอยู่ในโลกกัญชาอะไรแบบเนียอะครับตื่นมาอีกทีเราเอามีดจี้คอนางเอกแล้ว ... ที่ Citra ทำอย่างนี้เพราะหลงรักพระเอกอยากให้พระเอกอยู่กับตนเองตลอดไปหนะครับ อะไรประมาณเนียแหละครับ <<

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ตอน จบ ผมเลือกฆ่าเพื่อน นะ

เพราะผมชอบ Citra มากกว่า

แต่ไม่คิดว่าจุดจบของเราจะเป็นแบบนั้น

- -*

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    Spoils

ฉากจบอีกแบบคือเราไป เยดกับราชีนีcitraแล้วพอเราเสร็จแล้วเธอก็ฆ่าเราตาย... - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย opaljj : 2nd December 2012 เมื่อ 21:31
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    Spoils

ฉากจบอีกแบบคือเราไป เยดกับราชีนีcitryแล้วพอเราเสร็จแล้วเธอก็ฆ่าเราตาย... - -*
    หา !!! จริงเหรอครับ ไม่น่าเชื่อ โหดร้ายมาก !!!

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Enozcinos อ่านกระทู้
    หา !!! จริงเหรอครับ ไม่น่าเชื่อ โหดร้ายมาก !!!
    จริงครับ ผมยัง ช็อค

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยู่เเม่งทุกที่
    กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    ผมคงอีกนานกว่าจะจบเล่นมา9ช.ม.ยังchapter6อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theza2589 อ่านกระทู้
    ผมคงอีกนานกว่าจะจบเล่นมา9ช.ม.ยังchapter6อยู่เลย
    สู้ๆนะครับ อีกไม่นานๆ 555 แต่ Chapter นึงทำแต่ภาระกิจอย่างเดียวมันไม่นานหรอกมันนานตอนเปิดแมพกับยึดพื้นที่เนียแหละ ฮ่าๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    จริงครับ ผมยัง ช็อค
    ฮ่าๆดีนะครับผมไม่เลือกแบบนั้นไม่งั้นคงช๊อตเหมือนกันตอนเล่น COD BO II T^T

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    ถามอีกหน่อย คือแผ่นผูกกับ steam ไหมครับ

CD-Rom ผมเสีย กะจะเอาคีย์มา Activate แล้วโหลดแทน
    Steam : Blackwolf

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxonline17 อ่านกระทู้
    ถามอีกหน่อย คือแผ่นผูกกับ steam ไหมครับ

CD-Rom ผมเสีย กะจะเอาคีย์มา Activate แล้วโหลดแทน
    ถ้าเป็นแผ่น มันเป็นของ UPlay ครับไม่ผูกกับ Steam

ถ้าจะเอาโค้ดมา แอตติเวท ก็หาตัวเกมส์เถื่อน(Full อย่างเดียวนะ) ใส่ไว้ละก็รีดีมเข้าเล่นครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมเกิดปัญหาตอนนี้ ปุ่มเวลามันแสดงให้กด ดันไม่มีบอกโชว์ ขึ้นแต่กรอบขาวๆ ว่างเปล่าเลย ผมงมปุ่มอยู่หลายปุ่มแล้วในด่าน เรือจีนระเบิดแล้วเราว่ายน้ำหนีออกเรือ หาปุ่มไม่เจอไม่ผ่านสักที ใครเป็นแบบผมแล้วหายบอกวิธีแก้หน่อยซิ T_T

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ใช้ได้เลยภาคนี้เสียไปนิดออกแนวแฟนตาซีไปนิดๆอะ

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    1
    สอบถามเรื่องอาวุธในเกมนะครับ ในส่วนที่เราติดตั้งอุปกรณ์เพิ่ม ก่อนติดตั้งมันเป็นสีเขียว แล้วหลังติดตั้งมันเป็นสีแดงนี่คือมะนยังไงเหรอครับ ผม งง อยู่ รบกวนอธิบายให้เข้าใจหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ผมอยากทราบว่าจะเอากระสุนเพิ่มต้องไปล่าอะไรหรือครับ เห็นมีรูปหมูอยู่ ผมล่าหมูมาเป็นสิบแล้ว ยังสร้างที่เก็บกระสุนเพิ่มไม่ได้เลยละครับ

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kwan23 อ่านกระทู้
    ผมอยากทราบว่าจะเอากระสุนเพิ่มต้องไปล่าอะไรหรือครับ เห็นมีรูปหมูอยู่ ผมล่าหมูมาเป็นสิบแล้ว ยังสร้างที่เก็บกระสุนเพิ่มไม่ได้เลยละครับ
    ล่าหนังหมูครับล่าละเอาเนื้อมันมาด้วย เน้อ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipor อ่านกระทู้
    สอบถามเรื่องอาวุธในเกมนะครับ ในส่วนที่เราติดตั้งอุปกรณ์เพิ่ม ก่อนติดตั้งมันเป็นสีเขียว แล้วหลังติดตั้งมันเป็นสีแดงนี่คือมะนยังไงเหรอครับ ผม งง อยู่ รบกวนอธิบายให้เข้าใจหน่อยครับ
    บางอาวุธใส่ได้แค่ 2 ชื้นบางอาวุธใส่ได้ 3 ชิ้นครับ ลองดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lopioi อ่านกระทู้
    ผมเกิดปัญหาตอนนี้ ปุ่มเวลามันแสดงให้กด ดันไม่มีบอกโชว์ ขึ้นแต่กรอบขาวๆ ว่างเปล่าเลย ผมงมปุ่มอยู่หลายปุ่มแล้วในด่าน เรือจีนระเบิดแล้วเราว่ายน้ำหนีออกเรือ หาปุ่มไม่เจอไม่ผ่านสักที ใครเป็นแบบผมแล้วหายบอกวิธีแก้หน่อยซิ T_T
    บัคเกมส์เปล่าหว่า ลองกด Replay Mission ดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    ใช้ได้เลยภาคนี้เสียไปนิดออกแนวแฟนตาซีไปนิดๆอะ
    ผมว่ามันแบบ ... เอิ่ม .... ละยิ่งฉากที่เราเข้าไปสู่โลกหลอนๆของ Vaas ที่มี Vaas วิ่งมาจะฟันเราตลอดนี่ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enozcinos : 3rd December 2012 เมื่อ 22:42